Gửi câu hỏi Giao lưu trực tuyến: Để đạt điểm 8, 9 bài thi môn Văn

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phuonghabe

Thưa thầy Ninh!
Chỉ còn một thời gian ngắn nữa thôi là bọn em bước vào kì thi ĐH rồi. em học khối D nhưng hiện nay em vẫn chưa thật tự tin lắm vì em vẫn chưa ôn nhiều Văn. Thầy có thể chỉ cho em cách học Văn trong thời gian ngắn mà hiệu quả được không ạh?
Em được thầy giáo đánh giá là có tố chất văn nhưng em không biết tại sao em viết bài ở trên lớp hầu hết chỉ được từ 6 đến 7 điểm. Thầy có thể nói cho em phương pháp được không ạh?
Em cảm ơn thầy ạ.

K

kieumy93

thầy ơi. câu 2 điểm thì chỉ cần học các tác giả tiêu biểu( tố hữu, hồ chí minh...) hay phải học về hết các tác giả hả thầy?

H

hoangnguyetls

thầy ơi.còn không ít ngày nữa là con thi đại học rồi...môn văn con rất thích con rất tự tin vào mình nhưng con cũng lo lắm vì sợ không thể đạt được điểm như mong muốn.thầy cho con vài kinh nghiệm trong quá trinh làm bài để con có thể làm tốt được bài thi của mình..và những nội dung có khả năng ra với đề khối D năm nay ạ...con cảm ơn thầy.chúc thầy luôn mạnh khỏe...

H

hoangkimsydong

sắp đến ngày thi đại học rồi chúng em rất mong thầy bằng kinh nghiệm ôn tập và dậy luyện thi nhiều năm hệ thống những kiến thức trọng tâm giúp chúng em bớt vất vả . xin chân thành cảm ơn thầy nhiều ạ .

B

bedauctn

thưa thầy,trong SGK Ngữ văn cơ bản không có bài học về 2 tác gia:NGUYỄN TUÂN ,XUÂN DIỆU vậy câu 2 điểm có thể loại kiến thức về 2 tác gia này không ạ
em xin cảm ơn!

H

hoaithu2461993

-thưa thầy e muốn hỏi là em thi khối D vậy môn ngữ văn em chỉ cần ôn phần cơ bản mà không ôn phần nâng cao được k ạ?
-nếu những đề thi đại học văn khối C, D, cao đẳng, tốt nghiệp năm 2008,2009,2010,2011 đã từng ra rồi thì e có thể loại bỏ và không ôn lại những bài đó đc k ?

B

braceup_cat

thầy ơi,xu hướng đề năm nay trọng tâm vào những tác phẩm tiêu biểu nào vậy thầy. Những tác phẩm năm trước đã thi liệu có vào không thầy. Có phải tác gia Xuân Diệu và tác gia Nguyễn Tuân năm nay không có trong cấu trúc đề thi đại học 2011 không ạ.Em xin cảm ơn.

T

taito741

thầy ơi cho e hỏi số lần xuất hiện của chi tiết ngọn đèn con của chị Tí và ý nghĩa của chi tiết đó ak?

N

ngoctan_kyo

Thây ơi! em chỉ thi cao đẳng khối C thi em phải ôn trọng tâm phần nào ạ !

T

taito741

thầy ơi?e thấy đề thi đại học ở câu 3d thường hay cho nghị luận về 1 tư tưởng đạo lí hoặc về 1 câu nói j đó,ít khi cho về hiện tượng đời sống! e nghĩ là vì hiện tượng đời sống ví dụ như ô nhiễm môi trường hay tai nạn giao thông thì cần nhiều số liệu,dẫn chứng cụ thể nên khó cho học sinh! thầy thấy có đúng ko ak? và năm nay liệu có vào câu nào mà đòi hỏi nhiều số liệu, thông tin thế ko ak?

N

ngoctan_kyo

Thây ơi....Đề thi cao đẳng khối C thì có dạng bài so sánh không ạ!... Em thấy những năm gần đây đề đh hay ra dạng so sánh...với dạng này thì phải viết thế nạo a

H

hatdethoi

mình xin phép hỏi 1 câu ngoài lề được k ạ ?
Bây h đã quá 9h nhưng mình xem trên trag chủ vẫn k biết là xem giao lưu trực tuyến ở đâu. Mọi người có thể chỉ cho mình được k, mình xin chân thành cảm ơn
cậu vào trang chủ sau đó đọc tin mới nhất ý ,thầy trả lời theo các cậu của mỗi bạn ý .cậu vào phần tin mới nhất phía bên tay trái ý

N

nnnnnn3041996

Thầy ơi!! Em thi khối D nên thầy có thể cho em một số lời khuyên về môn văn không ạ!!

N

ngantram92

thầy ơi cho e hỏi, e thi khoi D, mà khong bik de thi nam nay có quá khó hơn những năm truoc khong ah, noi dung ôn tap nhắm trọng tâm vào lop 11 , 12 thôi phai khong thay

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Được sự ủng hộ, quan tâm nhiệt tình của các bạn học sinh, buổi giao lưu trực tuyến với thầy Nguyễn Quang Ninh "Để đạt điểm 8,9 bài thi môn Ngữ văn" đã kết thúc tốt đẹp.

Các em có thể tham khảo nội dung buổi giao lưu tại địa chỉ sau: http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=20258&Itemid=95

Hocmai.vn chân thành cảm ơn những ý kiến chia sẻ của các em học sinh và chúc tất cả đều thi đậu Đại học năm nay!

Xin phép được khóa topic lại!

Thân mến.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom