[Hoá 12]Bài tập cùng làm và thảo luận - Cập nhật đề bài 24/24

H

hoasakura

ở đây chắc phải cộng nước từ anken để tạo C4H9OH nhưng mà anken zì thì em chua tìm ra
à nó là c4H8 đúng k ạ

Last edited by a moderator:
T

tobzo

Nhưng khi thế Cl vào thì không thế ở C đầu mạch mà thế ở C giữa mạch theo quy tắc macopnhicop
Anken cộng nước cũng theo quy tắc MCNC

Last edited by a moderator:
L

lethiminhson

he he tổng cộng anh có 3 con cá bị cắn câu , cái bẫy anh giăng ra giống như thiên la địa võng , 1 con ruồi cũng ko thoát dc :))
anh gợi í nhé muốn có đibutyl ete thì phải có rượu C4H9OH mach thẳng ko phân nhánh :D

tưd gợi í của anh em làm được cái nì à:
C4H9OH+C4H9OH---> C4H9OC4H9 +H2O ( phản ứng thuận nghịch và H2SO4 đặc xúc tac)

phải ko ta;)

H

honghai9x

:Dcông nhận là không chỉ một mình cắn câu ,ai chả bít thế nhưng làm sao mà điều chế được cái C4H9OH mới là vấn đề

H

hoasakura

c4H8 + H2O-----> C4H9OH ko bít đúng ko
có rượ rồi thì có êt dẽ dàng
đúng ko ạ

L

lehoanganh007

các em của anh , cố lên , hê hê ngày xưa khi đưa ra bài này , mem box hoá ta cắn câu phải đến hơn 2 chục
hậu sinh khả uý , cố lên

T

tobzo

anh Anh ơi, đây là topic về chuỗi phản ứng đấy nhớ, anh là trùm Spam topic này rồi. Tách sang topic khác đi.

H

honghai9x

em tìm ra rồi từ C4H10 ta thế clo vào là dc rượu mạch thẳng :)):))cuối cùng cũng ra

H

honghai9x

hehe cuối cũng cũng ra cái này phải cho butandien 1,3 cộng H2 tạo C4H10 rồi sau đó thế Clo là dc rượu mạch thẳng:)):)):)):)):)):))

T

tobzo

Mà em không tìm ra cách tối ưu nhất nhưng ít ra cũng có cách cho ra cái thứ cần ra :)):)):)). Tách bài thôi anh Anh ơi.

Top Bottom