$\color{Red}{\fbox{Trắc nghiệm vui}\bigstar\text{Khám phá cuộc sống của bạn}\bigstar}$

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pesaubuon98

Vấn đề:Ban cán sự lớp

Năm học mới, bạn có muốn tên mình được nằm trong danh sách ban cán sự lớp niên học này không?
Nếu có thì bài trắc nghiệm vui này sẽ tiết lộ cho bạn biết chức vụ của bạn là gì đấy. Thử nha!

Bạn cảm thấy tố chất nào ở bên dưới là đúng với bạn nhất (hãy chọn riêng cho mình một đáp án nhé):

a, Tôi có khả năng lãnh đạo, tổ chức nhóm, luôn nêu cao tinh thần tập thể, luôn nâng cao ý thức trách nhiệm của bản thân và luôn đẩy mạnh công tác xây dựng” lớp học thân thiện, học sinh tích cực”…
b, Tôi có khả năng thúc đẩy các phong trào của lớp đi lên (tổ chức văn nghệ, tham gia kịch…).
c, Tôi thích hội họp, năng nổ trong công tác của đoàn thể, có khả năng quản lí tốt, luôn có tinh thần trách nhiệm cao…
d, Tôi rất biết cách quan tâm đến bạn bè, luôn giúp đỡ, yêu thương các bạn có hoàn cảnh khó khăn…
e, Tôi rất tháo vát, luôn có trách nhiệm hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, ý thức được việc bảo về môi trường xung quanh và đặc biệt là có sức khoẻ cực kì tốt…
f, Tự nhận mình không phải là một học sinh giỏi thực thụ ở tất cả mọi lĩnh vực nhưng tôi là người rất ham học hỏi, luôn là người giải đáp được mọi câu hỏi của thầy cô và những gì liên quan đến học tập mà bạn bè thắc mắc, cậy nhờ. Luôn giúp đỡ bạn bè có 1 kế hoạch học tập đúng đắn,…
g, Tôi có tinh thần đoàn kết cao, hoà đồng với bạn bè, là người có thể nhận thức đúng về ý thức trách nhiệm của mình, là thành viên không bao giờ thiếu trong một tập thể lớp…
h, Tôi có khả năng “ngoại giao”, có tài ăn nói hoạt bát, thông minh, thuyết phục lòng người, giọng nói cực chuẩn mà lại hay nữa chứ,…
i, Tôi luôn biết cách lắng nghe và thấu hiểu, luôn biết cách quan tâm và sẽ chia đến từng thành viên trong một tập thể nhỏ, tôi biết cách làm cho các thành viên của nhóm tôi được bộc lộ hết tài năng của mình và đặc biệt tôi rất được coi trọng…
k, Tôi có thể là một trợ thủ đắc lực nhưng tôi lại không thích “ra mặt” và bộc lộ quá nhiều…
l, Tôi năng động, có năng khiếu khuấy động không khí náo nhiệt, có giọng “hò hét” cực tốt, rất thích được” nổi loạn” và luôn ủng hộ nhiệt tình các phong trào của lớp hết mình…
m, Tuy học không giỏi tất cả các môn học nhưng tôi lại có 1 môn rất chuyên, môn mà tôi rất yêu thích và muốn trao đổi cùng bạn bè…
n, Tôi thích là người quan trọng, là một trợ thủ không bao giờ thiếu và sau này có thể tôi sẽ là một kế toán tài chính giỏi…
o, Tôi có “gan nói”, yêu sự rõ ràng, minh bạch và những gì gọi là trung thực nhất và mệnh lệnh của tôi ban ra phải được mọi thành viên tuân thủ và chấp hành nhưng trước hết tôi phải là người nếu có khuyết điểm pải tự nhận và sửa chữa trước…
p, Tôi thích kêu gọi, hô hào, soạn thảo văn bản, tuyên truyền, đưa ra định hướng và dẫn dắt các cá nhân đi theo chủ trương chính sách đúng đắn vì lợi ích của tập thể bằng tài diễn thuyết của mình…
q, Tôi có năng khiếu cac hát, nhảy múa, biểu diễn trước đám đông, không bao giờ đánh mất nhiệt huyết, niềm đam mê và luôn tự tin là chính mình…
r, Tôi có mối quan hệ thân thiện với bạn bè, luôn giữ gìn mối đoàn kết trong cộng đồng, thích gắn kết mọi người xích lại gần nhau hơn và luôn muốn tập thể không bao giờ bị chia rẽ…
s, Tôi luôn có lập trường tư tưởng vững vàng, luôn tham gia tích cực học tập tốt, nhận thức được nội dung của các” nghị quyết, quan điểm, đường lối chính sách” của lớp và đoàn trường và luôn chấp hành, hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao và luôn nâng cao ý thức trách nhiệm của bản thân,…

P

pesaubuon98

hơ hơ,thế thì kết quả đây.Công nhận thằng bạn tốt thật đấy,1 lớp khó mà kiếm được một người như vậy á nhé.

Kết quả:nếu chọn l: Bạn là 1 thành viên trong ban cổ động viên đấy.

B

bangnguyetnhu

Dạ nó quá tốt luôn c
Chưa từng bị ghi vào sổ đầu bài mặc dù lắm mồm nhất lớp
nhưng rất đc việc
mỗi lần sinh hoạt là lớp e thành cái chợ
cười như điên luôn

P

pesaubuon98

ừ,chị hiểu mà.lớp chị cũng có một đứa,cũng là nam
cũng lắm mồm,nói những điều mọi người ko nghĩ ra,cũng có lúc nói chuyện làm cả lớp cười ồ lên,đôi khi làm cả lớp ghét giữ lắm.
;););)

B

bangnguyetnhu

nhưng cái thằng ở lớp e chả bị ai ghét cả
lớp e cx có một đứa như lớp c
nhưng bị ghét nhiều hơn :)

P

pesaubuon98

Vấn đề:Ai đó đang nhớ về bạn?

Bạn luôn thắc mắc rằng có ai đó đang nhìn trộm bạn. Bạn nhận được sự quan tâm chăm sóc đặc biệt từ một người. Nhưng người đó là ai nhỉ? Bài trắc nghiệm này sẽ cho bạn câu trả lời.

Lưu ý: Hãy nghĩ về những người bạn khác giới xung quanh mình trước khi bắt đầu làm bài trắc nghiệm này.

1. Hãy nghĩ xem nếu bạn bị ốm nặng và phải nghỉ học. Trong ngày hôm đó, bạn sẽ nhận được gì nào?
a. Một tin nhắn hỏi thăm từ một người bạn mới quen.
b. Một bó hoa đặt trước nhà không đề tên người gửi.
c. Một đứa bạn thân chạy xộc lên phòng và hỏi rằng bạn sắp…chết chưa?
d. Chẳng nhận được điều gì đặc biệt.

2. Khi bạn đang buồn và có chuyện gì đấy cần chia sẻ thì đó sẽ là ai nào?
a. Một người bạn mới quen ít lâu.
b. Một người lạ trên mạng mà bạn tình cờ gặp được.
c. Những người bạn.
d. Tự gặm nhấm nỗi buồn. Chẳng muốn chia sẻ với ai.

3. Có bao giờ bạn thấy một trong những người bạn thân của mình có dấu hiệu “cảm nắng” bạn không?
a. Không
b. Không thể nào đâu!
c. Với sự nhạy cảm của tớ thì chắc là có vài lần tớ thấy tên ấy rất “khả nghi”.
d. Hình như là không.

4. Bạn đang ngồi trong lớp học thì cảm giác rằng có một ánh mắt đang nhìn về phiá mình, bạn nghĩ đó là ai nào?
a. Một người bạn mà bạn vừa bắt chuyện làm quen, chắc người ấy đang muốn hỏi thêm về vấn đề gì nữa.
b. Một ai đó trong đám đông xa lạ đang đứng ngoài hành lang.
c. Đích thị là đứa bạn thân của mình rồi. Chắc nó lại sắp nghĩ ra trò gì trêu mình đây.
d. Làm sao tớ biết được đó là ai?

5. Lần cuối cùng bạn nhận được sms “I miss u” là của ai nào?
a. Một người bạn mới quen.
b. Một số lạ hoắc.
c. “Tao nhớ mày quá!” – Đứa bạn thân ý mà.
d. Chẳng ai nói với tớ như thế cả.

N

ngocsangnam12

1. Hãy nghĩ xem nếu bạn bị ốm nặng và phải nghỉ học. Trong ngày hôm đó, bạn sẽ nhận được gì nào?
d. Chẳng nhận được điều gì đặc biệt.(Các là sao mình luôn như thế nhưng có lời khuyên của mẹ nhưng trong này không có)

c. Những người bạn.
d. Tự gặm nhấm nỗi buồn. Chẳng muốn chia sẻ với ai.Đây là sự thật vì không có ai chia sẻ cả

3. Có bao giờ bạn thấy một trong những người bạn thân của mình có dấu hiệu “cảm nắng” bạn không?
a. Không
b. Không thể nào đâu!
d. Hình như là không.
ở đây không có câu trả lời là "Có "nên không trả lời dc

4. Bạn đang ngồi trong lớp học thì cảm giác rằng có một ánh mắt đang nhìn về phiá mình, bạn nghĩ đó là ai nào?
a. Một người bạn mà bạn vừa bắt chuyện làm quen, chắc người ấy đang muốn hỏi thêm về vấn đề gì nữa.
c. Đích thị là đứa bạn thân của mình rồi. Chắc nó lại sắp nghĩ ra trò gì trêu mình đây.

b. Một số lạ hoắc.

A

arrigato

d. Chẳng nhận được điều gì đặc biệt.

c. Những người bạn.
d. Tự gặm nhấm nỗi buồn. Chẳng muốn chia sẻ với ai.

a. Không
b. Không thể nào đâu!
d. Hình như là không.

b. Một số lạ hoắc.

P

pesaubuon98

d. Chẳng nhận được điều gì đặc biệt.(Các là sao mình luôn như thế nhưng có lời khuyên của mẹ nhưng trong này không có)

c. Những người bạn.
d. Tự gặm nhấm nỗi buồn. Chẳng muốn chia sẻ với ai.Đây là sự thật vì không có ai chia sẻ cả

a. Không
b. Không thể nào đâu!
d. Hình như là không.
ở đây không có câu trả lời là "Có "nên không trả lời dc

b. Một số lạ hoắc.

Kết quả: Nếu đa số đáp án của bạn là d: Bạn sống rất khép kín, hầu như không có bạn bè bên cạnh và bản thân bạn cũng không xem việc tạo dựng các mối quan hệ trong cuộc sống là cần thiết. Hình ảnh của bạn trong mắt người khác hầu như là rất mờ nhạt và không để lại chút ấn tượng gì. Hãy thay đổi bản thân để sẵn sàng đón nhận những tình cảm của người khác bằng cách dành cho người khác những tình cảm thật lòng của chính mình, bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom