LỚP BỒI DƯỠNG KIẾN THỨC MÔN HÓA HỌC (NĂM HỌC 2007-2008)

Status
Không mở trả lời sau này.
L

lilac

Thanks thầy nhiều,em hiểu rồi.Thầy giúp em tìm sự giống và khác nhau giữa liên kết cộng hóa trị và liện kết kim loai,sự giống và khác nhau giữa liên kết ion và liện kết kim loại dzới

V

vic4ever

lilac said:
Thanks thầy nhiều,em hiểu rồi.Thầy giúp em tìm sự giống và khác nhau giữa liên kết cộng hóa trị và liện kết kim loai,sự giống và khác nhau giữa liên kết ion và liện kết kim loại dzới
Trong SGK 12 có nói mà !

T

thienhaxanh574

thienhaxanh574 đã viết :
Thầy cho em hỏi :
Làm thế nào để nhận biết NAOH va KOH bằng phương pháp hóa học

Có thể đốt cháy
NaOH có màu vàng của Na+; còn KOH có màu tím của K+
Phương pháp này vẫn chấp nhận được.
_________________Em cảm ơn thầy

L

lilac

Em đc học:"Chất dẻo là những vật liệu có khả năg bị biến dạng khi chịu td của nhiệt,áp suất và vẫn giữ dc sự bdạg đó khi thôi td" .Vậy cát khi nung nóng để thổi thủy tinh thì có dc coi là chất dẻo ko ah?

M

missthidung

thầy ơi! trả lời dùm câu hỏi này đi thầy. Em cũng muốn biết vấn đề này thầy. Em đc học:"Chất dẻo là những vật liệu có khả năg bị biến dạng khi chịu td của nhiệt,áp suất và vẫn giữ dc sự bdạg đó khi thôi td" .Vậy cát khi nung nóng để thổi thủy tinh thì có dc coi là chất dẻo ko ah?

L

loveyouforever84

missthidung said:
thầy ơi! trả lời dùm câu hỏi này đi thầy. Em cũng muốn biết vấn đề này thầy. Em đc học:"Chất dẻo là những vật liệu có khả năg bị biến dạng khi chịu td của nhiệt,áp suất và vẫn giữ dc sự bdạg đó khi thôi td" .Vậy cát khi nung nóng để thổi thủy tinh thì có dc coi là chất dẻo ko ah?

N

nguyenhoai

thầy Thành ơi, em làm hóa toàn tính sai thôi, hok bit có cách nào để em ko tính sai ko hả thấy?

L

loveyouforever84

nguyenhoai said:
thầy Thành ơi, em làm hóa toàn tính sai thôi, hok bit có cách nào để em ko tính sai ko hả thấy?
Cái này thì em phải luyện tập thôi. Cần cẩn thận trong tính toán, ngoài ra hay tính sai cũng là một biểu hiện của việc nắm chưa vững kiến thức, em nên ôn tập cho thật vững kiến thức (lý thuyết) sau đó áp dụng làm bài tập để hiểu rõ và nắm vững hơn!

D

dadaohochanh

Chài thầy ui em cần hỏi về toàn bộ các chất tên thường ngày của nó và cách Dc cơ chứ mấy cái lặt vặt em nhớ trùi(Tổng hợp toàn bộ trong SGK ấy)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom