[Vật Lí 12] phương pháp giải nhanh trắc nghiệm vật lý

H

hoangtan2312

sao anh ko cho tụi em thêm kinh nghiệm giải nhanh của anh vậy, tụi em gần thi ĐH rồi :(

N

nguyenngocphuongnb

Bài này hay, rất hữu ích với tất cả dạng bài về mạch xoay chiều thi đại học

K

.kent

"Bài này hay, rất hữu ích với tất cả dạng bài về mạch xoay chiều thi đại học"

bài này là bài nào sao ko thấy gì hết
chưa post rồi pa

M

maixuancuong1711

hi sắp thi đại học rồi ,mình thấy cách giải hay nhưng cầm máy tính lên bấm lung tung hết cả @@ đang nghiên cứu :D ai biết cách bấm hứong dẫn mình cái nha YM Phoennix_And_Dark_Angel@yahoo.com nhớ nói rõ là biết mình qua 4rum hocmai nha !!! (Nhìu ng add wa không biết ai đâu)

T

trang11a2

cái câu trên bạn bấm có bị nhầm ko? phải là 180 chứ.Mình xin nêu thử 1 ví dụ:

tìm với
Ta xác định phải đi tìm pha ban đầu của x2 nên ta sẽ đi tính arcgumen của số phức x- số phức x1
Ta bấm như sau: (máy tính CASIO fx-570EX)
Giả sử a=1 ta bấm:
mode +2
1+shift + (-) -150 (số phức x)
bấm tiếp -
1+shift + (-) 150 (số phức x1)
Bấm tiếp shift +2 +3
bấm =
===================
Ra ngay đáp án là -90 (arcgumen x2)

V

vipbosspro

chủ đề hay

hjhj:))
mình thì thấy cái này cũng hay hay nhưng mà ko quen cho lắm.đây đâu phải là pp giải nhanh bài tập.mình toàn thấy công thức bấm máy thuj ak.hay tại mình đọc chưa lĩ cũng hỏng hiểu nữa
nếu muốn biết cách giải bài tập nhanh thì mình có vài cái ko biết có ai muốn xem ko?
có ai muốn xem thì mới post bài ha!:))

V

vipbosspro

thắc mắc

ai xoá bài của mình thế nhờ.mình có một số ý kiến hay mà.mình có mấy pp giải toán lý nhanh định post lên cùng học tập.có ai muốn biết thì mới nói ha.
cứ thế đã:p:p:p

P

phapsuhuyenvu

[Hot!!!!!!!!] Giải siêu nhanh các bài vật lý với Giản đồ vectơ

Chúc các bạn thành công

http://www.mediafire.com/?mchd9sn99hyvy91
nguồn:
http://vn.360plus.yahoo.com/trongnhan_9x

N

ngochicuong

Phương pháp giải nhanh vật lý ?
Theo mình chính là : 1/ Thuôc càng nhiều công thức càng tốt
2/ Không nên phụ thuôc hoàn toàn vào các công thức . Phải có trong đầu những hình vẽ cần thiết . Có thể bài tập đó không có hình vẽ . Nhưng hình học sẽ giúp ta hình dung dễ hơn >> tìm ra lòi giải nhanh chóng

A

acsimet_91

a_little_demon oi gui tiep di ma
kamikazehp ko hieu thi thoi de im cho nguoi khac hoc
Sao lai fa' da'm the ha?

H

hat_1210

Bạn nào cần phương pháp và công thức pm mình gửi cho
Mã:
[CENTER][SIZE="3"][COLOR="Green"][IMG]http://cA5.upanh.com/11.586.15791446.KUX0/VNZING.jpg[/IMG]

[URL="http://www.vnzing.info"][B][SIZE="3"][COLOR="red"] VNZing [/COLOR][/SIZE][/B][/URL]là một trang tổng hợp tin tức và sắp vượt qua Zing.vn để lên vị trí đầu trong bảng xếp hạng Việt Nam. Đây là một trang tin tức tổng hợp mới bao gồm rất nhiều đề tài lĩnh vực trong đời sống hàng ngày.

Với [URL="http://www.vnzing.info"][B][SIZE="3"][COLOR="red"] VNZing [/COLOR][/SIZE][/B][/URL], các bạn sẽ được chia sẻ thông tin nhanh nhất và chính xác nhất hàng ngày. Hãy truy cập ngay hôm nay để thoả mãn niềm đam mê của bạn.

Hãy chia sẻ linh này cho bạn bè và đóng góp cho chúng tôi xây dựng trang chia sẻ tin tức có hiệu quả hơn. Xin cảm ơn các bạn đã ghé thăm.

[/COLOR][/SIZE][/CENTER]

B

binhbk_247

Anh co thể hướng dần giải bài tập về điển xoay chiều bàng số phức kỷ hơn 1 chút không , em mún học lám
Bạn có thể tham khảo một vài ví dụ sau nhé
Đầu tiên chúng ta cần chuyển sang dạng số phức như bảng sau:

Tất nhiên, để sử dụng máy tính cần phải chuyển sang chế độ tính toán số phức

Vận dụng thử xem sao nha

Lưu ý:
- Nếu góc bằng 0 chúng ta có thể không cần phải nhập.
- Tương tự như thế chúng ta thay vì nhập 50+i(100-50), ta chỉ cần nhập 50 + 50i hoặc 50 + i(50) là được.

Thêm một bài nữa nhé

Hướng dẫn:
- Từ dữ kiện bài toán ta tìm được ZL = 100ohm và ZC = 70ohm. Khi đó i = u/Z

Hi vọng các bạn vận dụng tốt phương pháp này trong quá trình làm bài thi của mình.

R

robinsan

không hỉu gì về số phức ,nếu học theo cách máy móc không cần hiêu bản chất số phức như thế nào mà chỉ cần biết cách bấm máy tính đối với một số dạng bài tập diện xoai chiều học nhu vậy co đuọc không , còn dạng bài tập nào khác không

Last edited by a moderator:
B

binhbk_247

không hỉu gì về số phức ,nếu học theo cách máy móc không cần hiêu bản chất số phức như thế nào mà chỉ cần biết cách bấm máy tính đối với một số dạng bài tập diện xoai chiều học nhu vậy co đuọc không , còn dạng bài tập nào khác không
Mình nghĩ bạn học theo một cách máy móc cũng được, tại đây là kiến thức của môn "Lý thuyết mạch" trên chương trình đại học đối với dân điện nên muốn hiểu cũng khó lắm bạn à

4

4ever_lov3u

cái này bạn kia post lên thầy mình cũng dãy nhưng ngắn hơn của bạn, phải công nhận là dễ nhớ lắm.

B

binhbk_247

cái này ở trong sách nào đó à bạn, share được không nhỉ?
cái này mình tìm trên mạng chứ chẳng có sách gì cả. Chính xác hơn là sách thì có nhưng ko phải dành cho phổ thông. Nếu muốn tìm hiểu sâu thì bạn tìm cuốn "Lý thuyết mạch điện" của ngành điện ở chương trình đại học mà tham khảo nhé

Top Bottom