Cuộc thi : Mối tình đầu của tôi

Status
Không mở trả lời sau này.
S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn muốn khẳng định mình ?
Bạn muốn bày tỏ với mọi người ?
Bạn muốn trau dồi khả năng viết văn ?

Tất cả đều nằm trong cuộc thi này . Thưa tất cả mọi người , như các bạn cũng thấy trong box của chúng ta có rất nhiều bài viết hay về mối tình đầu của mình , vậy tại sao chúng ta không tổ chức 1 cuộc thi viết về điều này , tôi tin chắc rằng các bạn sẽ rất hào hứng . Tại sao lại không tham gia khi bạn có thể chia sẻ với mọi người , khi mà bạn có thể trao đổi và nói lên tình yêu của mình cho mọi người thấy rằng mình PRO đến mức nào . Đừng ngại ngần khi post bài lên đây bởi mối khi như vậy là bạn đã nói lên lòng mình để nhận được sự thông cảm sẻ chia và có thể bạn nhận được 1 tình yêu mới thì sao ? Vậy còn chần chừ gì nữa mà không vào cuộc nhỉ .
Thể lệ :
- Tất cả mọi mem đều OK hết
Yêu cầu :
- Viết tiếng Việt nhé
- Là 1 câu chuyện hay 1 trang nhật kí ,...

N

nhocprohp

chắc là nhớ mãi ko quên được cậu ấy ! lớp 9 trẻ con thật khổ đơn phương

D

duongthuha90

cuộc thi gì mà ko có giải thường.Thảo nào ko có bài tham gia.
COpy từ My blog ra đây, tham gia trên tình thần cống hiến.

tiêu đề: chào.chiến thắng

vì ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ

Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"

Trước khi gặp ấy, thú vui của tớ là đạp những vòng xe ngông nghênh cùng 2 đứa bạn ( Hiền. Minh).Những con đường mờ sáng trong sương. những vòng xe đến nhà cô giáo. đó là thiên đường duy nhất của tớ.chỉ thế thôi

NHững ngày tớ đi học đội tuyển, những câu chuyện về ấy xuất hiện ngaỳu càng nhhiều hơn, bạn bè tớ đều nói về ấy.Tớ dửng dưng và lại tiếp tục những vòng xe hồn nhiên tron g sáng

Rồi những vòng xe đưa tớ đi qua thiên đường êm đềm , tớ gặp ấy.Ngỡ ngàng và choáng ngợp.Từ giây phút đó tớ đã hiểu rằng tớ k o còn la chínnh mình, tớ bị hút theo ấy .Những vòng xe chập chờn trong kí ức, chỉ thấp thoáng rồi mờ nhạt

Âý nói với tớ hàng trăm điều kì diệuhát cho tớ những bản tình ca hay nhất thế gian và tớ biết trái tim tớ dành 1 ngăn cho ấy.Tớ nghĩvề ấy mọi lúc mọi nơi:khi ăn, khi học, khi chơi./Mọi người kể về ấy. tivi nói về ấy,tớ cười vì ấy, tớ khóc vì ấy, hạnh phúc vì ấy và đau cũng chỉ vì ấy

Rồi dến một ngày, tớ nhận ra rằng : ấy ko của riêng tớ .Âý làm tớ vuivà cũng làm cgho bao nhiêu người vui, ấy an ủi tớ bằng những câu chuyện ngọt ngào thì ấy cũng làm cho bao nhiêu người khác bằng những câu chuyện tuyệ vời khác.Âý giỏi hàng trăm người mên mộ ấy còn tớ bình thường đến mức tầm thường

Dù tớ rất quý ấy, rất nhiều nhưng ấy mái mãi k o thuộc về tớ, và hôm nay tớ nhận ra rằng::tớ đã mù quáng chạy theo ấy, vì ấy mà tớ đã để nhiều thứ tuột khỏi tay.Dù biết rằng mình ko thể quên ấy nhưng tớ fải nói rằng tớ cần chia tay với ấy dù chỉ là cuộc chia tay đơn phương, tớ fải tập 1 cuộc sống thiếu ấy, cả nhà và ví tiền của tớ đã và đang phũ phàng dập tắt cuộc tình đấy tro sáng này !!

Thật khó để giữ được những thói quen cũ khi có thêm 1 người nữa bước vào cuộc đời mình và càng khó để giữ1 cuộc sống bình thuờng khi ko kòn ai đó bên cạnh.Tất cả chẳng có gì thay đổi chỉ xuất hiện thêm 1 khoảng không, 1 khoảng không giản đơn nhưng đáng sợ.Tưởng như mọi thứ sẽ trở nên vô nghĩa vì nó

Dù tớ biết thật khó khăn nhưng tớ sẽ cố bước , bước những bước nhọc nhằn để vượt qua nỗi nhớ ấy,có thể sống thiếu ấy là sự trừng fạt đối với tớ.Nhưng tớ tớ xứng đáng bị trừng fạt ấy à.Tớ ko hối hận vì đã gặp ấy, ấy đã làm ch o tớ vui, tớ cười , tớ khóc, tớ biết cuộc sống này tuyệt vời thế này thì còn gi` hơn nữa???Thế là quá đủ để tớ biết ơn ấy

Phải xa ấy thôi. sẽ gặp ấykhi lúc nào tớ thấy mình trưởng thành, xác đinh j đượctình cảm giữa chíng ta

CHÀO CHIẾN THẮNG

p/s : nếu ai hỏi "ấy" của tớ là ai?? thì tớ xin trả lời "ấy" chính là internet bao gồm:chat. website , blog

S

sonmoc

Quan trọng gì chuyện giải thưởng , vui là chính được bày tỏ là quan trọng mà

7

7124119

Họcmãi.vn

Ngày...tháng...năm

@ Hey! cho tao tham gia với...Mà đợi tao kiếm Mr đã nhé...:D ---> Enter.Nó nhanh chóng reply lại topic cuộc thi Mr& Mss trên 4rum.

#Buzz! - màn hình messanger hiện lên, BN pms cho nó, thế là sau 1 phút rủ rê, nó đã kéo ông anh tham ja cuộc thi.. :-* Nó và anh vào đăng ký luôn..hehhe.

Ngày...tháng..năm

Nó và anh gọi nhau bằng ox- bx ....Lúc thì ôx thế này, bx thế kia...Nhìu chuyện vui để kể cho nhau nghe lắm....

Ngày...tháng...năm

Hôm nay anh ý out mà chẳng nói gì cả, hơi buồn...mà cũng có thể nói là rất thất buồn...
Lại vào diễn đàn reply topic:" Bạn có tin vào tình yêu trên hocmai.vn ko?" - Nó phan vào đấy 1 chữ KHÔNG to tướng. Nó chợt cảm thấy mình nhỏ bé quá, lạc lõng quá, ....
Nó tắt máy và đi ngủ sớm ....

Ngày hôm qua, tháng này, năm này
$$: Buzz!!!
@@: Zì hả anh?
........blap..blap..blap....
$$: Àh, anh hỏi em 1 chuyện!
@@ Chuyện chi nè???
$$ Em làm em gái anh nhé!
---------
Bất thần, tim nó tự nhiên đau nhói, bàn phím trước mắt nó như nhòe đi...Nó im lặng, vô thần.....
$$ Buzz!!!
Giật mình, nó gõ vào bàn phím "UHM" rồi Enter không chút suy nghĩ.... Thế là kể từ giây phút ấy...Anh là anh trai, còn nó là em gái...
Đặt tay lên ngực cố giữ chặt tim mình để nó đừng đau nhói nữa...Nó tự hỏi lòng sao nó lại có cảm giác này? Chẳng lẽ nó thích anh ấy rồi sao??? ----Nước mắt nó rơi...rơi thật rồi.
Anh nói gì, nó cũng "uhm", và anh nhận ra rằng nó buồn. Nó giật mình, cố gắng Smile và nói :" Em rất rất vui khi làm em gái anh!"--Enter. Tim nó đau lần nữa...Nó cố ko khóc, nhưng lại càng khóc to hơn...Chỉ mình nó trong phòng, nhưng sao nó sợ ai đó nghe thấy!!!!

ôi T ơi!!! Tỉnh lại đi mày..Mày và người ta có 1 khoảng cách nhất định mà...Lại khóc nữa rồi!! Mày đâu mất anh ấy đâu, mầy vẫn là em gái anh ấy đấy thôi!!! --- Nó tự nhủ như thế...và nhanh chóng nói pipi với anh.

Sign out khỏi Y!hoo. Nó lại chui vào chăn, nhắm mắt lại để nước mắt cứ lăn nhẹ và nhanh chóng nó chìm vào giấc ngủ

Ngày hôm nay, tháng này, năm này...

Sáng nay nó thức dậy sớm, nó nằm trong phòng và nước mắt lại rơi.... Nhưng rồi lại thấy mình ngốc quá --như lời anh vẫn thường nói với nó.
Finally, that's oke!!!!

L

leejunki18

1 lần em phải gạt nước mắt rùi từ đấy thề ko bao giờ nhớ đến nó nữa.Thế mà giờ đây lại thế này.....muốn quên mà ko được.

7

7124119

@ leejunki18: tình yêu như những giọt sương, nhẹ rơi trên cánh hoa hồng.....Nhưng có bao giờ cánh hoa hồng có thể giữ mãi được những giọt sương..... :(

@mít: Cảm ơn mít nhé!!! hôm qua thì có sao! Nhưng hôm nay ukie rồi!!!! :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom