Nhật_nhật

V

vnhatmai26

tui cũng là người đam mê với nước nhật nhất là trang phục truyền thống kimônô của họ và mình cũng rất thích tiếng nhật đơn giản chỉ vì nghe rất hay và là ngôn ngữ theo mình nghe thì là ngôn ngữ thể hiện sự dịu dàng

H

hd_kinh_can_90

tớ cũng vây, tớ yêu nước nhật, yêu con người nhật và yêu cách sống của nhật, khiêm tốn, giản dị, và rất tiết kiệm.

S

sakura1234

í người nhật hok quá tiết kiệm như chị nghĩ đâu!cũng thoải mái lém chứ

H

hobgoblin

Cái bệnh lớn nhất của người Nhật là ko thích có con hoàn toàn khác với người Việt => cái này em ko thích lắm xxx nhưng ko sao em theo chủ nghĩa độc thân nên qua Nhật ở thì cũng ko sao :))

W

wolf95

vhà hay quá vậy ai có phông chữ nhật ko có ai bít dow ở đâu hông zậy. watashi wa hai yen desu. haijimimasite!!Arikato!^^

S

sakura1234

thế truyện nhật thì sao nhỉ????????????????????con người nhật nếu nói keo thì viết truyện chắc cũng lồng keo vô chứ!

S

shura_ouji

ồ,manga thì phải nói là tuyệt vời. tớ là tín đồ của shonen manga và J-rock. theo chủ nghĩa độc thân nữa này. tiếng nhật tớ thấy nghe nó rất hay, mà phát âm cũng dễ => thik. chỉ có điều viết thì khó, nhưng vẫn dễ hơn chữ trung quốc, hehe. tớ rất ấn tượng với món ăn của nhật, phải nói là trông rất ngon mắt (dù ko bik ăn nó thế nào)

S

sakura1234

ơ thế là you đã ăn thức ăn nhật oy` hả?tiếng trung đọc dễ nhưng chưa từng bít vít^^"

H

huyendan93

mình thjk tiếng nhật, rất muốn học nhưg ko có aj dạy cho mình cả, tự học cũng ko xong ^^!, mình còn rất thjk truyện tranh của nhật nữa
^^!

S

sakura1234

tiếng nhật cũng dễ học nếu đc chuyển sang tiếng la tin còn nếu nói là việt chính gốc thì hơi khó nhỉ?

Y

yurihoa

thật ra yuri hok thích ăn món nhật lắm vì có những món sống hok bik ăn nhưng có 1 món yuri rất thích ăn cơm nấm

S

sakura1234

thức ăn đó cũng ngon!nhưng món ngon nhất vẫn là món đặc trưng của sứ xở hoa anh đào là sushi!

S

shura_ouji

sushi có cá sống đấy cậu. thực ra ở nhật họ ăn về sinh lắm, cá sống cũng rất đảm bảo, chứ ko như việt nam đâu. ở vn ăn cá sống là hỏi thăm bác William Cường ấy chứ

H

hieuangel10292

tows chỉ thích đọc truyện tranh nhật bản thôi.nhất là Doremon.ban nào có send cho tớ với nha..Y.H knight_erants

V

vthlong_hellokitty

konhichiwa , hajimemashite long desu dooyo yoroshiku.tớ là học sinh lớp 7, thcs lê lợi ở đà nẵng và lớp mình đang học có day tiếng nhật, mình học tiêng nhật từ khi học lớp 6 nhưng tớ học ko giỏi lắm, chỉ sơ sơ thoi,tó muốn gia nhạp với các câu được chứ.

S

shura_ouji

bác cường là WC đấy cậu ạ. ở việt nam mà ăn cá sống ko chỉ hỏi thăm bác cường mà còn hỏi thăm cả bệnh viện ấy chứ.

S

sakura1234

o`!mà tại sao lại gọi là bác cường? ở việt nhìu cái mắc cười thật

Top Bottom