SÂN CHƠI giải bài tập tết- Rinh hết quà mừng

M

mua_sao_bang_98

Đáp án là bài " Mùa xuân nho nhỏ"
Đúng không? :D:D:D:D:D:D

À với tư cách là một mod chính hiệu chị xin nhắc nhở em lần thứ 2 không được dùng quá 3 icon trong một bài viết! Trong diễn đàn phải ăn nói hẳn hỏi trọng trên cũng như tôn trọng các quy định của diễn đàn và đặc biệt là một tmod đang trong giai đoạn thử việc như em.

T

thuyhoa17

Từ từ nào mấy đứa, để chị post cái thời gian cho coi nè, từ từ để chị up hình lên cái đã, mạng chậm mà :((.

M

mua_sao_bang_98

Ơ chị thuyhoa17, hai bạn đó quá khích chứ em có làm gì đâu ạ?

Sao chị xóa cả bài của em với "quá khích" vậy chị? :((

P.s: Lần sau có cãi nhau em tránh đở bị dính "quá khích" vô tội vạ :((

Bớt nóng nào cả nhà, sắp tết mà

Tội của cậu là khiêu khích chứ không phải là quá khích! Tại sao chị lại xóa bài của e đi! trong đó có lí do của e mà! CHị thật là! hừm! mà có hai cách một là ngồi chờ lát nữa hai là nhờ a add xem hộ xem bài đó đăng lúc nào!

T

thuong0504

Tội của cậu là khiêu khích chứ không phải là quá khích! Tại sao chị lại xóa bài của e đi! trong đó có lí do của e mà! CHị thật là! hừm! mà có hai cách một là ngồi chờ lát nữa hai là nhờ a add xem hộ xem bài đó đăng lúc nào!

:(( cậu nóng quá rồi, nguội nguội để chị Thuyhoa17 xử cho, đúng sai sau hẳn rõ mà

P.s: Chị cho "khiêu khích" đội bạn nhẹ nhàng mà, tớ có đâm giết ai đâu, chỉ đùa vậy để không khí dịu thôi mà :((.... thôi 36 kế chuồn là thượng sách, hẹn ngày tái ngộ.... ;))

M

mua_sao_bang_98

Vậy chị xét xử đi! đội nào đố tiếp! Xí! rõ ràng đội em vào thời gian đúng tiêu chuẩn mà..........hừ! hừ!

Chị đã bảo là đợi một tiếng để chị xem thời gian đội e post bài lúc nào cơ mà! Về sau chị có khẳng định là đội e sai đâu mà e cứ ăn nói với chị bằng cái thái đội k tôn trọngd dấy nhỉ

T

thuyhoa17

Hic, chị tổ chức cái này để mấy đứa chơi với nhau chứ có phải cãi nhau đâu nào ^^

THƯƠNG CHỊ NHÁ, MÌNH BẮT TAY NHAU CÁI NÀO

Đừng cãi nhau, admin chụp đầu chị ra xử bây giờ á

Đây nè, quyết định nhé :).

Mua_sao_bang_98 said:
Câu hỏi đội 3:

Nhóm M.E.N thách đố nhóm Membox Văn
Gia hạn thời gian: 10h31p29s (hehe! tính từ h là 8h15p là hết hạn lúc 6h46p29s)

Đây là thời gian post bài của đội 3:

vwesli

Còn đây là thời gian post câu trả lời của đội 1:

vweslt

=> Thời gian post câu trả lời của đội 1 là 6h37' (trước thời gian gia hạn).

Nên ĐỘI 1 ĐƯA TIẾP CÂU HỎI THÁCH ĐỐ NÀO

@thuong0504: :)) chị có cố ý đâu, tại thấy bài đó của em hơi ý ý nên chị xóa luôn, gộp nó cùng 1 lý do cho nhanh để mà post kết luận nè ^^. Vô chơi tiếp đi em :))

@teeiulem9x & mua_sao_bang_98: Bắt tay nhau cái nào

:-* :-* :-*

Last edited by a moderator:
M

mua_sao_bang_98

Hic, chị tổ chức cái này để mấy đứa chơi với nhau chứ có phải cãi nhau đâu nào ^^

THƯƠNG CHỊ NHÁ, MÌNH BẮT TAY NHAU CÁI NÀO

Đừng cãi nhau, admin chụp đầu chị ra xử bây giờ á

Đây nè, quyết định nhé :).

Đây là thời gian post bài của đội 3:

vwesli

Còn đây là thời gian post câu trả lời của đội 1:

vweslt

=> Thời gian post câu trả lời của đội 1 là 6h37' (trước thời gian gia hạn).

Nên ĐỘI 1 ĐƯA TIẾP CÂU HỎI THÁCH ĐỐ NÀO

@thuong0504: :)) chị có cố ý đâu, tại thấy bài đó của em hơi ý ý nên chị xóa luôn, gộp nó cùng 1 lý do cho nhanh để mà post kết luận nè ^^. Vô chơi tiếp đi em :))

@teeiulem9x & mua_sao_bang_98: Bắt tay nhau cái nào

:-* :-* :-*

vâng vậy thì xin lỗi chị nhé! tại vì em nhầm thời gian là lúc 31p tuy nhiên nếu như e ấy không xin lỗi e trước thì e cũng không làm hòa đâu! Mặc dù e là chị nhưng em cũng không thể để một đứa mới học lớp 6 nói chuyện thiếu tôn trọng mình như thế được! Xin lỗi đội 1 vì mk quá hấp tấp không nhìn lại thời gian! Mình thật lấy làm tiếc vì điếu đó!

C

chonhoi110

vâng vậy thì xin lỗi chị nhé! tại vì em nhầm thời gian là lúc 31p tuy nhiên nếu như e ấy không xin lỗi e trước thì e cũng không làm hòa đâu! Mặc dù e là chị nhưng em cũng không thể để một đứa mới học lớp 6 nói chuyện thiếu tôn trọng mình như thế được! Xin lỗi đội 1 vì mk quá hấp tấp không nhìn lại thời gian! Mình thật lấy làm tiếc vì điếu đó!

Lớp 6 á :D oh :p e tưởng e là "em út" ở đây chứ :))

Ra câu đố nào đội 1 ơi :D nhớ là đố đội mình nha! Đội 4 đó :p

T

thuyhoa17

teeiulem9x: vô xử lý đi nhé em :). Cố gắng kìm nén mình nhé, dù sao thì em cũng hấp tấp vội vàng quá, cho việc làm mod và cả cách xử lý trong cuộc song thực của em nữa :).

@chonhoi110: ham hố quá :)).

H

hochoidieuhay

Đọc mấy trang thấy choáng quá =(( , thôi giờ mọi người cùng vui vẻ tiếp tục chơi đi nào :-*
Đội 1 đâu rồi nhỉ? nhanh vào ra câu đố đi :D , đang tò mò.

T

thuyhoa17

Tình hình hiện tại là các đội đang ngang tài ngang sức nhau, mỗi đội đều đã sử dụng 1 câu hỏi trong ngân hang câu hỏi của mình :x. Mấy đứa giải quyết sớm mấy câu hỏi đi nào :((. Gần Tết rồi đó :((, chơi nhanh chị còn phải đi ngắm trai nữa đó :((.

Đội 1 đâu rồi, mấy đưá :((.

T

thuong0504

Cái đội 1 này chơi gì không cho chị thuyhoa17 đi ngắm zai đẹp vậy!

Nhanh lên nào để mình giải xong còn đi ké chị ý nữa, ô zai

p.s: Cơ mà mình đâu thèm zai như chỉ, oài, chị đi một mình đi nhé! ;))

M

mua_sao_bang_98

huhu! chị ấy chỉ thích ăn mảnh một mình thôi! cơ nhưng mà chị cua được trai đẹp thì mang về đây mấy chị e mk chia nhau! hề hề

T

thuong0504

Con nhà người ta mà làm như bánh kẹo đòi ăn mảnh với chia chát

Thôi để chị tìm được trai đẹp rồi giới thiệu cho em, cơ mà tối nay định không thi hay sao ko đăng câu hỏi nhỉ?

T

thuyhoa17

9h sáng ngày mai (18/1/2014), đội 1 không post câu hỏi thách đố thì lượt thách đố sẽ được nhường lại cho đội 4 nhé :).

Đội 3 vừa mới có lượt nên sẽ chuyển qua cho đội 4. :)

Thế nhé các em :x.

Đi ngủ đi nào, trai đẹp thì ngắm thôi chứ xách nó về nuôi cho tốn cơm à =)).

Last edited by a moderator:
T

teeiulem9x

Câu hỏi của đội 1:
Tết cổ chuyền có 5 loại tục cơ bản. Em hãy kể tên 5 loại tục đó.
Tục đó là:

Đội mình thách đấu đội 4!
Thời hạn nọp bây giờ là 6h 50 hạn nộp là 16h50 nhé! thanh!

C

chonhoi110

Câu hỏi của đội 1:
Tết cổ chuyền có 5 loại tục cơ bản. Em hãy kể tên 5 loại tục đó.
Tục đó là:

Đội mình thách đấu đội 4!
Thời hạn nọp bây giờ là 6h 50 hạn nộp là 16h50 nhé! thanh!

Ghi sai chính tả kìa =)) truyền, not chuyền :-j

Đại diện tổ 4 trả lời nốt :D

Tục đó là:

o Tục đưa ông táo
o Tục dựng cây nêu
o Tục xông đất
o Tục chưng mâm ngũ quả
o Tục chúc Tết
:))

Top Bottom