CLB Âm nhạc [Thảo luận] Chia sẻ niềm đam mê với Rap

P

phata4u

My name: Nguyễn vĩnh phát
người ta gọi tôi là phata....
School: Giờ ra trường roài ^^
Sở thik: rap, warcraft( game ấy ), đi chơi ...nhất là với các cô gái ^^
Mục tiêu phấn đấu: Đại học ........
Ect: cao 1m68 nặng nửa ta hot boy^^

M

mauchien2007

Các em post bài mà chẳng suy nghĩ gì cả. Như em dreamerz tại sao post một lúc mấy bài gần nhau mà ko gộp vào chung làm một bài. Nhiều khi post nhanh đến mức anh ko cả kịp nhìn bài cũ. Như cái yêu cầu của bạn gì nhờ tìm lyric anh có biết đâu.
Em hanachi thì rất hay viết không dấu và những bài cứ sai nội quy là anh del luôn.
Em phata hay viết những câu cụt ngủn, mang tính chát chít, spam nhiều.
Anh rất tôn trọng sở thích ccuar các em nhưng vì mình đang tham gia vào 1 diễn đàn học tập nên cần phải có ý thức một chút. :D

C

cuncunxjnhxjnh9x

spam cái >.<
Giờ đây trong lòng em, còn yêu anh nhiều không, bời vì bên cạnh em luôn có ai kia cười đùa.
Làm sao không giận đây, làm sao im lặng đây, làm sao không hờn ghen khi đã yêu nhau.
Em ơi anh luôn yêu em luôn chờ mong em bao đêm có những lúc vì trong lòng quá ghen.
Vì thấy em cười vui đùa cùng ai đó.
Em ơi anh luôn đa nghi hay là quên anh luôn đi cho bao nhiêu nổi muộn phiền xoá đi để cả hai không khổ đau em nhé ...
Vậy nghe em, mình sẽ xa nhau 1 thời gian, mình sẽ yêu thêm một người nữa em nhé để chứng minh rằng mình yêu ai ...
Giờ đây trong lòng em, còn yêu anh nhiều không, bời vì bên cạnh em luôn có ai kia cười đùa.
Làm sao không giận đây, làm sao im lặng đây, làm sao không hờn ghen khi đã yêu.
Vì sao ta lại yêu, một khi yêu là ghen, vì sao không thể yêu khi đã thứ tha cho nhau. Rồi khi cơn mộng tan, rồi khi con giận qua, thật lòng anh chỉ muốn nói anh nhớ em nhiều...

[Lil' Knight]
Anh nhớ em nhiều bóng dáng thiết tha yêu kiều
Mình say đắm trong tình yêu thật tuyệt diệu
Khi em nhìn anh thật ngọt ngào
Khi em hôn anh vòng tay trao
Khi em bên anh phút giây tình yêu thăng hoa
Hát cho em nghe muôn vàn khúc ca em biết không
Khoảnh khắc đó, kỷ niệm đó khắc sâu trong anh bao tháng ngày hoài mong
Giờ đây trong lòng em còn yêu anh nhiều không
Làm sao cho vơi hết đi hờn ghen trong lòng
Để vơi đi nỗi nhớ em cô đơn căn phòng trống không
Em vui bên ai, đôi chân miệt mài cố gắng tìm kiếm dù vẫn biết chỉ là hoài
Khi một mai thiếu vắng em anh không thể sống sao em không thứ tha
Bao nhiêu hơn ghen bỏ qua, tìm về hạnh phúc đôi ta, tình yêu chắp cánh bay xa. :mrgreen:

V

vietdreamerz

Pó tay với cun.
Cái này mà cũng pót à.
Tìm lyric bài Đen_LK ft Phương Anh mà pót ấy.

V

vietdreamerz

Mọi người đã nghe bài tan trong hư vô chưa.
Đây nè:

Alô em hả? (Ừ tao nè) Anh đã thấy em bên người ấy (cái rì cơ) Vai kề vai em bên người ấy (Hồi nào?) Ngồi sau xe em ôm người ấy (Ặc ói) Và anh đã thấy..(Thấy cái gì?) Con Tim anh nhói đau biết mấy...(Kệ mày chớ) Lời thề xưa đấy em có nhớ không vậy (Nhớ cái rì mà nhớ !) Con khùng này,dám chảnh với bố hả!!! (Mày là ai vậy tao là con trai ) Ặc tao gọi lộn số

V

vietdreamerz

Bần tăng đọc xong cái này cũng shock thiệt.
Cười đau cả bụng.
Nè phata, Bao giờ tôi với ft bài trên nha.

M

mauchien2007

Đen

RAP ( lil' Knight ) :
( em ko có Tội ) ... ( sao em bị bỏ rồi ) ... ( 1 ước nhỏ nhoi ) ... khÔ Rồi lại Rơi biết khi nào Đừng Khóc nữa em hỡi ... ôi đứa trẻ vô tội xấu số ơi ... sỐ phận nào đâu có mỉm cười ... và mỗi ngưởi đều có 1 cuộc đời ... sinh ra em nào đâu có lỗi .... Em như vì sao Rơi Trên Trời .... mẹ cha em bỏ rồi ... Không ai Ngăn tiếng khóc chào đời ... bán lưng cho trời Rơi rớt rơi giọt mồ hôi ... lang Thang đêm tối trời mưa Rơi ... cuộc sống của em như thế ... Tấm áo khi nào lành ... bụng đói suốt năm canh ... Nhìn mặt hồ xanh xóa cơn khát ... Tiếng gió ru em thấy mẹ ... ghế đá mặt tựa vai cha .... !!! ... khi nước mắt nhạt nhòa ... mới vừa tan giấc ngủ ...và rồi Một ngày mới lại tới ... Bước chân đơn côi 1 lối ... cô đơn lạc giữa những dòng người hờ Hững ... Lạnh Lùng ... Tột cùng của sự đau Khổ em Ngây Thơ nào biết ... !!!... dòng đời cám dỗ đâu Buông tha ... mưa đêm sương lạnh đâu là nhà .... Từng con đường lạ em đi qua ... Ước mơ 1 vòng tay mẹ cha ... phố khuya mơ về 1 mái nhà ... những giấc mơ còn xa ... những giấc mơ còn xa .. và bao ước mơ còn xa nữa ... trong đêm em vẫn bước bơ vơ ... ôm những giấc mơ hồng ko bao giờ thành sự thật ko bao Giờ thành sự thật đâu em

