Cuộc thi : Mối tình đầu của tôi

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phanminhthien

smee xin có vài lời về chủ đề này :đây là chủ dề rất hay nhưng ...ở tuổi này thi ko thích hợp cho lắm .Vì kỉ niệm về mối tình đầu tiên ngây thơ vụng dại ấy chỉ vừa thoáng qua ...Vài năm sau khi bạn đã lớn đã lập gia đình đã có con và nghĩ lại những tháng ngày này mơi thấy nó đáng quí một thời - Khi ngừoi ta trẻ ...
Mối tình đầu là mối tình hay tan vỡ.Nhưng ngừoi ta nói "tình chỉ đẹp khi tình dang dỡ " ...dôi khi là thế .Riêng các bạn tre bây giờ smee thấy phung phí quá nhiều mối tình "đầu" vào những tình cảm hời hợt vô vị ...để sau nay ngẫm lại không nhớ nổi một ngừoi ...Hãy trân trọng tình cảm đừng bao giờ thiếu suy xét trứoc khi gật đầu trứoc một tình cảm nào .

P

phanminhthien

smee có rất nhiều câu chuyện về những" môi tình đầu " đúng nghĩa :trong sáng ,hôn nhiên ,ngây thơ vụng dại không vẫn đục với những tính toán tủn mủn tạp nhạp của xã hội ...
Thật đáng thưong đáng tiếc vì đó chỉ là " mối tình đầu "

7

7124119

ệc ệc....
Thích hợp chứ sao ko!
Mối tình đầu ở độ tuổi 17, 18 mới có
Chứ zà đến độ lấy chồng thì tình ấy khoảng thứ mười mấy rồi ông ơi....

Cho tụi tui 1 chỗ tự do ngôn luận đi ông SMEE...
Đang điên, đừng chọc tui cú nhé!!!!
:D

L

leo2

Mối tình đầu ai bảo đẹp hơn sao
Còn tôi hiểu chỉ là hoa chờ đợi
Buồn vời vợi đành nói lời li biệt
Để bước một mình trên mỗi nẻo đường xa

Hoa tình đầu là hoa của phôi pha
Và mảnh đất tôi trồng khô hạn quá
Cho nên nỗi hoa tàn hoa rụng
Hoa nở trái mùa đơn độc với thời gian

Hoa trái mùa , hoa xấu vô duyên
Hoa vội khóc trong khu vườn im lặng
Hoa đã chết khi mặt trời ló dạng
Mối tình đầu mỗi ngả một người đi

C

cuncunxjnhxjnh9x

Hi,vào nớp 3 rồy ;))
Lớn ghê ta
Chưa bít iu là j`
:(
Thế mà thằng pạn ngồy cạnh nóa đã bít iu rồi :p
nó pảo iu mỳn
mỳn hem có iu nóa đâu
nhưng mờ....nóa đã cho mỳn bít đc rá trị của mỳn
từ đó mỳn iu thằng đẹp rai nhứt lớp
Mối tình đầu là thế :))

L

leo2

Đã bảo đừng yo sao còn cố
Xây mộ cho mình như liệt sĩ vô danh
Để tan tành vỡ nát trái tim xanh
Ai mà biết tình monh manh như thế

Tình và ý là do trời sắp đặt
Chẳng nên duyên đừng để ván thành thuyền
Chớ để tim vỗ cánh rồi chuyền
Bay di mất còn buông lời huyễn hoặc

B

bonjour

chán ghê tình đầu là tình đơn phương nhiều khi thấy mình ngố
làm gì mà yêu người ta những tận 4 năm để rồi bây giờ quyết định phải quên rồi

M

maths

[colour=red]Mấy ngày đi thi; ốm ;mệt quá; đi đường loạng choạng suýt đâm xuống hố đào trên đường; mệt mỏi ;tưởng chừng chẳng đi tiếp đc nữa; may quá; đề toán làm nhanh; buồn ngủ; gió mát; ngồi cạnh cửa sổ ; ngủ được 1 giấc dài...

Vừa về đến nhà;cất sách vở;dắt cái xe phé luôn đi chơi,...hôm qua ra biển; biển đẹp mà hơi buồn; ít người mà;chỉ có mấy đứa mình và 1 số người xa...Bọn nó xuống biển; nô đùa;tung toé; rồi có đứa lãng mạn dắt tay nhau đi dọc bờ cát; nhặt cành thông...

Có mỗi mình mình là mệt; ừ; mệt lắm; lại còn buồn; ngồi trông dép cho chúng nó trên bãi cát; bất chợt nhớ đến bài hát "LỜI TỪ BIỆT TÌNH YÊU" của QD " thế là ta chia tay nhau; cuộc tình mình giờ như cơn gió thổi; em cứ bước về nơi biển vắng; biển vắng mình em; con sóng xô...có lần em đi bên anh mà như là em đi bên ai; anh đã biết là em ko còn nữa; hãy nói đi em ; nói lời từ biệt tình yêu.."Tự nhiên muốn hát; bài ấy buồn kinh khủng; nhìn xuống biển; thấy sợ hãi; một nỗi sợ hãi mơ hồ chẳng thể lí giải được

"Cậu có thích biển không?"

"Có, nhưng tớ chỉ thích ngồi 1 mình thôi?"

"Thế à?Thế nếu có tớ ngồi cùng cậu thì sao?"

"Cũng chẳng biết nữa; cần xem xét đã chứ nhỉ?"
Lần cuối cùng tớ gặp cậu ;là lúc lớp tớ chia tay

chẳng hiểu trời run rủi thế nào lại cho lớp tớ và lớp cậu ăn liên hoan gần nhau...

Cậu đi qua lớp tớ 3 lần; đứng vào lúc lớp tớ đang nói chuyện ;chán thật ; tớ muốn gặp cậu và chào cậu trước khi cậu đi; nhưng lại chẳng được

Sáng hôm sau tớ gọi điện đến;lần 1; gặp mẹ cậu; lần 2; gặp bố cậu;tớ cảm thấy hụt hẫng;có lẽ cậu đi rồi?Đến tối;lại 1 lần nữa hi vọng cậu có nhà.Lần này;chẳng phải bố cậu nhấc máy;cũng chẳng phải mẹ cậu; mà là ku Tiến;nó bảo cậu đi rồi ,đi từ lúc 12h trưa..thế đấy;giá như thớ gọi lại lần nữa thì gặp cậu nhỉ

Hôm qua ;cậu nhắn tin cho tớ;cậu bảo là cậu đã ở Hà Nội rồi;cậu bảo HN hôm đấy nóng; tớ biết ngay mà;tớ bảo cậu ở nhà thì cậu không nghe ; cậu cứ muốn đi...Và từ lúc cậu đi;thì tớ cũng muốn đi thật

Tớ ở nhà;thấy buồn kinh khủng; sáng sớm;mẹ tớ bắt dậy học; cái cảm giác bâng khuâng sau cái buổi chia tay lớp đến giờ vẫn còn đọng lại; tớ với tay lấy cái khung ảnh trước mặt; ngắm nhìn những khuôn mặt của bạn bè; cô giáo; và lạ thật; trong khung ảnh ấy; có cả ảnh của cậu nữa; tớ không dám nhìn lâu; tớ sợ lại nhớ những buổi sáng cậu gọi điện đến từ lúc 6h..
Chẳng hiểu vì sao mây lại khóc
Gió lại buồn, và ngơ ngẩn trên cao
Chỉ biết rằng trong tiếng gió rì rào
Có lẫn cả "I Love You So Much"

Anh không là anh của ngày xưa
Em thì vẫn là em ngày cũ
Biết khi nào: Khi hoa là nụ?
Anh lại quay về như những ngày xưa?

Con đường dài phía trước em đi
Sẽ đầy những nhọc nhằn chờ em phía trước
"Bâng khuâng đứng giữa trăm dòng nước
Chọn một dòng hay mặc nước trôi đi?"

Và ngày mai em thức dậy với nụ hồng
Mẹ đã mua và đặt trên bàn học
Mặc chiếc áo mới mua, có những đường kẻ sọc
"Rồi những ngay vui với cuộc sống lại về"!

[/colour]

N

nctuan

mối tình đầu của tôi
nhờ cây đàn buông tiếng xa xôi ...
ai cũng hiểu chỉ 1 người ko hiểu
nên
có 1 gã khờ
ngọng ngụi đứng làm thơ .........

L

ladyfirst

Bài hát này Tấn Minh hát hay phết
bài rụt của Mít đóa

mối tình đầu của tôi
nên có 1 gã khờ
ngọng nghịu đứng làm thơ .........

Nhưng đây là cuộc thi bạn nha bạn viết bài này mặt dù Mít rất thích bài hát nhưng ko cho bạn phiếu đc :p

M

maths

ladyfirst said:
Bài hát này Tấn Minh hát hay phết
bài rụt của Mít đóa

mối tình đầu của tôi
nên có 1 gã khờ
ngọng nghịu đứng làm thơ .........

Nhưng đây là cuộc thi bạn nha bạn viết bài này mặt dù Mít rất thích bài hát nhưng ko cho bạn phiếu đc :p
ừm
MIt là cái gì mà lại cho phiếu được/
;;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom