Bạn ủng hộ Ran hay Haibara?

C

congchuateen258

đương nhin là ran chứ ai ak
ran với shinichi là đeph nhứt

mình ủng họ ran ak

T

thatki3m_kut3

Tớ thì thích Haibara hơn. Mặc dù Ran và Shj gắn bó vs nhau sâu đậm nhưng Ran mềm yếu .
Còn Haibara thì thông minh, đa cảm, sống nội tâm.Đặc biệt Shj và Hai cũng cùng chung hoàn cảnh là đều bị teo nhỏ

H

hjlu

noi thiet nha
tui thấy mỗi người 1 vẻ, ko ai kém gi ai ca
ran thì có phân dễ thương, hơi trẻ con 1 chút, còn haibara thì sâu sắc, thông minh và chút jì bí ẩn
có lẽ mình chon cả 2

P

p3tr4npr0

Chọn Haibara!!
Suốt chặng đường phá án của Shinichi (khi bị teo nhỏ thành Conan) thì chỉ có Haibara vẫn bên cạnh Shini, hiểu được cv của anh í!!!
Còn Ran mình cũng thik! Nhưng bên trong của cô gái cá tình này lại quá yếu mềm!!
CÒn nhiều lúc phá rối trong lúc Shini đang phá ãn nữa!! ns chung k thik cô này bằng Haiibara.

T

thithi111

mình thik Ran hơn Haibara!:D
Ran tuy vậy nhưng mạnh mẽ và kiên cường hơn Haibara,lại hiểu được shi hơn!dù Ran ko thông minh để gíup shi phá án nhưng tình yêu đâu phải là lựa chọn người thik hợp và có ích cho mình,lựa chọn mẫu người con gái như Hai có vẻ ko phải là mẫu nười mà shi chọn!chắc rằng shi chỉ chọn ran dù hai có hay ko tồn tại!hai như một người bạn mà shi giúp đỡ!ran có một tấm lòng cao thượng đáng quí!:)ran là ngốc vì phải đợi chờ shi(cực ko thik điểm này),tội cho ran,mình nghĩ nên cho out tên này!
Hai bề ngoài mạnh mẽ nhưng bên trong còn yếu đuối lắm.nếu ko có conan thì hai nghĩ rằng sẽ chỉ chạy trốn!hai cũng ko có thiện cảm với ran mấy!hai cố kìm nén cảm xúc của mình thôi!:)tự tạo cho mình một lớp vỏ rắn chắc!nhưng nếu như hai chịu mở rộng lòng mình thì hai cũng sẽ có nhiều thứ!một người bạn tốt như shi,một người chị chu đáo như ran,những người bạn tốt khác,nhìu nhìu người tốt xung quanh mình,và nếu chịu mở rộng lòng mình hơn nữa thì sẽ tìm cho mình một anh chàng tốt bụng,vui vẻ hợp với hai hơn shi!:)
Shi thì dù ran có hay ko mình nghĩ cũng sẽ ko chọn hai đâu!vừa ko hợp lại ko phải mẫu người mà cậu ấy chọn!vả lại shi cũng đâu phải là người đàn ong hoàn hảo!mình thik ran tìm cho mình một ai khác đủ làm cho cô ấy hạnh phúc!tình yêu đâu cần sự phân biệt về lí trí!tuy nhiên 2 người này thực sự thik nhau!:đành chấp nhận vậy!

T

thithi111

Nhiều bạn cho rằng Haibara là động vật biến dị ? Vậy cứ ai kiên cường hơn các bạn thì các bạn cho là biến dị sao ? Bạn thật tầm thường quá. Bạn nghĩ mô tip con gái bây giờ là phải nhí nhố, hơi nóng tính và hơi ngốc nghếch ? Bạn nhìn xung quanh xem : những người thành đạt luôn là những người nghĩ nhiều hơn nói, hành động nhiều hơn là khóc lóc và ngồi 1 chỗ gặm nhấm những đau buồn.===>cái gì bạn nói mình cũng đồng ý nhưng riêng cái này thì ko!:)bạn có chắc rằng tất cả những người thành đạt điều ko khóc!nước mắt là gì?đó là liều thuốc cho trái tim đấy!bạn sẽ sống tốt hơn nếu biết khóc và cười!hành động là một điều đáng quí!nhưng khóc ko phải chỉ là hèn nhát và yếu đuối!người nào ko khóc mới là người thất bại đấy!ở chỗ nào ư!thất bại với chính mình!:)

P

pe_ju_uc

oh` mỗi người có cách chọn khác nhau
theo pé thì pé chọn Ran hj... ai cùg wan điểm với pé thì thanks cho pé nha:D;)

Q

quynhtrang1996

mình thik ran hơn haibara
mình muốn ran và shinichi là một cặp mặc dù mình cũng rất thik haibara
mình ko phải là thành viên trung thành của conan nhưng cũng có xem

T

thithi111

ran hay haibara thì cũng có mặt tốt và xấu của họ!chúng ta ko nên nói phiến diện!

T

thienhoang_0nline

Mình cũng nghĩ thế chúng ta không có quyền nhận xét về họ!!!!!!!
:-j :-j :-j :-j :-j

N

ngoisaohieulongtoi92

thật ra thì người đọc vẫn có tâm lý cho ran và shinichi hơn,vì nhìn hợp hơn trong truyện tranh cũng như họ từng có kỷ niệm gắn bó nhau từ bé,thêm nữa là shinichi có yêu ran và luôn bảo vệ ran,ran cũng luôn bảo vệ conan và luôn mơ hồ về việc conan chính là shinichi.còn haibara thì cũng k kém,lạnh lùng cũng k hẳn,nếu lạnh lùng thì sao thích shinichi đc,và hơn nữa nếu conan k trở lại đc ban đầu thì lấy haibara là tốt nhất rồi,với lại haibara giúp shinichi trong nhiều vụ án,nhiều vụ k có haibara sao shinichi phá đc,và haibara cứu shinichi nhiều lần mà,haiz.còn chọn ai thì chọn RAN:D.nhưng mà t thích thằng hactori đen đen ấy,:D.

T

thithi111

thật ra thì người đọc vẫn có tâm lý cho ran và shinichi hơn,vì nhìn hợp hơn trong truyện tranh cũng như họ từng có kỷ niệm gắn bó nhau từ bé,thêm nữa là shinichi có yêu ran và luôn bảo vệ ran,ran cũng luôn bảo vệ conan và luôn mơ hồ về việc conan chính là shinichi.còn haibara thì cũng k kém,lạnh lùng cũng k hẳn,nếu lạnh lùng thì sao thích shinichi đc,và hơn nữa nếu conan k trở lại đc ban đầu thì lấy haibara là tốt nhất rồi,với lại haibara giúp shinichi trong nhiều vụ án,nhiều vụ k có haibara sao shinichi phá đc,và haibara cứu shinichi nhiều lần mà,haiz.còn chọn ai thì chọn RAN:D.nhưng mà t thích thằng hactori đen đen ấy,:D.
minh nghi la trong chuyen tinh cam thong minh hay ko,giup do hay ko dau phai la van de!voi lai neu nhu ko co ran chua chac gi shi da chon haibara,vi ko hop va ko phai mau nguoi li tuong cua cau y!va lai shi co gi tuyet voi qua ma chung ta phai tranh luan 2 co gai cho cung mot chang trai chu!

M

minhtuyenhttv

Ran, ngây th nhưng mạnh mẽ (lúc cần thiết) Hai thì lạnh lùng nhưng thực chất rất sâu sắc, tớ thích cả hai, nên ko tham gia bỏ phiếu :x

B

bluangel_4ever

mình thích cả hai nên vấn đề miễn bàn nhá
hay là để ran vs shinichi còn haibara vs akai thì sao :D

P

pikapon

minh thich haibara thong minh va wuyet doan,rat tot de lam dong su cua shin nhung shin can nguoi hieu anh y hon tinh cam hai ng cung tot ma.minh vote cho ran.manh me nhung diu dang,lun wan tam ng khac

P

puppy173

mình thấy rằng haibara và ran đều xứng với shinichi. mỗi người có một vẻ khác nhau. ran thì ấm áp, luôn vui vẻ và hạnh phúc. bao bọc ran là những tia nắng ấm áp của mùa xuân. còn haibara, cô trầm lặng vầ ít nói. tuy có những lúc vui vẻ, nhưng có lẽ, cái vỏ bọc cứng cáp của haibara đã làm cô trở nên trầm lặng. haibara và ran đều xinh, nhưng hình ảnh đầu tiên của haibara làm mình thấy cuốn hút đó là hình ảnh cô rơi nước mắt vì masami, chị mình. những hàng nước mắt của sự đơn cô, những hàng nước mắt của sự đau đớn. càng về sau, haibara không hề rơi lệ. chi tiết này đã làm cho nhân vật trở nên khác lạ so với các nhân vật của manga và anime khác. ran có tính cách mạnh mẽ. mình luôn khâm phục ran ở điểm này. mình là một con người nhút nhát, không mạnh dạn và tự tin. ran thì mạnh mẽ, dũng cảm. mình luôn muốn được như ran và haibara, đều là những con người mạnh mẽ và tự tin. nhưng có lẽ, mình không thể. haibara là thần tượng của mình, cả ran cũng vậy.

P

princess_babylon

mình thjck Ran hơn! ifvj` ran luôn luôn thương nhớ sinichi, rất giỏi võ và tính tình tốt bụng!

Top Bottom