$\color{Red}{\fbox{Trắc nghiệm vui}\bigstar\text{Khám phá cuộc sống của bạn}\bigstar}$

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pesaubuon98

1. Hãy nghĩ xem nếu bạn bị ốm nặng và phải nghỉ học. Trong ngày hôm đó, bạn sẽ nhận được gì nào?
a. Một tin nhắn hỏi thăm từ một người bạn mới quen.
b. Một bó hoa đặt trước nhà không đề tên người gửi.
c. Một đứa bạn thân chạy xộc lên phòng và hỏi rằng bạn sắp…chết chưa?
d. Chẳng nhận được điều gì đặc biệt.

2. Khi bạn đang buồn và có chuyện gì đấy cần chia sẻ thì đó sẽ là ai nào?
a. Một người bạn mới quen ít lâu.
b. Một người lạ trên mạng mà bạn tình cờ gặp được.
c. Những người bạn.
d. Tự gặm nhấm nỗi buồn. Chẳng muốn chia sẻ với ai.

3. Có bao giờ bạn thấy một trong những người bạn thân của mình có dấu hiệu “cảm nắng” bạn không?
a. Không
b. Không thể nào đâu!
c. Với sự nhạy cảm của tớ thì chắc là có vài lần tớ thấy tên ấy rất “khả nghi”.
d. Hình như là không.

4. Bạn đang ngồi trong lớp học thì cảm giác rằng có một ánh mắt đang nhìn về phiá mình, bạn nghĩ đó là ai nào?
a. Một người bạn mà bạn vừa bắt chuyện làm quen, chắc người ấy đang muốn hỏi thêm về vấn đề gì nữa.
b. Một ai đó trong đám đông xa lạ đang đứng ngoài hành lang.
c. Đích thị là đứa bạn thân của mình rồi. Chắc nó lại sắp nghĩ ra trò gì trêu mình đây.
d. Làm sao tớ biết được đó là ai?

5. Lần cuối cùng bạn nhận được sms “I miss u” là của ai nào?
a. Một người bạn mới quen.
b. Một số lạ hoắc.
c. “Tao nhớ mày quá!” – Đứa bạn thân ý mà.
d. Chẳng ai nói với tớ như thế cả.
Kết quả:Nếu đa số đáp án của bạn là c: Có thể do quá vô tư nên bạn không để ý rằng một trong những người bạn thân của mình đang thầm để ý mình từ lâu. Bạn vui vẻ, dễ gần và luôn hết lòng vì bạn bè. Một người bạn thân đã rất quý bạn về điều đó, người ấy nhớ về bạn mỗi ngày và có lẽ nỗi nhớ đã nâng cấp tình cảm trong trái tim người ấy lên một mức cao hơn.

N

ngocsangnam12

Kết quả:Nếu đa số đáp án của bạn là c: Có thể do quá vô tư nên bạn không để ý rằng một trong những người bạn thân của mình đang thầm để ý mình từ lâu. Bạn vui vẻ, dễ gần và luôn hết lòng vì bạn bè. Một người bạn thân đã rất quý bạn về điều đó, người ấy nhớ về bạn mỗi ngày và có lẽ nỗi nhớ đã nâng cấp tình cảm trong trái tim người ấy lên một mức cao hơn.

vậyu mình khác với bạn nhiu quá @};-@};-@};
CHÚ Ý:không sử dụng quá 5 ion trong 1 bài viết e nhé!

Last edited by a moderator:
N

ngocsangnam12

Kết quả: Nếu đa số đáp án của bạn là d: Bạn sống rất khép kín, hầu như không có bạn bè bên cạnh và bản thân bạn cũng không xem việc tạo dựng các mối quan hệ trong cuộc sống là cần thiết. Hình ảnh của bạn trong mắt người khác hầu như là rất mờ nhạt và không để lại chút ấn tượng gì. Hãy thay đổi bản thân để sẵn sàng đón nhận những tình cảm của người khác bằng cách dành cho người khác những tình cảm thật lòng của chính mình, bạn nhé!

Mình thấy thế thì tốt hơn cho mình vì mình đã bị nhìu lần tổn thương rồi nên c~ chỉ đôi lúc mới chơi thôi! Chứ có ai quan tâm đâu mà lo?Hihihihihihi:-*:-*

P

pesaubuon98

Vấn đề:<Bạn đã trưởng thành?>

Bạn vẫn là một đứa con nít bốc đồng, ham chơi hay là một người trẻ đã thực sự trưởng thành? Cùng đo mức độ “người lớn” của mình đi nào.

1. Một đứa bạn khác lớp mà bạn cực kỳ ghét có hành động “thách thức” bạn bằng cách liếc xéo, chê bạn là chú rùa rụt cổ, thậm chí doạ sẽ “xử” bạn tơi bời. Bạn sẽ làm gì?
a. Kêu gọi “đồng bọn” vào trường xử lý tên ấy một trân cho bõ ghét. (1đ)
b. Thách thức lại bằng…võ mồm trước đã rồi tính tiếp, không nên nóng vội. (2đ)
c. Vờ như không biết gì. Mình không cần để ý đến những trò trẻ con đó. (3đ)
2. Có ai đó đang tình nguyện làm “cái đuôi” cho bạn. Nhưng bạn biết mình sẽ không thể tiến xa hơn mức tình bạn với người ta. Bạn sẽ giải quyết thế nào?
a. Phiền quá! Tránh xa tôi ra, đồ…chai mặt! (1đ)
b. Nói cho người ấy biết rằng mình đã yêu người khác và mong người ấy có thể vui vẻ làm bạn với mình. (3đ)
c. “Ỡm ờ” để tạo hy vọng cho người ta thích mình nhiều hơn nữa (như thế thì mình mới có giá!) (2đ)
3. Bạn có bao giờ thất hứa chưa?
a. Hầu như không. Mình rất ít khi hứa hẹn điều gì nhưng đã hứa thì phải thực hiện. (3đ)
b. Thỉnh thoảng. (2đ)
c. Rất nhiều lần. (1đ)
4. Mục tiêu gần nhất của bạn là gì?
a. Tớ cũng chả biết nữa. (1đ)
b. Đậu đại học theo…yêu cầu của bố mẹ. Rồi ra sao thì chưa tính được. (2đ)
c. Xác định được con đường nào là tốt nhất đối với mình và bước đi vững vàng. (3đ)
5. Bạn thích thể loại nhạc nào?
a. Nhịp điệu hay và sôi động là được. Không cần biết đến lời nhạc. Tớ thích các ca khúc Hàn, Trung và Nhật mặc dù nghe…chả hiểu gì. (2đ)
b. Nhạc nào vui vui một tẹo, cực kết các thể loại nhạc hài, rap chế. (1đ)
c. Nhạc trữ tình, ca từ lắng đọng, có nhiều ý nghĩa. (3đ)
6. Style ăn mặc của bạn như thế nào?
a. Giản dị, không cầu kỳ nhưng không quá…quê mùa. Chỉ cần thấy thoải mái là được. (3đ)
b. Càng hợp mốt càng tốt, mặc dù hơi loè loẹt và…ngứa ngáy (1đ)
c. Miễn là hàng hiệu cho ra dáng người sành điệu! (2đ)
Chọn xong nhớ cộng điểm lại nhé!

A

arrigato

1. Một đứa bạn khác lớp mà bạn cực kỳ ghét có hành động “thách thức” bạn bằng cách liếc xéo, chê bạn là chú rùa rụt cổ, thậm chí doạ sẽ “xử” bạn tơi bời. Bạn sẽ làm gì?

2. Có ai đó đang tình nguyện làm “cái đuôi” cho bạn. Nhưng bạn biết mình sẽ không thể tiến xa hơn mức tình bạn với người ta. Bạn sẽ giải quyết thế nào?
b. Nói cho người ấy biết rằng mình đã yêu người khác và mong người ấy có thể vui vẻ làm bạn với mình. (3đ)
c. “Ỡm ờ” để tạo hy vọng cho người ta thích mình nhiều hơn nữa (như thế thì mình mới có giá!) (2đ)

a. Hầu như không. Mình rất ít khi hứa hẹn điều gì nhưng đã hứa thì phải thực hiện. (3đ)
b. Thỉnh thoảng. (2đ)
c. Rất nhiều lần. (1đ)

c. Xác định được con đường nào là tốt nhất đối với mình và bước đi vững vàng. (3đ)
a. Nhịp điệu hay và sôi động là được. Không cần biết đến lời nhạc. Tớ thích các ca khúc Hàn, Trung và Nhật mặc dù nghe…chả hiểu gì. (2đ)

a. Giản dị, không cầu kỳ nhưng không quá…quê mùa. Chỉ cần thấy thoải mái là được. (3đ)

-> 18 điểm!
(Max đấy, nhưng là con người thật của mình!)

Last edited by a moderator:
P

pesaubuon98

1C 2B 3A 4C 5A 6A
13 điểm chị ạ .

Kết quả:Từ 10 điểm đến 14 điểm: Bạn đang trong giai đoạn trưởng thành nhưng cái phần trẻ con trong bạn hình như vẫn còn đọng lại ít nhiều. Bạn có trách nhiệm với chính mình nhưng vẫn chưa hoàn thành tốt trách nhiệm đối với gia đình và trong chuyện tình yêu, bạn vẫn còn khá ích kỷ, chỉ muốn nhận được chứ ít khi chịu cho đi. Không sao, chỉ cần biết suy nghĩ, nhận thức hơn một tẹo thì bạn sẽ trở thành “người nhớn” thật thụ ngay thôi.

P

pesaubuon98

b. Thỉnh thoảng. (2đ)
c. Rất nhiều lần. (1đ)

-> 18 điểm!
(Max đấy, nhưng là con người thật của mình!)
Kết quả:Từ 15 điểm trở lên: Chào bạn! Một người trẻ trưởng thành trong tư tưởng và nhận thức. Bạn luôn suy nghĩ kỹ những điều mình sẽ nói, bạn bè tìm thấy ở bạn sự thật lòng kể cả trong những lời nói vốn được trau chuốt khéo léo. Bình thường nhưng không tầm thường, bạn luôn biết cách gây ấn tượng trong mắt người khác nhưng không quá ồn ào, nổi trội. Đôi khi, bạn thích ngân nga những ca từ trong các ca khúc xưa, bên ly cà phê và cảm nhận những hương vị khác nhau trong cuộc sống. Luôn mang trong mình những lý tưởng và đam mê để thực hiện, bạn biết rằng mình cần phải sống chứ không phải tồn tại.

B

bangnguyetnhu

Cái này khác hẳn so với mấy cái em có chị à
đúng 30% thui

chị đăng tiếp đi ngộ lắm
e bảo mấy đứa bạn e nó chọn

P

pesaubuon98

Vấn đề:<Tiền hay bạn?>
Bạn là một người luôn trân trọng các mối quan hệ bạn bè hay chỉ xem những người bạn là một công cụ hái rá tiền của mình?
Hãy thật thẳng thắn trả lời các câu hỏi trong bài trắc nghiệm dưới đây nhé!

1. Một người bạn thân hỏi mượn tiền của bạn, bạn sẽ nói gì?
a. Tớ hết tiền rồi! (Mặc dù bạn còn đang rất dư dả)
b. Để làm gì? (Nếu lý do chính đáng thì sẽ cho mượn)
c. Nhớ trả đúng hẹn nhé.
2. Bạn thích kết bạn với những mẫu người nào sau đây:
a. Cùng đẳng cấp với mình.
b. Nói chuyện hợp thì chơi.
c. Có thể chia sẻ tâm sự và giúp đỡ lẫn nhau.
3. Biết tin bạn mình vừa trúng số giải khuyến khích, bạn sẽ:
a. Mượn nó ít tiền để shopping rồi vờ quên luôn.
b. Bảo nó nên mua gì đó khao bạn bè đi.
c. Chúc mừng rồi thôi. Dù gì đó không phải là chuyện của mình.
4. Bạn muốn rủ một người bạn đến dự sinh nhật của mình nhưng người ấy lại nói là không có xe để đi:
a. Vậy hẹn khi khác nhé.
b. Hỏi rằng bạn ấy có thể đi xe buýt đến không vì mình không muốn thiếu mặt bạn ấy trong buổi party.
c. Tớ sẽ đến đón cậu ngay.
5. Cuối tháng và bạn đã bị “cháy túi”, làm gì đây?
a. Chạy đi mượn những đứa bạn, sau đó ai đòi thì trả, không thì thôi.
b. Mượn một đứa bạn thân và hứa sẽ trả đúng hẹn
c. Nhịn đói chờ đến đầu tháng phụ huynh sẽ “tiếp tế”.
6. Một người bạn gõ cửa nhà bạn lúc nửa đêm, vừa khóc vừa nói rằng mình đã bị giật mất sợi dây chuyền vàng mẹ mới mua…
a. Cậu tự giải quyết đi nhé! Tớ đang buồn ngủ lắm.
b. Tớ có thể xoay cho cậu số tiền để mua lại nhưng làm sao biết chắc cậu sẽ trả lại được, đúng không? Hãy về nói thẳng với mẹ đi, không sao đâu.
c. Gom hết tiền dành dụm cho bạn ấy mua lại sợi dây chuyền mới rồi chuyện khác tính sau.

A

arrigato

c. Nhớ trả đúng hẹn nhé.
4. Bạn muốn rủ một người bạn đến dự sinh nhật của mình nhưng người ấy lại nói là không có xe để đi:
a. Vậy hẹn khi khác nhé.
b. Hỏi rằng bạn ấy có thể đi xe buýt đến không vì mình không muốn thiếu mặt bạn ấy trong buổi party.
6. Một người bạn gõ cửa nhà bạn lúc nửa đêm, vừa khóc vừa nói rằng mình đã bị giật mất sợi dây chuyền vàng mẹ mới mua…
b. Tớ có thể xoay cho cậu số tiền để mua lại nhưng làm sao biết chắc cậu sẽ trả lại được, đúng không? Hãy về nói thẳng với mẹ đi, không sao đâu.
c. Gom hết tiền dành dụm cho bạn ấy mua lại sợi dây chuyền mới rồi chuyện khác tính sau.(Và chắc chỉ được 1/10 giá trị của nó thôi :( )

-> C hết.
(Toàn một đáp án à :confused:)

P

pesaubuon98

Kết quả:Nếu đa số câu trả lời của bạn là c: Bạn là người bạn tốt, nhiệt tình và giúp đỡ bạn bè tận tình nhưng hãy cẩn thận vì biết đâu lòng tốt của bạn sẽ bị kẻ xấu lợi dụng đấy. Hãy luôn dùng lý trí để tỉnh táo trong mọi tình huống. Dường như bạn cũng rất ngại đề cập chuyện tiền bạc với bạn bè của mình, phần vì tự ái, và phần vì bạn cũng sợ những người bạn nghĩ khác về mình. Chẳng sao đâu, nếu bạn không có ý nghĩ lợi dụng trong đầu thì bạn bè của bạn sẽ thấy được điều đó mà. Hãy thử cho họ một cơ hội để giúp đỡ bạn nhé!

P

pesaubuon98

1 b 2 c 3 b 4c 5 b 6 c
........................................

Kết quả: Bạn là người biết dung hoà giữa tiền bạc và tình bạn. Bạn không dễ dàng cho ai vay tiền nếu người đó không tạo được lòng tin nơi bạn. Bạn cũng không ngại nhờ vả bạn bè khi cần thiết nhưng luôn giữ đúng lời hứa của mình. Đối với bạn, tiền bạc và bạn bè đều quan trọng như nhau, không thể mất một trong hai thứ.

F

forum_

c. Nhớ trả đúng hẹn nhé.
=> c
=> b
=> b
a. Vậy hẹn khi khác nhé.
=> b
=> b
c. Gom hết tiền dành dụm cho bạn ấy mua lại sợi dây chuyền mới rồi chuyện khác tính sau.

=> a

P

pesaubuon98

c. Nhớ trả đúng hẹn nhé.
=> c
=> b
=> b
a. Vậy hẹn khi khác nhé.
=> b
=> b

=> a

Kết quả: Bạn là người biết dung hoà giữa tiền bạc và tình bạn. Bạn không dễ dàng cho ai vay tiền nếu người đó không tạo được lòng tin nơi bạn. Bạn cũng không ngại nhờ vả bạn bè khi cần thiết nhưng luôn giữ đúng lời hứa của mình. Đối với bạn, tiền bạc và bạn bè đều quan trọng như nhau, không thể mất một trong hai thứ.

P

pesaubuon98

Vấn đề:Đánh giá của người khác về bạn?

Năm học mới, bạn đến trường với một tâm trạng vui, buồn, háo hức hay cảm thấy hụt hẫng?
Bạn sẽ là người như thế nào trong mắt của mọi người? Hãy thử làm bài trắc nghiệm vui này nhé.

1. Năm nay, lớp bạn sẽ phải chia tay với 1 bạn học sinh hoặc 1 thầy cô giáo (vì lí do gì đó họ phải chuyển trường, chuyển công tác đến một nới khác) mà bạn đã từng có thời gian gắn bó với họ, phản ứng của bạn sẽ:
a, Tôi sẽ buồn và rất nhớ họ trong một thời gian dài.
b, Tôi luôn mong rằng, ở môi trường mới họ sẽ được tất cả mọi người chào đón nhiệt tình và yêu mến họ.
c, Có người đi thì ắt có người mới sẽ đến.
2. Giả sử, bạn có tên trong danh sách đề cử của ban cán sự lớp nhưng kết quả cuối cùng là số phiếu bầu dành cho bạn rất thấp thì bạn sẽ tin vào điều nào:
a, Tin vào sự may rủi.
b, Tin vào sự bất tài.
c, Tin vào sự bất hạnh.
3. “Học nhiều, nhớ ít nhưng phải vận dụng thật nhiều” là câu mà bạn hay trao đổi với bạn bè nhất trong việc học tập:
a, Rất hiếm khi.
b, Đúng! nhưng còn tùy thuộc vào cách học của từng môn nữa.
c, Đó không phải là câu nói của tôi.
4. Cách mà bạn muốn bạn bè phải đối xử với bạn là:
a, Phải nể sợ tôi.
b, Phải biết mình, biết người thì đó mới là điều cốt lõi.
c, Phải coi trọng tôi.
5. Nếu giáo viên chủ nhiệm lớp cho bạn tự quyết định sự lựa chọn của mình thì bạn sẽ chọn vị trí chỗ ngồi nào:
a, Tôi sẽ chọn vị trí nào mà GV ít chú ý nhất.
b, Gần chỗ những bạn mà tôi chưa được làm quen nhiều cho lắm.
c, Tôi sẽ ngồi một mình một cõi ở gần nơi có cửa sổ.
6. “Việc này thì có dính líu gì đến tôi kia chứ” là câu trả lời mà bạn hay đáp với bạn bè mỗi khi họ cần sự giúp đỡ của bạn:
a, Chính xác, tôi không nhờ vả họ chuyện gì cả thì mắc mớ chi phải giúp họ kia chứ.
b, Không phải vậy vì tôi luôn sẵn sàng để giúp đỡ tất cả mọi người khi họ cần đến tôi.
c, Còn tùy thuộc vào thân quen thì giúp, còn lại thì không.
7. Năm đầu cấp, điều mà bạn mong muốn nhất là:
a, Không cần phải học tập mà vẫn giỏi như thường.
b, Có được thật nhiều bạn mới và gây được thật nhiều ấn tượng tốt với mọi người.
c, Muốn nhanh chóng…đổi” người iu” mới.
8. Năm cuối cấp, cái đích mà bạn cần phải đạt được là:
a, Vì có quá nhiều mục tiêu nên không rõ cái nào là nhất nữa.
b, Đậu tốt nghiệp và kì thi đại học và hơn hết là có được thật nhiều kĩ niệm đẹp cùng bè bạn và thầy cô.
c, Chỉ cần không ai nhớ đến tôi là được rồi.
9. Giấc mơ của bạn trước thềm khai giảng năm học mới là:
a, Kì nghĩ hè cứ kéo dài thêm nữa thì thích thật.
b, Buổi lễ khai giảng thật là hoành tráng sẽ diễn ra trong 1 buổi sáng đẹp trời nhất.
c, Được xáo trộn lớp.
10. Mới ngày đầu tiên đi học, tổ trưởng đã phân công bạn và một người khác nữa cùng trực nhật lớp, bạn:
a, Đi muộn và để cho tên kia trực nhật 1 mình.
b, Đến lớp sớm hơn mọi ngày và hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
c, Tôi sẽ từ chối quét lớp vào ngày đầu tiên vì tôi ghét công việc này.
11. Bạn đang tự hỏi bạn bè sẽ đánh giá bạn như thế nào:
a, Tôi thật là thông minh.
b, Chỉ cần mình suy nghĩ và hành động như thế nào cho là đúng đắn nhất chứ không nên nghe quá nhiều lời nói từ bạn bè.
c, Tôi thật là bản lĩnh.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom