Cảm xúc mùa thu!!!

T

tranquang

Cuộc sống là một sự kết hợp hài hòa, như bốn mùa trong một năm, như khi Chúa tạo ra Adam bắt buộc phải tạo ra Eva, đó là 1 lẽ tất yếu dĩ ngẫu. Nếu chỉ chạy đua theo vòng danh lợi thì đến 1 lúc nào đó chồn chân mỏi gối và ta nghĩ lại ta được những gì? Tình yêu theo đúng nghĩa của nó luôn là động lực thúc đẩy cho con người ta thăng hoa. Tôi tin là như vậy!

T

tranquang

Có chứ! Tình yêu thật sự luôn đem lại cho con người những điều kì diệu. Điển hình nhất là :
1. Chí Phèo gặp Thị Nở hắn trở lại thiên lương muốn làm người lương thiện => Tình yêu có thể cảm hóa cả con quỷ mặt người của làng Vũ Đại.
2. Chử Đồng Tử và Tiên Dung sống hạnh phúc dù rằng ko cùng đẳng cấp xã hội => Tình yêu xóa nhòa ranh giới về đẳng cấp xã hội.
3. Sọ Dừa và cô Út, tình yêu chân chính không quan trọng chuyện hình thức.
4. Thúy Kiều và Kim Trọng => Tình yêu chân chính có thể làm cho con người ta quên đi quá khứ để sống "tốt đời đẹp đạo"....
Còn vô vàn dẫn chứng nữa mà anh ko dẫn tiếp ra đây. Ai có thể trợ giúp cái nào?

C

conu

Lưong Sơn Bá - Chúc Anh Đài
Romeo - Juliet
Đều là những mối tình đẹp đã đi vào văn chương nghệ thuật.

L

linhthitran

mùa thu gắn liền với nhiều thứ. Nhưng nhớ nhất là ngày đầu tiên nhân đc điểm 10 mẹ thưởng cho mình cái kẹo mút hương vj của chiếc kẹo đó vân còn đọng lại trong mình. Và mùa thu cũng là lần đầu tiên mình bj cảm nắng một anh lớp 9. Sao mùa thu đẹp thế nhỉ

C

conu

chichchich said:
conu said:
Lưong Sơn Bá - Chúc Anh Đài
Romeo - Juliet
Đều là những mối tình đẹp đã đi vào văn chương nghệ thuật.

đây chỉ là phim ảnh thui ...ngoài đời làm gì có sự thật chứ ???
toàn bốc phét mà
Romeo và Juliet hoàn toàn có thật trong lịch sử, nó được Sechkhopear dựa trên nguyên mẫu có thật và dựng lên thành tác phẩm kịch nổi tiếng như chúng ta đã biết. Còn Luơng Sơn Bá Chúc Anh Đài thì không chắc (chắc là ko có).

C

chichchich

đẹp mà làm gì khi mà có toàn nước mắt !!!
thà ko có còn hơn , yêu làm gì mà phải rơi nước mắt thà khóc vì mất tiền còn hơn khóc vì mất người yêu !
sống trên đời ko cần có người yêu có tiền sẽ sinh ra người yêu ???hahaha
vì chính tôi đã mất người yêu kiểu đó mà hahahahahah.......

C

chichchich

tình yêu như cánh chim trời vội bay theo cơn gió khơi ( nhìn tranh của em ...đây )

N

ngocan90

chichchich said:
thà ko có còn hơn , yêu làm gì mà phải rơi nước mắt thà khóc vì mất tiền còn hơn khóc vì mất người yêu !
Cái mà tiền đem lại đâu phải là tình yêu, đó đơn thuần chỉ là sự tư lợi cá nhân, lợi dụng nhau là chính, có lẽ có vui nhưng ko có hạnh phúc, có chia tay nhưng ko có khổ đau => Nếu mà sống thế này thì chẳng mấy mất hết cảm xúc vốn có của một con người rồi còn j`.
"Tình chỉ đẹp khi tình dang dở
Tình mất đi khi đã vẹn câu thề "
Nó đẹp vì nó luôn sống trong một góc của trái tim ta, trong tâm trí ta. Người ta chỉ thật sự hiểu đc giá trị của một điều j` đó khi nó đã mất đi, những j` có trong tầm tay thì mấy người biết quí trọng đâu, mất đi rồi mới hiểu giá trị thật sự của nó...
Sao phải cười gượng gạo thế, đau thì cứ khóc đi, khóc cho thật thỏa thuê, khóc như chưa bao h đc khóc , khóc đi cho dòng nước mắt cuốn trôi hết muộn phiền vướng mắc trong lòng, khóc để cảm thấy thanh thản hơn, khóc đến khi ko thể khóc đc nữa, rồi trở lại trạng thái bình thường, lại tin yêu cuộc sống...

Nhắc đến mùa thu là chỉ thấy buồn, chỉ thấy chia ly, chỉ thấy lòng trống trải, nhưng nếu thiếu, ko có mùa thu thì lấy đâu ra "ngày đầu tiên đi học", lấy đâu ra ngày đc gặp lại bạn bè sau những tháng nghỉ hè, lấy đâu ngày đầu tiên đc làm sinh viên :D

L

lethanh87

Mỗi mùa trong năm đều gợi những cảm xúc và nét đẹp khác nhau, nhưng mùa thu lại được ưu ái nhất trong bốn mùa. Chia ly là để khi tái hợp ta trân trọng hơn những gì ta đang có, có nhớ thì mới có thương, chính điều đó làm nên sự muôn màu của cuộc sống và mùi vị đa dạng của tình yêu tựa như 1 viên chocolate. Cũng giống như 4 mùa trong năm.

N

ngocan90

Nếu "một đi ko trở lại" - chia ly ko tái hợp thì sao?
Có thương thì mới nhớ chứ?
Đang chờ chich ý kiến mà chẳng thấy đâu !

L

linhthitran

F

funny9x

Đẹp mà có nước mắt cũng là một nét đẹp, muốn lúc nào cũng vui thì còn đâu là cái thú vị của cuộc đời nữa. Thích nhất là cái không khí man mác buồn của mùa thu, lòng mình được trải ra cùng với không gian và thời gian.

L

linhthitran

hic bây jơ hình như lại get thu oài. Huuuuuuuuuuuu sắp phải đi học oài sắp hết ngủ nướng oài (Đồ háo ngủ :D).
Nói thế chứ thu làm j cũng là mùa đẹp nhất trong 4 mùa

N

nutac98

" Thu hok phải là mùa sầu . Ấy chính là mùa yêu , mùa yêu nhau = linh hồn , mà những linh hồn yêu mến nhau " :D ^^ iu thu nhứt !!!

C

chichchich

ngocan90 said:
chichchich said:
Cái mà tiền đem lại đâu phải là tình yêu, đó đơn thuần chỉ là sự tư lợi cá nhân, lợi dụng nhau là chính, có lẽ có vui nhưng ko có hạnh phúc, có chia tay nhưng ko có khổ đau => Nếu mà sống thế này thì chẳng mấy mất hết cảm xúc vốn có của một con người rồi còn j`.
"Tình chỉ đẹp khi tình dang dở
Tình mất đi khi đã vẹn câu thề "
Nó đẹp vì nó luôn sống trong một góc của trái tim ta, trong tâm trí ta. Người ta chỉ thật sự hiểu đc giá trị của một điều j` đó khi nó đã mất đi, những j` có trong tầm tay thì mấy người biết quí trọng đâu, mất đi rồi mới hiểu giá trị thật sự của nó...
Sao phải cười gượng gạo thế, đau thì cứ khóc đi, khóc cho thật thỏa thuê, khóc như chưa bao h đc khóc , khóc đi cho dòng nước mắt cuốn trôi hết muộn phiền vướng mắc trong lòng, khóc để cảm thấy thanh thản hơn, khóc đến khi ko thể khóc đc nữa, rồi trở lại trạng thái bình thường, lại tin yêu cuộc sống...

Nhắc đến mùa thu là chỉ thấy buồn, chỉ thấy chia ly, chỉ thấy lòng trống trải, nhưng nếu thiếu, ko có mùa thu thì lấy đâu ra "ngày đầu tiên đi học", lấy đâu ra ngày đc gặp lại bạn bè sau những tháng nghỉ hè, lấy đâu ngày đầu tiên đc làm sinh viên :D

khóc ư ? hahahahah :(( :(( nếu có khóc thì chắc hẳn tôi sẽ khóc hết cuộc đời mình .... tôi không thể khóc vì tôi không còn nước mắt nữa chỉ trái tim tôi khóc mà không ai biết ! tôi ghét tình yêu tình yêu không tồn tại xã hội này chỉ toàn lợi dụng nhau mà thôi tình yêu của nhân loại đã chết mất rồi ....
hahahaha

T

tranquang

chichchich said:
khóc ư ? hahahahah :(( :(( nếu có khóc thì chắc hẳn tôi sẽ khóc hết cuộc đời mình .... tôi không thể khóc vì tôi không còn nước mắt nữa chỉ trái tim tôi khóc mà không ai biết !
Em hãy cứ khóc, vì nước mắt như một cơn mưa đầu hạ, sẽ giúp em "làm sạch" đi những gì em muốn quên, và đáng để quên. Hãy cứ khóc cho vơi bớt những tâm tư. Khóc xong thì hãy đứng dậy mà đi.
chichchich said:
tôi ghét tình yêu tình yêu không tồn tại xã hội này chỉ toàn lợi dụng nhau mà thôi tình yêu của nhân loại đã chết mất rồi ....
hahahaha
Anh nghĩ em sai! Từ các cụ ta, đến chúng ta bây giờ và con cháu ta ngày sau nữa, tình yêu nó vẫn tồn tại, vẫn trong sáng, vẫn tư lợi, vẫn mơ mộng, vẫn đau khổ, vẫn hạnh phúc... Nó vẫn là nó thôi! Luôn có giá của chính nó. Điều quan trong trong tình yêu anh nghĩ đó là chân thành. Đừng kết tội cho tình yêu mà nó tủi thân. Có kết tội hãy kết tội chính mình!

N

nutac98

tranquang said:
chichchich said:
khóc ư ? hahahahah :(( :(( nếu có khóc thì chắc hẳn tôi sẽ khóc hết cuộc đời mình .... tôi không thể khóc vì tôi không còn nước mắt nữa chỉ trái tim tôi khóc mà không ai biết !
Em hãy cứ khóc, vì nước mắt như một cơn mưa đầu hạ, sẽ giúp em "làm sạch" đi những gì em muốn quên, và đáng để quên. Hãy cứ khóc cho vơi bớt những tâm tư. Khóc xong thì hãy đứng dậy mà đi.
chichchich said:
tôi ghét tình yêu tình yêu không tồn tại xã hội này chỉ toàn lợi dụng nhau mà thôi tình yêu của nhân loại đã chết mất rồi ....
hahahaha
Anh nghĩ em sai! Từ các cụ ta, đến chúng ta bây giờ và con cháu ta ngày sau nữa, tình yêu nó vẫn tồn tại, vẫn trong sáng, vẫn tư lợi, vẫn mơ mộng, vẫn đau khổ, vẫn hạnh phúc... Nó vẫn là nó thôi! Luôn có giá của chính nó. Điều quan trong trong tình yêu anh nghĩ đó là chân thành. Đừng kết tội cho tình yêu mà nó tủi thân. Có kết tội hãy kết tội chính mình!

đúng nà tình yêu hok có tội nhưng cũng không phải kết tội chính bản thân mjnh` . Có lẽ chichchich đang ở khoảng thời gian buồn thôi chứ ý bạn ý cũng hok như vậy ... Chúc chichchich sớm vui vẻ , iu đời nhá ^^

Top Bottom