SÂN CHƠI giải bài tập tết- Rinh hết quà mừng

T

thuyhoa17

Cái gì hả, chị đã bảo 10 tiếng, em cứ thích ANH HÙNG cho nhiều, giờ họ đoán ra thì em còn đổ cho chị đề dể, dể thì sao em không làm đi chứ? :((

Đã thế ai bảo em cứ giải bày cho họ hết làm gì, thấy đề dể mà em giải thích hết thì còn gì nữa mà em kêu than chứ!

P.s: Hết nói
Sao lại thế em :) Em ý chỉ nói giỡn với em cho vui thôi mà, đúng ko "Chồn hôi" nhỉ ^^

Bớt giận, bớt giận. Tại tụi bên đội kia nó thông minh nên mới thế thôi, ai chắc là trả lời đc câu khó nhất thì sẽ trả lời được câu dễ nhất đâu, đúng ko? :)

T

thuyhoa17

ĐỘI 1 TRẢ LỜI ĐƯỢC RỒI NHÉ :).

TỐI NAY, 8H, ĐỘI 1 ĐƯỢC QUYỀN THÁCH ĐỐ TIẾP NHÉ :).

Các em có thể thách đố đội 3 hoặc đội 4.

Cố gắng lên, và nhớ gia hạn thời gian. Viết tên đội ra câu hỏi và đội nhận câu thách đố nhé

Và đừng có dại mà để tụi nó dụ dỗ đưa thêm gợi ý nhá =)).

T

teeiulem9x

ĐỘI 1 TRẢ LỜI ĐƯỢC RỒI NHÉ :).

TỐI NAY, 8H, ĐỘI 1 ĐƯỢC QUYỀN THÁCH ĐỐ TIẾP NHÉ :).

Các em có thể thách đố đội 3 hoặc đội 4.

Cố gắng lên, và nhớ gia hạn thời gian. Viết tên đội ra câu hỏi và đội nhận câu thách đố nhé

Và đừng có dại mà để tụi nó dụ dỗ đưa thêm gợi ý nhá =)).

Không bao giờ có chuyện đó! em sẽ im như hến không tiết lộ đâu! Hà mà có cần phải viết đội không chị! không cần lây!

T

teeiulem9x

Đây là câu hỏi của đội Membox Văn! Mời các bạn nhóm 3 vào tiếp sức nhé!
Mai vàng năm cánh đại diện cho những vị thần nào?

Mà nè nhớ cho mình cái là phải kể theo trình tự dân gian thường đọc chứ không được kể lung tung đâu! không là nhóm mình không tính là đúng đâu đấy!

Hì có vẻ câu ngày cũng dễ quá ta!:khi (24)::khi (24): chúc nhóm 3 thưởng lộ bình an!

T

teeiulem9x

Hì các chị đừng bắt lỗi em vì tội không gia hạn thời gian nhé!
- Em đã nói riêng với nhóm trưởng rồi! Nhưng nếu cần thì em cũng cho biết luốn 10h AM ngày mai 16/1 hạn nộp của nhóm 3 nhé!
:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS

N

n.hoa_1999

Đây là câu hỏi của đội Membox Văn! Mời các bạn nhóm 3 vào tiếp sức nhé!
Mai vàng năm cánh đại diện cho những vị thần nào?

Mà nè nhớ cho mình cái là phải kể theo trình tự dân gian thường đọc chứ không được kể lung tung đâu! không là nhóm mình không tính là đúng đâu đấy!

Hì có vẻ câu ngày cũng dễ quá ta!:khi (24)::khi (24): chúc nhóm 3 thưởng lộ bình an!

hả, đề kiểu gì đây
Tóm lại mấy vị thần cho đội tớ còn biết nhe
Mà khi nào hết tg nộp ghi rõ ra chứ

T

teeiulem9x

Đâu rồi đội 3 M.E.N sao hổng có thấy lên vậy! hay là..... cố gắng lên đừng bỏ cuộc giữa trừng như vậy!

T

toiyeuhocmai.com

Mà các chị ơi! đội dành giải nhỉ hổng được gì sao! nếu không thì tốn công thi từ hồi tới giờ!

M

mua_sao_bang_98

Câu này quá đơn giản! đơn giản quá!

Câu trả lời của đội 3 là: Hoa mai vàng có 5 cánh tượng trưng cho năm thần cát tường là Phúc, Lộc, Thọ, Khang, Ninh.

Đội 3 xin chân thành cảm ơn đội 1 đã ra một câu hỏi rất hay và bổ ích rất liên quan đến Tết cho đội 3 của chúng tớ trả lời! ớ hớ hớ! hoa e đi đặt một bàn ở khách sạn vỉa hè cho chị đãi đội 1 với đội 4 nhớ là phải ở gần hiệu thuốc đó! còn smile thì e đi đặt một nhà hàng khách sạn chục sao vào để chị rủ chị Hòa để mềnh đi ăn liên hoa vì thắng lợi đầu tiên! măm măm măm! Sắp được ăn roài!

C

chonhoi110

Câu trả lời của đội 3 là: Hoa mai vàng có 5 cánh tượng trưng cho năm thần cát tường là Phúc, Lộc, Thọ, Khang, Ninh.

Đội 3 xin chân thành cảm ơn đội 1 đã ra một câu hỏi rất hay và bổ ích rất liên quan đến Tết cho đội 3 của chúng tớ trả lời! ớ hớ hớ! hoa e đi đặt một bàn ở khách sạn vỉa hè cho chị đãi đội 1 với đội 4 nhớ là phải ở gần hiệu thuốc đó! còn smile thì e đi đặt một nhà hàng khách sạn chục sao vào để chị rủ chị Hòa để mềnh đi ăn liên hoa vì thắng lợi đầu tiên! măm măm măm! Sắp được ăn roài!

Chị có cảm thấy "mát" không :)) Gió từ nãy đến h cứ thổi vù vù đây này =)) Lạnh quá :khi (44)::khi (44):

Đội 1 vô xem đáp án đúng không nì để đội 3 còn đặt câu hỏi nữa :D chia tay sớm bớt đâu khổ nhỉ :khi (131)::khi (131):

H

hochoidieuhay

Đội 3 có câu trả lời sớm thế nhỉ^^ thời gian vẫn còn mà

p/s: sao em chọn khách sạn vỉa hè mà còn gần hiệu thuốc :eek: ngạc nhiên quá @-)

M

mua_sao_bang_98

Đội 3 có câu trả lời sớm thế nhỉ^^ thời gian vẫn còn mà

p/s: sao em chọn khách sạn vỉa hè mà còn gần hiệu thuốc :eek: ngạc nhiên quá @-)

Cơ mà chị k biết khách sạn vỉa hè là chưa được các bác cảnh sát cấp giấy chứng nhận nửa sao à! cho nên là e để mấy nhóm này đi ăn đánh giá chất lượng thực phẩm nó ra làm sao coi như là thay mấy bác thanh tra vào ngày Tết nhất đang đến gần này! hồ hồ!

M

mua_sao_bang_98

Chị có cảm thấy "mát" không :)) Gió từ nãy đến h cứ thổi vù vù đây này =)) Lạnh quá :khi (44)::khi (44):

Đội 1 vô xem đáp án đúng không nì để đội 3 còn đặt câu hỏi nữa :D chia tay sớm bớt đâu khổ nhỉ :khi (131)::khi (131):

Trẻ con nói nhiều phết nhỉ! câu trả lời chỉ có ba từ thôi! "MÁT BÌNH THƯỜNG"

T

teeiulem9x

Ok! đội 3 đúng rồi chúc mừng! :khi (86)::khi (176)::khi (176)::khi (176):
Chị ơi chuyển được rồi!

Last edited by a moderator:
Top Bottom