V

vietdreamerz

Á
Anh ơi !
Đây chỉ là phần rap thôi.
Còn phần lời của Phương Anh đâu.
Cái này anh lấy bên rap.vn đúng hok ẹ.
Dẫu sao cũng cám ơn anh rất nhìu.:D

M

mauchien2007

Tất nhiên là ko phải rồi. Anh đâu biết mấy vụ rap riếc gì gì đấy. Anh chỉ nhờ bác Goole thôi

V

vietdreamerz

Roài.
Cám ơn anh nhìu lắm.
Anh nên tìm hiểu về rap đi.
Giờ rap mới là thể loại đc giới trẻ ưa thích.
Rap luôn đứng đầu trong mọi bảng xếp hạng âm nhạc của thế giới đó.
Mỗi tội ở VN mình vẫn chưa nổi mấy thôi.

V

vietdreamerz

Cũng thường.
Vỗ tay nuôn.
Bốp bốp.....

Nếu thi xong có thời gian bần tăng sẽ pót hầu hết những hiểu biết của mình về rap cho các thí chủ shock.

N

nhocdeuonline

vietdreamerz said:
Tớ ghét cái bọn GVR lắm, cái giọng rap nghe chán hok chịu đc
Còn mọi người thế nào?

COI NHƯ ĂN MỪNG GVR ĐƯỢC 1 NĂM !!!!!

Lyric : ( đọc kĩ vào nha )

andree said:
Intro:

yo , wat it do boiii ( wassup )
its 30 minutes fo rapviet huh
yall kno wat im sayin
holla at cha boiii
DsKizzle, Phuong CDizzle, LeeSizzle and call mii Young Andrizzle nigga !
yea ,look
http://gvrproduction.com/diendan/showthread.php?t=10181

chúc RC nghe vui vẻ.....

N

nhocdeuonline

Note:
bài này cũng dành những thằng phò ruồi muỗi, nghe trộm part 1 xong quay ra chửi !!!
các con của bố cứ ghen tị, ấm ức thì cứ tiếp tục ngồi text đi, hay đấm vào tường đi
bọn bố don't care, bọn bố chỉ biết làm nhạc cho các con nghe mỗi khi đi ngủ, ngắm cả banner luôn nhé
dùng nhạc để chửi cả dòng họ các con chứ don't thèm text mỏi tay

http://gvrproduction.com/diendan/showthread.php?t=10233

30 min (Pard 2)

N

nhocdeuonline

vietdreamerz said:
Thank !
RC nghe cái đó lâu rồi.
Bây giờ nhận rồi mà ko cho lại thì ko phải đạo đúng hok ???
Xin mời GVR thưởng thức:
http://rap.vn/diendan/showthread.php?t=39615
Young Uno ft Jaytee,Jansaker-Dizz GVR
Okie ?

em cũng chỉ là mem mới of GVR thôi,chẳng quan tâm mấy chuyện GVR vs RC nhưng sau khi anh gửi cho e link ấy thì em mới bik RC thật....yếu kém :))
Young Uno hát gangz như...lợn kêu ấy..:D
còn lyric thì chẳng ăn nhằm jè, kêu tụi nó về học lại gangz nhá...
nghe 30' part 2 rồi từ từ mà tận hưởng

V

vietdreamerz

Thôi !
Chán chả nói nữa.
Nói chung RC và GVR thế nào thì cũng đã đc khẳng định trên nhìu diễn đàn rồi.
Nói chung lần nữa trình GVR chưa pro = RC.
Nói đến rap gangz.
Liệu GVR có thắng nổi RC ko khi RC hình thành trước GVR đến hàng thế kỉ và lịch sử rap gangz của RC mới cục làm sao, còn GVR chỉ là đồ cùi thôi.

7

7124119

nhocdeuonline said:
Note:
các con của bố cứ ghen tị, ấm ức thì cứ tiếp tục ngồi text đi, hay đấm vào tường đi
bọn bố don't care, bọn bố chỉ biết làm nhạc cho các con nghe mỗi khi đi ngủ, ngắm cả banner luôn nhé
dùng nhạc để chửi cả dòng họ các con chứ don't thèm text mỏi tay

http://gvrproduction.com/diendan/showthread.php?t=10233

30 min (Pard 2)

nói hay, rap hay, nhạc nghe vl...
thoai, không cãi nhau về Rap trên hocmai, các bạn có cộng đồng riêng mà. Ai muốn tìm hiểu thì đây:

GVR : http://gvrproduction.com/

RC: http://rap.vn/

thoai nhé! đề nghịi chúng ta post rap luv và rap live thoai để mọi người nghe Rap nhìu hơn 1 tẹo :D
còn gangz chuyện nội bộ, các bạn về 4rum RC or GVR mà bàn nha!!
cảm ơn đã nghe ý kiến!!!!

Top Bottom