Mọi góp ý với các Mod viết tại đây .

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phalaibuon

Lời em nói có phần nào làm các anh chị tự ái xin được lượng thứ.
Với lý do em không phải thành viên chính thức của diễn đàn,các anh chị hoàn toàn có quyền xóa bỏ bài viết này của em.Nhưng trước khi xóa,em chỉ xin anh chỉ hãy xem lại nội dung em nói có đáng để xóa bỏ hay không?

Bạn đã đkí tài khoản tại hocmai.vn thì bạn là thành viên của hocmai , không có chuyện phân biệt chính thức hay không. Nếu như bài của bạn vi phạm PLB sẽ xóa , còn nếu không vi phạm PLB ko có quyền xóa hay sửa bài của bạn .

rất khó chịu vs kiểu nói chuyện của mod tomcangxanh tu lau rồi ngày xưa chỉ đang hoi chuyện trên chỗ góp ý về vâns đề khoá luyện thi vip thế mà cũng đá xoáy thế này thế nọ nói thật nhé kiểu nói chuyện rất là lấc cấc đấy . Nhưng mà thôi đàn ông con zai không chấp đàn bà vs cả mod trên học mãi bênh nhau chằm chặp bạn không chịu nổi nhiệt đâu

Bạn nghĩ rằng mod bênh nhau à? PLB thấy bạn tham gia 4r cũng lâu rồi mà , chẳng lẽ những gì diễn ra trên 4r bấy lâu nay bạn không nắm đc .

Mod hay mem cũng thế thôi , kể cả một mem 14-15 tuổi cũng không thể nào bị " dắt mũi " , họ biết cái gì đúng , cái gì sai và biết cái gì nên làm cái gì không. Vì thế không có chuyện , bênh cho mod ngay cả khi mod đó sai.

Bạn góp ý với mod nào thì ghi rõ ngay ở đầu cm là góp ý cho mod đó , chứ PLB cũng không thích cách bạn viết cm như thế này.

p/s : " Châm biếm " không phải " châm biếng ".

O

olympuslord

rất khó chịu vs kiểu nói chuyện của mod tomcangxanh tu lau rồi ngày xưa chỉ đang hoi chuyện trên chỗ góp ý về vâns đề khoá luyện thi vip thế mà cũng đá xoáy thế này thế nọ nói thật nhé kiểu nói chuyện rất là lấc cấc đấy . Nhưng mà thôi đàn ông con zai không chấp đàn bà vs cả mod trên học mãi bênh nhau chằm chặp bạn không chịu nổi nhiệt đâu

anh cho em dẫn chứng về cái vụ từ lâu rồi dc ko ạ! theo đã tìm hiểu trong phần các bài anh đã gửi thì chả thấy bài nào là có liên quan đến chị TOM. hơn nữa! anh vào đây hình như mục đích chính là học bằng cách xem các clip của hocmai và các bài anh post hơn nửa là phàn nàn và chê bai đến chất lượng của hocmai, có khi còn đá xoáy cả mod
dẫn chứng : http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=66680&page=4
Trước tiên,xin hãy thực sự thông cảm cho một lời góp ý của một người không phải thành viên chính thức của diễn đàn.Qua dòng link trên Status trên Yahoo của anh Đức,và muốn biết nguyên nhân anh ấy để cái dòng link ấy nên em đã tò mò vào đây.
Em hiểu khi em không phải là thành viên của diễn đàn thì bài viết này của em cũng có thể bị khóa hoặc xóa bỏ.Tuy nhiên em mong rằng,trước khi nó bị xóa,nó sẽ kịp đến với người cần đọc.
Thưa chị Tom.Có lẽ chị cũng hơn tuổi em vì chị là Mod.
Khi em đọc lại bài góp ý của anh Đức với chị,em đã định gửi comment ở đó,nhưng do bài khóa nên em đành chuyển sang đây để bày tỏ những gì mình nghĩ.Xin lỗi vì em đã vô lễ khi xưng hô ngang hàng với chị ở trong topic Mỗi tuần một thắc mắc,chỉ khi sang đến đây em mới biết chị là Mod.Lời đã nói ra,em không thể rút lại.
Thưa chị:
Khi một thành viên góp ý,dù góp ý đó đúng hay sai,thì đáng nhẽ chị cũng phải bày tỏ cái ý của mình ở đó,nhưng đằng này chị vẫn theo dõi bài góp ý,vẫn theo dõi mọi nhận xét của mọi người(vì chị có để lại vote dưới bài của anh toi0bix)nhưng không trả lời ở đó mà lại tiếp tục tranh luận với anh Đức trên topic của anh ấy(dựa vào bài góp ý của anh Đức và cách tranh luận của chị thì điều này không cần phải chứng minh). Phải chăng đó là cách làm việc của chị?
Trong bài góp ý của anh Đức,em thấy có một số người thường nhắc lại nhiều lần 2 câu này:
-"Tomcangxanh có ji nói đấy thôi mà anh........ tính bạn ấy vậy ý mà"...
Dựa vào những câu mà anh Đức đã trích lại của chị tomcangxanh,đến em là một người con gái 16 tuổi cũng đủ để hiểu được đó là giọng điệu châm biếng.Phải chăng,cái tính đó là tốt nên mọi người im lặng?Nếu vậy anh Đức là một người điên hay sao khi mất công ngồi viết bài đó?Nếu bài đó là của một người điên,thì sau khi đọc,chắc cũng không chỉ mình em cho rằng mình là điên.
-" anh lập hẳn một pic để chỉ trích như vậy thì không hay cho lắm".Vậy khi bị châm biếng thẳng mặt thì ta phải góp ý thể nào?Hỏi địa chỉ,đến tận nơi ngồi góp ý sao?
Chị tomcangxanh à,đã là Mod,thì phải gương mẫu chứ chị?Chị là một trong những người làm cầu nối giữa các thành viên và diễn đàn vậy mà chị lại xử sự như vậy?Đúng thì phải chứng minh,sai thì phải nhận lỗi.Cái gì cũng phải công khai,minh bạch.
Với lý do em không phải thành viên chính thức của diễn đàn,các anh chị hoàn toàn có quyền xóa bỏ bài viết này của em.Nhưng trước khi xóa,em chỉ xin anh chỉ hãy xem lại nội dung em nói có đáng để xóa bỏ hay không?
Lời cuối,em chúc diễn đàn hocmai.vn sẽ luôn là một môi trường tốt cho sự phát triển tri thức.

chưa biết gì đã........!! Giống mình hồi trước :))

Last edited by a moderator:
H

hnstudent

Qua dòng link trên Status trên Yahoo của anh Đức,và muốn biết nguyên nhân anh ấy để cái dòng link ấy nên em đã tò mò vào đây.
Bạn cũng tò mò đấy. Nhưng nhiều khi không tốt đâu bạn. Nếu có thêm những bài viết của bạn ở đây có lẽ bạn bức xúc có chủ ý đấy, vì không ai lại " Thừa hơi " vào những chuyện không phải của mình đâu.

Chị tomcangxanh à,đã là Mod,thì phải gương mẫu chứ chị?Chị là một trong những người làm cầu nối giữa các thành viên và diễn đàn vậy mà chị lại xử sự như vậy?Đúng thì phải chứng minh,sai thì phải nhận lỗi.Cái gì cũng phải công khai,minh bạch.
Đều là dân 9x, nghe những câu như thế này chắc cậu cũng không thích gì - kiểu dạy đời đúng không. Vậy sao lại áp dụng kiểu này đối với người khác nhỉ???

T

thuyhoa17

Trước tiên,xin hãy thực sự thông cảm cho một lời góp ý của một người không phải thành viên chính thức của diễn đàn.Qua dòng link trên Status trên Yahoo của anh Đức,và muốn biết nguyên nhân anh ấy để cái dòng link ấy nên em đã tò mò vào đây.

Cái này gọi là nghe từ một phía và hùa theo.
Cái gì nó cũng có 2 mặt - phải nhìn ra được 2 mặt của nó rồi hãy phán bạn ạ.
Khi nhìn từ một phía thì hãy để tất cả là tò mò thôi. :)

Dựa vào những câu mà anh Đức đã trích lại của chị tomcangxanh,đến em là một người con gái 16 tuổi cũng đủ để hiểu được đó là giọng điệu châm biếng.

Là vì bạn có khả năng "phân tích" quá cao siêu hay là vì khả năng của tớ quá tệ mà ko hiểu được mấy câu đó của tomcangxanh là CHÂM BIẾNG như bạn ^^

Phải chăng,cái tính đó là tốt nên mọi người im lặng?Nếu vậy anh Đức là một người điên hay sao khi mất công ngồi viết bài đó?Nếu bài đó là của một người điên,thì sau khi đọc,chắc cũng không chỉ mình em cho rằng mình là điên.

Câu hỏi ko hiểu có phải là câu hỏi hay ko mà có dấu chấm hỏi nhỉ :-?
Câu trả lời cũng ko ăn nhằm vào câu hỏi luôn :D

Phải sai thì mới nhận lỗi được chứ nhỉ ;;)
Thắc mắc cái từ "xử sự như vậy" mãi. :-?

Tự ái gì "em" :)

Đừng phiến diện cho là suy nghĩ của mình luôn luôn là chân lý.
Nhìn từ bên này thì hoa nó có 5 cánh, nhưng nhìn từ một bên khác nữa thì nó lại chỉ có 3 cánh. Cho nên phải nhìn tổng thể, nếu được thì hãy ngắt nó luôn để nhìn cho kĩ.

Đừng vì một bức xúc chưa rõ ràng mà gây ảnh hưởng đến tình cảm của nhau bạn nhé :)

T

thao_won

Mod thì cũng là mem mà ra :|

Nhưng sao có nhiều mem : " Khoảng cách giữa mem và mod ?" " Quyền hạn của mod là gì ?" ,...

Cái pic anh Đức đó lập ra góp ý cho mod tomcangxanh ,ngay từ câu đầu đã : " Quyền hạn của mod là gì ?"

Nếu như chị TOM có "đá xoáy" làm mấy bạn đọc khó chịu thì cái câu này cũng động chạm nhiều mem đg mang cái danh mod

lắm ạ =.=

Em nói như thế hình như làm cho "khoảng cách " mem và mod nó nới ra nhiều quá .

Nhưng biết làm sao, hầu như thủ phạm của vấn đề này đa phần là mem .

Chị tomcangxanh à,đã là Mod,thì phải gương mẫu chứ chị?Chị là một trong những người làm cầu nối giữa các thành viên và diễn đàn vậy mà chị lại xử sự như vậy?Đúng thì phải chứng minh,sai thì phải nhận lỗi.Cái gì cũng phải công khai,minh bạch

Thực sự thì mình đọc đi đọc lại ,đọc xuôi ,đọc ngược cái pic của anh Đức , mình cũng muốn anh í chứng minh cái đúng

lắm ,nhưng mà sao nó khó quá....

Đã là mod thì phải gương mẫu , ko sai nhưng mod cũng là 1 mem ( bạn nhớ cho điều đó )

Có khác cái màu nick ,thêm cái chức năng del ,mix ,move bài viết ,...

Và thêm cái trách nhiệm nặng hơn vs 4rum :)

Còn lại thì mod vẫn là 1 con người , và đa phần cũng là 9X

Giang sơn dễ đổi ,bản tính khó dời !

Cái tính của người ta thế nào thì rất khó để sửa đổi ,có chăng là hạn chế đj phần nào cái xấu !

Còn cách ăn nói của TOM , mình thấy bình thường.

Và 1 phần thì cách ăn nói đó cũng làm mình thần tượng chị í :">

MOd lại "bênh" nhau rồi =))

G

gioxanh

Tại sao những người ngoài cuộc cứ post, post, post và post mà không để cho người mà hanglc123 nhắm đến trả lời? Chị Tôm đâu? Chị không muốn giải thích về việc này sao :))

@Thao_won :
Còn cách ăn nói của TOM , mình thấy bình thường.

Và 1 phần thì cách ăn nói đó cũng làm mình thần tượng chị í :">

MOd lại "bênh" nhau rồi
thật ra, vì bạn thần tượng Tôm nên bạn thấy cách nói đó bình thường :)) và đúng là MOD lại bênh nhau rồi đấy :)) thấy ai đúng ai sai là quyền cá nhân. Các bạn ấy cần người giải thích cho góp ý của mình. Và người đó không phải là bạn :))

T

thao_won

thật ra, vì bạn thần tượng Tôm nên bạn thấy cách nói đó bình thường và đúng là MOD lại bênh nhau rồi đấy thấy ai đúng ai sai là quyền cá nhân. Các bạn ấy cần người giải thích cho góp ý của mình. Và người đó không phải là bạn

Cái lí do đó chỉ là 1 phần , mình đã nói như vậy ;))

"Tại sao mấy người ngoài cuộc ko để chị Tôm trả lời ?" Bọn mình cấm hay ngăn cản gì chị ấy à :|

Thấy ai đúng ai sai là quyền cá nhân , thì cớ gì bạn lại xoáy vào đêy nhỉ :))

Mình cũng chả giải thích gì cho cái bạn đó :-j

P

phalaibuon

Tại sao những người ngoài cuộc cứ post, post, post và post mà không để cho người mà hanglc123 nhắm đến trả lời? Chị Tôm đâu? Chị không muốn giải thích về việc này sao :))

@Thao_won :
thật ra, vì bạn thần tượng Tôm nên bạn thấy cách nói đó bình thường :)) và đúng là MOD lại bênh nhau rồi đấy :)) thấy ai đúng ai sai là quyền cá nhân. Các bạn ấy cần người giải thích cho góp ý của mình. Và người đó không phải là bạn :))

Con yêu à, đây không còn là chuyện cá nhân nữa rùi ý.

Con pm rubby siêu nhân đơ để biết thêm thông tin chi tiết.

Tôm vẫn đang chờ thời cơ , ;)) , cứ từ từ .

P

phalaibuon

Cái lí do đó chỉ là 1 phần , mình đã nói như vậy ;))

"Tại sao mấy người ngoài cuộc ko để chị Tôm trả lời ?" Bọn mình cấm hay ngăn cản gì chị ấy à :|

Thấy ai đúng ai sai là quyền cá nhân , thì cớ gì bạn lại xoáy vào đêy nhỉ :))

Mình cũng chả giải thích gì cho cái bạn đó :-j

Đây không phải topic cãi vã , em nhé .

Cân nhắc kĩ lưỡng trước khi post bài.

P

phamminhkhoi

Cho tớ nói mấy nhời nhá (đúng hôm onl máy được lát thì gặp mấy chuyện lùm xùm =/= )

Về phần bạn hanglc123, nếu như bạn là một thành viên ẩn danh nào đấy của diễn đàn thì xin bạn hãy ra mặt, còn nếu bạn chỉ biết đến diễn đàn này qua một cái cm vì "tò mò" thì mình thiết nghĩ điều đó là chưa đủ để bạn đưa ra bất cứ một nhận xét nào. Đúng vậy.

Về cách góp ý của tomcangxanh, đồng ý có nhiều người có những cách góp ý khác nhau nhưng không có nghĩa họ không tốt. Còn về con người của tomcangxanh có "gương mẫu, công khai, minh bạch" hay không, 4rum biết, member tham gia một thời gian cũng biết. Mình tự thấy không cần phải chứng minh lại. Mình chỉ muốn nói với các bạn có ý kiến ở đây 1 câu: "Có thể phỉnh lừa một người, nhưng trước hàng ngàn người phải có cái gì đó hơn là lời đầu môi. Sự ngu ngốc có thể đưa ta lên đỉnh cao, nhưng không thể giữ ta ở lại".

Còn vê bạn poca_9x, bạn hãy xem lại xem vì đâu mà hocmai.vn lại trở thành ngôi nhà chung của học trò việt, và không ngừng thu hút member gắn bó với nó, có phải ngẫu nhiên không ? Dĩ nhiên có những xích mích, nhưng chúng tớ luôn tự biết nhận biết đúng và sai. Khi một ý kiến bị quá nhiều người phản phản bác thì bạn hãy xem lại mình, thay vì thầm nhủ rằng: " thôi thế là ta bị mọi người hùa vào trù dập" và "đàn ông không chấp đàn bà" (thực tế khách quan thì bạn chưa có đủ tư cách để nói câu đó với tôm đâu :) )

Mọi người thấy chuyện này kết thúc được chưa :)

K

kimoanh10a4

mình ko được đọc qua nhưng cũng biết được tom qua nhiều bài và nhiều lần nói giao lưu với các mem khác và cả mình. Mình thấy cách nói chuyện có phần hơi khách sáo và có phần kiêu kỳ. tuy ko biết nếu đưa ra giọng điệu thì làm sao nhưng các bạn hãy nghĩ lại về việc là 1 mod.
Số lượng các bạn khá là đông mà tham gia các topic nhiều hơn hẳn các mem, xem qua ai cũng thấy. Vì vậy việc các bạn thi nhau lên mà cùng chỉ trích những mem khác mà mem đó chắc chắn ko thể cãi lí với các bạn được là ko thể ko đúng.
Các bạn hãy thử là 1 ngời khác, 1 mem, khi nói chuyện với tom tùy người mà sẽ có cách nói chuyện khó chịu hay thích thú khác nhau.
Hãy là 1 mem chả hiểu sao khi mới tham gia mà đã bị tom nói chuyện với 1 giọng đầy khách sáo mà nghe có vẻ kẻ cả rất tạo khoảng cách xem sao, khi đó bạn sẽ hiểu.
Những mod hay gì gì đó lằng nhằng chữ mình ko qt, chỉ biết rằng ngoài những bạn hiểu ra thì mọi ngời vẫn nghĩ tom là thật sự tốt.
Khi nào bạn thử là 1 mem mói với số bài viết ít ỏi, bạn chỉ mong có thêm có thêm nhiều nguời bạn thân thiện và tốt bụng thì khi ấy cách nói của tom sẽ khiến bạn bị buồn ít đi nhiều đấy.

P

phalaibuon

định không nói nữa nhưng ngứa môm quá k chịu được nữa lại phải nói :)) đọc mây cm của các bạn nghe tức thật mình nói thế này nhé @cho các bạn k biết nè ngày xưa mình cũng co 1 số trao đổi hết sức thẳng thắn cởi mở trên tinh thần xd :)) vs các mod PLB PMK TOM thì đại khái bla bla được a chị góp ý cũng rất thẳng thắn cuối cùng mình bi chụp mũ la gây thế này thế nọ cảnh cáo bla bla rồi anh admin vào xoá hêt toàn bộ đoạn đôi thoại chân tình cởi mỏ trên vì cho rằng dễ gây mất đoàn kết:)) đó là lí do các bạn không biết được hiểu hem ?? CÒn nói thật về cái topic mà Bức xúc quá không chịu được mình nói sai ở chỗ nào à chẳng lẽ HM phục vụ chất lượng kém mình không có quyền lên tiếng à mình thấy sau khi post topic đấy lên mem có vể ủng hộ tương đối nhiệt tình đấy chứ nói thật chật lỗ tai còn xl các bạn mod các bạn xem là chỉ toàn các bạn bênh nhau chứ có mem nào ra thanh minh hộ các bạn đâu . vây thì thôi cho các bạn cứ đùm bọc nhau đi :)) thôi mình thua các bạn thắng rồi đấy sg chưa kìa :))
P/s ai quý người nào cứ quý ai ghét cứ ghét chả ảnh hưởng gì nhau đung hem :))

Đây là cái cách em góp ý chân thành cởi mở ?

Muốn người khác tôn trọng mình thì em nên học cách tôn trọng nguời khác.

Góp ý thì cho đúng với góp ý , chứ kiểu ăn theo này , mệt lắm.

Chất lượng hocmai thì em qua bên topic góp ý với trang chủ , diễn đàn đâu có tạo ra mấy cái video đấy đâu.

Chị ko định trả lời comment của em nhưng nó có tên chị làm chị ko chịu đc , dạo này chi già rồi , sức chịu đựng kém.

Kết 1 câu là , em muốn gì nào ?

T

thanhbinh_92

vào topic này toàn thấy mấy mod tranh cãi thôi ak`.
chẳng biết dc mấy mem góp ý mà chỷ toàn mấy mod tự góp ý vs nhau, k ai chịu nhường ai hết ak?
trước jo` cứ nghĩ BQT của HM đoàn kết lắm
tự dưng lại lập ra cái topic này như một thông báo vs các mem là các mod của HM đang mất đoàn kết

G

gioxanh

@poca: có thể bạn nói hay đấy. bạn tốt đấy. Nhưng cách nói của bạn làm cho người ta không chịu được :)) bạn phê bình Tom về vấn đề gì vậy? bạn đang tỏ ra là người thế nào vậy? Mâu thuẫn với chính bản thân mình :)) còn chủ đề ở đây ko phải là Bức xúc của bạn về trang chủ Hocmai. Đừng đánh đồng.
@all: chị tôm cũng thế. Người ta không đánh giá được bản chất bạn tốt hay xấu. Người ta chỉ có thể nói rằng bạn cư xử vậy là phải hay trái. Mọi người quen với cách ứng xử vậy của tôm. Ừ thì cứ cho là thế là đúng. Nhưng hãy để người khác góp ý với chị ấy. Đừng quote lại bài viết của họ mà nói rằng em tôm thế này em tôm thế kia. Em ấy tốt lắm, em ấy giỏi lắm. Ừ thì em ấy tốt thật, em ấy giỏi thật. Nhưng tốt, giỏi cũng nên lắng nghe xem người khác đánh giá thế nào về cách cư xử của mình mà điều chỉnh cho phù hợp. Không phải tự nhiên người ta nói.
Và em cũng muốn hỏi luôn: chúng ta nói mãi, nhân vật chính đâu?

P

phalaibuon

vào topic này toàn thấy mấy mod tranh cãi thôi ak`.
chẳng biết dc mấy mem góp ý mà chỷ toàn mấy mod tự góp ý vs nhau, k ai chịu nhường ai hết ak?
trước jo` cứ nghĩ BQT của HM đoàn kết lắm
tự dưng lại lập ra cái topic này như một thông báo vs các mem là các mod của HM đang mất đoàn kết

Cảm phiền bạn đây đọc lại các cm của topic.
Topic không có quy định ai đc góp ý cho ai.
Bất kì ai khi thấy điều gì không hợp lí , không vừa ý mình đều có thể góp ý .

Tất nhiên , trong một tập thể không thể đảm bảo 100% suy nghĩ của tất cả mọi người như nhau thế nên người này cho như vậy là đúng , người kia lại cho đó là sai nên tình trạng bất đồng quan điểm cũng rất phổ biến , không thể tránh được.

T

tomcangxanh

Nguyên văn bởi hanglc123

Thế thì bạn quá tò mò rồi đấy, mà tò mò quá nta gọi là TỌC MẠCH. Việc này liên quan đến bạn sao, bạn vừa gia nhập diễn đàn đúng ko? Thế mà bạn cũng biết vào đúng nơi, nói đúng người quá, mà anh Đức vào đc 1 thời gian còn lập hẳn 1 topic, bạn nhanh nhạy quá làm cho ng` khác nghĩ rằng ko chỉ vì lạc lối mà bạn mới bước chân vào đây, cũng chẳng phải vì đọc bài thấy chuyện bất bình chẳng tha, bạn lập 1 nick để vào góp ý. Khồng. Tôi ko cho là như vậy, việc bạn post bài như thế này có thể hiểu là do những "lời lẽ" trên cái stt đấy, còn lời lẽ đó là j, và ng` để nó nói j thì chắc chỉ có 2 người biết.

Thứ 2, bạn biết gì về người mà bạn đang khuyên bảo ạ? Đối vs bạn, đó chỉ là 1 cái nick, 1 người xa lạ chẳng là gì cả, nhưng vs những ng` trên cái diễn đàn này ko phải như vậy. Đối vs bạn dường như cái cảm tính hơi lấn át cái lý trí (quá) khiến cho bạn chỉ thấy phiến diện 1 chiều rằng NGƯỜI ĐÚNG và NGƯƠI SAI. Đúng sai j ở đây, mà thậm chí bạn còn nói là thắng thua? Chẳng có j để ganh đua ở đây cả, cả 2 pic mà anh đức lập đều là để xin ý kiến mọi người, vậy ý kiến của Tom là sai? Ồ thế thì Tom biết giải thik như thế nào bây giờ? Bạn chỉ nghe về tom qua những j anh ldđ kể, đó đã là ý kiến cá nhân, qua những comment, những trích dẫn thiếu trước hụt sau mà bạn dám đánh giá cả một con người, hơn thế là dạy dỗ người đó phải cư xử như thế này như thế kia, bạn thấy mình đủ tư cách sao? Ok rằng ở đâu đó bạn rất đc kính trọng, nhưng nhập gia tùy tục, bạn phải biết ở đây bạn chỉ là người mới, và bạn chưa hề hiểu CHUYỆN GÌ ĐANG XẢY RA chứ chưa nói đến việc bạn HIỂU tom là người ntn.

Tiêp theo đó là anh Đức, cái chữ kí của anh, những "lời nhắn nhủ" của anh và hành động "để stt" dường như nó ko đc ăn khớp vs nhau lắm. Cái pic kia anh bảo phamminhkhoi khóa topic kia ko phải vì nó vi phạm đúng ko, cũng ko phải vì anh “sợ” đúng ko, mà là những lý do abc xyz anh nói vs phamminhkhoi mà em ko nhớ nổi :)) thế mà bây giờ anh lại đứng sau lưng như thế này liệu có hay lắm ko? Em ko tin là tự mình bạn bên trên lập pic và nói những điều bạn ấy đơn thuần nhìn thấy mà ko có sự bổ sung thông tin từ phía anh, mà nói ko phải, có khi cái nick này lại là clone cũng nên
Em hiểu khi em không phải là thành viên của diễn đàn thì bài viết này của em cũng có thể bị khóa hoặc xóa bỏ.Tuy nhiên em mong rằng,trước khi nó bị xóa,nó sẽ kịp đến với người cần đọc.
Có nick tức là là 1 thành viên chính thức của diễn đàn, chảng có ai tự dưng xóa bài viết đi cả. Bạn ko cần phải mong ước, bởi vì những ng` ko cần đọc nó cũng đã đọc đc rồi, nếu ng` cần ko đọc thì qua một số nguồn thông tin nó cũng sẽ đến đích.
Thưa chị Tom.Có lẽ chị cũng hơn tuổi em vì chị là Mod.
Bạn đừng lấy tuổi tác ra để nói chuyện ở đây. Mod nhỏ tuổi nhất là 12 tuổi, nhưng trong diễn đàn này 12 hay 22 cũng đều là một thành viên trong ngôi trường chung.
Khi em đọc lại bài góp ý của anh Đức với chị,em đã định gửi comment ở đó,nhưng do bài khóa nên em đành chuyển sang đây để bày tỏ những gì mình nghĩ.Xin lỗi vì em đã vô lễ khi xưng hô ngang hàng với chị ở trong topic Mỗi tuần một thắc mắc,chỉ khi sang đến đây em mới biết chị là Mod.Lời đã nói ra,em không thể rút lại.
Thưa chị:
Khi một thành viên góp ý,dù góp ý đó đúng hay sai,thì đáng nhẽ chị cũng phải bày tỏ cái ý của mình ở đó,nhưng đằng này chị vẫn theo dõi bài góp ý,vẫn theo dõi mọi nhận xét của mọi người(vì chị có để lại vote dưới bài của anh toi0bix)nhưng không trả lời ở đó mà lại tiếp tục tranh luận với anh Đức trên topic của anh ấy(dựa vào bài góp ý của anh Đức và cách tranh luận của chị thì điều này không cần phải chứng minh). Phải chăng đó là cách làm việc của chị?
Tôi post bài bao giờ cũng có nội dung đúng vs chủ đề của topic, ở pic giới tính tôi thắc mắc về câu hỏi và câu trả lời của anh đức, điều đó là sai sao? Tôi ko hề nhắc đến vấn đề ngoài luồng ở topic đấy. Còn ở pic góp ý, như trên tôi đã nói, vào đề là câu hỏi “quyền lợi của mod?”. Các bạn cứ oang oang nói về “khoảng cách giữa mem và mod”, nhưng chính các bạn đang mở rộng cái khoảng cách đấy. Bây giờ ở pic góp ý đấy anh đức muốn nói j? Muốn nói cho cả 4rum biết rằng, à tomcangxanh là một người như thế như thế, kì thị nó đi! Tôi vẫn đọc từng bài viết một, tôi cảm ơn những người đã lên tiếng, nhưng tôi bấm nút cảm ơn cho toi0bix, bởi vì chị ấy nói đúng ý tôi nghĩ, và nói có dẫn chứng xác thực. Khi trích dẫn, anh đức chỉ trích 2 câu nói của tôi mà ko đặt nó vào hoàn cảnh đang diễn ra, chẳng phải điều đó là thiếu sót lắm sao? Vậy mà anh vẫn ko hài lòng, anh đức muốn em làm sao ạ, thay đổi cung cách ăn nói của mình ư? Anh hãy nghĩ kĩ xem, lúc anh đọc bài em, anh coi em là một người đang góp ý cho mình hay nghĩ em là đứa trẻ con 9x ko hiểu chuyện? Không đủ kinh nghiệm, ko đủ tư cách? Như em nói, đối vs em ko có cái khoảng cách mem mod hay tuổi tác.
Trong bài góp ý của anh Đức,em thấy có một số người thường nhắc lại nhiều lần 2 câu này:
Dựa vào những câu mà anh Đức đã trích lại của chị tomcangxanh,đến em là một người con gái 16 tuổi cũng đủ để hiểu được đó là giọng điệu châm biếng.Phải chăng,cái tính đó là tốt nên mọi người im lặng?Nếu vậy anh Đức là một người điên hay sao khi mất công ngồi viết bài đó?Nếu bài đó là của một người điên,thì sau khi đọc,chắc cũng không chỉ mình em cho rằng mình là điên.
Phần đầu thì may sao, tôi vẫn đủ thông minh để hiểu, nhưng càng đọc càng cảm thấy mình ngu ***. bạn chỉ dựa vào những câu anh đức trích lại của tôi để biết đó là giọng điệu như thế nào? 16 tuổi, chắc hẳn những giờ tiếng việt trên ghế phổ thông bạn cũng biết như thế nào là ngữ cảnh chứ? Đừng bao giờ phán xét một điều gì đơn giản như thế, bốc đồng quá đấy. châm biếm ko phải là 1 tính. Bạn nghĩ như thế là xấu? Mình bạn biết phân biệt thế nào là tốt, thế nào là xấu thôi sao? Hơn 1 triệu thành viên trong cái diễn đàn này thì không? Tôi ko bảo mọi người im lặng, họ có quyền đc nói, tôi ngăn cấm sao? Bạn ạ, ban đầu tôi đã định mượn 1nick mem để nói điều này, không bạn lại bảo tôi kiêu căng ngạo mạn, hay bảo tôi ma cũ bắt nạt ma mới, lại đề cập đến cái vấn đề khoảng cách thì tôi rất ngại. Bạn đừng bao giờ chỉ nhìn vào mấy dòng trích dẫn chưa đầy đủ (nếu đọc đủ bài viết bạn sẽ hiều), tôi chẳng nói tôi đã làm được gì, cũng ko biết có giúp ng` khác đc j ko, nhưng bạn phải hiểu tại sao bạn viết 1 bài, mà người trong cuộc chưa hề lên tiếng cũng đã có những ng` khác bất bình (rõ ràng ko chỉ mình bạn biết thế nào là đúng sai đâu nhé), và anh đức ko lên tiếng, chính anh ấy bảo mod lock pic kia lại tại sao bạn lại phải khơi ra? Tôi thấy chị bix nói đủ, đúng, thanks để tỏ sự ủng hộ, chẳng nhẽ bạn muốn tôi nói rằng “vâng tôi góp ý như thế là sai” ? Nực cười. Cái mục đích của cả 2 pic này chẳng đủ rõ ràng để tôi có điều cần lên tiếng.
Chẳng ai thik phải “chịu đựng” một điều mà họ có thể lên tiếng đâu ạ. Bênh ư? Bênh thì được gì? Ở một cái thế giới ảo như thế này, tinh thần a dua a còng ko phải là hiếm, nhưng ở nơi đc thể hiện ý kiến mình, họ chẳng ăn đc j của tôi để mà bao che.
-" anh lập hẳn một pic để chỉ trích như vậy thì không hay cho lắm".Vậy khi bị châm biếng thẳng mặt thì ta phải góp ý thể nào?Hỏi địa chỉ,đến tận nơi ngồi góp ý sao?
Bạn có thực sự hiểu nghĩa của từ “châm biếng” ko vậy? Nếu người bị châm biếm phản ứng như vậy có lẽ đã chẳng có thể loại truyện/thơ châm, trào phúng.

Dạ thưa tôi “xử sự” như nào ạ? Tự thấy rằng mình nhiệt tình với công việc, có trách nhiệm vs những gì mình nói và làm. Nói chuyện vs tất cả thành viên trong diễn đàn cũng chẳng dùng từ ngữ thô tục vô văn hóa đến mức “như vậy”. Tôi góp ý như vậy là sai và phải nhận lỗi? à ra thế, lập cả bảng vote, xin ý kiến, cuối cùng lại để phân biệt đúng sai sao? Công khai, minh bạch hay ko, có lẽ tôi ko cần phải thanh minh. Tôi ko bỏ đi rồi quay lại theo 1 hình thức khác, trước đến h chỉ có 1 nick này, làm điều j tất cả mọi người đều biết. Điều ko công khai nhất của tôi có lẽ đó là chế độ ẩn, nhưng nó chẳng ảnh hướng đến ai cả.
Bạn bảo tôi im lặng có nghĩa là tôi nhận thua, xin thưa, tôi im lặng từ đầu, còn người trồng cây xong bảo sợ đổ ấy, ko phải là tôi. Người lập pic sau đó pm cho Vi nhờ lock pic, cũng ko phải là tôi luôn. Người lập pic bảo điều j cần nói đã nói hết nên ko nói nữa, tôi thì ko thấy có j cần nói nên ko nói, vậy tại sao BẠN lại nói?
Đọc tới đọc lui, tôi đang tự hỏi xem nick này có phải clone ko, tại sao bạn lại góp ý cho tôi nhỉ? Người có khúc mắc vs tôi đâu phải là bạn (tôi ko quen bạn), và bạn cũngđâu có j để mà phàn nàn khi mà nước sông ko phạm nước giếng? thật là kì lạ. Chẳng nhẽ bây giờ khách vãng lai cũng chú ý đến hành động cử chỉ của mod đến mức lập nick để góp ý chăng?

Không bạn ạ, từ đầu đến cuối bạn nói mỗi mình mod tomcangxanh này mà, ah chị nào đâu.

Lời cuối,em chúc diễn đàn hocmai.vn sẽ luôn là một môi trường tốt cho sự phát triển tri thức.

Nguyên văn bởi poca9x

Thưa bạn là tôi cũng chẳng định trả lời bài này, nhưng để tránh những hệ lụy về sau thì cũng nói cho bạn rõ như sau: Bạn góp ý thì phải có dẫn chứng, đừng có phán xét bừa bãi như vậy. Riêng tôi thì thấy “cái kiểu nói chuyện” của tôi từ “lâu rồi ngày xưa” đến bây giờ nó cũng ko có gì thay đổi. Tôi khẳng định rằng chưa hề post bài vào khóa luyện thi Vip, đơn giản vì tôi ko học khóa này nên ko có j để nói cũng như kiến hức để giải đáp cho các bạn, lại còn box hóa thì càng ko bởi vì tôi rất ngu hóa, cho nên bạn làm ơn cho tôi xin cái link rồi bàn đến vấn đề đấy sau.
Cũng xin góp ý vs bạn, bạn có biết tại sao người có của lại hay bị trộm ko? Vì họ luôn tỏ ta là mình có của. Cho nên cái tài khoản “2 tr” của bạn có bị **** thì cũng là điều hiển nhiên mà thôi. Cái thái độ vì thù ghét tôi mà bạn “post chơi” như thế này thì tôi ko hiểu ai là ng` “lấc cấc”, “đá xoáy thế này thế nọ”. Mod bênh nhau mà ko có mem ư? Vì một khi đã lên làm mod mới hiểu cái khổ bạn ạ. Mà bạn nói ko có mem là quá nhầm rồi, mỗi người ở đây là 1 thành viên, hay bạn cũng ko biết mem là gì?

Những gì cần nói có lẽ là đã hết, nếu có người nào bảo “uýnh nhau đến cùng”, hay là “có kẻ này thì ko có kẻ kia”, có lẽ tôi cũng ko comment thêm điều j.

viết xong lại phải nói lại, thấy có nhiều ng` than phiền vì tôi khó tính, tôi ít cười, tôi thế này thế nọ. Tôi phải làm sao ạ? Tôi đâu có làm hài lòng tất cả mọi người đc? Bạn bảo vừa gặp nhau chưa nc câu nào mà bắt tôi vồ vập thì tôi biết làm sao? Cũng có thể lúc đó tôi stress, tôi tự kỉ, tôi làm sao đó, tôi cũng là người thôi, bạn bảo mem mới thì tôi khách sáo kiêu kì, thế thì tôi cũng chẳng hiểu tại sao list friend của tôi số mod lại ít như thế.

K

kimoanh10a4

mình tham gia hm ko lâu nhưng tưởng mọi người thân thiện lắm nhưng ko ngờ có nhiều người ko được như mình nghĩ đặc biệt lại là các mod. Ít người ngẫm nghĩ mà hiểu cho các mem, nhưng các bạn cũng hãy thật thân thiện với các mem, đừng bao giờ tỏ ra xa cách, kẻ cả hay làm cao, đừng bao giờ bênh nhau quá mà làm các mem có chút buồn khi các mod lại ko hiểu mình. mình ko có ý xấu nhưng các bạn hãy thật cẩn thận trong ngôn từ kẻo làm tổn thường những người viết ra các bài viết nhé, :)
thân, ^^

P

phalaibuon

mình tham gia hm ko lâu nhưng tưởng mọi người thân thiện lắm nhưng ko ngờ có nhiều người ko được như mình nghĩ đặc biệt lại là các mod. Ít người ngẫm nghĩ mà hiểu cho các mem, nhưng các bạn cũng hãy thật thân thiện với các mem, đừng bao giờ tỏ ra xa cách, kẻ cả hay làm cao, đừng bao giờ bênh nhau quá mà làm các mem có chút buồn khi các mod lại ko hiểu mình. mình ko có ý xấu nhưng các bạn hãy thật cẩn thận trong ngôn từ kẻo làm tổn thường những người viết ra các bài viết nhé, :)
thân, ^^

Mình cũng muốn nói với bạn điều này , một người không thể thân với tất cả mọi người trong một tập thể vì tính cách và quan điểm sống khác nhau. ^^

Nếu như bạn cảm thấy mod nào làm sai và mod nào biết sai vẫn bênh bạn có thể góp ý , nếu mod ấy không thay đổi , bạn có thể kiến nghị lên admin. ^^!

G

gioxanh

đừng lan man ngoài lề nữa đi ạ :-j bài viết dài nhưng trọng tâm ở đâu? Có vẻ đang giống cãi lí :))
Điều mà hanglc hay các mem khác kể cả em góp ý với chị là THÁI ĐỘ chị à, chứ ko phải là ĐÚNG hay SAI. Chị có ý kiến gì về topic của anh Đức, ai cấm chứ? topic đó có lock đâu :)) là THÁI ĐỘ của chị.
Đừng trả lời các bài viết mà tóm lại vấn đề không biết đã đi đến đâu :))

M

minhtuyenhttv

thân, ^^
haiz, thế bạn có nghĩ là những người viết bài viết đó cũng làm tổn thương chị tôm ko, bạn đừng phiến diện theo một chiều như thế, ai cũng là ng` và cũng dễ dàng bị tổn thương thôi, riêng mình thì mình ko tin là khách vãng lai hanglc123 đó lại rảnh đến mức mà chỉ cần nhìn thấy dòng status trên Y!H của một người mà bạn ấy cho là " ko bình thường" y văn câu của bạn ấy mà tìm đến đây, mà post cm, mà lên tiếng thay cho một người mà mới chỉ gặp 1 lần duy nhất thì quả thật là rỗi quá đấy, ngay cả khi anh ldđ đã ko lên tiếng nữa thì liệu bạn có thấy mình "bình thường " ko? có chăng thì cũng là ai đó đã bảo bạn tìm đến đây, đúng địa chỉ này mà post cm thôi, xin lỗi vì mình thua bạn ấy một tuổi (15) mà ăn nói như vậy nhé....(vì mình làm mem chứ có làm mod đâu |-))

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom