$\color{Red}{\text{[GAME]}}$:Những câu đố thử thách trí tuệ

Status
Không mở trả lời sau này.
V

vuong1512002

baobadao2512 +3đ ---------------------------------------------------------------------------------------------------------

B

baobadao2512

Thứ nhất:
baobadao2512 +3đ ---------------------------------------------------------------------------------------------------------
Về chuyện cộng điểm thì bn ko cần phải cộng điểm cho mk, mk chỉ trả lời cho vui thôi
Thứ hai:
+baobadao2512:
Cho mk hỏi .
Cộng điểm như vậy thì khi nào TK điểm ( Cuỗi mỗi tuần hả ?)
Mà mk nghĩ nên ghi thứ tự câu hỏi như câu 1 câu 2 ... thi tiện hơn nhiều .:)
Về chuyện thứ tự câu thì mk có làm nhưng do các bn được tự do ra câu hỏi thì việc ko đánh số thứ tự là chuyện bình thường mà, còn tổng kết thì vào mỗi tuần, mỗi tháng thì sẽ nhận thanks

Q

quynhphamdq

Câu 1:Đố :em ba gọi má bằng gì ? Anh gọi em bằng gì? Ông ngoại gọi bà ngoại bằng gì ? Chồng gọi vợ bằng gì?

V

vuong1512002

câu 2:Có một cây cầu có trọng tải là 10 tấn, có nghĩa là nếu vượt quá trọng tải trên 10 tấn thì cây cầu sẽ sập. Có một chiếc xe tải chở hàng,tổng trọng tải của xe 8 tấn + hàng 4 tấn = 12 tấn. Vậy đố các bạn làm sao bác tài qua được cây cầu này :D:D

Last edited by a moderator:
M

maimailabaoxa01

Có một cây cầu có trọng tải là 10 tấn, có nghĩa là nếu vượt quá trọng tải trên 10 tấn thì cây cầu sẽ sập. Có một chiếc xe tải chở hàng,tổng trọng tải của xe 8 tấn + hàng 4 tấn = 12 tấn. Vậy đố các bạn làm sao bác tài qua được cây cầu này :D:D

Thì cứ để xe lại rồi mình bác đi qua thôi___________________________

V

vuong1512002

câu 3:Câu hỏi: Nếu chỉ có một que diêm, trong một ngày mùa đông giá rét, bạn bướcvào căn phòng có một cây đèn, một bếp dầu, và một bếp củi, bạn thắp gì trước tiên?mọi người từ từ trả lời nhé]

V

vuong1512002

maimailabaoxa01 +3 đ ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

V

vuong1512002

câu 4: Một kẻ giết người bị kết án tử hình. Câu hỏi hắn ta phải chọn một trong ba căn phòng: phòng thứ nhất lửa cháy dữ dội, phòng thứ hai đầy những kẻ ám sát đang giương súng, và phòng thứ ba đầy sư tử nhịn đói trong banăm. Phòng nào an toàn nhất cho hắn?

V

vuong1512002

CÂU 5Có 1 bà kia không biết bơi, xuống nước là bả chết. Một hôm bà đitàu, bỗng nhiên tàu chìm, nhưng bà ko chết.Tại sao (ko ai cứu hết)?

V

vuong1512002

câu 7:Bạn hãy tưởng tượng bạn đang đi trên 1 con thuyền trên 1 dòng sôngcó rất nhiều cá ăn thịt đến giữa dòng bỗng thuyền của bạn bị thủng 1 lỗrất to, sau vài phút nữa thuyền sẽ chìm và chắc chắn bạn sẽ là bữa ănnhững con cá này. Bạn làm cách nào đơn giản nhất để thoát ra khỏi cáihoàn cảnh chết tiệt này?

V

vuong1512002

câu 8:Bạn có thể kể ra ba ngày liên tiếp mà không có tên là thứ hai, thứ ba, thứ tư, thứ năm, thứ sáu, thứ bảy, chủ nhật?

V

vuong1512002

câu 9:Một ly thuỷ tinh đựng đầy nước, làm thế nào để lấy nước dưới đáy ly mà không đổ nước ra ngoài?

T

tuantai6a13

4. Phòng 3 nhoa^^ Sư tử chết hết rồi còn đâu@@
5. Tàu ngầm
6. Than nhé !
7. Bỏ đê@@ Đừng tưởng tượng nữa@@
8. Hôm qua, hôm nay, ngày mai

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom