CLB Âm nhạc [Thảo luận] Chia sẻ niềm đam mê với Rap

V

vietdreamerz

A hay!
Cái giọng đc đó! Good !
Nghe hơi lạ vì lyric của Uno nhưng beat #=> ko hợp lắm.

Tôi cũng nói chúng nó là post đi nhưng ko đứa nào đồng ý. Chúng nó bảo bao giờ thi xong thì góp tiền rồi kiếm phòng thu tử tế chơi cho máu.

V

vietdreamerz

Hô Hô!
Chuyện nhỏ!

RapClub chúng ta. Phát triển như vũ bão. hàng loạt Rapper thét gào. Dòng cảm xúc đang tuôn trào. Dòng nhạc Rap được lên cao. HipHop ( HipHop), chúng ta chơi HipHop, ko phải chơi nhạc Pop. ko bị nhốt trong lồng như trước, mà anh em cùng tiến bước. Let's Follow Me! ^^

H

hanamichi266

cac' bac' oi nhom' toi co' 4 ng thoi nhung tu. sang' tac' va` remix dc may' bai` roi`! rieng tui thi` moi remix 1 bai` "anh se ve som thoi" neu cac' bac' dong` y' thi` tui se~ up len ( nhung tui cung~ chi? la` dan nghiep du, hat vui la` chinh') co j cac' bac' bo? qua

H

hanamichi266

Tôi ngh bài Kí ức học trò! Tôi không thấy nó được một tẹo nào cả (Đấy là nói thật) Sr nhé! Nhưng thât sự tớ không có cảm tình với bài rap ấy

~~> Lần sau nhớ viết chữ có dấu bạn nhé <đã sửa>

Last edited by a moderator:
V

vietdreamerz

Ây da! Anh em với nhau, post lên xem nào.
Anh em mình cũng đã có ai là chuyên nghiệp đâu.
Sướng mỗi ông phata đc feat với kani. Lại còn hùa cả lớp rap rồi post lên soundclick nữa chứ.

P

phata4u

hanamichi266 said:
toi nghe bai ky uc hoc tro`! toi k thay' no dc 1 teo nao` ca? (day la noi that) sr nhe'! nhung that su to' k co' cam? tinh voi bai` ay' rap

Thì cứ up lên đi ^^ Sợ gì ? Fight rap ko? Chọn 1 bài beat bất kì rồi 2 bên tự sáng tác mần luôn ? Ok men?^^ Mà các rapper VN cũng có ai thật sự chuyên nghiệp đâu các cậu có phải bỏ tiền ra nghe họ hát ko? Đấy chỉ là sở thích của họ! Hầu hết các rapper đều là sv đại học hoặc du học sinh đấy ! Vui nhỉ vậy là ở đây có 3 rapper àh ^^

H

hanamichi266

phata4u said:
hanamichi266 said:
toi nghe bai ky uc hoc tro`! toi k thay' no dc 1 teo nao` ca? (day la noi that) sr nhe'! nhung that su to' k co' cam? tinh voi bai` ay' rap

Thì cứ up lên đi ^^ Sợ gì ? Fight rap ko? Chọn 1 bài beat bất kì rồi 2 bên tự sáng tác mần luôn ? Ok men?^^ Mà các rapper VN cũng có ai thật sự chuyên nghiệp đâu các cậu có phải bỏ tiền ra nghe họ hát ko? Đấy chỉ là sở thích của họ! Hầu hết các rapper đều là sv đại học hoặc du học sinh đấy ! Vui nhỉ vậy là ở đây có 3 rapper àh ^^

Tôi nghĩ thế này: tất cả chúng ta cùng kiếm 1 cái beat thật hay rồi tự sáng tác! up lên bản của ai hay nhất thì tất cả cùng lấy về rap!! coi như chúng ta tạo thành 1 đội rap nghiệp dư tài đây! ( nhưng chắc tui phải hết năm sau mới rap tiếp đc! còn lo ôn thi) huhuhu

M

mauchien2007

Em hanamichi266 hát hay đó chứ. Không ngờ giờ các bạn hát rap hay thế. Nhưng lời rap có phải em sáng tác không vậy? nghe teen quá.

N

ninhanh

vietdreamerz said:
Nhóm bọn tớ có 5 người. Đã thu âm bài hy vọng, cơn mưa qua, 1 cái tên, Dizz my life, lạc lối, kí ức học trò
mỗi tội mấy đứa ko cho post. Vì phần chất lượng âm chưa chuẩn lắm. Bọn mình thu âm bằng phần mềm down trên mạng nên ko dc chuẩn lắm==> Buồn
đây chắc là 1 tín đố của Rap rồi; bạn dùng soft nào để thu âm vậy; mình cũng có nhiều soft về xử lí nhạc lém; nếu cần mình share cho.

V

vietdreamerz

hanamichi266 said:
Tôi nghĩ thế này: tất cả chúng ta cùng kiếm 1 cái beat thật hay rồi tự sáng tác! up lên bản của ai hay nhất thì tất cả cùng lấy về rap!! coi như chúng ta tạo thành 1 đội rap nghiệp dư tài đây! ( nhưng chắc tui phải hết năm sau mới rap tiếp đc! còn lo ôn thi) huhuhu
Uh`! Tôi hoàn toàn đồng ý! Nhưng làm gì thì cũng phải đợi thi xong đã.
bây giờ bận lắm.

V

vietdreamerz

phata4u said:

phata ơi!
Tôi ko đồng ý với ông đâu. Ai bào ông rappervn ko ai thật sự chuyên nghiệp.
Theo tôi ít nhất cũng có nhóm vietdreamerz ==>LK Chuyên nghiệp nhất==> đc mệnh danh là King Of Rap mờ.
Ai bảo ông mình ko phải bỏ tiền ra nghe họ rap=>rapper sống = gì?
Muốn làm thành viên chính thức của rapclubfamily.com thì vào trụ sở RC mà đóng tiền.
Các rapper đi diễn rất nhìu. Muốn nghe họ hát đương nhiên phải trả tiền.
Gần đây nhất có LK Show ở HCM đó.

Top Bottom