Lời nhắn mùa thi

G

ga_cha_pon9x

Chúc các sĩ tử 12 thi thật tốt,mang vinh dự về cho gia đình,nhà trường và cả hocmai nữa ;)) Bình tĩnh khi làm bài,không bị ảnh hưởng bởi 1 số thành phần mắm muối xung quanh:D
Còn cái trò tung xu của ad,ko được đâu ợ :((

N

nhoc_nhoc_baby

tuổi trẻ tài cao thi phải lao tới cùng à nha.
cầu chúc các anh bạn thi đại học....đậu trường theo mình mong :D

H

hocmai.toanhoc

Chào các em!
Để đạt được kết quả như mong đợi các em hãy nhớ câu thần chú sau:
1) Hãy bình tĩnh.
2) Hãy thật cẩn thận.
3) Kiếm từng 0,25 điểm.
Chúc các em thành công!

H

hocmai.nguvan

Cho những lứa học trò đầu tiên của thầy:
Người xưa thường nói: Nuôi quân ba năm, dùng quân một giờ. Trước mắt các em là kì thi quan trọng trước ngưỡng cửa cuộc đời. Thầy tặng các em hai chữa THÀNH: THÀNH CÔNG trong kì thi và THÀNH ĐẠT trong cuộc sống.

(Có thể các em sẽ chẳng bao giờ đọc được những lời này nhưng thầy vẫn luôn tin mong và chúc các em nhiều may mắn và hạnh phúc)

H

hocmai.lichsu

Chào các em!
Những ngày tháng quan trọng trong cuộc đời các em sắp đến, cô chúc tất cả các em tự tin, thành công. Hãy nhớ chiến thắng bản thân mình mới là điều quan trọng, đừng để áp lực điểm số ảnh hưởng tới tinh thần và phong độ của bản thân.

Hi vọng tất cả các em đều chiến thắng!

C

cattrang2601

Em chúc tất cả các anh chị sắp đi thi , thi thật tốt .
Bình tĩnh tự tin và chiến thắng .
Đi thi đại học cũng giống như một người đi bộ , cần bĩnh tĩnh , chậm và nhẹ nhàng:p .
Hãy nhớ rằng : [TEX]10 = 40.\frac{1}{4}[/TEX] vì vậy , đừng bỏ sót 0,25 nào nhé :)
Đừng để áp lực đè nặng lên đôi vai làm ảnh hưởng đến tinh thần và sức lực của mình
Chúc tất cả mọi người sẽ mang thật nhiều vinh quang [thủ khoa ý ạ :D] về cho hocmai.

H

hocmai.diendan

Tặng mấy đứa bài Học trò Teen nhé! :khi (58):

[MUSIC]http://www.nhaccuatui.com/m/csBGFAhMvQ[/MUSIC]

Ôi tôi nhớ thời đi học quá! :khi (46):

Hu hu... :khi (204):

Last edited by a moderator:
C

ctm1455

Mấy đứa gà quá! ="= Đã "ăn trộm" thì phải tính đường thoát thân chứ! :-w

Tung là phải tung cho khéo, còn tung không khéo thì đừng có tung, hoặc lót tờ giấy lên mặt bàn cho nó đỡ vang nếu bị rơi xuống bàn.

Cái chính là phải cẩn thận kẻo đồng chí ngồi cạnh được kết quả, họ lại copy mất đấy! :))

Ngày xưa thi môn Triết và Kỹ thuật nhiệt anh cũng tung rồi. Lần nào cũng 7 điểm. ;))

Cứ mang theo cho tự tin. "Súng" không dùng thì để đó, nhưng khi cần dùng mà không có "súng" là chết dở ngay! ="=

Chúng mình vận động bạn bè (tin nhắn riêng, chữ ký,..vv...) vào để gửi thật nhiều lời chúc tới các sỹ tử năm nay nhé!
Ơ thể là phải dùng tới "súng" cơ ah :khi (46): đang thi mà móc ra thì có mà.....:khi (164):

L

luyenthihoa

sắp tới ngày thi đại học 2012 rồi.chắc chắn bây giờ tâm trạng các bạn đang có một chút gì đó lo lắng và hi vọng phải không.hơn ai hết mình là một thí sinh tự do mình rất hiểu cảm giác đó.các bạn ơi hãy thật tự tin ở bản thân minh nhé,hãy luôn tự nhủ với bản thân mình là mình sẽ làm tốt,đừng bao giờ nặng nề chuyện phải đậu hay không vì như vậy sẽ làm cho kết quả không bằng thực lực bạn đâu.hãy thật bình tĩnh để cùng nhau vượt vũ môn các bạn nhé.GOOD LUCK!!!!.Và cảm ơn hocmai.vn đã nỗ lực không ngừng trong thời gian qua để tạo điều kiện học tập tốt nhất cho mọi thành viên măc dù có một số bài giảng ra muộn làm các ban bức xúc,hi vong hocmai.vn sẽ lớn mạnh không ngừng để đồng hành với nhiều thế hệ học sinh tiếp theo!!!!.vanhuong0405@yahoo.com.vn

H

hocmai.diendan

Cố lên, làm đề mà thấy chỗ nào mình cứ mang máng ấy, nghĩa là không nắm chắc phần đó rồi!

Lấy bút giấy ra viết lại kiến thức đó, rót sẵn cốc nước rồi ngoạc miệng ra đọc thật to cho nhanh thuộc, quên nhiều thì khan cổ nên cốc nước lúc này very good for health. Cách nhớ lâu nhất và áp dụng linh hoạt nhất là phải hiểu kiến thức.

Ví dụ:

- Giờ đồng chí nào viết công thức tính thể tích hình nón cụt chẳng hạn, lằng nhằng quá, vậy chỉ cần nhớ công thức tính thể tích hình nón, sau đó vẽ hình nón cụt ra, kéo mấy đường sinh lên cho cắt nhau là có hình nón nguyên vẹn, lập công thức thể tích hình lớn trừ hình nhỏ, rút gọn là ra công thức hình nón cụt. Tương tự với hình Chóp,..vv...

- Rồi mấy câu hỏi môn Lý rất có khả năng nó hỏi khi liên quan tới lý thuyết như sóng dọc, sóng ngang, sóng dừng, thấu kính hội tụ - phân kỳ, gương cầu lồi - lõm (chẳng biết giờ còn học cái này không), các bài toán liên quan tới con lắc đơn, con lắc lò xo, cách chọn trục tọa độ, gốc thời gian, chiều âm chiều dương,... Mấy món này là dễ bị nhầm dấu hoặc khó xác định được đáp án đúng vì nó cứ mang máng nhau hoặc cái nào cũng đúng nếu không nhớ hết tính chất và các khái niệm.

- Hóa anh chịu, Sinh nhớ lơ mơ (chỉ biết là ruồi giấm thì không thể giao phối với hoa được, quần thể nó khác quần xã và không phải là quần đùi, còn thằng nào cao hơn mình thì có khả năng nó bị Claiphento, đồng chí nào gáy dẹt mắt xếch có thể bị đột biến NST 21,...vv...).

Tóm lại: Nếu đồng chí nào giờ còn ôn và làm đề thì cố gắng tích lũy cách làm bài sao cho tối ưu thời gian, quên chỗ nào học lỏm ngay, lý thuyết thì cần phải hiểu, hiểu rồi gắn liền với hiện tượng, ví dụ để hình dung cho nhanh (nhắc tới sóng dọc ta nghĩ ngay tới sợi dây múc nước)..vv...

Luyện nội công nhiều rồi, giờ luyện chiêu để lúc lên đài oánh đấm hiệu quả.

Ngày xưa anh học như thế và thấy mọi thứ nhẹ nhàng, chia sẻ cùng mấy đứa!

Chúc nhau tiếp thôi các em! :khi (131):

Ơ, Kéng cọt kìa! :khi: :-* :-* :-* :-* :-*

L

le_phuong93

Hóa anh chịu, Sinh nhớ lơ mơ (chỉ biết là ruồi giấm thì không thể giao phối với hoa được, quần thể nó khác quần xã và không phải là quần đùi, còn thằng nào cao hơn mình thì có khả năng nó bị Claiphento, đồng chí nào gáy dẹt mắt xếch có thể bị đột biến NST 21,...vv...)
Anh Ad hài quá :))

Vào vấn đề chính :)
Đầu tiên cho em gửi lời cám ơn các thầy rất nhiều! cám ơn hocmai đã dìu dắt chúng em trong suốt thời gian qua! Em xin chúc cho hocmai ngày càng phát triển hơn nữa!
Cám ơn những người bạn đã đồng hành cùng mình! Yêu hocmai và các bạn rất nhiều! :-*
Và mình cũng chúc tất cả mọi người năm nay đi thi: thi đâu cũng đậu nhé!!! :x

P

phumanh_pro

Còn bây giờ, hãy cùng gửi những lời chúc tốt đẹp nhất dành cho các sĩ tử chuẩn bị bước vào kỳ thi đầy cam go.
1. Chúc các em tự tin bước vào kỳ thi sắp tới và đạt kết quả cao nhé. Chúc các em thành công!

2. Chúc các sĩ tử mùa thi may mắn, thành công và tốt đẹp.
3. Chúc các bạn trường thi đậu 100% trong kì thi tốt nghiệp

4. Hãy ăn đủ bữa, ngủ đủ giấc mới có sức để ôn thi nhé bạn hiền.
5. Kì thi sắp tới bạn tôi ơi!
Cố gắng học nha đừng có lười

Có chí thì nên ta phải nhớ

Một mai đỗ đạt miệng cười tươi :)

5. Con đường danh vọng lắm gian truân

Đòi hỏi người ta tính chuyên cần

Muốn sắt thành kim phải bỏ sức

Mong mình thành đạt phải rèn thân

6. Hãy ăn đủ bữa, ngủ đủ giấc mới có sức để ôn thi nhé bạn hiền.

7. Bụt ơi! Xin ông hãy giúp cho bạn con thi thật tốt!

8.Nếu có bất cứ thứ gì mình muốn nói ngay lúc này thì nó chỉ có thể là "Cố lên".

9. Học ngày, học đêm, học quên cả ngủ

10.Đây là những giờ phút vô cùng quan trọng của cuộc đời, hãy tập trung ôn thi và đừng để bất cứ điều gì làm xao nhãng bạn nhé.

11. Kỳ thi đại học sắp đến rồi: Chúc các sĩ tử thượng lộ bình an - công thành danh toại. Thi đâu trúng đó.

12. Mùa thi xin chúc bạn có: Giấy báo về nhà, chuẩn bị xôi gà, và sẽ phải xa nhà!

13. Hãy bình tĩnh, tự tin để làm bài thật tốt, tất cả mọi người đều tin tưởng ở bạn.

14. Vào đại học không chỉ là một giấc mơ đẹp, hãy biến nó thành sự thật

15. Cố gắng làm bài thật tốt để thi đỗ nhé, chỉ cần đủ điểm đỗ là được, không cần thừa quá nhiều đâu.

16. Chúc các bạn thấy đề ngắn không kiêu, đề dài không nản, dễ đừng chủ quan và khó thì khỏi phải bàn.

17. Thi tốt nhé! Không được thấp điểm hơn tớ đâu đó!

18. Tránh Xa Điểm 1 ,

Dẹp Điểm 2,

Bye Điểm 3,

Xa Điểm 4,

Trốn Điểm 5,

Căm Điểm 6,

Quý Báu Gì điểm 7,

Quyết Nhảy Qua Điểm 8,

Bám Chặt Điểm 9,

Vịn Chắc Điểm 10.

19. Hãy tin rằng không có sự thất bại, con người luôn luôn có đủ khả năng để chinh phục những đỉnh cao! Hãy bình tĩnh, cẩn thận, và làm bài một cách thông minh như các bạn vẫn vậy.

20. Cố gắng thi, đừng phụ lòng tớ ngồi cầu nguyện cho cả 2 đứa cả buổi chiều.

21. Bạn có nghe thấy tiếng cánh cổng trường đại học đang réo gọi tên bạn không? Hãy làm bài thật tốt để có thể đến "âu yếm" nó.

21. Tương lai tươi đẹp đang chờ đón các bạn

22. Cổng trường đại học sẽ không còn xa nữa bởi từng ngày, từng ngày qua, chúng ta đã, đang và sẽ nỗ lực hết mình. Thời gian chỉ còn tính bằng ngày, bằng giờ, trong cuộc chạy đua này chúng mình không được phép dừng lại...

23. Chúc bạn:

Đủ sức khỏe - Đủ tự tin - Đủ quyết tâm - Đủ khát khao chiến thắng

24. Cố lên bạn hiền, nếu thi đỗ tớ sẽ tặng bạn một món quà vô cùng giá trị.

25. Học, học nữa, học mãi = thành công, thành công, đại thành công! Nhưng chúc bạn chỉ phải thi đại học một lần duy nhất.
26.Chúc tất cả các em có một kỳ thi thành công! Hãy cố gắng tập trung và bình tĩnh để làm bài thật tốt.
27.Bụt ơi! Xin ông hãy giúp cho bạn con thi thật tốt, bạn ấy mà thất học sẽ làm phiền con nhiều lắm.
chúc thi tôt

V

vav6692

Cố lên anh chị e ^^ :):):)
Chúc cho tất cả đạt được ước mơ mà mình đã lựa chọn trong đó có t hì

H

hoahongtham_6789

Cảm ơn tất cả mọi người đã tranh thủ bớt chút thời gian vàng ngọc, thực sự nghe được những lời chúc đầy tình cảm cũng cảm thấy yên tâm phần nào :x:x. kiến thức vẫn là trên hết nhưng may mắn cũng rất cần thiết.
Mình cũng chúc tất cả thành công :):)
THANKS SO MUCH !!!

N

nhocproau9x

mình có ý kiến về khối A thế này:
- Với môn Toán thì khỏi bàn:
+Câu 1 là khảo sát hàm số đây là câu tránh liệt (2 đ) chắc ở đâu thầy cô củng luyện bài này rồi nên cố gắng kiếm 1.5 đ. thương thì y' b) có 2 phần các bạn cố gắng làm 1 nửa VD: tìm dk để hs có 3 cực trị và 3 cực trị thỏa mãn đk j` đó chi' it' cũng tìm dc đk để có 3 cực trị là dc 0.5 điểm rồi + 1 đ ks nữa
+Câu 2 thướng là pt lượng giác , logarit, hệ pt, pt, bất pt (2 đ) mình nên cố gắng tìm đk, txd rồi viết dc j` cứ viết áp dụng tất cả các công thức liên quan đã biết mà biến đổi lòng vòng chăc 2 câu dc 1 đ
+Câu 3 là tích phân theo mình thì kiềm 1 đ ngon lành thường thì đây là câu cho điểm mình thấy đề ra không khó nhưng rất hay, người ra đề chỉ dấu đi 1 hoặc 2 bước mà chủ yếu là áp dụng 2 phương pháp: Đổi biến và từng phần. Lưu y' sau khi đọc đề các bạn nên dùng máy tính 570 es cho nó giải cùng rồi hãy làm bài sau khi làm xong thì đối chiếu kết quả những bài tích phân không cần máy tính đâu phép tính đơn giản lắm
+Câu hình học cổ điển cố gắng kiếm 0.5 đ ít nhất củng làm dc nửa bài thương thi đề hỏi 2 ý : thể tích và khoảng cach. It nhất cũng làm dc thể tích mà không dc thì tim dc j cứ ghi vào như diện tích tam giác đáy hoặc đường cao làm đền đâu chấm điểm đến đó mà
+Câu tiếp theo là câu phân loại mình khuyên các bạn không nên làm vừa khó lại tốn time mà cũng chẳng đi đến đâu hêt
+ hình học không gian thì câu nào dễ hơn ta lam ít cũng phải kiếm 1.5 đ
+Cuối cùng thường là số phức cũng là câu cho điểm phạm vi kiến thức hẹp dễ hiểu nếu ai không học số phức là sai lầm
Mình nghĩ Môn Toán là dễ kiếm điểm nhất ít cũng đc 6 đ
- thứ 2 là môn hóa: cố gắng đọc lướt đề rồi làm câu dễ trước nên chọn phần cơ bản thấy ý nào sai gạch bỏ luôn lưu ý là lý thuyết hóa khó nhai lắm (khoảng 4 đ ) không đọc kĩ dễ bị lừa
-còn lại môn lý khá dễ kiếm điềm: cũng làm như môn hóa nhưng lại làm lý thuyết trước(vì cực dễ) rồi đến phóng xạ, sóng as, sóng cơ, quang điện, dao động, rồi điện. Mình khuyên các bạn không nên học vi mô vĩ mô vì nhiều kiến thức mà dc có 1 câu nếu có time thì nên học thuyết tương đối hẹp vẫn hơn(1 câu). để ý thấy câu nào ít số liệu thì lấy những số liệu liên quan +-*: tùm lum cho nhau thế nào cũng ra
Cuối cùng là bí quyết mình đúc kết dc: nếu biết hướng làm thì tự làm lấy bởi vì nhìn dc bài người khác khó lắm mà nhìn xong đi tìm câu đó trong bài mình thì lâu, sợ còn lâu hơn mình tự làm
Không làm dc thì nhìn bài, liếc tế nhị thôi đừng nhìn lâu, không đọc đề của người ta làm gì, chỉ nhìn đáp án trên giấy nháp thôi, thấy khoanh số bao nhiêu thi khoanh số đó, thường chẳng ai rảnh mà lừa mình đâu, ai cũng muốn lưu đáp án để dò mà, lúc đó nó cũng bù đầu rối tai rồi
Kết nè: ko làm dc, ko nhìn dc thì khoanh bừa(lụi),nhưng hãy để ý những câu đã làm,thường đề phân bố đều các đáp án, nếu thấy những câu mình chắc chắn đúng có nhiều đáp án nào rồi thì hạn chế bớt đáp án đó đi VD: thấy chắc chắn đúng nhiều câu A rồi thì đừng khoanh nó nữa, còn câu nào ít thì khoanh
Chúc mọi người thi tốt
*
* *
ĐỪNG BAO GIỜ CÃI NHAU VỚI NHỮNG THẰNG NGU, VÌ NÓ SẼ KÉO MÌNH XUỐNG NGANG TRÌNH ĐỘ
CỦA NÓ VÀ ĐÁNH BẠI MÌNH BẰNG KINH NGHIỆM " NGU LÂU NĂM "
01633031912: mình thi HV phòng không_không quân nè

D

dautoocto

Chúc cả nhà năm nay may mắn: '' Niềm tin làm nên sức mạnh thay đổi thực tại, đó là utraman''- hì phim đó. Năm nay là năm đầu mình thi đại học và mong đây là lần đầu tiên cũng là lần cuối cùng.CHÚC:
1.TỰ TIN
2. MAY MẮN
3.ĐỖ
Hì, theo mình vào phòng thi, mình chỉ tin mình thui!
Em cũng gửi lời cảm ơn chân thành đến thầy cô, anh chị ở hocmai, đặc biệt thầy Lê Phương,cách giảng của thầy khiến em thấy giải 1 bài toán thật đơn giản.Thầy Ngọc ,em thích học nhất cách giải mẹo của thầy. Thầy Quang Anh, nhất là phần xác xuất.Cuối cùng là thầy Hùng, em rất mê cách phân chuyên đề của thầy nhưng thật tiếc em đã không đủ thời gian theo hết khóa học của thầy.
Là một thành viên của hocmai, chúc mọi nguời thi tốt.

V

vctpro

3 ngày cho những nỗ lực cuối cùng .
Đến bây giờ thì không cần phải nói gì nhiều
Có gì thì làm đó khả năng đến đâu thì hãy chấp nhận
Nhưng cố gắng hết sức cũng có thể đạt được 200% khả năng
Hôm nay chúc mọi người thi tốt nhưng vài ngày nữa thì sẽ ngược lại đó ^^
kakaka
CUỘC SỐNG THẬT THÚ VỊ

Top Bottom