Cuộc thi : Mối tình đầu của tôi

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tamnct

có cả cái này nữa cơ àh ??

tui tham gia với nào ^^ chuyện của tui từng pót trên 1 diễn đàn khác rùi ^^ copy lại thui nhé!

copy from "http://z11.invisionfree.com/ncthanh/"

năm đó tui học lớp 5 ( ko phải là yêu sớm đâu nhá) lớp tui học với nhau từ hồi lớp 1 năm đó có thêm 1 vài new mem trong đó có she. Thật ra lúc đầu tui và she chẳng có tí gì với nhau cả, mỗi đứa ở một dãy bàn riêng biệt nhau, mãi cho đến khi hết học kì 1 vì tình hình học tập của lớp có vấn đề nên cô đổi chỗ toàn bộ các thành viên trong class. Ý trời tui dc ngồi ngay phía sau lưng she, từ đó tui với she mới có dịp chiện trò với nhau . tui hồi nhỏ vốn rất nhát nói ra thật xấu hổ đến con gián tui con "ngán" nữa chứ ko to gan nnhư bi giờ đâu. tui chẳng dám nói chiện với ai trong lớp cả trừ she , chùi ui tui có thể ngồi tám với nàng cà buổi trưa ko ngủ, tui còn dám bạo gan hứa sẽ "bảo kê" she trc' bất cứ 1 tên con trai nào khác ( học bán trú ăn ngủ trưa ở trưòng ) hix mỗi lần cô bảo mẫu bắt dc là hai đứa tha hồ nghe ca nhạc mà bà cô hồi lớp 5 oánh đau ko chịu dc đến giờ tui còn ám ảnh tui với she cùng ăn roi mà she ko khóc hix .. tui khóc . một lần cũng như vậy she tự nhin nhìn tui rùi nói tui con trai dzì mà yếu đuối thế làm seo "bảo kê" dc cho tui. Nghe she nói tui cũng chẳng hỉu gì ráovừa đau vừa tức tui nổi khùng lên" yếu đuối kệ cha tui mắcdzì đến bà mà nhiều chuyện" ...........Bốp B17.gif she táng cho tui 1 phát trời giáng rùi bỏ đi 1 mạch bỏ
lại tui còn đang ngơ ngác chưa hiểu chuyyện gì vừa sảy ra!!! too_sad.gif trời ơi trong cả cuộc đời tui đến ba má đẻ ra tui còn chưa bao giờ táng tui như vậy mà she... hix tự nhiên trong tui lúc đó có 1 cảm giác rất lạ mà đến bi gờ tui chưa wuên dc. Nó cứ kì cục làm seo á khó tả cực! sau cái tát đó tui thay đổi "360 độ thể thao" lần đầu tiên tui dám phang mấy thằng lớp kế bên vì tội dám đi rêu rao rằng tui và she cặp bồ với nhau vừa có xích mích oánh nhau tùm lum! 36_5_8.gif lần đầu tiên khi có một thằng cầm gián doạ tui, tui woay lại cho nó 1 đạp mặc dù sau đó bị oánh hội đồng bầm dập!! beat_brick.gif chuỳ ui đến chính tui lúc đó cũng ko biết sự thay đổi của mìn nữa !! nhưng từ sau cái tát đó tui và she ko nói chuyện với nhau nữa...cứ thế năm lớp 5 trôi qua tui thi đậu vào cấp hai! chuyện học hành ăn chơi của tui cấp hai rất đáng xấu hổ ko thể kể cho bà con dc... 40.gif nhưng năm lớp 7 khi cùng trường tham gia trương trình đi bộ đồng hành vì bà con bị lũ lụt gì đoá nhớ korõ lém ở dinh thống nhất vô tình tui nghe có người gọi mình " ê phải tâm đen ko đó, nhận ra tui ko?" tía má ơi!! too_sad.gif là she tui mừng như vừa dc chia cho nửa gia tài của bill gate vậy đó! hai đứa tui gặp lại nhau lại nói chiện vơớ nhau như chưa bao giờ có cái tát đó! đến giờ phải tập trung để bắt đầu cuộc đi bộ tui với she chia tay về đến lớp tui chợt nhớ ra điều vô cùng quan trọng , tui chưa hỏi she học trường nào và xin số dt! tui cuống cuồng đi tìm she tui chỉ mang máng chỗ tui gặp she al2 ở chỗ xếp hàng của trng trần văn ơn, khi tui tìm dc thì tng2 đó và mấy tng bên cạnh đã xất pháttrc' mất rồi tui lại nổi cơn điên (cấp hai tui điên nhiều hơn , bi giờ hết roai) huy động toàn bộ lực lượng mấy thằng huynh đệ đi cùng hôm đó tui quết tìm bằng dc shenhưng lực bất tòng tâm cả đội 6 thằng chơi thân như anh em ruột tìm hộ tui mà kothấy she đâu cả! đến trưa mấy thằng tâm phúc của tui phải về hết, nhà tui gần nên quyết định đi bộ vìa cho roaì, đang lang thang thơ thẩn trc' cổng nhà thờ Đức bà thì tui thấy một dáng người vừa đi xe đạp ngang qua trông thật quen thuôc tui vôị chạy theo đúng là she của tui roài tui vừa chạy vừa kêu ầm len tên she nhưng ko biết tai she có vấn đề hay sao mà she cứ thế dông một mach báo hại tui sáng chưa ăn gì mà phải chay đến mệt muốn tụt huyết áp! thật là may vừa đuổi theo đến chỗ cv thì nàng dính đèn đỏ kịp roài tui dồn hết chút sức lực cúng cuồi chạy lại chỗ nàng thật nhanh gọi to " ......ơi đợi tui với"she quay lại ôi trời đất lạy tất cả các vị thần trên đỉnh olympus ... nhầm mất tiêu roài!bao nhiêu công sức ..tèn ten tui chỉ nói dc" sr mình nhầm" rồi ngồi đánh phịch xuống đất .Vừa mệt vừa đói lại buồn ơi là buồn tui lui cui đứng dzậy để dzìa thì đúng lúc đó "chạy theo bạn tui chi dzậy có mệt hông?" ơ, ai thế nài she dựng xe đạp ngay sau lưng tui ối giời thì ra she thấy tui chạy theo xe nhỏ kia nên đuổi theo xme có chiện dzì mà thấy tui vừa chạy vừa la tên mình ! tui mừng ko nói nên ời nào có lẽ từ bé đến giờ chưa mừng như thế!
vậy là cả ngày hôm đó tui và she lông nhông ngoài dng` hết đi ăn kem lai đi ra bạch đằng hóng gió rùi đi tao đàn , điểm dừng cuối cùng là công viên 23/9 (gần nhà cũ của tui ở Q I) tui và she lại nói chuệyn với nhau nói nhiều đến mức nói tào lao hồi nào ko hay, 7h tối she nói phải vìa ko thì bị la chết luôn tui ko giữ dc nữa chỉ kịp hỏi số dt của she rồi hai người bey bey nhau, tờ giấy ghi số dt của she bên cạnh con số dzễ thuơng là dòng chữ"... behind u is me" (tui nhớ kĩ cái này lém vì sau này hìn như có bài hát ta luôn thì phải) tui ưu ái nhét vào túi quần...ở mông (quần thể dục áo thung hế t túi roài) và khi back home tui cho nó vô máy giặt nghiền nát! tèn ten trời ơi tui ko hiểu tại sao lúc đó mình lại ngu như thía ngu kinh đểin luôn !! có mổi một sợi dây liên lạc duy nhất tui cho nó vào máy giặt luôn too_sad.gif đêm đó tui lần đầu tiên sau 2 năm lại khóc (ko lớn đâu chi rơm rớm thoai) vừa tự chửi mìn vừa chửi trời roài chửi búa xua luôn !!
đùng một cái 5 năm sau tui học lớp 12 trng ng~ chí thanh chung chuồg với một lũ gà rất dễ xuơng mà cũng rất dễ ghét mang tên chung a_b_c_10 dưới sự lãnh đạo cũa chủ chuồng làJockers vĩ đại (hơi lạc đề 1 tí nha lỡ dài roài cho nó mút chỉ luôn) và tui gặp lại con người của ngày ấy của cái ngày mà tui chạy phê lòi mắt ra chỉ vì... hix tui vừa vui vừa bối rối ko biết phài làm sao sau 5 năm gặp lại người ta đã có nhiều thay đổi tui cũng thía ko biết gười ta còn như ngày xưa của tui ko? mà cũng kobiết tui còn dc như cách đây 5 năm trc' hay ko? Người ta ko trách tui sao suốt 5 năm trời ko liên lạc mà chỉ nhẹ nhàng hỏi thăm hix tui phải làm thế nào bây giờ đây có nên khơi lại quá khứ hay cứ dđể cho nó vĩnh viễn ra đi, tui bây giờ ko chắc còn nguyên vẹn tấm lòng cho she mà she có lẽ cũng đó có cho mình một người nào đó rồi nếu tui mở lời có chắc tui thành công hay thêm một lần nữa trong đời tui mất 1 người bạn .... mấy con gà c10 mau giúp đỡ bạn bè với!! sắp chết roài đây!

đoạn cuối hơi alc5 đề bà con thông cảm ^^!

T

th40b3cb

tamnct said:
có cả cái này nữa cơ àh ??

tui tham gia với nào ^^ chuyện của tui từng pót trên 1 diễn đàn khác rùi ^^ copy lại thui nhé!

copy from "http://z11.invisionfree.com/ncthanh/"

năm đó tui học lớp 5 ( ko phải là yêu sớm đâu nhá) lớp tui học với nhau từ hồi lớp 1 năm đó có thêm 1 vài new mem trong đó có she. Thật ra lúc đầu tui và she chẳng có tí gì với nhau cả, mỗi đứa ở một dãy bàn riêng biệt nhau, mãi cho đến khi hết học kì 1 vì tình hình học tập của lớp có vấn đề nên cô đổi chỗ toàn bộ các thành viên trong class. Ý trời tui dc ngồi ngay phía sau lưng she, từ đó tui với she mới có dịp chiện trò với nhau . tui hồi nhỏ vốn rất nhát nói ra thật xấu hổ đến con gián tui con "ngán" nữa chứ ko to gan nnhư bi giờ đâu. tui chẳng dám nói chiện với ai trong lớp cả trừ she , chùi ui tui có thể ngồi tám với nàng cà buổi trưa ko ngủ, tui còn dám bạo gan hứa sẽ "bảo kê" she trc' bất cứ 1 tên con trai nào khác ( học bán trú ăn ngủ trưa ở trưòng ) hix mỗi lần cô bảo mẫu bắt dc là hai đứa tha hồ nghe ca nhạc mà bà cô hồi lớp 5 oánh đau ko chịu dc đến giờ tui còn ám ảnh tui với she cùng ăn roi mà she ko khóc hix .. tui khóc . một lần cũng như vậy she tự nhin nhìn tui rùi nói tui con trai dzì mà yếu đuối thế làm seo "bảo kê" dc cho tui. Nghe she nói tui cũng chẳng hỉu gì ráovừa đau vừa tức tui nổi khùng lên" yếu đuối kệ cha tui mắcdzì đến bà mà nhiều chuyện" ...........Bốp B17.gif she táng cho tui 1 phát trời giáng rùi bỏ đi 1 mạch bỏ
lại tui còn đang ngơ ngác chưa hiểu chuyyện gì vừa sảy ra!!! too_sad.gif trời ơi trong cả cuộc đời tui đến ba má đẻ ra tui còn chưa bao giờ táng tui như vậy mà she... hix tự nhiên trong tui lúc đó có 1 cảm giác rất lạ mà đến bi gờ tui chưa wuên dc. Nó cứ kì cục làm seo á khó tả cực! sau cái tát đó tui thay đổi "360 độ thể thao" lần đầu tiên tui dám phang mấy thằng lớp kế bên vì tội dám đi rêu rao rằng tui và she cặp bồ với nhau vừa có xích mích oánh nhau tùm lum! 36_5_8.gif lần đầu tiên khi có một thằng cầm gián doạ tui, tui woay lại cho nó 1 đạp mặc dù sau đó bị oánh hội đồng bầm dập!! beat_brick.gif chuỳ ui đến chính tui lúc đó cũng ko biết sự thay đổi của mìn nữa !! nhưng từ sau cái tát đó tui và she ko nói chuyện với nhau nữa...cứ thế năm lớp 5 trôi qua tui thi đậu vào cấp hai! chuyện học hành ăn chơi của tui cấp hai rất đáng xấu hổ ko thể kể cho bà con dc... 40.gif nhưng năm lớp 7 khi cùng trường tham gia trương trình đi bộ đồng hành vì bà con bị lũ lụt gì đoá nhớ korõ lém ở dinh thống nhất vô tình tui nghe có người gọi mình " ê phải tâm đen ko đó, nhận ra tui ko?" tía má ơi!! too_sad.gif là she tui mừng như vừa dc chia cho nửa gia tài của bill gate vậy đó! hai đứa tui gặp lại nhau lại nói chiện vơớ nhau như chưa bao giờ có cái tát đó! đến giờ phải tập trung để bắt đầu cuộc đi bộ tui với she chia tay về đến lớp tui chợt nhớ ra điều vô cùng quan trọng , tui chưa hỏi she học trường nào và xin số dt! tui cuống cuồng đi tìm she tui chỉ mang máng chỗ tui gặp she al2 ở chỗ xếp hàng của trng trần văn ơn, khi tui tìm dc thì tng2 đó và mấy tng bên cạnh đã xất pháttrc' mất rồi tui lại nổi cơn điên (cấp hai tui điên nhiều hơn , bi giờ hết roai) huy động toàn bộ lực lượng mấy thằng huynh đệ đi cùng hôm đó tui quết tìm bằng dc shenhưng lực bất tòng tâm cả đội 6 thằng chơi thân như anh em ruột tìm hộ tui mà kothấy she đâu cả! đến trưa mấy thằng tâm phúc của tui phải về hết, nhà tui gần nên quyết định đi bộ vìa cho roaì, đang lang thang thơ thẩn trc' cổng nhà thờ Đức bà thì tui thấy một dáng người vừa đi xe đạp ngang qua trông thật quen thuôc tui vôị chạy theo đúng là she của tui roài tui vừa chạy vừa kêu ầm len tên she nhưng ko biết tai she có vấn đề hay sao mà she cứ thế dông một mach báo hại tui sáng chưa ăn gì mà phải chay đến mệt muốn tụt huyết áp! thật là may vừa đuổi theo đến chỗ cv thì nàng dính đèn đỏ kịp roài tui dồn hết chút sức lực cúng cuồi chạy lại chỗ nàng thật nhanh gọi to " ......ơi đợi tui với"she quay lại ôi trời đất lạy tất cả các vị thần trên đỉnh olympus ... nhầm mất tiêu roài!bao nhiêu công sức ..tèn ten tui chỉ nói dc" sr mình nhầm" rồi ngồi đánh phịch xuống đất .Vừa mệt vừa đói lại buồn ơi là buồn tui lui cui đứng dzậy để dzìa thì đúng lúc đó "chạy theo bạn tui chi dzậy có mệt hông?" ơ, ai thế nài she dựng xe đạp ngay sau lưng tui ối giời thì ra she thấy tui chạy theo xe nhỏ kia nên đuổi theo xme có chiện dzì mà thấy tui vừa chạy vừa la tên mình ! tui mừng ko nói nên ời nào có lẽ từ bé đến giờ chưa mừng như thế!
vậy là cả ngày hôm đó tui và she lông nhông ngoài dng` hết đi ăn kem lai đi ra bạch đằng hóng gió rùi đi tao đàn , điểm dừng cuối cùng là công viên 23/9 (gần nhà cũ của tui ở Q I) tui và she lại nói chuệyn với nhau nói nhiều đến mức nói tào lao hồi nào ko hay, 7h tối she nói phải vìa ko thì bị la chết luôn tui ko giữ dc nữa chỉ kịp hỏi số dt của she rồi hai người bey bey nhau, tờ giấy ghi số dt của she bên cạnh con số dzễ thuơng là dòng chữ"... behind u is me" (tui nhớ kĩ cái này lém vì sau này hìn như có bài hát ta luôn thì phải) tui ưu ái nhét vào túi quần...ở mông (quần thể dục áo thung hế t túi roài) và khi back home tui cho nó vô máy giặt nghiền nát! tèn ten trời ơi tui ko hiểu tại sao lúc đó mình lại ngu như thía ngu kinh đểin luôn !! có mổi một sợi dây liên lạc duy nhất tui cho nó vào máy giặt luôn too_sad.gif đêm đó tui lần đầu tiên sau 2 năm lại khóc (ko lớn đâu chi rơm rớm thoai) vừa tự chửi mìn vừa chửi trời roài chửi búa xua luôn !!
đùng một cái 5 năm sau tui học lớp 12 trng ng~ chí thanh chung chuồg với một lũ gà rất dễ xuơng mà cũng rất dễ ghét mang tên chung a_b_c_10 dưới sự lãnh đạo cũa chủ chuồng làJockers vĩ đại (hơi lạc đề 1 tí nha lỡ dài roài cho nó mút chỉ luôn) và tui gặp lại con người của ngày ấy của cái ngày mà tui chạy phê lòi mắt ra chỉ vì... hix tui vừa vui vừa bối rối ko biết phài làm sao sau 5 năm gặp lại người ta đã có nhiều thay đổi tui cũng thía ko biết gười ta còn như ngày xưa của tui ko? mà cũng kobiết tui còn dc như cách đây 5 năm trc' hay ko? Người ta ko trách tui sao suốt 5 năm trời ko liên lạc mà chỉ nhẹ nhàng hỏi thăm hix tui phải làm thế nào bây giờ đây có nên khơi lại quá khứ hay cứ dđể cho nó vĩnh viễn ra đi, tui bây giờ ko chắc còn nguyên vẹn tấm lòng cho she mà she có lẽ cũng đó có cho mình một người nào đó rồi nếu tui mở lời có chắc tui thành công hay thêm một lần nữa trong đời tui mất 1 người bạn .... mấy con gà c10 mau giúp đỡ bạn bè với!! sắp chết roài đây!

đoạn cuối hơi alc5 đề bà con thông cảm ^^!
dài wa' em đọc mãi mà chẳng hết, nhìn đã thấy lười òy #:-S

T

tieulan16

Bạn muốn khẳng định mình ?
Bạn muốn bày tỏ với mọi người ?
Bạn muốn trau dồi khả năng viết văn ?
Tất cả đều nằm trong cuộc thi này . Thưa tất cả mọi người , như các bạn cũng thấy trong box của chúng ta có rất nhiều bài viết hay về mối tình đầu của mình , vậy tại sao chúng ta không tổ chức 1 cuộc thi viết về điều này , tôi tin chắc rằng các bạn sẽ rất hào hứng . Tại sao lại không tham gia khi bạn có thể chia sẻ với mọi người , khi mà bạn có thể trao đổi và nói lên tình yêu của mình cho mọi người thấy rằng mình PRO đến mức nào . Đừng ngại ngần khi post bài lên đây bởi mối khi như vậy là bạn đã nói lên lòng mình để nhận được sự thông cảm sẻ chia và có thể bạn nhận được 1 tình yêu mới thì sao ? Vậy còn chần chừ gì nữa mà không vào cuộc nhỉ .
Thể lệ :
- Tất cả mọi mem đều OK hết
Yêu cầu :
- Viết tiếng Việt nhé
- Là 1 câu chuyện hay 1 trang nhật kí ,...

T

tieulan16

Gui nguoi toi yeu!

Co the cau se thay to lam the nay la rat do hoi nhung ko sao,to chap nhan.Nguoi ta noi ko sai:"khi yeu nguoi ta ko con la chinh minh nua"...Tu khi gap cau va yeu cau to da ko con la chinh minh nua roi.Nhung quy tac song to dat ra truoc kia,vi cau,da it nhieu thay doi.Con cau?Chac cung vay?My wife hay do hoi cung CHONG nhe em yeu!De lai mot ki niem dep,sau nay nhin lai se rat thu vi ....Day se la nhan chung lich su cho tinh yeu cua 2 ta,dong y chu con cun con xinh dep cua toi?

Do la nhung dong chu dau tien Hoangtubanh viet cho Congchuabanh trong cuon so nhat ki doi cua hai nguoi.Ngay moi gap nhau,quen nhau,roi iu nhau toi nao nghi Bong lai ngot ngao va lang man den vay?Chi mot loi goi y nho cua mot nguoi ban cung du de Bong quyet dinh "CHUNG TA SE VIET NHAT KI DOI" di nhien toi dong y vo dieu kien...Va roi cuon nhat ki ay bat dau bang mot phong su the nay:

1.Lan dau tien gap go ban an tuong nhat o "nguoi ta" dieu gi?

Cun:Cai mat trong ngo ngo,hay hay,co ve rat hien va baby,.... Bong:Trong co ve lem linh,dang yeu,hoi ngai ngung,...2.Khi nghi ve "nguoi ay" dieu gi xuat hien dau tien trong dau ban?

Cun:Mat 1 mi,toc xoan,nu cuoi ,la fan cua dan truong(giong minh) Bong:Mat 1 mi(vua dep vua duyen),hoi lun,dang ve ngo ngac,la nua kia cua minh,......3.Dieu gi lam ban thich nhat o "nguoi ta"?

Cun:Hien lanh,tinh vui ve,lac quan,biet nhuong nhin,lang man,... Bong:Cham chi.hoa dong,tam ly,rat ca tinh,quan tam den moi nguoi.dac biet rat chung tinh,....noi chung cai gi cung thich4.Tai sao lai yeu ?

Cun:Vi nguoi ta lam toi cam dong,vi nguoi ta yeu toi that long,vi.... Bong:Noi hay lam Bong bo sung:Vi tat ca nhung gi cau mang den cho to,vi tat ca nhung gi to thich o cau,don gian vi...TO YEU CAU!Nhung dong nhat ki con nhieu nua nhung cho phep toi dung lai o do thoi nhe,vi noi dung cua nhung trang viet nay ko phai la cuon nhat ki ay ma la cau chuyen buon cua 2 nguoi kia,no buon thuc su rat buon....Toi trich dan ra nhung dong nhat ki tren chi de cac ban bie rang tinh cam giua 2 nguoi la chan thanh va that long.Sau khi doc xong cac ban cung ko nhat thiet phai tim hieu xem tac gia la ai,chi can de lai cho toi mot vai loi cam thong hoac dong vien ,the la du.......Thanks in advance!Nhung dong nhat ki con nhieu nua nhung cho phep toi dung lai o do thoi nhe,vi noi dung cua nhung trang viet nay ko phai la cuon nhat ki ay ma la cau chuyen buon cua 2 nguoi kia,no buon thuc su rat buon....Toi trich dan ra nhung dong nhat ki tren chi de cac ban bie rang tinh cam giua 2 nguoi la chan thanh va that long.Sau khi doc xong cac ban cung ko nhat thiet phai tim hieu xem tac gia la ai,chi can de lai cho toi mot vai loi cam thong,chia se the la du rui!Thanks in advance!

Cau chuyen bat dau vao mot ngay dep troi chang gap nang trong nha ong noi cua minh _noi ma nang y dinh se o tro trong suot 3 nam hoc cap III .Luc dau hai nguoi choi voi nhau rat vui ve nang vo tu ko biet rang chang da de y den nang tu rat lau ma ko noi ra.Am tham don phuong suot hon 1 nam hoc lop 10,den dau he lop 11 ,co le ko the giu hon duoc nua chang buoc phai tho lo.Do moi la luc cuon phim buon bat dau......Hai nguoi than thiet voi nhau dc ko lau thi moi nguoi trongxom phat hien.Doi voi 2 nguoi chuyen do chang he gi vi o xom deu la nguoi nhung nguoi ban tot,nhung dieu ko may la ong ba va bo me cua chang cung biet chuyen .Bo chang la mot nguoi thuc su vo cung nghiem khac,ong tuyet doi ko cho phep chuyen tinh cam xay ra khi chang van con dang phai di hoc.Ong ra suc ngan can cam doan ko cho phep chang vao trong xom de gap nang.The nhung ong da that bai vi ko the cam noi chang dau,tinh yeu voi nang lon qua, no van thoi thuc chang tim nang,tat nhien hai nguoi van thuong xuyen gap nhau.Dau de dang chiu thua den vay,bo chang tiep tuc manh tay hon bang viec truc tiep noi chuyen voi nang yeu cau nang buong tha cho con ong......Nhung loi le xuc pham ay da khien nang tu ai va co y dinh chia tay voi chang mac du trong long ko he muon.Duong nhien chang cung dau co chiu buong xuoi nhu the,chang ko cho phep nang bo cuoc nhu vay dau.Mac du van tiep tuc quan he nhung 2 nguoi da co gang han che gap nhau,chi viet nhat ki cho nhau thoi.Ho hy vong nhu vay se lam yen long bo chang de ko co chuyen gi xay ra.Nhung....o doi co ai hoc dc chu ngo ? Bo chang qua thuc rat cuong quyet va nhan tam ,ong ko chi dung lai o do ma tham chi con gap ca bo me cua nang va noi chuyen.Do ko phai la mot cuoc noi chuyen binh thuong,do la mot cuoc tra tan.Ong ko tiec loi si nhuc nang cung nhu bo me nang trong khi chua tim hieu ro su viec gi ca.Biet rang bo me nao chang thuong con, ong lam vay la co ly do,vi muon tot cho chang,nhung du sao nhu vay van la qua dang.Tren thuc te quan he cua chang va nang rat trong sang ,2 nguoi luon dat viec hoc len hang dau,luon huong toi tuong lai va ko de chuyen tinh cam chi phoi qua nhieu.Phu huynh ko hieu da vo tinh lam cau chuyen tro nen nghiem trong hon.Ket qua cua cuoc noi chuyen la nang se phai chuyen cho tro(di nhien)va 2 nguoi tuyet doi ko dc phep gap nhau nua.Tuy nhien nhu loi chang da noi:"khoang cach va thoi gian ko quan trong,dieu quan trong la trong tinh yeu nay ko co khoang cach va thoi gian" Mot thoi gian ko lau sau do chang lai tim nang va 2 nguoi lai gap nhau mac du thoi gian va tan suat ko dc nhieu nhu truoc nua.Dau sao ho cung thay hai long voi hien tai boi du ko gap nhau nhung trong long ho van co nhau. That xui xeo ngay tu nhung lan gap go len lut dau tien 2 nguoi lai bi bo chang bat gap.The roi ho bi cam gap nhau hoan toan,lan nay thi chang bi buoc phai roi xa nang de dam bao an toan cho nang.Bo chang tuyen bo chi can 1 lan nua thoi thay 2 nguoi di voi nhau ong se co y lien voi co giao chu nhiem va nha truong noi nang dang hoc_dieu do dong nghia voi viec tuong lai cua nang se cham dut.Du ko muon ,du rat yeu nang nhung vi tuong lai chang phai dan long xa nang,ko gap nang.Moi giay phut gap nhau 2 nguoi deu vua mung vua lo vua hanh phuc vua bat an,chi so neu bo bat gap thi moi chuyen se cham dut hoan toan .So lan gap nhau cang ngay cang it hon.......

Thuc ra hien tai thinh thoang 2 nguoi van len lut gap nhau,ko con vui ve lang man nhu hoi xua nua ma thay vao do la mot ko khi cang thang lo so.Toi co the cam nhan ro su lo lang tren net mat Bong,Toi biet Bong vi toi nhung toi van trach tai sao cau lai lanh nhat voi to nhu the?Thuc ra trong long ca hai deu hieu viec truoc mat bay gio la phai hoc ,phai kien nhan cho doi,doi mot ngay mai cua ca 2.Nhung.....thuc su toi ko du kien nhan nhu Bong,biet lam sao dc khi noi nho trong toi cu troi len mat trat tu?Bong ko noi nhung toi hieu Bong van rat yeu toi va tin toi.Toi cung tin va muon tin Bong nhung thinh thoang lai cam thay bat an ve mot dieu gi do ko ro rang?Rat nho va mong gap nhau nhung khi gap nhau lai chang biet noi gi,the la sao nhi?Co ve nhu bo Bong da tro thanh mot mang chan qua lon,lieu toi co con du tin tuong va nghi luc de tiep tuc cho doi hay ko day?Da co luc toi nghi toi viec quen Bong di de song tot hon,cham dut voi Bong de ko con phai lolang hay day dut dieu gi nua......The nhung toi da nham toi ko the lam dc dieu do cung nhu Bong ko the quen toi vay!

DUYEN NO!

Da bao lan em nghi chuyen chia tay Nhung anh oi!Lam sao em co the? Boi lo yeu noi loi xa dau de...Chuyen chung minh chi the thoi sao? Em cung nhieu lan nghi chuyen dai lauNhung minh chot yeu nhau trong nghich canhKo duyen phan nen hai minh ko sanhBiet trach troi hay trach tai duyen ta?Nhung anh oi,du o gan hay xaHon em do van theo anh tung buocEm ko tin duyen phan ko doi duocNeu thuc long 2 dua minh thuong nhau....Vua moi hom qua Bong vao tim minh nhung hai dua chi noi chuyen duoc co 20phut chang noi dc chuyen gi .Dua ban ngoi ngay canh minh no cung co nguoi iu rui,hom nao anh ay cung dien thoai buon voi no.Thuc su moi lan nhin no vui ve noi chuyen voi anh ay minh lai thay tranh long.No hon nhien ke cho minh nghe nhung lan di choi vui ve cua hai nguoi,no dau biet vo tinh no khien minh dau long biet bao.Minh cung da tung hanh phuc nhu the nhung van de la bay gio thi 2 dua minh dang phai xa nhau.Minh nho Bong thuc su rat nho Bong!

VIET CHO ANH!

Vinh Yen oi!Chieu nay troi long gioAnh di roi con lai moi minh emCon duong xua ta dao buoc em dem Gio lang le co don minh em buocAnh di roi lam sao anh biet dc? Em noi nay gio da diet nho thuong Co ai kia dang dao buoc tren duoc Ho vui qua con minh xa nhau qua!Ko biet roi cau chuyen se tiep tuc nhu the nao chi biet rang trong tuong lai gan minh va Bong chua the ket thuc dc.Chung minh van yeu nhau va can co nhau.Minh se co gang cho doi doi "mot ngay mai cua 2 dua" nhu Bong da tung noi......

CAM ON CAC BAN DA DU KIEN NHAN DE DOC DEN CUOI TRANG BLOG NAY,CO VE CHUOI LAM PHAI KO?TOI CUNG KO GIOI VAN LAM MU!CAC BAN THAY CAU CHUYEN NAY THE NAO?

T

tieulan16

Vân người mà em yêu em nhớ em quan tâm chính là ấy
trước khi gặp ấy em nghĩ sẽ chẳng ai cùng em vượt qua nổi bùn
sự hiêu quạnh, nổi sự hải và cô đơn.
khi ấy xuất hinệ đã làm thay đổi tất cả
ngày nào cũng dành thời gian cho ấy nghĩ về ây
lun bung chồn lo lắng cho ấy
để oy` một ngày em phải xa ấy không còn được gặp ấy nhiều
không còn thời gian lo cho ấy
ấy ơi sorry nha
sẽ cóa 1 ngày mình sẽ quay về
và ai cóa hỏi ấy của em là ai em xin hôm to rằng ấy là................................................................................................................

D

doigiaythuytinh

Em cũng muốn tâm sự cho mí anh chj bit lém
Nhưng mà
Chưa có j` có thể được coi là mối tình đầu được
Nên chả bit kể seo:p:p

J

jun11791

NGƯỜI TÔI KHÓ LÒNG MÀ QUÊN ĐƯỢC :p

Ở một nơi cách TpHCM 1734km về hướng bắc...

Học ở trg` Minh Đức đc 4 năm nhưng tui chỉ wen ông ba tháng, trước đó thì chưa hề gặp nhau, chưa hề bit mặt nhau. Học thêm cùng ông đc 4 tháng nhưng 3 tháng cuối tui mới bit là tui để ý đến ông. Trước đó, ký ức trong tui về ông là gì bit ko? Là 1 đứa lười biếng, quậy fá, ko lo nghĩ gì,” bà tám”. Đi học toán thì buổi đực buổi cái, học văn thì ko mang vở, hay nói chuyện trong jờ, ảnh hưởng đến người khác. Tui với bạn tui rất khó chịu về ông. Nhưng tự dưng 1 lần nhìn xuống sân trg` là lại thấy ông, tui lại nghĩ có bao jờ mình nói chuyện đc với 1 người như thế ko nhở?

Và rồi vào ngày 7.3, vâng tui còn nhớ rất rõ là hum đó là thứ 4, cúp điện, buổi sáng đc về sớm. Chiều tui vẫn đi học thêm vì rất thÝch nghe cô Hoa jảng văn. Đến đó trường vẫn chưa có điện, còn cô Hoa thì đang đạo diễn các cô múa hát chuẩn bị cho ngày 8.3 ngày mai. Ngồi trong lớp thì bạn tui chưa đến, chán ra ngoài hành lang. Mượn đc nhỏ bạn quyển chép nhạc có bài Vì sao thế mà lần trước bạn tui hát cho tui nghe thử. Nghiền lun nên ra lang cang đứng cho sáng và nghêu ngao hát. Còn ông lúc đó thì đang làm gì nhỉ? Đang cầm chổi đuổi đánh 1 thg` béo là bạn ông. Tui cũng ko để ý mấy vì đang say sưa hát nên cũng ko hỉu tại sao 1 lúc sau ông chạy lại trong hoàn cảnh “bị” chổi đuổi đánh mà tui nhớ ko lầm thì 1s trước đó ông vừa cầm chổi đánh người ta. Ôi chết cười, tui bật cười 1 cách tự nhiên mà wên mất là tui đang ghét ông. Rồi lại 1 lúc sau tui trở vào lớp để nói chuyện với những bạn khác vẫn trong lớp (ko hiểu sau ko khí ngột ngạt thế này mà còn ngồi trong lớp đc, bảo ra ngoài cho thoáng thì ko chịu). Thấy ông bắc ghế đang có vẻ làm chuyện gì mờ ám đây. Tự dưng tui lại buột mệng hỏi: “Làm gì đó?”. “Hay fá đèn để xíu nữa có điện khỏi fải học ko?”- ông trả lời bằng 1 câu hỏi. Thực ra thì tui cũng chả có lý do gì mà fá đèn vì tui thÝch học văn của cô, mà chắc gì đã có điện, mà có điện chắc gì đã học vì cô đang bận. Nhưng ko hiểu sao trời xui đất khiến thế nào tui lại hưởng ứng cho ông 1 cách nhiệt tình, jữ ghế cho ông đứng, lại còn chạy ra ngoài xem cô đến chưa. Xong việc, hai đứa cười hí hí với nhau 1 cách khoái chí. Quay xuống lớp thấy ai cũng nhìn mình với con mắt ngạc nhiên, tui tròn mắt nhìn lại như thể tui vô tội (nhưng thực ra là vô số tội). Fù! 1 Lúc sau thì có điện, cô lên. Ông way xuống nhìn tui cười. Wả thực đèn ở bảng ko sáng, cô thừa bit là ông làm (nhưng cô chắc ko ngờ tui là “tòng fạm”) Thứ hai đầu tuần ông Hiền - tổng jám thị trg`- lên sinh họat cứ tưởng lớp học 9/4 fụ đạo chiều ở fòng đó fá đèn nên nhắc nhở, mà ko bit đó là do lớp học thêm tối. Mà mãi trg` mới thay chuột, nhìn lên bảng kể ra khó chịu thiệt.

Rùi có lần học thêm về, bố chưa đón, tui ở lại trong fòng gv.. làm bài. (Công nhận hùi đó tui chăm dã man lun, lúc nào cũng tranh thủ làm bài). Chờ lâu wá, tui ra nghiá xem bố ở đâu. Thì đúng lúc đó thấy ông với hai đứa bạn nữa đang luồn lách lẩn trốn jám thị để vào đc trg`. Tui đứng ngay cạnh ông jám thị nhưng jả vờ ko bit, đi vào. 1 lúc sau thì “có biến” trong trg`, 1 đám trốn học khác bị bắt trong trg` khi vào trg` mà ko lên lớp học, lại còn “lang thang tập thể có tổ chức” trong các fòng còn trống của trg`. Thế là ông lợi dụng cơ hội lẩn vào fòng gv, lại còn ngồi cạnh tui nói chuyện. Có sách vở, tui bày ra. Hai đứa chơi cờ caro chụm lại như đang học. Mà tờ jấy chơi caro là bảng điểm điểm “hết dát” của tui. Ông còn chỉ tui cái cặp bị đứt quai do chạy trốn ông thầy jám thị dữ wá. Tui bật cười, ông cũng cười. Nhưng tui chỉ nói chuyện được 15ph là bố tui đã đến đón rùi. Chán wá. nói chuyện vs ông dzui thiệt đó. Lúc ra khỏi cổng, way lại nhìn thì thấy ông cũng đi ra ngoài fòng gv.

Những ngày sau đó, jờ ra chơi nào tui cũng đứng trên lầu xem ông ở cái xó xỉnh nào, để đc nhìn thấy dáng gấu trúc của ông, để đc xem ông đánh nhau vs đám bạn trông thật mắc cười. Tui lại còn rủ bạn tui đi long nhong wa “địa fận” của lớp 9/5. Ngày nào lớp ông học fụ đạo, tui đều ngóng trông, sau khi ngủ dậy chạy xuống sân thiệt lẹ. Ông thì buổi chiều học fụ đạo, lớp lên fòng rồi mà ông còn way lại sân mua bánh tráng ăn, mà lớp tui thì lại tập trung gần đó chứ đâu. Rùi ko bit tự lúc nào mà tui hay kể những câu chuyện về ông trong lớp học thêm cho bạn nghe. Rùi cứ chiều chiều tan học chạy xuống sân trg` vì tui bit thể nào ông cũng có mặt ở cái ghế đá đó với đám bạn. Rùi tui lại kiếm cớ níu kéo bạn mình để đc ở lại trg` lâu hơn tí nữa.

Tui còn nhớ có hum mưa to tầm tã, đến jờ đi học mưa vẫn ko ngớt, bố mẹ định cho tui ở nhà, nhưng tui cố thuyết fục mãi bố mới chịu chở đi (chắc là vì cảm động vì tấm lòng híu học của tui, nhưng đó chỉ là 1 fần, vì tui mún đc đến lớp nhìn thấy ông mặc dù buổi sáng cũng đã nhìn thấy rùi. Lúc đến thì thấy ông vs ông bạn péo hơn ông, hai người cầm dù đứng dưới mưa nói chuyện. Rồi hai ông lại vào trong trg`. Trời cũng ngớt mưa. Tui chở bạn ra mua sữa trân châu. Mà khổ nỗi cái xe đạp mượn từ người khác lại bị xì lốp, tay lái cứ loạng choạng. Lúc về ông lại ra đứng vs bạn, bạn tui nhảy xuống xe lúc nào làm tui xém tông vào ông. Ngại wá!

Có lần ông vs bạn như ko có cái gì làm nên đá cầu. Tui nói “như ko có gì làm” vì tui thấy ông vs bạn ông đá cầu cứ 1 người đá 1 fát thì người kia chạy 1 đoạn rõ xa để nhặt cầu. 2 ng ko bit đá cầu mà cứ cố đá trước mặt tui vs bạn tui. Tui vs bạn tui ngồi xem, bình luận, dự đoán xem trái cầu sẽ bay dề chỗ nào, hướng nào. Kể ra cũng vui.

Đó chắc hẳn sẽ là những tháng ngày, là những kỷ niệm vui nếu tui bit trân trọng nó… Nhưng tui đã để vụt mất nó, cũng như vụt mất ông…

J

jun11791

Vội vã và vô tình – dòng thời jan
.
..
...

Em – rơi
.
..

giữa nỗi miên man
.
..

vô tận
.
..

gọi tên kí ức đêm xưa
.
..

Em – trôi
.
..

giữa biển nhớ mong
.
..

lênh đênh ko bờ ko bến

.
..

……..…LVA………...​

Tiếng mưa rơi
vẫn âm thầm
trong đêm dường như quạnh hiu
Trôi về đâu áng mây cuối trời…
Có giấc mơ em mong chờ
một ngày mai bao nắng ấm
Đến bên đời hé môi cười
tìm trong những ngày xanh
Những đêm vắng mình em mà thôi
Ai nào đâu biết chăng em buồn
Niềm hạnh phúc về ngày tươi sáng
Có bên đời em chăng?

Có bao giờ bình minh với em
Khi ngày qua trời không buông nắng
Niềm hạnh phúc xa vời
Vẫn âm thầm
Tìm trong những giấc mơ…
<Cho em>

* EMPTY *​

T

traitimvodoi

Mối tình đầu là mối tình đẹp nhất khó quên nhất nhưng vs mình chắc là quãng thời gian buồn nhất ,thất vọng nhất ,chờ đợi vô vọng nhất,nhưng nó cũng giúp mình học tốt hơn .khi thất bại mình đã đứng lên và có ngày hôm nay,khi nhìn lại như thể mình đã bước đi đc nửa vòng trái đất rồi toàn thất bại ,đắng cay ,và tự hỏi tại sao mình có thể đi hết nó đc nhỉ ?

M

maruko_chan_thaison

em á
vừa 2 tuần trước tình đầu ra đi
đẹp và lãng mạn zễ sợ
e thik hắn nhiều nhiều và nghĩ hắn cũng thế
nhưng mà hoá ra không phải
hắn đẹp zai vô đối, quậy phá (như em), đủ thông minh (theo tiêu chuẩn kủa em), hơn e 1 tuổi ( tuyệt)
em và hắn quen nhau thật tình cơg và thật bất ngờ

-------------

đó là 1 ngày mùa đông, e đi dưới sân trường thấy hắn đang te tởn cùng bọn bạn rồi cảm luôn
rồi đến năm lớp 7, 1 lần hắn bị bọn bạn xúi giục (hắn nói thế) làm cái trò từ trên lan can tầng 3 ném cát vào đầu e và bọn bạn =================>>>>>> tệ hại
rồi cứ như thế, e và hắn ném qua ném lại
nhiều lúc hắn đi qua e tỏ vẻ ko biết gì nhưng mà e quay lại thấy hắn đang nhìn với ánh mắt đầy say đắm , hố hố :)):)):))
(e nghĩ vậy)
nhưng e vẫn chưa biết hắn thế nào
rồi thì năm học nào cũng phải kết thúc, e nhìn hắn lần cuối đấy tiếc nuối, tưởng tất cả chấm dứt tại đây vì năm sau hắn chuyển cấp rồi
nhưng........
1 ngày nào đó của mùa hè năm nay, e phải quay lại trường (vì 1 lí do lôi thôi lằng nhằng)
em đã thấy tên mềnh to đùng đoàng kèm theo 1 số từ ngữ #@$#$%$^%& gì đấy e cũng ko biết nữa (bọn bạn xoá cái bảng mất rồi, ko nhìn rõ(mắt cận nặng))---bên cạnh là cái nick đầy thách thức
rồi thì e add
hắn
chính là hắn
e nhận hắn là a zai, nhưng mà thực ra e thích hắn lắm lắm
rồi đến 1 ngày, cách đây ko lâu hắn giới thiệu bx của hắn cho em
ng` ta mắt to tròn, cao ráo, xinh chả như mềnh mắt híp tí vì đeo kính, lúc nào cũng huỳnh huỵch chạy khắp nơi, chả biết cái gọi là nữ tính, chỉ biết đập phá bọn con zai ....xyz.....
nghĩ đến mà tủi thân
nhưng mà ko hiểu sao, thấy con cún nhà hàng xóm lang thang dưới mưa thì mềnh khóc được mà sao bị thất tình ghê gớm thì mềnh lại buồn có mỗi 3 tiếng....hơ hơ
chả nhẽ ng` ta ko = .....................
mềnh ko hiểu mềnh nghĩ gì, mềnh đã làm gì với hắn
-------------
và từ đó đến giờ hắn không gặp mềnh (tức là gần 2 tuần nay) :(:)(:)((
---------------------

e hỏi tí
cái trò này có được thưởng không ẹ??????

V

vjtran

Nhật kí, ngày....tháng....năm09

hum ni nó onli nói thix m`, hị hị....nói wa chat thui mờ m` run quá, tay chẳng gõ phím đc, tim như mún nhảy ra ngoài, sống mũi cay cay lạ lùng và tối hôm đó kô ngủ đc hớ hớ!! kô ngờ m` lại có lúc bị như zậy. Nhưg nói thật m` vui lắm, vui như 1 đứa trẻ con ý(!!!)

ngày....tháng....năm09

M` nhận lời rồi, kô biết có đúg kô, nhưg cứ nhận lời, m` thấy nó vui, nó cười .....kô hiểu sao m` vui quá, tim m` như rộng ra thêm vài mét ý, có lẽ đó là cái mà người ta vẫn gọi là....Hạnh Phúc, m` thật sự hạnh phúc nhật kí à! m` đag tưởng tượng tới chuỗi ngày "đường phèn"kế tiếp đây!!! :p

ngày....tháng....năm09

Lâu rồi m` kô gặp nó, chính xác là 1 tuần nữa ngày, kô onli, cũg kô tin nhắn off, nó đi thi ĐH và bỏ m` ở đây..... m` biết nó đag lo lắng, nhưg m` chẳng giúp đc gì, m` chỉ biết ngồi đây lo lắng lung tung thôi, ... kô biết nó đag làm gì nhỉ? à chắc là học, à kô cũg có thể là đag đi đâu đó cho thoải mái mai vào thi sớm, hay là ngủ sớm nhỉ? kô mai dậy trễ biết làm sao còn vụ kẹt đường nữa chứ, ừ nhỉ!!! chắc giờ nó đag ngủ, chúc ngủ ngon nhá, m` cũg ngủ đây!

ngày....tháng....năm09

Hôm nay m` thấy sao băng ý, lướt qua cái vèo... m` như phản xạ m` chắp tay và ước, điều đầu tiên m` nhớ tới và ước là nó thi đỗ và m` đã ước vậy để cho ngôi sao băng đó mang đi đó nhật kí à, mong là nó sẽ bay tới chổ nó, ngày mai là ngày thi cuối rồi mog mọi điều tốt đẹp sẽ đến với nó.
Hôm nay m` vẫn chưa nhận đc liên lạc của nó.

ngày....tháng....năm09

nó đỗ rồi, đỗ cao m` vui quá nhật kí à, m` tra điểm onli thấy vậy, vui kô tưởng, chạy thăng tới nhà con bạn mà kể lể, nhưng mà bạn m` nó chẳng mừg với m` chi cả, chỉ cóc vào đầu và bảo m` bệnh nặng rồi.
Hình như m` bệnh nặng thiệt rồi hay sao.....kệ! bệnh ư?! m` kô quan tâm bệnh thành....nan y m` cũg chịu, bây giờ m` vui vì cái bảng điểm đó lắm, m` mail cho nó luôn rồi, m` muốn m` là người đầu tiên biết điểm của nó, chắc giờ nó đang vui lắm nhỉ, chia sẽ niềm vui với m` đi nhật kí m` vui quá à! vui như muốn nổ tung ý!!!
Hôm nay nó vẫn chưa liên lạc cho m`.

ngày....tháng....năm 09

hum nay nó chịu onli rồi, gặp cái nick đó m` run quá, tay kô gõ đc, mún chạy vào mà pm pm hỏi ra bao nhiêu câu mà m` ấp ủ mấy tuần nay, nhưg sao vẫn kô pm đc, híc! nó phải nó ng` pm cho m` trước chứ!? mắc chi m` phải pm, hứ! m` chẳng pm trước coi ai hơn.
híc híc, rút cuộc m` thua nhật kí à, sau chừng 10' m` pm, m` kô chịu nổi nữa, m` đã bật nhạc để nghe, kiếm cái j` đó để đọc nhưng vẫn kô tập trung đc....và m` pm (m` đã bại trận bạn cứ đánh m` đi).
Nó đag tra điểm của mấy ng` bạn nhật kí à, và nó bảo m` học đi, lúc khác nói chuyện, m` chưa kịp nói gì, chưa kịp hỏi gì dù m` đã mong lắm một lời nói....nhớ m` từ nó.
Giờ m` buồn quá! m` đã tự nhủ kô nên buồn như vậy rồi nhưng m` vẫn buồn nhật kí ơi! nó vô tình quá nhỉ?!

ngày.....tháng...năm09

Hôm nay nó về ý, m` chuẩn bị quà mừng thi đỗ rồi, gói trong cái hộp màu hồng thật đẹp, m` đã chuẩn bị suốt tuần nay cho món quà đặc biệt này đấy!
hẹn nó ở cái quán kem m` vẫn hay tới, m` tới sớm trước 15' đợi nó, rồi nó cũg tới nhìn nó trắng hơn cười cũng tươi hơn....nói sao nhỉ?? tóm lại là nó ...đẹp lên nhiều lắm!!!
Nó nhận quà của m` và khen lấy khen để, m` vui lắm, nó kể về những ngày đi thi, hồi hộp lo lắng chừng nào, rồi những ngày thi xong tụ tập bạn bè trong lớp đi chơi vui cỡ nào, nó ngồi kể 1 hồi những chuyện vui để ly kem chảy sạch rồi bọn m` về,....túm lại là vui nhưng sao bây giờ m` thấy giữa m` và nó có khoảng cách, kô rõ rệt nhật kí à....m` kô hĩu có lẽ là do cái tật luôn lãng mạn hoá sự việc...và trí tưởng tượng (mơ mộng) của m` bay cao quá bây giờ thực tế kô giống nên m` mới có cảm giác như vậy đúg kô? chắc đúg vậy rồi nhỉ, thôi m` bận kô viết nữa đâu, m` bận nhớ lại buổi gặp gỡ hôm nay, đem nó ra mà "gặm nhấm" tới sáng vẫn còn ý ^^!

ngày....tháng...năm 09

Hôm nay nó mở quà (từ hôm qua tới giờ mà mới mở ~.~) onli gặp thấy nó bảo thích lắm nó bảo "bạn tốt" mới hĩu sở thích nó như vậy, nhưng...bạn tốt là sao nhỉ???? m` kô vui nổi nữa, m` hụt hẫn bạn tốt là sao? m` muốn hỏi nhưng lại kô giám trước sự vô tư của nó.....m` m` kô hĩu. Bạn Tốt!!!????

ngày ....tháng....năm 09

Nhật kí ơi, chuỗi ngày đường phèn của m` chưa kịp bắt đầu đã phải nếm toàn vị ớt với....chanh rồi, m` đau lòng quá, nó như muốn xé ra ý, m` đau kô còn sức để nói nên lời gì nữa.....m` ngồi vậy đọc nhưng dòng chat vô tình như gió trên máy một cách thẩn thờ, nó kể về cô bạn thân của nó, và lời tỏ tình của ng` đó với nó......và nó đag suy nghĩ có nên nhận lời hay kô, nó vui lắm nhật kí à, và m` thì kiệt sức m` đau kô chịu nổi nữa, thì ra từ đầu nó chỉ xem m` là "cô-bạn-thân" kô hơn kô kém, lời tỏ tình đầu tiên m` nhận đc đó chỉ là một lời bồng bột của một đứa-trẻ-tập-yêu, m` biết làm sao? m` phải làm sao khi nó cứ vô tư như mây như gió trước mặt m` mà kô biết rằng m` đau lắm, đau muốn tan ra cái ***g ngực bên trái của m`. M` m` ...khóc mất thôi!!!

ngày...tháng ....năm 09

M` lại gặp nó, dù kô muốn nhưng vẫn gặp, vì m` chưa nghĩ ra đc cái gì bây giờ, vì mọi chuyện trong đầu m` giờ rối rem nên m`...m` kô biết nói gì trước mắt nó, chỉ ngồi nghe nó kể và ngượng cười có lẽ bất cử ai cũng hiểu nụ cười ngượng ngạo và đau khổ đó, trừ nó người đối diện m`.
Nó vui lắm nhật kí à, m` thấy mắt nó long lanh hạnh phúc khi nói về ng` đó, chứ kô giống kĩu vui khi m` nhận lời nó, bọn m` chưa từng hứa hẹn, chưa từng nói những lời yêu thương, chỉ là vụn dại một lời bày tỏ tình cảm, kô phân biệt rõ ràng giữa "quý và yêu" và m`, m` cũng vu vơ đáp trả một tình cảm đầu đời,.....chỉ là vu vơ thôi đúng không nhật kí???

ngày.....tháng....năm 09

M` quyết định rồi, mà đã nghĩ rất nhiều, m` đã định nói hết tất cả những gì đã làm m` đau buồn mấy hôm nay cho nó và mong đc 1 lời nói rõ ràng, nhưng gặp nó, nhìn nó vui cười kể chuyển, nó cười tươi thật tươi và giòn tan như nắng làm m` mất hết cam đảm, m` kô nói nữa, m` quyết định rồi rằng m` từ bỏ, từ bỏ nó, từ bỏ mối tình đầu tiên của m`, những cảm xúc ngọt ngào trong vòng 1 tháng.
M` kô muốn mất nó, nói ra lại tạo khoảng cách giữa m` và nó thì m` biết làm sao, m` vẫn muồn thấy nó hàng ngày, vô tư cười nói, vô tư kể mọi chuyện, m` biết làm sao khi m` kô thể quên đc con người đó, một người "bạn" đã thành 1 người "Thương".

ngày....tháng....năm 09

Lâu rồi m` kô viết, m` kô muốn lôi cảm xúc ra mà viết, rồi cảm xúc lại tràn trề lúc đó m` sợ m` kô chịu nổi, bây giờ m` nguôi ngoai rồi, mặc dù nổi nhớ vẫn còn đau đáu trong m`, lúc trước m` ước nếu gặp sao bằng m` sẽ ước sớm quên đc nó, ngôi sao đầu tiên m` ước đã thành sự thật và m` vẫn hay nhìn lên trời mỗi tối để tìm thấy ngôi sao thứ 2 mà ước để mong nó sẽ thành sự thật, m` nghĩ tới nó nhìu quá, m` thấy vui khi thấy nó vui cười, nó hạnh phúc dù đâu đó trong tâm khảm của m` vẫn còn buồn, tối nay m` gặp đc sao băng rồi và m` đã bật khóc khi chắp tay mà điều đầu tiên m` ước là mong nó đc hạnh phúc, m` kô hĩu, dù lí trí bảo m` phải ước quên đc nó nhưg sao lúc đó cái lí trí của m` nó chậm quá, sao băng lướt qua đem điều ước hạnh phúc đến với nó bay đi, m` chỉ biết khóc, khóc lần cuối cho mối tình đầu đời của m`, và m` mong 1 lần nữa ngôi sao đó sẽ thực hiện điều ước của m`.
Nhật kí à, vẫy tay chào cũng ta nhé, tạm biệt tình đầu!

p/s: mấy pác đọc rồi chia sẽ, đồng cảm cùng em, và tha thứ cho em.....Chuyện này kô có thật, bịa 100%:p (cầu mong sự tha thứ :S)

T

thanhnienthanhcong

hj cam~ on vi da~ to~ chuc . tui cung~ la 1 nguoi trong so^ do'. neu co noi thi dai` dong. se hok biet ai hieu..vii tui. tui da~ chia tay cach day 2 thang ro^i yeu nhau 3. nam mat^ nhau 1 ngay. . cam on vi tui nam nay moi hoc 12 ah`

~~~> chú ý gõ có dấu

Last edited by a moderator:
C

chinhphuc_math

Chuyện có thật à!................................................................................

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom