Mọi góp ý với các Mod viết tại đây .

Status
Không mở trả lời sau này.
T

trang14

. Còn về phía chị Tôm,thì cũng không có gì sai,hiện tại em đang học lớp 11,có 1 bài trong sách ngữ văn có nói "mỗi người có cách nói chuyện,cách sử dụng ngôn ngữ riêng,không ai giống ai cả,và chính vì thế họ còn có thể nhận ra nhau qua cách nói,cách dùng từ" (em nhớ mang máng;))),và đương nhiên khi nói chuyện vs bạn phải khác khi nói chuyện vs ng lớn. Và con người ta không thể được đánh giá chỉ qua vài câu nói!

Cách sử dụng ngôn ngữ cũng cho ta nhận biết được đâu là mấy đứa đầu đường xó chợ và đâu là mod.

Vấn đề chính ở đây là TƯ CÁCH MOD !

D

doigiaythuytinh

Các cm của các bạn mình đều đọc,cả pic anh Đức lập nữa:D
Sao chuyện này vẫn chưa kết thúc?
Mình sinh năm 94,chắc còn kém tuổi hơn rất nhiều thành viên trong diễn đàn,nhưng mình nghĩ trên đời này không có ai là hoàn hảo! Đúng không? Diễn đàn mở ra với mục đích gì? À,là để giúp mọi người học tập ngày càng tiến bộ. Vậy các bạn vào đây "nhận xét" chị Tôm thế nọ thế kia có giúp mọi người tiến bộ trong việc học được hay không? Chắc chắn là không đúng không? Thời gian ấy sao các bạn không học tập,mở những pic học tập như 1 người đã nói ở trên để học ngày càng tốt,có hiệu quả? Diễn đàn này cũng là 1 thế giới ảo! Việc gì các bạn phải quá để ý về lời nói như vậy?! Chỉ cần chúng ta tôn trọng nhau,cùng giúp nhau tiến bộ là được. "Khóc cũng phải sống,cười cũng phải sống,thì chúng ta cười để sống với nhau có phải tốt hơn không?"

Đã đình không post bài ở pic này nũa nhưng cm của bạn làm mình khó chịu :|

Việc gì các bạn phải quá để ý về lời nói như vậy?! Chỉ cần chúng ta tôn trọng nhau,cùng giúp nhau tiến bộ là được
Vậy các bạn vào đây "nhận xét" chị Tôm thế nọ thế kia có giúp mọi người tiến bộ trong việc học được hay không? Chắc chắn là không đúng không? Thời gian ấy sao các bạn không học tập,mở những pic học tập như 1 người đã nói ở trên để học ngày càng tốt,có hiệu quả? Diễn đàn này cũng là 1 thế giới ảo! Việc gì các bạn phải quá để ý về lời nói như vậy?!
---> ???
Việc gì các bạn phải quá để ý về lời nói như vậy?! Chỉ cần chúng ta tôn trọng nhau,cùng giúp nhau tiến bộ là được

--> Thế thì topic này lập ra để làm gì? cái được gọi là "quyền tự do ngôn luận" được gọi tên như thế nào?

Và cuối cùng, bạn là một trial mod, bạn có biết chữ đỏ nên được sử dụng ở những trường hợp nào không?

T

toi0bix

Sao chuyện bé hóa ra to thế nhỉ :| Mem cũng có lời rồi , mod cũng có lời rồi , smod cũng có , người trong cuộc đều có, đến cả admin cũng có lời nữa ... Thế sao mọi ng ko chịu nhịn nhau 1 tí , nhịn có ai chết ko ? Thực ra cái vấn đề này đã kết thúc từ cái topic kia rồi :| cho nó vào đây cho thêm rôm rả nữa à :| Ai cũng muốn bảo vệ ý kiến của bản thân , cứ thế này thì chắc cái topic này sẽ kéo dài thêm nhiều trang nữa :-j

Mọi người đã đọc qua truyện "2 con dê qua cầu " chưa nhỉ ? Câu chuyện mà đứa trẻ lớp 1 nào cũng đc đọc ... 2 con dê qua cầu , ko con nào chịu nhường con nào , cuối cùng cả 2 con cùng ngã . Túm lại , chung quy chỉ có 2 ý kiến : 1 bên ủng hộ duc , 1 bên ủng hộ Tôm . 2 bên cãi nhau (biết mấy trang rồi ko) .

ADMIN NÓI ĐÚNG ĐÓ . NÊN BIẾT NGHE LỜI ĐI CÁC BẠN !

P

phalaibuon

Các cm của các bạn mình đều đọc,cả pic anh Đức lập nữa:D
Sao chuyện này vẫn chưa kết thúc?
Mình sinh năm 94,chắc còn kém tuổi hơn rất nhiều thành viên trong diễn đàn,nhưng mình nghĩ trên đời này không có ai là hoàn hảo! Đúng không? Diễn đàn mở ra với mục đích gì? À,là để giúp mọi người học tập ngày càng tiến bộ. Vậy các bạn vào đây "nhận xét" chị Tôm thế nọ thế kia có giúp mọi người tiến bộ trong việc học được hay không? Chắc chắn là không đúng không? Thời gian ấy sao các bạn không học tập,mở những pic học tập như 1 người đã nói ở trên để học ngày càng tốt,có hiệu quả? Diễn đàn này cũng là 1 thế giới ảo! Việc gì các bạn phải quá để ý về lời nói như vậy?! Chỉ cần chúng ta tôn trọng nhau,cùng giúp nhau tiến bộ là được. "Khóc cũng phải sống,cười cũng phải sống,thì chúng ta cười để sống với nhau có phải tốt hơn không?"
Mình thấy trong chuyện này thì anh Đức đã sai vì anh đã không đặt mình vào vị trí của chị Tôm,nếu anh đã suy nghĩ 1 cách đúng đắn,1 cách kĩ lưỡng thì em chắc là anh đã không hành sự như vậy. Còn về phía chị Tôm,thì cũng không có gì sai,hiện tại em đang học lớp 11,có 1 bài trong sách ngữ văn có nói "mỗi người có cách nói chuyện,cách sử dụng ngôn ngữ riêng,không ai giống ai cả,và chính vì thế họ còn có thể nhận ra nhau qua cách nói,cách dùng từ" (em nhớ mang máng;))),và đương nhiên khi nói chuyện vs bạn phải khác khi nói chuyện vs ng lớn. Và con người ta không thể được đánh giá chỉ qua vài câu nói!

P/S: Em mong là 2 anh chị (anh Đức và chị Tôm) sẽ sớm giải quyết xong mọi "nghi vấn,hiểu lầm" (xin lỗi vì em bí từ:()

Các bạn ơi,chúng ta là 1 gia đình,hãy cùng nhau cười:D,bỏ qua mọi xích mích nhé;)

“Có tài mà không có đức là người vô dụng, có đức mà không có tài thì làm việc gì cũng khó”

Đạo đức cũng là một nhân tố vô cùng quan trọng góp phần hình thành và phát triển nhân cách , mọi người góp ý là để giúp nhau tiến bộ hơn , cớ gì cứ bảo thủ không chịu nhận góp ý nhỉ ?

Bạn nói anh Đức kia không đặt mình vào vị trí của Tôm thế sao không có câu hỏi ngược lại nhỉ Tôm đã đặt mình vào vị trí của anh Đức chưa ?

@ toi0bix : tất cả mọi người đều có lời nhưng cái mà mọi người muốn vẫn chưa đạt được nên không thể ép buộc tất cả " ngậm bồ hòn làm ngọt " được .
Chị đã bảo rồi , mem HM không phải là trẻ con để có thể nghe lời ng` khác , họ có chính kiến , khi thỏa mãn được yêu cầu của họ thì tự khắc mọi chn sẽ kết thúc thôi.

T

thanks_to_you

Topic đang loãng dần vì các bạn đang dựa trên sự kiện này mà nói thẳng ra là đang cãi nhau ^:)^ Đọc qua cm mình cũng hiểu 1 phần cảm giác (hiểu hết thì là thiên tài :D) của các bạn, có gì thì pm cho nhau, làm gì cứ xoắn nhau trong tóp này. Mình cũng từng tham gia nhiều cuộc cãi vã trên các diễn đàn mạng, là tâm điểm cũng có, mà là vệ tinh bon chen cũng có, cãi nhau công nhận sướng thiệt :-j Ai cũng muốn thể hiện tấm lòng mình mà :x Thế nên nên stop ở đây :-*
Còn về vấn đề kia mình nghĩ ai cũng là người cả, quan trọng là mình có nhập tâm được lời góp ý không, có thể đọc bây giờ nhưng mai bận quên xừ đi. Mình cũng là người như thế nên chả tội gì đi đăng kí làm mod 1 more time... (Trước giờ mình bị chỉ trích nhiều quá mà :)) ). Mình sẽ không post ở đây nữa đâu nên cứ yên tâm mà xoắn bài mình nhé.

Câu chốt: Stop discussing this topic! :D

A

anh_anh_1321

Sao chuyện bé hóa ra to thế nhỉ :| Mem cũng có lời rồi , mod cũng có lời rồi , smod cũng có , người trong cuộc đều có, đến cả admin cũng có lời nữa ... Thế sao mọi ng ko chịu nhịn nhau 1 tí , nhịn có ai chết ko ? Thực ra cái vấn đề này đã kết thúc từ cái topic kia rồi :| cho nó vào đây cho thêm rôm rả nữa à :| Ai cũng muốn bảo vệ ý kiến của bản thân , cứ thế này thì chắc cái topic này sẽ kéo dài thêm nhiều trang nữa :-j

Mọi người đã đọc qua truyện "2 con dê qua cầu " chưa nhỉ ? Câu chuyện mà đứa trẻ lớp 1 nào cũng đc đọc ... 2 con dê qua cầu , ko con nào chịu nhường con nào , cuối cùng cả 2 con cùng ngã . Túm lại , chung quy chỉ có 2 ý kiến : 1 bên ủng hộ duc , 1 bên ủng hộ Tôm . 2 bên cãi nhau (biết mấy trang rồi ko) .

ADMIN NÓI ĐÚNG ĐÓ . NÊN BIẾT NGHE LỜI ĐI CÁC BẠN !

em chả thấy ad nói đúng gì cả, ko nên áp đặt chị ạ
câu chuyện chưa dừng lại vì chưa ai thấy thoả mãn, đúng như chị Oanh nói
giả sử có ng` lớn đứng ra giải quyết, nói những câu thiệt hơn, đúng vs thực tại thì đã tốt. Nhưng tính đến giờ chưa có ng` nào đc vậy cả, nếu có chỉ làm thêm thất vọng.
còn nếu ko thì tại sao bạn Tôm - nv chính - lại ko ra đây nói gì để kết thúc vấn đề?

G

gioxanh

Thế em đang mong chờ 1 cái kết như thế nào ?
thỏa mãn được thắc mắc của bọn em, về THÁI ĐỘ và TƯ CÁCH của mod
nếu thấy admin nói rằng:" Có lỗi sửa được thì tốt, không sửa được thì cũng bình thường" là đúng. Thì cứ like đi. Cứ bảo là stop ý kiến đi. Chúng tôi cứ ý kiến, cứ góp ý. Vì cái bọn em cần là lời giải thích chứ không phải là bàn luận và đai đi đai lại một vấn đề.
Vì vậy làm ơn đừng làm loãng cái chủ đề nữa. Em đã nói, anh_anh đã nói, trang14 và các bạn khác cũng nói rồi. Cho bọn em lời giải thích về THÁI ĐỘ và TƯ CÁCH của mod tomcangxanh

X

xmenisme

À,là để giúp mọi người học tập ngày càng tiến bộ. Vậy các bạn vào đây "nhận xét" chị Tôm thế nọ thế kia có giúp mọi người tiến bộ trong việc học được hay không?
vào học mãi, học là chính nhưng không phải là tất cả. cũng giống như một xã hội thu nhỏ thôi, học cách cư xử sao cho đúng mực.

Diễn đàn này cũng là 1 thế giới ảo! Việc gì các bạn phải quá để ý về lời nói như vậy?! Chỉ cần chúng ta tôn trọng nhau,cùng giúp nhau tiến bộ là được. . Còn về phía chị Tôm,thì cũng không có gì sai,hiện tại em đang học lớp 11,có 1 bài trong sách ngữ văn có nói "mỗi người có cách nói chuyện,cách sử dụng ngôn ngữ riêng,không ai giống ai cả,và chính vì thế " (em nhớ mang máng),và đương nhiên khi nói chuyện vs bạn phải khác khi nói chuyện vs ng lớn.

nhưng đây là diễn đàn, là nới công cộng có cái riêng nhưng cũng phải có cái ngôn ngữ chung, không phải cứ thích là được

họ còn có thể nhận ra nhau qua cách nói,cách dùng từ

uh, qua topic này nhiều người nhận ra tomcangxanh lắm.

Và con người ta không thể được đánh giá chỉ qua vài câu nói!

nhưng qua vài câu nói cũng thế hiện rất nhiều về người đó.

I

ilovemyfriendforever

haizz,Tốt nhất mọi người nên đặt địa vị của mình vào người được nói tới trong bài viết của mỗi người,suy xét thật kĩ rồi hãy nói.Chứ chỉ qua bài viết hay cách ăn nói mà phê phán thế này không khách quan cho lắm.
Mỗi người cũng có một cách đánh giá,nhận xét riêng,cách làm việc riêng,không nên áp đặt cho nhau theo một cái khuôn mẫu.
@:đừng châm biếm cách nhận xét và nhìn nhận vấn đề của mỗi người như thế!

B

bboy114crew

mình chả hiểu mod để làm gì chứ còn hocmai là môi trường chung để cho mọi người học tập chứ đâuc ó fair là cái nơi có gnuwowif quản lí như nhà tù đâu mà nhiều lúc mình thấy bài viết của mình đâu có spam đâu mà cũng bị mod xoá đấy thôi!

T

thanks_to_you

Đó là cảm nhận của bạn. Cảm nhận của mod lại khác. Nếu bạn từng làm mod thì cũng hiểu được thôi... :-@
BĐH là để điều hành forum thôi, 1 diễn đàn mà không có BĐH thì loạn mất :-ss

X

xmenisme

haizz,Tốt nhất mọi người nên đặt địa vị của mình vào người được nói tới trong bài viết của mỗi người,suy xét thật kĩ rồi hãy nói.Chứ chỉ qua bài viết hay cách ăn nói mà phê phán thế này không khách quan cho lắm.
Mỗi người cũng có một cách đánh giá,nhận xét riêng,cách làm việc riêng,không nên áp đặt cho nhau theo một cái khuôn mẫu.
@:đừng châm biếm cách nhận xét và nhìn nhận vấn đề của mỗi người như thế!

đó chính là điều mà " người được nói tới" đã làm với người khác đấy.

" người đó" rất thích châm biếm và dùng những lời lẽ khó chấp nhận dù cô bạn nhỏ tuổi hơn( cái này có thể bỏ quan vì thế giới ảo mà) và là con gái.
dù gì bạn cũng là một mod tích cực và là miss học mãi. tôi thấy vậy!

T

thao_won

mình chả hiểu mod để làm gì chứ còn hocmai là môi trường chung để cho mọi người học tập chứ đâuc ó fair là cái nơi có gnuwowif quản lí như nhà tù đâu mà nhiều lúc mình thấy bài viết của mình đâu có spam đâu mà cũng bị mod xoá đấy thôi!

Mình cần 1 cái link :|

Dẫn chứng đi bạn :|

Nói suông thế này khó tin lắm =.=

B

bboy114crew

Đó là cảm nhận của bạn. Cảm nhận của mod lại khác. Nếu bạn từng làm mod thì cũng hiểu được thôi... :-@
BĐH là để điều hành forum thôi, 1 diễn đàn mà không có BĐH thì loạn mất :-ss
mình thấy ở 1 số diễn dàn toán khác cũng có ban quan trị , admin nhưng họ chả cần mod cũng vẫn hoạt động tốt !
chỉ cần mọi người có ý thức chung là diễn đàn cũng ko fai nhò đến các mod !
và những bạn làm mod ko fai mệt vì đi xoá bài rồi nhắc nhở các thành viên khác và dành thời gian đó đẻ cho học hay lam việc gì mình cần !

R

rua_it

các bạn làm ơn đừng cãi nhau nữa, vấn đề chính chỉ hỏi một người và yêu cầu người đó trả lời , không hỏi các bạn và cũng không cần thiết các bạn phải "châm dầu vào lửa" để nó "cháy" mạnh hơn. vấn đề chỉ có 1 mà chuẩn bị có thêm "tác dụng phụ" khác kìa. các bạn nên STOP ở đây nhé, vào vấn đề khác đi!!!

X

xmenisme

Mình cần 1 cái link :|

Dẫn chứng đi bạn :|

Nói suông thế này khó tin lắm =.=

hoá ra mod cũng chẳng khác gì mem, sa vào toàn chuyện lạc đề.
đang vấn đề này lại san chuyện nọ.
câu chuyện ngày càng lạc đề nhờ vào những người như bạn ( có lẽ cả tôi^^).

mình thấy ở 1 số diễn dàn toán khác cũng có ban quan trị , admin nhưng họ chả cần mod cũng vẫn hoạt động tốt !
chỉ cần mọi người có ý thức chung là diễn đàn cũng ko fai nhò đến các mod !
và những bạn làm mod ko fai mệt vì đi xoá bài rồi nhắc nhở các thành viên khác và dành thời gian đó đẻ cho học hay lam việc gì mình cần !

đó chính là lí do học mãi hơn mấy 4rum đó. tôi khẳng định là thế. nhưng với đà này, với admin hiện này thì cũng có thế HM đang đi xuống.

bạn tom, bạn cũng đừng im lặng và onl đều đều nhưng lờ đi như thế, cũng nên có lời giải thích . hãy đối mặt! ( hơi giống quảng cáo dầu gội)

T

toi0bix

Cũng ko phải tự dưng ng ta đc làm mod , cũng k phải tự dưng ng ta đc làm mis . Phải có sự đề cử + vote ...
Nếu nói liên quann chắc phải mời từng mem trên 4rum này tham dự chuyên đề đang thảo luận trong top này mất :))

T

trang14

Cũng ko phải tự dưng ng ta đc làm mod , cũng k phải tự dưng ng ta đc làm mis . Phải có sự đề cử + vote ...
Nếu nói liên quann chắc phải mời từng mem trên 4rum này tham dự chuyên đề đang thảo luận trong top này mất :))

Không tự dưng người ta bị nêu đích danh trong cái topic góp ý cho mod này :))

T

toi0bix

Không tự dưng người ta bị nêu đích danh trong cái topic góp ý cho mod này :))
Nếu nói kiểu đá xoáy thì trường hợp của Tôm đâu phải là duy nhất nhỉ /:) (đến cả toi0bix này cũng đã từng đá và bị đá :)) ) chẳng qua đá phải người ko muốn xoáy thôi :"> Mà cái cách xoáy này nói thật là cũng ăn sâu trong từng thành viên rồi , cứ đến lúc nào có SỰ KIỆN là nó lại đc bộc lộ ;)) < thí dụ như lúc này > :))
Mà túm lại là ko ai hiểu ai hơn người trong cuộc , chị nghĩ Tôm nên có thêm ý kiến em ạ !

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom