Nhật ký HTT^^buongbinh^^2402

N

ngobuongbinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hì, vậy là bh đã có nơi để nói , để viết về những j mình trải qua, những suy nghĩ, cảm xúc của mình .Hehe :)
xem nào, hn là một ngày cũng khá thú vị, mà hình như từ khi ăn Tết xong, mình iu đời hơn thì pải, cô chủ nhiệm thì bảo các bạn sau khi ăn tết xong thì trở nên 'duy đơ' -ẹc, chẹp chẹp ^^
sáng nay hỏi e thích môn j thì ns là e thích bóng rổ,nó giúp e phát triển chiều cao. thế e có chơi nó thg xuyên k thì trả lời ngay rằng 'never' :p
Sáng mưa bé, chắc là đc nghỉ TD, mà thực chất là cũng muốn nghỉ. Ra Tết đc nghỉ học thêm 1 tuần, thế là chiều ở nhà chả học hành j chỉ có ngủ, mà sao mình lại iu ngủ như z cơ chứ!!!!. 2h10' pm mở mắt ra, mở cửa sổ, a ha mưa lâm thâm, chùm chăn ngủ típ . 2h25'pm típ tục ngóc đầu dậy,mở cửa sổ, a ha mưa to hơn lúc trc một tí, yên chí là nghỉ TD nhưng trong lòng vẫn lo lắng, thắc mắc k bít có ai đi học k :D
Chiều tối 5h đứa bạn rủ đi học thêm . Môn j ? Lí . hic, lí ơi lí à, t k iu bạn đc, ns thật là khi tiếp xúc vs bạn t k hề có cx j, mặc dù có những lúc hứa vs mình là sẽ thay đổi, sẽ iu lí để điểm thi đh dc cao hơn, để k pải khoanh bừa khi đi thi, ai dè bệnh lười nó nổi lên , ''đã *** lại còn lười '' :(( . Nói típ chuyện chiều nay, đi học thêm ai dè đến đầu đường mấy thằng con trai bảo nghỉ thế là đứa bạn quay đầu xe lại lun, đi về và mình cũng lẽo đẽo theo sau :D Hỏi sao về nhanh thế : lí do t k mún học ^^
Đau đầu vs việc chọn trg, thằng bạn thấy mình định cùng trg thế là có vẻ rất ủng hộ, hì, thanks
Đang nhờ a giai giải giúp bt thì thằng bạn buzz, thế là thôi gác chuyện học sang một bên chém gió , ai dè thằng này cũng thuộc dạng chăm, con trai j mà chăm thế k bít nữa...
hic, văn mình học ***, ngồi học văn mà chả chữ nào vào đầu, hì, chắc là ai đọc những lời mình viết sẽ ns rằng đứa này viết toàn mang t/c liệt kê, chắc điểm văn cũng k ra j. Kệ ai muốn nghĩ j thì nghĩ, đưa ra đc suy nghĩ, cảm xúc của mình là 'ngon' rùi .hehe :cool:

N

ngobuongbinh

uiza, một buổi sáng đầy áp lực, ngồi học 5 tiết thì có hai tiết căng thăng, k nc, ngồi im, mặt lạnh lùng, đầy áp lực, căng thẳng biểu hiện rõ, đã thế lại còn bị rước lên bảng.Rõ ràng sáng dậy đã ngồi học rùi ( nhưng mà chưa thực sự kĩ ) thế mà lên bảng lại như người chưa học j, quên phéng hết.... và rùi các máy bay cứu trợ, các vị bên dưới ( chỉ một nhóm thui) đưa kí hiệu, nói khẩu hình,hic nhìn mãi mới dịch ra. Đoạn đầu ns có vẻ trôi chảy, đến đoạn cuối ns hơi quá là' nói linh tinh' :(
Không nghịch bẩn, mà áo lại bẩn, mà chỉ ở một chỗ, hôm qua nó hơi bẩn, hn nó bẩn nhiều hơn. ẹc ẹc tại sao????
Tiết hóa, đang ngồi nghe thì bọn nó hỏi, đã học pần ms toe lại còn hỏi, khiến ng ta mất tập trung, thế là coi như đoạn cuối k ngấm j vào đầu...hazzi
chiều cố gắng lắm ms bò đc ra khỏi giường, dạo này mê ngủ, ngủ cũng quen thói rùi. ns thật là mình chiều bản thân mình quá thì pải... Lúc trc dự định học lí để rùi kt, làm bt để k pải lo lắng j, nhưng toàn tìm lí do để trốn tránh, trì hoãn.
Nhiều lúc mình như người trên mây, thể xác ở đây nhưng tâm chí ở đâu thì chịu k bít, lúc ấy mình làm j cũng chả hiểu cái j nó điều khiển mình nữa
Một người hay buồn, hay cười mà cũng hay đùa cợt , đôi khi lại trầm lặng, lạnh lùng ----đúng là đa hệ :D
Khi k thể hiện t/y thương có thể vì sự rụt rè, vì sợ khi mình trao đi nhưng lại k đc nhận lại, trái tim sẽ dần đóng lại, những tc sẽ ngày càng bị cuốn vào trog và chính ta cũng sẽ k hiểu nổi mình, nhiều khi ta thấy mình thật vô cảm, muốn khóc thật to nhưng lại sợ người khác hỏi han, ý kiến, thế là thôi, khóc thầm vậy. tc, cx thật sự k đc biểu lộ thật khó chịu, nhưng có những thứ tc chưa đến lúc thì k nên nói . hìhì

N

ngobuongbinh

hì, bị leo cây 3 buổi liền, cứ đi học thêm lại về, chả thấy thầy đâu, đc nghỉ nhưng chả ai báo. hazzi. Chính vì vậy mà bố lun ý kiến về việc này, thi cứ đến nơi rùi mà học hành k đến nơi đến chốn :( vẫn còn rất lười
Sáng đi học cứ hí hửng là chỉ học hai tiết , ai dè vẫn 5 tiết . Có ý định mua máy tính mà mãi k thực hiện đc mới tức chứ, định hn cầm tiền đi đóng thì chưa kịp lấy bọn trẻ con đã đến , thôi vậy mai rùi đóng.
Lại còn việc chọn trg nữa chứ, đau cả đầu, nghĩ đến thi bk nhưng bh mình đang học lí như thế này thì liệu có theo đc k? Mình thích học trg mà khi học những kiến thức ấy mình sẽ thích nó, nhưng hỏi thích cái j thì ngắc ngứ, chịu k bít mình thích cái j thể mới đau khổ chứ. Học kĩ thuật nghĩ thì cũng thấy hay hay nhưng sợ mình k kham nổi. haza. Kt thì bon chen, và mình k thích bon chen, nhưng cs là bon chen và mình cũng đang từ từ học cách bon chen từ những việc nhỏ nhất, đôi lúc thấy mình có lỗi vì đã k xếp theo đúng thứ tự, nhưng khi đó lại tự nhủ rằng cs là bon chen, thế là thôi chả lỗi liếc j hết :D
Trưa nay thằng cháu bị mình cho mấy pát, hắn ta pát khóc lên :p
lúc ấy mình cũng thấy mình k đúg, nhưng mà tức, ng lớn k nên bắt nạt ng bé hơn mình - đúng- nhưng ta đã nhịn ngươi lắm rùi - ai mượn lại còn cứ cố tình trêu- ghét cái mặt X-( tức giận tức lây sang cả chó, mèo- cứ lại gần mình là mình quát :))
hì, mình tự nhận mình là ng hiền thì cũng có hiền nhưng mà khi đã giận thì bít rùi đấy, đánh đấm đủ cả- bất chấp :(fight)

N

ngobuongbinh

lại một ngày nữa ... c/s cứ thế lặng lẽ trôi...hehhe
Sáng ngủ dậy, vội vội vàng vàng chuẩn bị trong 15' ( cái tội ngủ nướng nó khổ thế đấy). Đạp xe đi học mà đầu óc vẫn mơ màng, cứ như ng trên mây chưa đc kéo xuống đất.hazzi
May quá tiết đầu tiên kt văn , thầy coi k thì mình toi, như lần trc gv # coi cứ ngồi cắn bút, rùi kể lể vào đấy thế là trả bài thầy nêu tên ms ghê chứ. ẹc ẹc
Lại vấn đề chọn trg, a thì định hg thi bk, mình cứ ns như mình thi thật vs thằng bạn- hehe rùi sẽ có đứa tin là thật, nhưng mẹ bảo k nên ns j cả, đừng có toe toe ^^. Nghe lời mẹ con sẽ k ns j cả, mai con sẽ ns lại , pủ nhận tất cả( nghe lời thế cơ mà ^^)
Tiết SH, cô đang định hg cho mấy thằng, ai dè thằng ... nó lại bảo cô đưa ra lời khuyên cho mình ms kinh chứ- cô chưa kịp ns xong thì hết h--oh no no
Mình bảo thằng.... là nếu mình thi bk thì nó có ủng hộ mình k ,hắn ta kêu ủng hộ ms sợ chứ - hì nhưng mà nghĩ lại thấy học kĩ thuật kinh kinh
Nhưng dù j cũng cảm ơn tất cả các bạn :)
Về nhà đc cô hàng xóm cho ngô, ô la la- tuy bé nhưng vẫn thích, nhớ lần trc trồng ngô đc hai ba bắp j đấy mà số hạt lại đếm trên đầu ngón tay. Bắp nhìu hạt nhất cho vào nướng ms oai chứ, cháy- hết ăn.
Chiều vẫn ngủ, quen thói ngủ hàng giờ, ec dạo này làm sao mà ngủ nhiều thế, hình như mình đang bị nghiện. Chết tui rùi, k có trại cai nghiện ngủ :D ( cứ ns thế, chả bít là có trại đấy k nữa, chưa tìm hiểu )
Mấy hôm lập đc pic nhật kí, thế là ngày nào cũng ôm máy tính-hì
Tg k ns vs mẹ về việc mua máy tính là hay, cứ im ỉm đi - nhưng hôm qua ns hoá ra lại nhận đc lời khuyên hữu ích, hì
Chiều bật máy tính nên đã k định onl rùi nhưng cuối cùng vẫn onl. êu bạn ms ấy thật là giỏi- giỏi đến pát sợ nên- thi đh chắc bạn ý pải thủ khoa mất- bái pục
Một ng sống nội tâm- mình nghĩ mình cũng là ng như vậy nhưng mà bh mình đang dần dần hg ngoại- hì, k bít có thay đổi đc bản chất con ng k?
Các cô ở trg mẹ' khen' mình lì ms chết chứ, k chịu ns năng j :">
Chính vì khi mình như z nên việc chon ngành nghề thật khó khăn
Thôi kệ, bơ đi mà sống :))
Out, đi học thêm nào ~^o^~
mấy hn cứ viết xong là lại pải đăng nhập lại ms tức chứ, mạng lag-- ghét thế k bít :D

N

ngobuongbinh

O:) happy birthday to HTT :)
Lớn rùi ( thêm một tuổi là già hơn rùi :)) )là pải khôn hơn đấy, đừng khù khờ, thơ dại nữa nha. Chỉ mấy tháng nữa là thi đh, đỗ đh là đc ăn khao nhưng mà chặng đg pía trước còn dài lắm, bao khó khăn đang chờ đợi để vượt qua, cố gắng lên nha :D
Hn học thêm hoá, kinh bọn nó sau Tết k bít ăn j mà giỏi thế, nhanh kinh khủng lun- khiến mình vừa ngưỡng mộ vừa có một chút j đó thất vọng vs chính mình.
Sinh nhật, ... tặng mình móc khoá hinh con rùa ms chết chứ- khiếm đâu ra móc khoá con ốc sên tặng lại bh :))
hì, lên cấp ba, vậy là mình có hai biệt danh do hai ng cùng bàn tặng cho. cũng thú vị đấy chứ. đầu tiên là N2 do tính tình k đc hòa đồng cho lắm, mà cũng k pải đó là do sự trầm tính, thờ ơ vs một số việc , có thể ns là lạnh lùng- hìhì. Típ theo là rùa con- nghe thân thương phết. Ms đầu là con rùa rụt cổ cơ- nhưng về sau chính tg rút gọn nó đi, và mình cũng đã nghĩ ra tên ' ốc sên' đặt cho tg cái tên ấy :). Nguyên do vì sao ư? vì mình đi trông lòng khòng quá, mà nghĩ cho cùng là do mình chưa tự tin. Hazzi, T sẽ cố gắng thay đổi, nhất định là z :D
Từ tuần sau, chắc là đâm đầu vào học thôi. k còn đc nghỉ học thêm buổi chiều nữa, mỗi buổi học thêm hoá chữa hai tờ đề ms ghê chứ. Đừng sợ hãi- hãy dũng cảm lên nào, hãy coi sách vở là vũ khí, lớp học là chiến trg... híc còn j nữa nhỉ- quên mất rùi, nhưng thực sự mình rất thích bài ấy.
vậy là có thể mình sẽ k lên pic nhật kí này viết một cách thg xuyên nữa :(
Từ mai T sẽ thay đổi- những hành động đc thực hiện để mình tốt hơn :)
Tất cả vì mục tiêu trc mắt : thi đỗ tốt nghiệp ( đấy là đk để thực hiện mục tiêu típ theo to hơn )
~ Đại học thẳng tiến ~
O:)

Last edited by a moderator:
N

ngobuongbinh

nônô, mấy hôm rùi chưa đc viết, hì
chưa bh mình lại mong mưa, iu mưa như hôm qua :D
Mình thường ns là ghét mưa nhưng hôm qua lại ns khác... đó chính là bởi vì chiều hôm qua học thể dục, mưa thì sẽ đc nghỉ. hì
Mệt mỏi, có thể ns đó là cảm nhận của mình trong mấy ngày này, một đống bài tập- nếu mà làm nhanh thì cũng có hứng đấy nhưng làm mãi ms xong một bài, quan trọng là tốc độ làm bt đã bị giảm sút :(. Đầy áp lực, bít là pải làm nhưng, lại nhưng (đó là từ thường gắn liền vs sự nguỵ biện ) lazy+ không muốn nghĩ (vì khó mà )
Thực ra mình k muốn ns xấu chính mình vì you are you think--- sợ điều đó thật. Chính thức bh mình đang sống một cách chậm, ng ta bảo ns chậm, suy nghĩ nhanh nhưng sao mình k làm đc nhỉ :(
Hazzi, hn tiết tin ngồi máy tính viết chữ nhưng dưới dạng 'chat' vs chị gái ở lớp vui thật- haha :D
lời hứa vs một ng mà lại k đc thực hiện ngay, khiến mình cảm thấy có chút áy náy
Ngồi nghe nhạc, viết nhật kí, hay pải k nào
thôi pải out để làm nốt bt cái đã, tí nữa lại đi học- dạo này thú thực là chả có hứng học hành j cả. hazzi
cười lên một cái nào :D

N

ngobuongbinh

LỜI KHUYÊN CỦA BỐ

Con yêu quý của bố!

Học quả là khó khăn, gian khổ. Bố muốn con đến trường với lòng hăng say và niềm phấn khởi.

Con hãy nghĩ đến những người thợ tối tối đến trường sau một ngày lao động vất vả, cả đến những người lính vừa ở thao trường về là ngồi vào bàn đọc đọc, viết viết. Con hãy nghĩ đến các em nhỏ bị câm hoặc điếc mà vẫn thích đi học.

Khi một ngày mới bắt đầu ,tất cả trẻ em trên thế giới đều cắp sách đến trường. Những học sinh ấy hối hả bước trên khắp các nẻo đường ở nông thôn,trên những phố dài của các thị trấn đông đúc,dưới trời nắng gắt hay trong tuyết rơi. Từ những ngôi trường xa xôi trên miền tuyết phủ của nước Nga đến những ngôi trường hẻo lánh núp dưới hàng cọ của xứ A- rập.

Hàng triệu,hàng triệu trẻ em cùng đi học.

Con hãy tưởng tượng mà xem: Nếu phong trào học tập ấy ngừng lại thì nhân loại sẽ bị chìm đắm trong cảnh ngu ***, trong sự dã man.Hãy can đảm lên hỡi người chiến sĩ của đạo quân vĩ đại kia!

Sách vở của con là vũ khí, lớp học của con là chiến trường, hãy coi sự ngu *** là thù địch.

Bố tin rằng con luôn luôn cố gắng và sẽ không bao giờ là người lính hèn nhát trên mặt trận đầy gian khổ ấy.
Tác giả: Edmondo De Amicis
heheh, bài này mình học từ hồi lớp 5, nhưng h đọc lại vẫn thấy bài này đầy ý nghĩa

N

ngobuongbinh

Chiều ngủ đến 3h10 ms dậy, hic, lúc đồng hồ nó kêu thì bảo ngủ thêm đến 2h thôi thế mà nhắm mắt ngủ thêm hơn tiếng nữa. @_@
Liệu mình có pù hợp vs những việc liên quan đến máy tính...? Liệu mình có thể học đc kĩ thuật?? một mớ câu hỏi nữa mà chưa trả lời đc, ng nhận chưa trả lời...hiihì
Thích một người :"> - k bít có pải z nữa k?. thấy ng ấy ns chuyện vs ng khác thì cảm thấy hơi khó chịu, nhưng càng ngày hai chúng ta đều có khoảng cách, ít ns chuyện vs nhau hơn, nếu ns thì cũng chỉ là những câu ngắn, có những khi tớ muốn bắt chuyện nhưng cậu lại có vẻ j đó k muốn ns, hờ hững,hì. Trách ai cơ chứ, chính tớ đã từng luôn và cố tỏ ra là mình là người lạnh lùng .hì thực sự bh mình k muốn chuyện t/c khiến mình vướng bận, vì cũng k chắc khi có gà bông mình sẽ học hành tốt hơn. Thôi cứ từ từ đã, sự nghiệp pải đặt lên hàng đầu (dự tính 27 tuổi có khi gần 30 ms lập gđ :D ) . :x Fa -Fa-Fa-Fa-Fa :x
Hôm qua đọc nhật kí của một e trên 4rom thấy có câu có vẻ đúng vs mình
''Có khi nào...Vẻ ngoài của bạn là :
- Tính trẻ con...hay cười...đôi lúc hơi điên điên...vô tư và cực kì ương bướng...
• Nhưng....Bên trong thì : Trầm tính...sống nội tâm...hay suy nghĩ tiêu cực...tổn thương chồng chất...và mất hết niềm tin...???''
hì chắc chỉ cần loại bỏ 'hay suy nghĩ tiêu cực , tổn thương chồng
chất, mất hết niềm tin ' thì những điều trên hoàn toàn đúg vs mình. Mình tự nhận mình là ng lạc quan, mà có thể nói là lạc quan quá mức .hazzi :D

N

ngobuongbinh

hôm nay là ngày cũng có thể nói là vui. Mệt vì trông Mai nhưng mà cũng vui phết
Không sợ j, tự nhiên gan dạ nâng cấp, mặc dù chưa hiểu j cả nhưng cứ to gan dowl về. ặc, mặc dù trong lòng hơi sợ sợ, cuối cùng thì cũg một số vấn đề chưa hiểu hết . Từ từ rùi t sẽ tìm hiểu :D
Lại việc chọn trg, thấy mệt thật. khối b chọn đc rùi , ở địa phương, nhưng papa cứ bảo ra trg khó xin việc nhưng trg ở HN thì làm sao con vs đc, papa cũng pải bít điều đó chứ. k pải con k tự tin vào chính mình nhưng rốt cuộc thì con ng ta cũng pải bít mình là ai, mình đang đứng ở vị trí nào, có những j
còn trg khối a nữa. Ng ở khoa ấy chưa nên diễn đàn giải đáp thắc mắc của mình khiến sự lo lắng, băn khoăn lại càng tồn đọng, hic a ơi lên trả lời thắc mắc của e đi
Tuần sau chắc 8/3 sẽ đc nghỉ vì ngày quốc tế phụ nữ, thể nào nhà trg chả tổ chức kỉ niệm
Cn đi học - hic z là k có khái niệm ngày nghỉ, hì, lớp 12 rùi mà còn có suy nghĩ ấy à :">
Tích cực lên nào ^^

N

ngobuongbinh

Sốt, ng nóng- mà lại cảm thấy rét .
Nghỉ học hum nay, hôm qua vì có bài kt toán nên cố gắng đi . chiều nay ở nhà lấy máy tính kt kết quả thì đug một nửa,hic, k bít mình có chép nhầm k nữa :(
Hi, mình thấy dạo này mình can đảm phết, nghịch mà k bít sợ :D
hn lên YH thấy ng bạn bảo một đôi trong nhóm đã chia tay, hic ,buồn.
Gọi là ngày rưỡi ở nhà ngủ rùi, từ mai pải cố gắng học , mà k từ tối nay nha cưng, k pải từ mai vì tối nay uống nốt thuốc chắc pải đi ngủ sớm :D
k bít hn mình k đi học ở lớp có j vui k? ????
lí do mình ốm? lười ăn, thức khuya. Hic, lười ăn thì cũng có thể chứ mình thấy mình chả thức khuya j cả, 11h đi ngủ, thế là đc rùi mà có ng còn 1,2h sáng ms ngủ kia. z thì sau vụ ốm này mình sẽ rút còn10h30 đi ngủ hay là vẫn giữ nguyên bh, hic, sao mình lắm cái hay là thế k bít.
Mình sợ việc xa nhà, mình sợ k có ai nhắc nhở mình, k có ai giúp đỡ mình, mình sợ k có ai lo lắng cho mình trong từng bữa ăn, sợ, sợ... sợ cs tự lập, sợ xa gđ, sợ cô đơn( mặc dù mình rất thích fa :D) ....sợ nhiều thứ..
Trong lòng con muốn nói , muốn hét to lên rằng : Con yêu bố mẹ rất nhiều, nhưng con k thể nói ra đc chỉ có thể giữ kín trong lòng thôi . vì con là ng k quen bộc lộc tình cảm của mình, lun tỏ ra mạnh mẽ, lạnh lùng, nhưng thực ra thì thật yếu mềm, trẻ con :D
I LOVE MY FAMILY :x

N

ngobuongbinh

hì, dài thật mãi chưa hết một trang
Chiều hn ở nhà xem nào, định chỉ ngồi máy tính 30' ai dè lấn lá đến những 1h30', k thể chấp nhận đc :D
z là hn t đã lập đc nick face , hehe, hic cái nick hum trc lập vì k nhớ mật khẩu thế là toi, lại còn kiểm tra an ninh lắm chuyện, lập nick mới cho lành, lấy đúng tên chính chủ lun,hì, dạo này có vẻ hư quá ta, cũng học đòi,nhưng thực ra mình cũng chả nghiện face đâu, ms mà,ns thật chắc mình chỉ tốn thời gian vô bổ vào lướt web, lên YH, liệu hum nao mình có bị nghiện face k???? sợ quá ^^
Thôi hum nay viết nhật kí ít thôi, k pải vì hum nay k có nhiều chuyện xảy ra mà còn nhiều việc đang cần làm, vì mình lố thời gian quy định rùi
Hic, mai tg đc nghỉ cả ngày cơ, ai dè... Thôi chăm chỉ lên nghe cưng ^^

N

ngobuongbinh

hic, dạo này thời tiết thay đổi, muỗi nhiều thật, ai đời ngồi viết nhật kí mà lại phải vừa viết vừa đập muỗi thế này cơ chứ, bực mình.
Hì, cài đặt cái kiểu kt chính tả ntn thì muốn viết xấu xấu, sai sai tí cũng khó :)
Hôm nay giả bài kt toán, hic bực mình kinh - đáng nhẽ là đc điểm tối đa cơ, vâng chỉ là đáng nhẽ thôi vì ngu ơi là ngu, cứ nhắc đến là đầu lại mún bốc hoả, hù, I =I1 +I2 tính đc các thành phần rùi mà lại k cộng vào - ngu, chả cẩn thận j cả, cay cú cuộc đời :)) :((
Vào face thấy hay hay, hic nhưng mà sợ bị nghiện lắm cơ, bh có nhiều bt mà còn chưa làm hết, lại còn chú đầu, tốn thời gian vào đầy thì sẽ ntn ?
bh phải cố gắng thật nhìu, sang tuần là nhiều bài kt lắm, lại còn thi thử nữa chứ. Cố gắng lên ! ^^

N

ngobuongbinh

sáng ra đã dậy viết nhật kí, k bít có ai như mình k nhỉ. Từ trc tới h mình vẫn nghĩ là nhật kí là viết những việc xảy ra đối với mình trong ngày và chỉ có tối mới viết, hì, hum nay mình làm khá hẳn so với lúc trc. ^^
Vậy thì hum nay sẽ ns về những việc đã xảy ra ngày hum qua và hứa hẹn những việc hum nay sẽ quyết thực hiện :D
Xem nào ,hum qua đã add dc khá nhiều bạn, hì mình đang cố gắng hoà đồng mà :)
Chắc đáng nhớ nhất là tiết sinh hoạt hum qua, cô chủ nhiệm nói hay , hay mà đúng :D. Cô bảo con cái nuôi cha mẹ thì kể công từng ngày còn cha mẹ nuôi con thì k có tính toán j cả. hì đúng thật, càng ngày mình càng iu bố mẹ mình hơn, I LOVE YOU.
hum nay trời đẹp phết , mình thường thì khi đã lang thang trên mạng là quên lối về :(
Thử làm việc một ngày cật lực xem có hay k nào? goodluck! ^^

N

ngobuongbinh

Hic, hum nay trả bài kiểm tra, điểm kém thật, có lẽ là kém nhất lớp mất vì thấy mấy đứa kia điểm cao lắm :(( k pải là ghen tị nhưng thật là nhục mặt, k coi trọng điểm số, nhưng môn này thì khác , cần pải coi trọng , môn này sẽ gắn bó vs mình suốt, có thể là các kì thi sắp tới mình sẽ thi môn này, mà k pải là có thể mà chắc chắn, vậy mà kết quả thì sao? Chán ngán, ngán ngẩm vô cùng. Trách cứ ai đây, hay là đổ lỗi cho ai? Cho hoàn cảnh. K t sẽ k làm như vậy, t chỉ thấy rằng nguyên nhân của sự việc này là do chính bản thân mình: ham chơi, ham onl, k chịu khó học hành. T à mày pải lấy lại phong độ đi chứ. Cứ nghĩ lại cái điệu cười của thằng ngồi cùng bàn khi bít rằng nó hơn mình hai điểm mà thấy nhục nhã vô cùng, mình bh bắt đầu thấy xấu hổ vô cùng. một con ng lun mang tiếng có thể ns là khá hay ns hơi quá là giỏi mà bh điểm thấp, Hic, nhục.:(( :(( :(( :((
CẦN CHẤN CHỈNH LẠI NGAY.
QUYẾT TÂM HỌC TỐT MÔN LÍ !

N

ngobuongbinh

Hic, làm bài kiểm tra mà kết quả chán thật, k như mong muốn, đã cố gắng sửa để viết đc tiếng việt có dấu mà sao khó vậy, hic, bực mình 
Uiza, mình vẫn rất chủ quan trong việc học hành, hic, k bít mai thầy giáo có yêu cầu đọc điểm để thầy ghi vào k nữa, bít chui mặt vào đâu bh. Tự tin là mình làm đc nhưng kết quả k như mong mún vì k có sự ôn tập kĩ lưỡng. Còn khoảng chục ngày nữa là lại thi thử ở trg, cần chấn chỉnh lại ngay hành vi của mình.

N

ngobuongbinh

tiếp tục viết nhật kí :)
hum nay k vất vả cop-paste nữa vì đã viết đc có dâu , hihì
fb đó là một điều ms mẻ vs mình vì mình ms vào mà, nhưng yên tâm bh mình sẽ hạn chế onl, hì
Cuối tuần thi thử rùi, mục tiêu đặt ra cũng khá lớn, hai môn còn lơ mơ cần đc cải thiện, k bít ns nhưng có làm đc k nữa, hi vọng là đc mà nhất định là pải đc chứ nhỉ :D
hazzi còn chưa bít thi cái j nữa, kệ, hì, gần đến hum nộp rùi viết.thấy mấy đứa thi c/a, quân sự nghe có vẻ tiền đồ phết, mình thấy mình vẫn tơ lơ mơ. hừm ,fjknflksjflak

N

ngobuongbinh

oh , palama, cuoi ha ha
hum nay co chuyen j de ns nhi, sr nhung hum nay pai viet k dau do gap mot so truc trac ki thuat :D
van chua the hai long vs minh dc, mk van thich ngu lam co, huhu
dao nay chan hoc, hic, bit la k dc, nhung ma van chan, ngoi tiet 5 cang het ca dau oc, vi sao u, hoc tieng anh k bit j, chi lo bi goi len bang, hic, ap luc that
ngay mai chac con ap luc hon, xem nao tiet dau kiem tra 1 tiet, tiet 2 k tra hoc ki, tiet 3 kiem tra 2 bai 15'--- hic, chieu hoc the duc day nang nua, kiem tra 45' quoc phong. uiza sao kt nhieu z ta, on qua di mat
:(( :))
met nhung se co gang de mai dc diem cao . hazzi :D

N

ngobuongbinh

hic, nhóc cứ lượn lờ xung quanh làm cho mình khó làm việc :D
hum nay xem nào , hic, sáng định dậy sớm để học sử , ai dè mắt cứ nhíu vào nhưng dù j thì cũng thuộc đc một pần, vừa ngủ vừa học sử :)). Ai dè đến lớp thầy cho đề mở :D
Công nhận là việc j đến rùi nó cũng sẽ đến, cứ từ từ rùi ba tiết kt trôi vèo một cái+ 2 tiết nữa thế là ôlala về vs gđ iu quý của mình. Nhưng hn làm toán vẫn bị sai,hic, biết cách làm mà làm sai- đau thật là đau :(( :(( :((
hn học thêm lí, hic, chả nhớ tí ct nào, ng ta làm đc hai mươi mấy câu còn mình thì vẫn lẹt đẹt câu 4, câu 5- huhu. :(( :(( :((
k sao, hì, mình sẽ bổ sung lại kiến thức, rùi sẽ tốt ngay thôi mà, hum nao mình cũng sẽ làm nhanh như bọn nó và nhanh+ đúng :)).
CỐ GẮNG -- Try to best

N

ngobuongbinh

nô,nô con gà tồ,hum nay viết phiếu khảo sát để bọn nó viết tênvào tờ giấy của mình thế là thành ra tên cũng bị viết bút xoá,hic, cái tên mà cũng k viết thành thân,k bít có sao k nữa, cô chủ nhiệm k bít có đọc tờ đấy k, hic, bắt đầu thấy lo sợ.
hum nay xem nào, toàn những chuyện k đâu, đã đi học 'đúng giờ' (lun căn ke giờ rất chuẩn mà) ai dè đi đc xem nào chả bít là đc bao nhiêu nữa, đến chỗ cánh đồng thì bị tuột xích, hic, đi bộ về , đã thể loại chạy k nhanh lại còn bắt đi bộ,hic thế là mệt đứt cả hơi thôi, nhọc k chịu đc, về đến nhà cố gắng lắm ms gọi đc ' bố ơi' để trình bày sự việc :p
Đến lớp thì lại có sự thay đổi nhân sự trong bàn, cái thằng chết tiệt hay ns bàn trên thì lại bị chuyển xuống ngồi cạnh mình, thằng này ns nhiều, ns dại :D, nhưng thực chất nó cũng ham học phết, cũng có điểm tốt chứ k pải là toàn cái xấu, nhưng nhìn chung là xấu nhiều hơn tốt :)) . Còn thằng bạn ngoan ngoãn, hợp kạ vs mình thì bị lưu chuyển lên bên trên, ngồi trong góc ấy+ tính cách như nó thì nc vs ai. hic, thằng bạn bị lâm vào thế bí :(
Hum nay thằng bạn hỏi mình bài kiểm tra,hic sao cứ chạm vào nỗi đau của t thế :((. hum nay làm bt lí, hic, k nhớ tí kiến thức nào :(( . làm bài kt hoá cô bảo thế t vẫn pải khoanh bừa à. hic, nghe xong câu này nhục thật. sắp thi rùi, chỉ ngày mai qua đi là ngày định mệnh sẽ tới, đầu tiên là thi môn là chưa thi lần nào, lần đầu và cũng là lần cuối :D. sau đó là ba môn căn bản, cố gắng lên nha, lần này mình pải cố đc >21 thì ms có hi vọng, liệu có đc k, dự trù xem nào, cố hoá đc 8.5, toán 7.5 thế là đc 16, lí 5 ư, k đc, pải cố lí đc >6, nhưng ngẫm lại cũng thấy hơi sợ: toán +hoá cứ tg mình bít như mk bít nhưng thực ra vẫn rất lơ tơ mơ. thui hum nay ns nhiều quá, ns nhiều, ns dai lại thành ns dại thì chết :D
Nào xem có giúp j đc chị gái k đã :D

N

ngobuongbinh

hì, vậy là mẹ và mình đã hoàn thành giúp chị gái, mẹ viết còn mình chỉnh sửa, góp ý kiến, bài đấy mk chấm cũng pải đc 9. :))
ngồi onl face pải đến tiếng rưỡi hay là hai tiếng ấy nhỉ, ặc sợ quá mất thui, nhọc thật, ngồi máy tính ong hết cả đầu, k bít sau này mk có theo đc nghành mk định chọn k nữa, thấy sợ sợ
Ngạt mũi+ ho, híc hình như là bị ốm rùi, liệu bh gội đầu có sao k nhỉ, k gội thì k chịuđc mà gội thì chỉ sợ mai nằm giường k đi học+ đi thi đc thôi, :(
Hic z là buổi chiều hum nay mk chưa làm đc j ra hồn , đọc đc cái bài trên fb về việc học, ng ta bảo học theo kiểu cứ ngủ rùi lại học rùi lại ngủ, hic k bít mk áp dụng cái đấy thì có còn là mk nữa k, bọn ở lớp nó bh cũng chăm hơn trc rùi, mắt cũng như mắt cú, mắt gấu trúc ý. Ns thật là bh mk đang mệt, nếu k ngạt mũi thì đỡ đằng này lại.... :((. cn còn pải đi thi đấy, các cụ ơi, cháu chưa mún ốm đâu, hn xem sbd hic vào hai môn thì đc vào pòng ngon, pòng lớp mk học, tràn đầy as lun, còn môn kia thì vào cái pòng tối tăm trong góc, thật sư là mk rất ghét đi thi vào pòng trogn góc, cảm giác k có tí cảm xúc j để làm bài ấy, mk iu á /s mà :x
TRY UP

Top Bottom