diễn đàn "Truyện Kiều" nè......

C

congchualolem_b

ai nói là ghen với TK chứ, tớ thừa biết tớ xí hơn TK 1 tỉ lần kà, ;)) chỉ là vẻ đẹp đó cứ như xóay vào ta cảm giác hơi bất an, nhất là đôi mắt TK, tớ vừa thích mà cũng vừa ghét, đôi mắt đó đẹp wa, đẹp tới mê hồn ng nhưng sao nó chứa đầy sự rùg rợn , cứ thấy nó sắc bén wa và có 1 cái j đó pha lẫn vào sự diệu hiền và vẻ đẹp đó..........

C

conmuatuyet1994

Đừng ghen với Thuý Kiều nha!!!!!!!!!!!

Thực ra Thuý Kiều cũng chỉ là một nhân vật tưởng tưởng của Nguyễn Du mà thôi. Mình nghĩ treen đời này chẳng có cô gái nào đẹp và thâm thuý như Thuý Kiều đâu. Nên các bạn đừng có ghen mà khổ thân Kiều nha. Nhưng phải công nhận là cuộc đời Kiều khổ thật đấy.!!!!!!!!!!!!!!!!!!111:khi (88):

C

congchualolem_b

tớ đã bảo k ghen mà, tớ chỉ nêu nhận xét về cái nhìn dưới con mắt của tớ thôi chứ k có ý j khác cả :)

S

seagirl_41119

Mỗi ng một suy nghĩ và mình tin congchualolem_b k ghen với TK.Với một ng k có thực trên đời thì việc ta phải ghen tị chứ?????Đúng k??????

B

bupbe_dautay

Mình cũng thích truyện Kiều lém.....nhưng mà lần đầu tiên đọc thì chỉ muốn lăn ra ngủ thôi....đọc rồi mới thích....keke..:D

C

congchualolem_b

Truyện Kiều là 1 tác phẩm lớn của dân tộc mà tớ tin rằng thời gian sẽ càng tô đậm thêm giá trị của truyện, ở nơi đó k chỉ diễn tả bức tranh xã hội xưa mà còn là nơi để ng tha thông cảm cho nhau, tìm cho nhau những lối thóat trong cuộc sống, là nơi mà ta bắt gặp sự đồng cảm và lòng tha thứ, thực sự Truyện dạy cho ta nhiều điều,TK cũng như TV hay KT TH,HT đều có những nét riêng, mỗi ng 1 ưu khuyết điểm, mỗi ng 1 cái đẹp và 1 cái chưa đẹp, khi đi phân tích tính cách và nhận định về ai đó ta nên thử đặt vai trò là ng đó để hiểu cho họ, mỗi ng cần có lòng vị tha và cách nhìn thật thóang........:)

B

boybuidoi147

Mình thích cái nghệ thuật sử dụng ngôn ngữ của ND, trong tác phẩm truyện kiều ND sử dụng rất nhiều từ ngữ của nhân dân và biến nó thành những từ, câu thơ bất hủ......... :D
ND còn viết truyện kiều bằng thể thơ lục bát như thế thì có thể sử dụng nhiều biện pháp nghệ thuật và những từ ngữ mang nhiều ý nghĩa hơn :p

S

seagirl_41119

ND thừa kế và vận dụng những nét đẹp của văn học dân gian vào trong tp của mình.Đó là một sự sáng tạo hết sức đáng khen và đáng để chúng ta mang ra bàn luận

C

conu

Anh đã theo dõi topic này và nhận thấy các em tham gia viết bài ở đây đã học Văn 1 cách ĐÚNG NGHĨA.
Các em ko chỉ học truyện Kiều để đối phó bài vở, mà còn đọc tp, hiểu tp, có mong muốn được cảm tp, đã say sưa cùng tp, vui buồn suy ngẫm cùng tp, đó là 1 điều thật đáng quý mà topic này đã phản ánh khá rõ.
Ngày nay học sinh chỉ học Văn cho có, nên say sưa, nhập tâm, yêu thích được như các em thì thật đáng trân trọng.
Truyện Kiều là 1 kiệt tác của nền văn học Việt nam, thưở trước cũng trên diễn đàn hocmai, cũng đã có rất nhiều tranh cãi, vui buồn cùng tác phẩm này. Dù bằng hình thức nào, xúc cảm nào thì đó cũng là những tình cảm yêu mến của thế hệ trẻ dành cho những tinh hoa của văn học nước nhà. Và anh tin rằng, các em đang đi đúng hướng trên con đường học và thẩm văn, cũng chính là điều mà môn văn muốn hướng tới mà lâu nay do cách dạy trong nhà trường đã ít nhiều làm mai một.
Rất trân trọng những bài cảm nhận của các em ở topic này. ;)

B

boybuidoi_147

Anh đã theo dõi topic này và nhận thấy các em tham gia viết bài ở đây đã học Văn 1 cách ĐÚNG NGHĨA.
Các em ko chỉ học truyện Kiều để đối phó bài vở, mà còn đọc tp, hiểu tp, có mong muốn được cảm tp, đã say sưa cùng tp, vui buồn suy ngẫm cùng tp, đó là 1 điều thật đáng quý mà topic này đã phản ánh khá rõ.
Ngày nay học sinh chỉ học Văn cho có, nên say sưa, nhập tâm, yêu thích được như các em thì thật đáng trân trọng.
Truyện Kiều là 1 kiệt tác của nền văn học Việt nam, thưở trước cũng trên diễn đàn hocmai, cũng đã có rất nhiều tranh cãi, vui buồn cùng tác phẩm này. Dù bằng hình thức nào, xúc cảm nào thì đó cũng là những tình cảm yêu mến của thế hệ trẻ dành cho những tinh hoa của văn học nước nhà. Và anh tin rằng, các em đang đi đúng hướng trên con đường học và thẩm văn, cũng chính là điều mà môn văn muốn hướng tới mà lâu nay do cách dạy trong nhà trường đã ít nhiều làm mai một.
Rất trân trọng những bài cảm nhận của các em ở topic này. ;)

Cái này có gọi là xì tam không hở anh :D
Topic này hình như bàn luận về truyện kiều thì phải b-(

S

seagirl_41119

Mình nghĩ k phải!!!!!Anh ấy nhận xét cho tụi mình phát huy thui mà!!!!!!!
Anh cũng nói sơ sơ về truyện Kiều đi cho nó sôi nổi

C

conmuatuyet1994

ủa
vậy bạn ko đọc hay sao mà ko hiểu gì cả thế, đọc từ đầu đi bạn. Muốn biết phải tìm hiểu từ đầu

B

boybuidoi_147

Bạn nói cụ thể hơn xem nào ..............................
Vì sao không phải thật và cũng không phải giả ?

C

conmuatuyet1994

Giám Sinh là một chức vụ nào đó trong( có thể hiểu là học sinh) trong trường Quốc Tử Giám
còn Mã là họ của Mã Giám Sinh
bởi vậy mới nói cái tên Mã Giám Sinh vừa thật lại vừa giả

E

endlessstream

vậy còn Đạm Tiên? nhân vật có ảnh hưởng nhiều đến số mạng của Kiều? sự xuất hiện của cô gái bí ẩn này là cả một vấn đề.

Top Bottom