Nhật_nhật

R

ronie

S

snowprincess2794

Mình cũng khá thích Nhật nhưng ko bjk gì phong tục cũng như tiếng Nhật

P

proechcom

pro có người thân ở NHẠT nhưng chỉ là sang lao động thui ,NHẬT thì pro cũng thấy thích nhưng mà NHẬT cũng đã có lầm đánh VN mình đó ,lại còn không hoàn thành phong trào gì gì của PHAN BỘI CHÂU ý ,ông PHAN này em quý lắm

S

shura_ouji

konnichi wa! Watashi wa Shura desu! Yoroshiku!:)có tui tham gia đây:p tui cũng iu Nhật nè

H

hobgoblin

Chả hiểu gì mấy nhưng mà konichiwa every body!!! Có bác nào hôm trước đi lễ hội hoa anh đào ko :)

S

shura_ouji

uh, nó vận chuyển anh đào từ nhật sang.tháng 4 ở nhật là mùa anh đào mà.tiếc là tớ ko đi xem đc

S

sakura1234

hix tớ hok bít mà bạn nói tháng 4 hoa anh đào nở là rất chính xác!mình cũng sinh tháng của hoa anh đào đó!;)

H

hobgoblin

Đi lễ hội hoa anh đào hay phết được cái hơi đông đi chật cả phố chen vào cũng khổ chen ra còn khó hơn

Mình nhớ nhất lúc ngồi gấp Origami bà chị dạy gấp còn làm chậm hơn cả mình nữa (mấy cái đó biết gấp cả rồi làm cho nó có thôi :) ko những thế mấy bà chị đứng bên cạnh thì suýt xoa khen thằng em giỏi khéo tay nữa chứ lại còn chụp ảnh lưu niệm vui cực kì luôn

Tiếc mỗi cái đang định chụp cùng mấy bạn mặc Kimono thì bị thằng bạn dằng lấy máy ảnh đòi chụp trước thế mới cay cuối cùng chả được tấm nào :((

Năm sau nếu có bạn nào thích thì đi cùng nhé hình như cái lễ hội này chỉ tổ chức ở HN thôi các tỉnh thành khác hình như ko có :)

S

sakura1234

hok có sao?:(( uổng thế tớ đâu ở hà nội hok biết sau khi đc vận chuyển từ nhật sang nó có còn nguyên vẹn hok nhỉ?tớ rất mún bít điều đó

Y

yurihoa

minasan, konichiwa
yuri tham gia nữa Rất thick học tiếng nhật nhưng hok có thời gian để học T_T chán wa'

S

sakura1234

hok sao cả!mọi việc đều có qui luật của nó mà!chị thick tiếng nhật ở chỗ nào thế?

S

shura_ouji

tiếng nhật ở việt namchưa thật phổ biến lắm. bộ gd mới chỉ dám đưa vào dạy thí điểm thui. tớ cũng thik tiếng nhật nhưng mà toàn tự học. và lại tớ thik tự học hơn, chứ đi học có khi học ko vào đâu. có điều tự học thì lâu:D

H

hobgoblin

Ai dạy em học tiếng Nhật đi khó chơi quá àh đọc cũng chả hiểu nữa tại trên TV ít kênh tiếng nhật quá toàn tiếng HÀN

S

sakura1234

èo tiếng nhật coi vật dễ học hơn tiếng hàn đấy!mà khi học tiếng nhật mà sang học tiếng anh thì như ếch ngồi đáy giếng:))

Y

yurihoa

chị thích học tiếng nhật vì chị muốn xem phim hoạt hình nhật hok cần đọc phần phụ đề

Top Bottom