Toán 10 [Lớp 10] Tập hợp

N

ngocanh119

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[Toán 10] Cho tập

Tập
là tập nào:
  • Một tập khác. :)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:)|:-SS:-SS:-SS:-SSo-+o-+
  • minh ko hieu cai ne
  • :eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek: tai sao lai the nhi?
  • minh chon dap' an {0;2} tai sao vay nhi?
  • co ai giup minh ko:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS
Ngoc anh:-*:-*

truonghan_h said:
Chú ý lần sau không sử dụng nhiều mặt cười trong bài viết, cảnh cáo em lần đầu. Thứ hai chú ý cách đặt tiêu đề để tránh bị xóa. Tham khảo: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=26801

Last edited by a moderator:
H

haiyen12345

có nghĩa là : Tìm tập hợp của x thuộc N sao cho thoã mãn: x^3-4x=0.
thế thui!!
thế thì bạn phải chon đáp án -2;0;2 mới đúng

K

koisiujing

Vậy mà cũng bó tay thật là..:mad: ko hiểu nổi.Cho hỏi toán lớp 9 bạn TB là bao nhiu dzạy

F

forever_lucky07

Chào các em. Đáp án đúng là tập {0;2} vì đề bài đã yêu cầu rất rõ ràng là tìm các giá trị x thuộc tập số tự nhiên mà. Pt có 3 nghiệm nhưng do -2 không thuộc số tự nhiên nên loại.

Q

quangtienbg

bạn n_k_l với bạn ngomaithuy93 ơi các bạn phải đọc kĩ đề nhá !!!

bạn có nhìn thấy với x thuộc N không ? thế thì -2 bị loại chỉ còn 0 & 2 thui . bạn ngocanh119 làm đúng đấy !!!!

K

kaitou610

KHOAN!!!! :-$ Ngocanh119 !! Tại sao lại hỏi mọi người về đáp án trong khi mình làm đúng rồi chứ!??? [-X

A

a_little_smile

[Toán 10]Chứng minh bằng phương pháp phản chứng

bài 1: Cmr: Với một số x thuộc Q không xảy ra trường hợp bình phương của x bằng 2
bài 2: Cmr: Với mọi số tự nhiên nếu bình phương của n chia hết cho 3 thì n cũng chia hết cho 3[/COLOR]
bài 3: Cho a, b, c thuộc n. Cac bdt[/COLOR]
/a/ \geq /b - c/
/b/ \geq /c - a/
/c/ \geq /a - b/
không đồng thời xảy ra
Mònh ng* Toán lắm. Mọi người giúp dzới nha[/COLOR]

H

hotgirlthoiacong

n bình phương chia hết cho 3 thj` n chia hết cho 3
giả sử n k chia hết cho 3
thj` n có dạng 2k
n bình <=> 4k bình
mà k k chia hết cho 3 4 cũng k => giả sử sai
vậy
kl ...............................

cái bài cuối
tui thay số thử thấy hơ dzô lí í

P

phucthinh_1994

toán học khó học làm cánh nào để học tốt môn toán_

\Leftrightarrow
Gọi H là tập các hình bình hành, T là tập các thoi , N là tập các hình chữ nhật và V là tập các hình vuông. Vậy V là tập con của tập nào.
  • V là tập con của H.
  • V là tập con của H và T.
  • V là tập con của H và N.
  • V là tập con của cả H, T và N.
câu này nên chọn đáp án là đáp án đúng mong các bạn chỉ cho mình câu này nghe nó hóc búa quá
nêu ai chỉ ra được cho mình thì nhắn tin cho mình qua nick chát : yeumotnguoi_thatkho_boy_1994 mong các bạn đừng ngại mình là 1 người học kém nên mong các bạn chỉ dạy cho nhiều phương pháp học tốt hơn mình xẽ cố gắng

P

phucthinh_1994

câu này nên chọn đáp án là đáp án đúng mong các bạn chỉ cho mình câu này nghe nó hóc búa quá
nêu ai chỉ ra được cho mình thì nhắn tin cho mình qua nick chát : yeumotnguoi_thatkho_boy_1994 mong các bạn đừng ngại mình là 1 người học kém nên mong các bạn chỉ dạy cho nhiều phương pháp học tốt hơn mình xẽ cố gắng

N

nguyenthevinhbn

mjnh` nghi~ cau nay` la` dap' an' thu*" 2 ;) ne^u' sai cung dung trach' nha ^^ ;))
mjnh` h0c toan' cung~ bt
neu mun lien lac thy` qua Yahoo : congchuamaymua_bn_9x :p

K

kaitou610

Vì hình vuông vừa là hình bình hành, hình thoi lẫn hình chữ nhật nên nó thuộc cả 3 tập hợp, đáp án D chắc chắn đúng bạn à.

N

ngo_kut3

theo mình thì đáp án D là đúng....................jống nh­ư lời jải thick của kaitou610..........

H

handsomeb0y

vì hình thoi cũng đc coi là hinh bh hình thoi hình cn nên nó là tập con của cả 1 tập kia
Đáp án đúng là D

Top Bottom