SÂN CHƠI giải bài tập tết- Rinh hết quà mừng

D

duc_2605

Chịk ơi 15/1 ms phải là hạn cuối cơ mak.. Đằng nào các nhóm kia cũng gửi rồi! Ko phải lo. em nghĩ ra 1 câu rồi! Mà vd máy tính thì nói là số lượng đáp án 2 từ ạ!

M

mua_sao_bang_98

Chịk ơi 15/1 ms phải là hạn cuối cơ mak.. Đằng nào các nhóm kia cũng gửi rồi! Ko phải lo. em nghĩ ra 1 câu rồi! Mà vd máy tính thì nói là số lượng đáp án 2 từ ạ!

cơ mà thế này thì k hay nhể! Thế này thì nhóm nào được hỏi nhiều thì đc nhiều điểm à!

T

thuong0504

Ơ mấy nhóm khác chơi xấu nhóm 4 á!

Chồn hôi sao nóng quá vậy giờ bị bắt bẻ

P.s: Tha lần này, lỗi tay em nhỏ chưa biết luật... đổ lỗi cho BTC nữa, ai bảo không cho em nó hiểu =))

C

chonhoi110

Chị ơi thế mấy h ms bắt đầu thi z chị!

Phạt thẻ đỏ ra sân cho đội 4 nè!

- Không ghi tên nhóm mình! hố hố!
HÌnh thức thách đố: một thành viên trong nhóm đó đưa ra câu hỏi thách đố thì phải ghi rõ: Nhóm <tên gì đó> thách đố nhóm <tên gì đó> với câu hỏi: ....

- Không ghi số lượng từ trong câu tl

Là sao ta? có nên trừ vài điểm của đội này không nhể!

Thứ nhất là em có ghi hết, chắc là do chị thuyhoa17 xóa đó :((

Thứ 2, chị ý nói là 7h30 hằng ngày đăng câu hỏi nên e đăng chứ e có biết gì đâu :( chị thôi bắt bẻ người khác đi, không e.............. :khi (131):

M

mua_sao_bang_98

Thứ nhất là em có ghi hết, chắc là do chị thuyhoa17 xóa đó :((

Thứ 2, chị ý nói là 7h30 hằng ngày đăng câu hỏi nên e đăng chứ e có biết gì đâu :( chị thôi bắt bẻ người khác đi, không e.............. :khi (131):

bắt bẻ bình thường hehe! Có chơi đâu bắt bẻ là chính đấy chớ! hơ hơ! :p .

C

chonhoi110

Hồi nãy đăng đề lộn chỗ :v ngại quá :3

Đăng lộn thì ta đăng lại, hehe :))

thuyhoa17 said:
Vâng ợ :D

Em xin thay mặt đội trưởng ra câu hỏi (ra câu hỏi hơi trễ nhỉ ;)) )

Câu hỏi của đội 4 đưa ra: [Hình ảnh-Văn học] Đây là tác phẩm gì?

images

images

images

Gợi ý đáp án gồm 3 chữ cái :D

Đội bọn e thách đấu là đội 1: Membox Văn :) Các bạn có 22 tiếng để trả lời :x (từ 9h5' PM ngày 14/1/2014 -> 7h5' PM ngày 15/1/2014)

P/s: Lần này không làm rườm rà như lần trước nữa, kẻo bị chị Mưa ném đá ;))

T

thuong0504

Khả khả! Đội 1 thấy câu hỏi khó quá sợ chạy mất đất rồi...

Chồn này, biết thế ra câu dể lấy điểm, còn câu khó để sau mới hay chứ, câu khó nhất em đem ra mất tiêu rồi :((

T

teeiulem9x

3 chữ cái hay là 3 từ hả bạn! Với lại tác phẩm văn học hay là ca nhạc chứ!

T

toiyeuhocmai.com

Đúng rồi! câu hỏi lan mang quá! lại còn thiếu nhiếu dữ kiện nữa mình đoán chắc chắn là có liên quan tới mùa xuân! mà bạn ơi! gửi trực tiếp lên đây hả?

T

teeiulem9x

Hà mà hình như đê không liên quan tới Tết thì phải nhỉ? Các chị ơi vậy được không?

C

chonhoi110

3 chữ cái hay là 3 từ hả bạn! Với lại tác phẩm văn học hay là ca nhạc chứ!

À, ukm, sửa lại giùm mình là 3 từ, mà thôi, 3 tiếng đi cho dễ hiểu.

ví dụ: Tết quê em :D

Hà mà hình như đê không liên quan tới Tết thì phải nhỉ? Các chị ơi vậy được không?
Tất nhiên là về mùa xuân chứ bạn :D là tác phẩm văn học :p Gợi ý: Tác phẩm này có trong chương trình học đấy :) Lớp mấy thì mình sẽ không tiết lộ =))

T

teeiulem9x

Tuy mình chưa được học nhưng mình có đọc ngữ Văn 9 thì được biết tác phẩm bạn đang nói đến chính là " Cảnh ngày Xuân". Trích ở chuyện Thúy Kiều chứ gì! Hi nhóm mình có 2 người học lớp 6 nên hổng biết! còn bạn kia thì mất tích đâu rồi ý! Ok đội mình xong bây giờ là 5h59 pm.

T

toiyeuhocmai.com

oh! yes nhóm trưởng muôn năm! thế mà từ sáng đến giờ tôi bó tay! Membox Văn muôn năm! rất có khả năng nhóm tui đúng 80.9% nhỉ?

C

chonhoi110

Tuy mình chưa được học nhưng mình có đọc ngữ Văn 9 thì được biết tác phẩm bạn đang nói đến chính là " Cảnh ngày Xuân". Trích ở chuyện Thúy Kiều chứ gì! Hi nhóm mình có 2 người học lớp 6 nên hổng biết! còn bạn kia thì mất tích đâu rồi ý! Ok đội mình xong bây giờ là 5h59 pm.

Bingo :D Chúc mừng đội 1 :khi (4)::khi (4):

P/s: Bà Thường kia, sao cho đề dễ quá vậy :(( chỉ có câu này khó nhất mà cũng bị giải ra :((

T

thuyhoa17

7h5' tối nay đội 4 vô đưa ra đáp án nhá mấy em :x. Mà sao hiền quá vậy, nói tụi nó vào chứ. Mà cũng ngây thơ quá cơ, tụi nó hỏi gì cũng gợi ý =)), nói bài thơ, bài văn ra làm gì cho tụi nó đoán ra thế ko biết nữa =)). lần sau rút kinh nghiệm nha, hỏi gì cũng đừng có nói ra hết thế, bị tụi nó lừa đấy =)).

Còn cái đội 3 vào làm màu giùm đi chứ mấy đứa

Sau đó chị sẽ công bố đội tiếp theo được đưa tiếp câu thách đố.

p/s: đọc kỹ luật chơi nha mấy em :x

T

teeiulem9x

7h5' tối nay đội 4 vô đưa ra đáp án nhá mấy em :x. Mà sao hiền quá vậy, nói tụi nó vào chứ. Mà cũng ngây thơ quá cơ, tụi nó hỏi gì cũng gợi ý =)), nói bài thơ, bài văn ra làm gì cho tụi nó đoán ra thế ko biết nữa =)). lần sau rút kinh nghiệm nha, hỏi gì cũng đừng có nói ra hết thế, bị tụi nó lừa đấy =)).

Còn cái đội 3 vào làm màu giùm đi chứ mấy đứa

Sau đó chị sẽ công bố đội tiếp theo được đưa tiếp câu thách đố.

p/s: đọc kỹ luật chơi nha mấy em :x

Hè! thế mới kĩ xão chứ chị! Mà bây giờ tới phiên đội 4 ra câu hỉ hả chị?

T

thuong0504

Bingo :D Chúc mừng đội 1 :khi (4)::khi (4):

P/s: Bà Thường kia, sao cho đề dễ quá vậy :(( chỉ có câu này khó nhất mà cũng bị giải ra :((

Cái gì hả, chị đã bảo 10 tiếng, em cứ thích ANH HÙNG cho nhiều, giờ họ đoán ra thì em còn đổ cho chị đề dể, dể thì sao em không làm đi chứ? :((

Đã thế ai bảo em cứ giải bày cho họ hết làm gì, thấy đề dể mà em giải thích hết thì còn gì nữa mà em kêu than chứ!

P.s: Hết nói

Top Bottom