Cảm xúc mùa thu!!!

H

huongmotor

Tôi nghĩ nên để topic này dưới hình thức để tự do đăng tải vần thơ- xúc cảm về mùa thu.Nếu có thêm những lời bình thì tốt hơn rất nhiều.Còn nếu giới hạn chỉ trong chương trình học thì hơi khô cứng.Hay chỉ đưa thơ mà ko bình thì làm sao cảm được cái đẹp-cái hay!
Hoặc giả :đưa vần thơ học trò làm về mùa thu để mọi ngừoi thẩm định cũng được!
Mong mọi người hưởng ứng!

T

tranquang

huongmotor said:
đưa vần thơ học trò làm về mùa thu để mọi ngừoi thẩm định cũng được!Mong mọi người hưởng ứng!
Tôi hưởng ứng cái này. Ai cũng nói thơ học trò là thơ con cóc, nhưng nó thật thà và thuần khiết nhất. Cái thuở ban đầu lưu luyến ấy...

C

crazyfrog

VÔ ĐỀ II
Mở cửa nhìn trăng, trăng bẽ bàng
Hoa cười nguyệt thẹn bóng cùng trăng
Vô tâm ý nhị trăng dịu dịu
Buông xuống đồng hoang một ánh vàng
Hương lúa nếp bay khắp nhân gian
Trà trộn cảnh đêm những lá vàng
Không rượu ta say cùng tuế nguyệt
Lên ngàn cả trượng vẫn không vui
Nhìn về đâu đó một bóng hồng.
__(¯°•._.•°* Le^ VINH__*°•._.•°¯)__

cái này tui viết tặng một người nên post lên mong rằng người đó sẽ đọc được ^^

T

tranquang

Anh đã đọc được! Em hãy nói cho mọi người cái bóng hồng ấy trong em ngày xưa và bây giờ ra sao nào? Tại sao lại làm bài thơ này thế, tâm trạng và cảm xúc ?

L

lenamarita

bóng hồng, nghe bài thơ này thật là mùi mẫn, si tình.
vinh ơi, bóng hồng là ai thế, bật mí đi

C

crazyfrog

yêu cầu cả nhà không động đến chuyện riêng tư của em nha >"< . Bóng hồng đó là ai thì quan tâm làm gì chỉ cần người đó biết thui. Wat'z love about that ?????

S

sonmoc

Sao mọi người không thủ tập làm thơ về mùa thu nhỉ ?
Chúng ta sẽ có 1 bài thơ thật hay cho mà xem

C

conu

Thu là một đề tài quen thuộc của thi ca xưa nay, từ cổ chí kim đã có nhiều kiệt tác giai phẩm để đời với đề tài viết về mùa thu của các thi sĩ nổi tiếng. Viết sao cho hay, cho mới lạ, mà vẫn giữ được dấu ấn cá nhân khi bước vào một địa hạt đã quá nhiều người khai thác thành công quả không dễ dàng gì.

T

tranquang

Anh hiểu và tất cả mọi người chắc rằng đều hiểu. Nhưng đôi khi nên để cho nó phiêu 1 chút đi, không ảnh hưởng đến điều gì cả? Không nên trong trường hợp nào cũng giữ nguyên tắc và qui phạm của nó. Chúng ta có cái riêng, có cái nhìn khác về thu so với các bậc tiền bối, so với các nhà thơ. Chúng ta hãy cứ để cái nhìn tươi trẻ ấy đi, và quan trọng hơn là chia sẻ trên đây. Anh nghĩ đó là điều quí nhất! Nếu so sánh, so sánh khập khiễng hết!
Hãy xem như cái topic này để anh chị trong và ngoài box có thể vào và chia sẻ với nhau chút cảm xúc về thu. Thơ có thể ko hay, có thể non, có thể lộ ý, và muôn vàn điều có thể nữa nhưng cái mà chúng ta có đó là sự trong sáng và thơ ngây của tuổi học trò.
Hãy chia sẻ để những ai đã qua thấy bồi hồi, những người đang qua thấy tiếc thời gian mà cháy hết mình, những người chưa qua sẽ háo hức đợi chờ...
Hãy chia sẻ 1 chút trinh nguyên tươi mát trong tâm hồn của thời đẹp nhất trong cuộc đời mình bạn nhé?

N

ngocan90

"Khơi những nguồn chưa ai khơi.." mọi người cố gắng học tập Nam Cao nha, em ngồi chờ để cảm nhận cảm xúc của mọi ng` :D

C

crazyfrog

>"< Em tịt rùi không biết nên post bài nào nữa trong 4 bài còn lại >"< :(( các pác thông cảm nha

C

chichchich

thật sự trong các mùa thì tôi ko thích mùa thu cho lắm ! tôi ko thích cái cảm giác xe lạnh mưa phùn cho lắm nó khiên cho người ta buồn buồn làm sao ....
lúc đó tôi lại nhớ tới linh người yêu đầu của tôi ấy mà lúc chia tay cùng linh cũng là mua thu nhưng xích mích cũng bắt đầu từ mùa thu .. mỗi khi trời xe lạnh tôi lại nhớ tới cảm giác đó buồn mang mác !
3 năm mà cảm giác như mới hum qua vậy ..

C

conu

Thu là đề tài muôn thuở trong thi ca, khai thác tưởng như mòn rồi mà vẫn rất hay, vẫn không hề cũ, thật kỳ lạ. Tại sao chúng ta không thử nêu cảm xúc cho cả bốn mùa?

N

ngocan90

Đối với tình bạn thì tôi ko thik mùa hè, với tình yêu thì tôi ghét mùa thu...Cứ gặp nhau rồi phải xa nhau, cuộc sống này hình như vui thì ít mà buồn thì nhiều...

H

huongmotor

Tôi lại muốn có buồn lẫn vui-có chia ly và gặp gỡ!
Vì nếu có buồn mới cảm thấy ý nghĩa của niềm vui!
Có chia ly mới có niềm vui trong gặp gỡ mà!
Tôi yêu vẻ buồn -sáng trong của mùa thu- một mùa đựoc nhiều ưu ái trong xúc cảm và thi ca!

C

chichchich

[b/]tôi ước mơ 1 ngày trái tim tôi ko biết rung động bởi vì khi đó tôi sẽ ko phải đâu ko phải bâng khuâng trước mùa thu .....chỉ còn sự nghiệp mà người đàn ông cần phải có thế thôi ! tôi muốn đâu óc của mình và trái tim ko bao giờ biết 2 chữ yêu ai để mãi mãi ko bao giờ phải nói anh yêu em trước bất cứ 1 người phụ nữ nào ??????hahahaha ......
thế giới đàn ông chỉ tồn tại công danh sự nghiệp và tiền bạc ngoài ra tất cả đều là yếu tố phụ ...

C

conu

Thế giới này mà chỉ có danh vọng, tiền bạc thì sẽ vô cùng buồn tẻ và mệt mỏi, con người sẽ lạnh lùng với nhau, nghệ thuật sẽ tàn lụi, thế giới sẽ đi vào diệt vong. Khi ta cô đơn, mệt mỏi vì những tranh đua ngoài cuộc sống thì tình yêu (nói chung) là điểm tựa về mặt tinh thần để ta nghỉ ngơi, sẻ chia rồi ngày mai lại tiếp tục cuộc hành trình đầy gian khổ của bản thân.

Top Bottom