CLB Âm nhạc [Thảo luận] Chia sẻ niềm đam mê với Rap

P

phata4u

HM chúng ta cùng nhau vượt wa bao chặng đường xa khó khăn vượt qua phong ba ko nản. Bao nhiêu ước mơ viết thành câu thơ tuy còn dang dở nhưng vẫn ko lo. quyết đậu đại học tránh bao lời châm chọc và vì tương lai. Sẽ có 1 ngày mai anh em ta sẽ cùng nhau bưng chải đổi thay cuộc sống. Vì những ước mơ cháy bỏng. KO thể nào gục ngã lúc này .....^^

H

hanamichi266

phata4u said:
HM chúng ta cùng nhau vượt wa bao chặng đường xa khó khăn vượt qua phong ba ko nản. Bao nhiêu ước mơ viết thành câu thơ tuy còn dang dở nhưng vẫn ko lo. quyết đậu đại học tránh bao lời châm chọc và vì tương lai. Sẽ có 1 ngày mai anh em ta sẽ cùng nhau bưng chải đổi thay cuộc sống. Vì những ước mơ cháy bỏng. KO thể nào gục ngã lúc này .....^^

Viet' hay lam'! co? vu~ tinh than`! wow wow

H

hanamichi266

và chúng ta nào cùng đứng dậy, vượt qua mọi rào cản phía trước, để rồi chúng ta cùng được tiến bước trên con đường mở rộng thêng thang, đưa cuộc đời sang trang sách mới, nào chúng ta xây dựng cuộc đời>>> ( viết típ, gọi là có đóng góp, khì khì, tui chưa tự viết rap bao h đâu đấy)

V

vietdreamerz

Oài ơi!
Cục quá !!
2 đoạn rap đc đấy.
Đáng tiếc giờ tôi phải đi ăn trưa đã.
Nhưng rap mà chỉ viết lyric ra thế này thì .......

P

phata4u

Rap thì cần lyric thôi chứ sao? Ko thấy bài của uno mà tui lấy beat linkent àh ?^^

V

vietdreamerz

Ôi giời!!
Thế mới ko hợp!!!
Quan trọng là cách flow của mình kìa!!!!
Đương nhiên lyric hay là phần ko thể thiếu ^^

H

hanamichi266

lyric thì cứ sáng tác xong rồi kiếm cái beat dễ rap là được thôi! chủ yếu ở người rap biêt' cách lấy hơi cho phù hợp với beat

V

vietdreamerz

hanamichi266 said:
lyric thì cứ sáng tác xong rồi kiếm cái beat dễ rap là được thôi! chủ yếu ở người rap biêt' cách lấy hơi cho phù hợp với beat
Giờ mới phát hiện. Thật thất vọng về hanamichi quá.T_T
Tôi xin lỗi nhưng chỉ có ngố rừng mới sáng tác lyric rồi mới tìm beat.
Việc đầu tiên để có 1 bài rap là tìm beat. Tiếp đó tìm cách flow cho hợp. Rồi cuối cùng mới là sáng tác lyric.
Ông muốn sáng tác lyric trước trừ khi ông tự làm đc beat (đương nhiên là phải hợp với lyric) =>Cái này cực khó kể cả với dân chuyên nghiệp.
Việc tìm beat và tìm cách flow ko phải đơn giản đâu, có khi mất cả tháng ấy chứ vì nó liên quan đến khả năng cảm nhận của mỗi người. Còn việc sáng tác lyric thì đơn giản hơn vì chủ yếu cần có vốn từ tốt. Như ông với phata ấy, hứng lên làm luôn 1 đoạn lyric trong thời gian ngắn thế còn gì.

Còn 1 điều nữa: Đề nghị hanamichi gõ tiếng việt cho anh nhờ. Nhiều đoạn khó dịch we'. !!!~_~!!!

H

hanamichi266

vietdreamerz said:
hanamichi266 said:
Giờ mới phát hiện. Thật thất vọng về hanamichi quá.T_T
Tôi xin lỗi nhưng chỉ có ngố rừng mới sáng tác lyric rồi mới tìm beat.
Việc đầu tiên để có 1 bài rap là tìm beat. Tiếp đó tìm cách flow cho hợp. Rồi cuối cùng mới là sáng tác lyric.
Ông muốn sáng tác lyric trước trừ khi ông tự làm đc beat (đương nhiên là phải hợp với lyric) =>Cái này cực khó kể cả với dân chuyên nghiệp.
Việc tìm beat và tìm cách flow ko phải đơn giản đâu, có khi mất cả tháng ấy chứ vì nó liên quan đến khả năng cảm nhận của mỗi người. Còn việc sáng tác lyric thì đơn giản hơn vì chủ yếu cần có vốn từ tốt. Như ông với phata ấy, hứng lên làm luôn 1 đoạn lyric trong thời gian ngắn thế còn gì.

Còn 1 điều nữa: Đề nghị hanamichi gõ tiếng việt cho anh nhờ. Nhiều đoạn khó dịch we'. !!!~_~!!!

thì chuyện đương nhiên vẫn sẽ là tìm beat nhưng mà có những cái beat rất dễ hát ( như là beat "xa") có thể đưa nhiều bài lyric khác nhau vào! vì vật chúng ta đang viết dở 1 cái lyric thì phải kiếm cho nó 1 cái beat phù hợp. Và đối với những cái beat như thế thì chủ yếu là người rap! có thể tớ gà thật nhưng mà đam mê rap thì chỉ nói lên suy nghĩ của mình ( tớ k phải dân pro)

V

vietdreamerz

hanamichi266 said:
thì chuyện đương nhiên vẫn sẽ là tìm beat nhưng mà có những cái beat rất dễ hát ( như là beat "xa") có thể đưa nhiều bài lyric khác nhau vào! vì vật chúng ta đang viết dở 1 cái lyric thì phải kiếm cho nó 1 cái beat phù hợp. Và đối với những cái beat như thế thì chủ yếu là người rap! có thể tớ gà thật nhưng mà đam mê rap thì chỉ nói lên suy nghĩ của mình ( tớ k phải dân pro)
Đồng ý với hana đam mê là trên hết^^
Nói chung viêc anh em mình sáng tác cứ để thi xong rùi bàn. OK! ^^

Trang 6 roài!!! Hô Hô

H

hanamichi266

vietdreamerz said:
hanamichi266 said:
Đồng ý với hana đam mê là trên hết^^
Nói chung viêc anh em mình sáng tác cứ để thi xong rùi bàn. OK! ^^

Trang 6 roài!!! Hô Hô

tôi nói thế k biết đúng k! nhưng tôi công nhận là rap thì cần beat là trước hết, beat là cái hay của rap mà!!!! thi xong anh em mình tính làm rap sau!

V

vietdreamerz

HÌ! Nói chung cái này còn tranh cãi nhìu.
Sao ko thấy mặt phata với kissme đâu nhỉ.
kissme viết đc 2 bài rồi té mất àh ??!!!

Top Bottom