Ôn luyện văn thi đại học 2008-2009

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tranquang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

TOPIC NÀY SẼ GIỐNG NHƯ MỘT LỚP ÔN THI TRỰC TUYẾN VỀ MÔN VĂN ĐỂ PHỤC VỤ CÁC BẠN ĐANG ÔN THI ĐẠI HỌC 2008 KHỐI C & D.

1. NỘI DUNG SẼ LÀ CÁC BÀI GIẢNG KIẾN THỨC CHUẨN THEO CHƯƠNG TRÌNH SÁCH GIÁO KHOA (TRONG LỚP 11 VÀ LỚP 12). TRẦN QUANG SẼ CÓ TRÁCH NHIỆM UPDATE CÁC BÀI GIẢNG ĐÓ.

2. SAU MỖI BÀI GIẢNG THÌ CÁC MEM CÓ THỂ ĐƯA CÂU HỎI LUYỆN TẬP MÀ MÌNH KHÔNG HIỂU SAU MỖI BÀI GIẢNG. (VD: Kiểu vì sao lại thế? Sao không thế này mà lại thế kia? Nếu thế kia thì có làm sao không?...) NÓI CHUNG LÀ TẤT CẢ NHỮNG VẤN ĐỀ LIÊN QUAN ĐẾN TÁC PHẨM ĐÓ.

3. CÁC ĐỀ LUYỆN TẬP: SẼ LÀ CÁC ĐỀ CÓ NHIỀU KHẢ NĂNG SẼ RA TRONG KỲ THI ĐẠI HỌC.

4. CUỐI CÙNG LÀ BÀI VIẾT MẪU CHO TÁC PHẨM ĐÓ (TÔI VÀ BẠN CÙNG SƯU TẦM VÀ UPDATE LÊN ĐỂ MỌI NGƯỜI CÙNG THAM KHẢO VÀ CHIA SẺ). NGOÀI RA, BẠN CŨNG CÓ THỂ UP BÀI LÀM CỦA MÌNH LÊN ĐÂY! TÔI SẴN SÀNG LÀM NGƯỜI CHỮA BÀI CHO CÁC MEM.

RẤT MONG ĐƯỢC SỰ HƯỞNG ỨNG VÀ CỘNG TÁC CỦA TẤT CẢ CÁC MEM TRONG DIỄN ĐÀN HOCMAI.VN

CHÀO THÂN ÁI VÀ QUYẾT THẮNG!

C

conu

Em thấy ý tưởng này của anh Phát rất hay, rất có tính xây dựng cho sự phát triển của box Văn.

P

phanminhthien

năm sau nghe các bác ra đề hứa rằng sẽ có một đề văn tuyển sinh đại học theo hướng mở , một đề văn đảm bảo rất hay va phù hợp tình hình dất nước gì đó .Một đề văn nghị luận xã hội để đảm bảo ko bỏ sót người giỏi …Có ai nắm rõ thông tin này không?

C

crazyfrog

Cái này hay đó sếp :D Em tán thành cả 2 tay 2 chân cộng thêm cả 2 cái tai của em nữa. Đi học lò chỉ có chép với chép có viết được gì đâu nên học kiểu này hiệu quả hơn và làm cho sếp khổ hơn :)) Nhưng em sẽ giúp nếu sếp lên tiếng dù em có đang làm đồ án em cũng sẽ giúp sếp. Em sẵn sàng sửa mấy "cái máy hỏng" mà sếp đưa qua :D

D

dadaohocbai

Em là dân toán cũng tán thành nhiệt liệt.Thế là lại có chỗ để đc nói rùi(hok spam linh tinh)

N

nctuan

câu đầu tiên phát huynh cho em hỏi :

tại sao anh lại lấy nick là "tranquang" mà lại thiếu đi chữ phát ;)) ???

hay anh định giống ông huy cận lấy bút danh là "huycan" chứ ko có họ "cù"

( Huy Cận tên thật là Cù Huy Cận, ông lấy bút danh là Huy Cận bởi ông nghĩ họ của ông xấu quá =====> trong trường hợp này tương tự =)) )

ĐÙA TÍ ... đại ka đừng nóng :))

T

tranquang

nctuan said:
câu đầu tiên phát huynh cho em hỏi :

tại sao anh lại lấy nick là "tranquang" mà lại thiếu đi chữ phát ;)) ???

hay anh định giống ông huy cận lấy bút danh là "huycan" chứ ko có họ "cù"

( Huy Cận tên thật là Cù Huy Cận, ông lấy bút danh là Huy Cận bởi ông nghĩ họ của ông xấu quá =====> trong trường hợp này tương tự =)) )

ĐÙA TÍ ... đại ka đừng nóng :))

Vì sao à? Vì nó gọn, nhẹ, thuận tiện, dễ nhớ... Với lại cái đó là của chung cả một dòng họ nhà anh dưới quê - dòng họ Trần Quang!
Không nên nghĩ chuyện đẹp hay xấu do cái tên ông em ạ! Vì nữa, cha mẹ chỉ cho ta cái tên, còn làm cho cái tên nó trở thành điều ý nghĩa, thì đó lại là chuyện của mình. Tên chưa đủ để làm nên chữ "danh" đâu!

Vì một số lí do đó mà anh lấy cái tên tranquang! Mọi ý kiến thắc mắc xin gửi về YM: choat84@yahoo.com.
Chào thân ái và quyết thắng!

B

babymouse

không spam trong nè
anh tranquang up bài giảng về TUYÊN NGÔN ĐỘC LẬP của HỒ CHỦ TỊCH đi, nhất là về phần tư thế ngời sáng của nhân dân VN ấy

T

tranquang

Anh thì anh sẽ định post lần lượt các bài giảng theo thứ tự được học trong SGK của bọn em! Hoặc chí ít ra cũng nên học theo tác giả! Chúng ta nên xây dựng cho nó mang tính hệ thống => Bọn em sẽ dễ học và dễ nhớ hơn!

B

babymouse

cho em hỏi lun nghen
thi đại học có hỏi về tác giả tác phẩm không? em không bít lý lịch của tác giả nào nên em đang lo quá

T

tranquang

Tất nhiên là có rồi em ạ. Trong các bài giảng sau nay anh đưa lên, anh sẽ cố gắng thu thập làm sao cho đầy đủ các thông tin liên quan đến tác giả, tác phẩm. Có cả phần mở rộng về tác giả, tác phẩm nữa (ví dụ như bài viết liên quan đến tác giả...)

Y

yurri

thầy em nói năm sau sẽ thi vừa trắc nghiẹm vừa tự luân, em lo lắm,đã thế lại còn thi cả văn tự luận xã hội,mấy bác có cách học nào hay bày em với? thanh kiu- vi na miu ;;)

B

babymouse

chết rùi
có tác giả tác phẩm thì nguy rùi
anh tranquang pót chi tiết mà lại dễ thuộc nhé?
em học không có khiếu môn văn nên học hay quên lắm
mà anh tranquang ơi, anh giúp em luôn nhé? anh pót trước bài giảng về đoạn thơ trong bài thơ Đất nước của Nguyễn Đình Thi:
ôi những cánh đồng quê chảy máu
dây thép gai đâm nát trời chiều
những đêm dài hành quân nung nấu
bỗng bồn chồn nhớ mắt người yêu

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom