Cảm xúc mùa thu!!!

L

leduchoang

Trời thi xanh ngắt mất tầng cao
Các em xúng xính áo quần
Rung ring cắp sách ton ton tới trường

L

leduchoang

vuonglinhbee said:
leduchoang said:
vuonglinhbee said:
Bỗng nhận ra hương ổi
Phả vào trong gió se
Sương chùng chình qua ngõ
Hình như thu đã về
...........
Sao lại đi chép thơ người khác thế?
sao hả
hok được sao
thấy nó hay thì chép vào
chép mà hok nhận là của mình là được chứ sao
Thế thì phải ghi sưu tầm bên dưới và tác giả của bài thơ đó vào.

N

nutac98

leduchoang said:
vuonglinhbee said:
leduchoang said:
vuonglinhbee said:
Bỗng nhận ra hương ổi
Phả vào trong gió se
Sương chùng chình qua ngõ
Hình như thu đã về
...........
Sao lại đi chép thơ người khác thế?
sao hả
hok được sao
thấy nó hay thì chép vào
chép mà hok nhận là của mình là được chứ sao
Thế thì phải ghi sưu tầm bên dưới và tác giả của bài thơ đó vào.
Mình nghĩ bài này ai cũng bít mờ ... mới cả bạn ý có bảo nà thơ bạn ý đâu ^^ :D

H

huongmotor

Chẳng hiểu vô tình hay hữu ý mà bạn thân của mình tên là Hoài Thu.Thấy một chút liên tuởng ngộ nghĩnh giữa bạn và mùa
Thu vẫn vậy - muôn đời vẫn thế nhưng lạ lùng và xúc cảm khi mỗi lúc đi qua!
Thu dịu dàng trong trẻo mỗi sớm mai !
Thu ngọt ngào vì cái lạnh khiến gần nhau hơn!
Vừa như lạ lại vừa quen!
Là một điều gì có cố hữu trong ta !
Nhưng chủ quan và hờ hững thì Thu sẽ đi qua- đi mãi- bay xa ngút ngàn!
Một mùa thu nữa lại về còn mình và Thu thì xa nhau thêm một mùa
Thấy nhớ và thuơng! và nghĩ có thu rồi nhưng vẫn cảm thấy thiếu Thu!

T

tranquang

Mấy hôm nay phải đi làm từ sáng sớm, phóng xe vù vù trên đường đã có cảm giác lành lạnh, gai gai... Bao giờ đón nhận cảm giác này, lòng cũng xốn xang lạ, kiểu như sự chờ đợi một người bạn rất quý mến đi xa trở về... Hồi hộp, bỡ ngỡ và cả một chút sự bồi hồi...
.........
Em hay đếm mùa bằng sự hiện diện của các loài hoa, đếm bước chân của thời gian gấp ruổi bằng sự tàn tạ của các loài hoa. Có loài hoa gọi mùa và có loại hoa tiễn mùa...
.........
Lòng ai không bùi ngùi khi mùa qua, mùa đến?
Lòng ai không bùi ngùi khi tiễn biệt chia ly?
...
Tháng 7 heo may chưa về nhưng trời đã dịu. Một sớm mai tỉnh dậy đã thấy có cái gì đó tê tái, một cảm giác rất riêng khi đón thu về...
Lòng hiu hắt hắt hiu, khi trời lây phây gió, khi mùa lững thững sang
Hình như lòng rộng ra thật rộng, để tay lại nhớ bàn tay...

L

leduchoang

Trời đã trở gió, tiết ( trời) cuối thu
Cây bàng lung linh lá cuối cùng
Sang đông rét lăm, thu đi nhé
Hẹn lại năm sau thu quay về

L

lenamarita

Sáng tỉnh giậy trời đã se se lạnh giật mình nhận ra là mua thu đã đến rồi ! Mùa thu mùa đẹp nhất trong năm đã đến!

Mùa thu gợi cho ta nhiều tâm trạng thế là ta đã chia tay với mùa hè nóng bỏng tạm chia tay với những chò trơi chia tay với nhưng buổi chiều thả diều đá bóng , chia tay với nhưng ngày nghỉ ngơi xả láng . Mùa thu , mùa của khai trường , mỗi lần thu sang là tâm hồn háo hức lạ ta lại mong được gặp lại thầy lại bạn , ta lại muốn cầm trên tay nhưng quyển vở và trang sách mới còn thơm mùi giấy . Ta lại được nắn nói ghi trên giấy những nét bút đầu tiên . Mùa thu với nhưng em bé mới bước vào lớp một thì thật là một tâm trạng khó tả . Ta nhớ ngày ta mới bước vào lớp một mọi thứ đếu rất lạ từ không khí , con đường , từ cành cây kẽ lá chao ôi trông mọi thứ đều đổi khác dù rằng đó là con đường quen thuộc. Ta đi cùng mẹ đến trường hình như hôm nay là một ngày trọng đại nên mọi thứ đều trở nên trịnh trọng đến kì lạ mẹ ta cũng không ăn mặc như thường ngày mà hôm nay lại mặc đẹp hơn trông mẹ phấn chấn và lo lắng. Mẹ dắt tay ta đi trên con đường nhỏ để đến trường . Không chỉ có mình ta có cảm giác như thế mà người lớn hình như cũng cảm thấy là như vây. Bất chợi ta lại nhớ đên một tản văn của nhà văn Thanh Tịnh một bài văn mà ta đã yêu thích bấy lâu kể về ngày tựu trường của một câu bé trong một buổi chớm thu : TÔI ĐI HỌC

L

leduchoang

Mùa thu đến đem theo nỗi nhớ
Nhớ trống trường văng vẳng bên tai
Nhớ những buổi tàn học ngồi quán cóc
Nhớ những buổi trốn học đi chơi

L

linhthitran

nghe anh chj bình về thu hay qua em chép thẳng tay khi nào phân tích cái j hì ăn cắp tí :D . Các anh chj bình nhiu nhìu nha.
-------------------
5h jờ sáng dường nhứ tối hơn. 5h jờ chiều gió đã lến tiếng. Những cơn mưa như ngày to lên. Băt đầu quét sân đấy những chiếc lá. Nhưng cánh chim bay về hướng nam bắt đâu lên tiếng. Sự thay đổi này như báo hiệu có cái j đang đến.
-------------------
hic ngồi cả mấy tiếng mới viết được bài này mà đọc lên thấy chán quá . :((. Chắc năm nay lai chết môn văn rùi. X(

C

chichchich

nutac98 said:
có thế bạn cũng đừng đánh giá mọi người hết như vậy !!! Trên đời này còn rất nhìu người tốt mờ ^^ ( thoai ... hok nói nữa ...hok anh Quang lại bảo spam ^^ )
ko chích nói thế thui chứ chẳng có gì đâu chích ko thích yêu và ghét yêu nên chích nói thế ....chứ còn nhiều bạn tốt lém như bon bon, zinzin lè ...

C

caytretramdot

anh nghĩ gì nếu em noi tình yêu có mầu
tình yêu có mầu vàng của nắng
trong những buổi chiều ta đi cùng nhau
tình yêu có mầu xám của những cơn mưa
hạt mưa thấm đẫm vai em
nhưng em không lạnh đâu vì đã có anh bên cạnh
anh lâu khô cho em những giọt lạnh đầu mùa

anh nghĩ sao nếu em nói tình yêu có âm điệu
đó là tiếng cười khi em bên anh
đó là những tiếng nắc nhẹ dối hờn của em trong mưa buồn
đó là tiếng con tim rộn nhịp khi anh nói câu yêu em

vậy tình yêu là gì hả anh
tình yêu là một bức tranh muôn màu
hay tình yêu là một bài hát vui nhộn
em nghĩ rằng tình yêu là gì đều do anh và em quyết định
tình yêu sẽ là một bức tranh đẹp nếu anh và em cùng nhau tô màu
tình yêu sẽ là 1 bản nhạc hay nếu anh và em cùng hòa nhịp với chúng
vậy tình yêu là gì nhỉ
xin anh đừng hỏi em
em sẽ không trả lời đươc đâu

N

nctuan

gió thu luồn vạt áo
gió thu lạnh con tim
cứ ngỡ đông đã ghé
cứ ngỡ em quay về............

T

tranquang

Thu rồi! Sao thấy cái topic về thu này hoang tàn và vắng vẻ thế nhỉ? Hình như ta đang quên nó, quên như quên một thứ đã làm cho ta say đắm, vì bận bịu, vì những lo lắng tủn mủn, vì ta... đã xếp nó vào một góc khuất trong suy nghĩ. Nó đang ngồi khóc kìa... Chết thật! Ta đang quên...

V

vuonglinhbee

tranquang said:
Thu rồi! Sao thấy cái topic về thu này hoang tàn và vắng vẻ thế nhỉ? Hình như ta đang quên nó, quên như quên một thứ đã làm cho ta say đắm, vì bận bịu, vì những lo lắng tủn mủn, vì ta... đã xếp nó vào một góc khuất trong suy nghĩ. Nó đang ngồi khóc kìa... Chết thật! Ta đang quên...

"ta" đang " quên " à?
còn tôi thì vẫn nhớ lắm
tiết trời thay đổi hẳn
se lạnh
hết cảm nhận

T

tranquang

Đang quên nhưng rồi sẽ nhớ. Nhớ để tôi lại tìm về một thưở xa xưa. Về với thu như về với người bạn lâu ngày không gặp. Chẳng cần nói nhiều, chỉ lặng im ngồi ngắm, để cả 2 tan vào nhau... Thế là quá đủ cho ta!

V

vuonglinhbee

tranquang said:
Đang quên nhưng rồi sẽ nhớ. Nhớ để tôi lại tìm về một thưở xa xưa. Về với thu như về với người bạn lâu ngày không gặp. Chẳng cần nói nhiều, chỉ lặng im ngồi ngắm, để cả 2 tan vào nhau... Thế là quá đủ cho ta!

thì "tôi" cứ nhớ, cứ "tìm " đi
giờ là lúc sắp phải chia tay thời học sinh
huhu

1

123konica

Chẳng biết nữa, chỉ thấy hôm qua "Hình như thu đã về", thế mà hôm nay "hình như" hè quay lại:D . Nắng to, nóng khủng khiếp.

Top Bottom