CLB Âm nhạc [Thảo luận] Chia sẻ niềm đam mê với Rap

H

hanamichi266

ninhanh said:
vietdreamerz said:
Nhóm bọn tớ có 5 người. Đã thu âm bài hy vọng, cơn mưa qua, 1 cái tên, Dizz my life, lạc lối, kí ức học trò
mỗi tội mấy đứa ko cho post. Vì phần chất lượng âm chưa chuẩn lắm. Bọn mình thu âm bằng phần mềm down trên mạng nên ko dc chuẩn lắm==> Buồn
đây chắc là 1 tín đố của Rap rồi; bạn dùng soft nào để thu âm vậy; mình cũng có nhiều soft về xử lí nhạc lém; nếu cần mình share cho.

share cho minh nha! nick minh " hanamichi_266@yahoo.com.vn"

P

phata4u

Bài anh sẽ về sớm thôi của kenchou mà sáng tác gì?T_T Mà nghe thế nào ấy nhỉ>? Vietdreamer thấy sao?^^

Cho mình nhận xét về bài này nhé! Bạn thu ở nhà à? Tạp âm nhiều thế? Giọng ông đọc tui thấy sao mà ngượng thế như là ko dám hát hết sức ấy! Ông cứ tuôn hết ra ^^ Rap mà!

P

phata4u

Ồ mình đang cần phần mềm làm méo tiếng để thi xong làm ! Nghe méo tiếng khoái wa ^^

K

kisskissme

Re: ALO!! Có ai nghe Rap ko ta ???

vietdreamerz said:
Cả nhà ơi !!
Có ai nghe Rap với tớ hok
lại đây chia sẻ niềm đam mê nào
Có tui nghe nữa nè

Tui thích ráp cực kì luôn

~~> Lần sau nhớ viết chữa có dấu bạn nhé <đã sửa>

Last edited by a moderator:
K

kisskissme

hanamichi266 said:
http://5440156.streamer2.soundclick.com/jarry_lo/30/01/freemp3/hanamichi+anhsevesomthoi.mp3 day la bai` rap dau` tay cua? tui ( tui la` ng doc rap kem nhat' nhom' co' j cac' bac' thong cam?)
dow den' lau ah./ thia' you co' bai nao` tren RAPviet nam ko

K

kisskissme

rui thuong xuyen vo^ rap viet nam/ trong nay co' nhan nao` la raper trong rapviet nam hok vay.?????

V

vietdreamerz

phata4u said:
Bài anh sẽ về sớm thôi của kenchou mà sáng tác gì?T_T Mà nghe thế nào ấy nhỉ>? Vietdreamer thấy sao?^^

Cho mình nhận xét về bài này nhé! Bạn thu ở nhà à? Tạp âm nhiều thế? Giọng ông đọc tui thấy sao mà ngượng thế như là ko dám hát hết sức ấy! Ông cứ tuôn hết ra ^^ Rap mà!

Cái này tôi nhận xét giống phata. Đoạn cuối flow chưa tốt lắm.
Tôi ko thích KenChou lắm. Nhiều bài nghe mà cứ tưởng kenchou sắp ngất vì hết hơi ấy. Còn giọng thì cũng thường thôi.
^^

P

phata4u

sao giống tôi thế ghét nhất là kenchou . hát giọng như công tử ghét . Lk là số 1. Và mình ghét cả nhỏ Kim ;)) ko bằng lil kani ^^

V

vietdreamerz

Kani thì khỏi nói!
Còn kim rap hay nhỉ==>ọe ọe chết em oẹ
Pó tay với giọng rap của Kim.
Tớ ghét cả bọn GVR nữa.
VietDreamerz==>No.1
Lil'Knight_LK==>King.Of.Rap

V

vietdreamerz

Hiện tại tôi đang nghe rap ở các trang này, mọi người xem thía nào:
vietdreamerz.com hoặc VDRpro.com
rap.vn
raphocsinh.com
OK.

V

vietdreamerz

Tớ có ý kiến mình thành lập luôn rapclub của 4rum hocmai đi. Các thành viên như sau:
vietdreamerz, phata4u, hanamichi266, kisskissme

4 người trên tui thấy thật sự yêu rap. Còn vài người nữa nhưng hình như ko để ý mấy.
AI MUỐN LÀM THÀNH VIÊN NỮA HOK???
He He => Tự hào vì mình lập ra topic cực kỳ sôi động này.
Anh em hãy cùng góp sức để chứng tỏ Rap Is Number One

P

phata4u

Ờ bao nhiêu khó khăn và đắng cay thôi ta hãy quên hết từ đây để cùng đưa rapclub đến ngàn mây^^. Để mình kiếm 1 cái beat đưa lên các cậu sáng tác rồi rec luôn. Thu thì người nào hát đọan nào thì hát rồi đưa track cho người kia feat ^^

M

mauchien2007

Các em ơi cho anh tham gia với. Nhưng anh không biết làm thế nào để ghi âm 1 bài hát tốt. Hichic anh mới chỉ tập ghi bằng cái recorder của WINDOW. Chán òm. Chỉ anh chút nhé :D

P

phata4u

Có anh máu chiên nữa àh? vui wá? Mình nghĩ sáng tác một bài về nhân loại như bài "hoà bình trọn vẹn" cho nó hoành tráng

P

phata4u

mauchien2007 said:
Các em ơi cho anh tham gia với. Nhưng anh không biết làm thế nào để ghi âm 1 bài hát tốt. Hichic anh mới chỉ tập ghi bằng cái recorder của WINDOW. Chán òm. Chỉ anh chút nhé :D

Trùi anh rec bằng ct của windown thì nó như là film white noise còn gì? ^^ Để thi xong rảnh em kiếm cái host free nào đưa cái MIXCRAFT lên cho anh ^^

V

vietdreamerz

phata4u said:
vietdreamerz said:
Hiện tại tôi đang nghe rap ở các trang này, mọi người xem thía nào:
vietdreamerz.com hoặc VDRpro.com
rap.vn
raphocsinh.com
OK.

Cám ơn nha mấy trang web hay lắm ^^

Còn 1 trang nữa hay lắm. Đây là website chính thức đầu tiên và duy nhấy của rapvn đó. rapclubfamily.com
Cái avatar của tôi có nguồn gốc từ 4rum của trang này đấy. Đẹp hok?? ^^

V

vietdreamerz

Buồn quá!
Nói về mặt kỹ thuật của việc thu âm thì tôi chịu. Có mấy thằng bạn tôi biết chớ tôi ko biết. T_T
Anh mauchien muốn làm thành viên à. hô hô==> welcome to rapclub of hocmai 4rum.
Anh mauchien với phata dùng mấy thuật ngữ rì ấy. Chả hiểu rì sất.
phata đi thu âm chuyên nghiệp nhiều thế chắc biết nhìu lắm. Bao giờ thi xong ông cho tôi hỏi vài câu nha.

V

vietdreamerz

phata4u said:
Ờ bao nhiêu khó khăn và đắng cay thôi ta hãy quên hết từ đây để cùng đưa rapclub đến ngàn mây^^.

Bốn phương trời chúng ta tụ họp về đây. Cùng chung 1 mái nhà và tất cả cùng dựng xây. Vượt qua nhiều gian nan, khó khăn và đắng cay. Hãy đưa rapclub bay cao đến ngàn mây.

Cái giọng của D-Cash sao mà đỉnh thế.

Top Bottom