$\color{Red}{\fbox{Trắc nghiệm vui}\bigstar\text{Khám phá cuộc sống của bạn}\bigstar}$

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pesaubuon98

Vấn đề:“Không bạn bè”
Nhiều lúc bạn cảm thấy mình thật là cô đơn vì không có người bạn nào ở xung quanh và trong lòng bạn hình thành một khoảng trống”buồn vu vơ”.
Bạn có muốn biết lí do là gì không? Bài trắc nghiệm vui này sẽ giúp bạn.

1. Bạn là người rất khó tính, hay nóng giận, ai mà làm trái ý bạn thì người đó sẽ được…ăn mắng?
a, Sai.
b, Đúng.
2. Bạn là người rất hay” giận cá, chém thớt”?
a, Cũng có đôi lúc.
b, Chính xác.
3. “Người iu” đối với bạn là tất cả, ” thà mất bạn chứ không thể để mất người iu” là quan điểm của bạn?
a, Sai.
b, Đúng.
4. Nhà bạn có xe máy, khi đi dạo với bạn bè bạn đã tuyên bố” phải đi dạo bằng xe máy thì bạn mới đi”, trong khi bạn bè của bạn chỉ thích” lượn” bằng xe đạp?
a, Đi xe máy cũng sướng thật nhưng đi dạo bằng xe đạp sẽ thú vị hơn nhiều.
b, Nhà ai cũng có xe máy, đi xe đạp chi cho mệt vậy.
5. Bạn rất thích được đi ăn cùng bạn bè, nhưng chẳng bao giờ bạn muốn chi tiền ra cả?
a, Ai lại làm vậy bao giờ, ít ra cũng phải cùng” hợp tác xã” chứ.
b, Ai có nhiều tiền thì người đó sẽ chịu trách nhiệm chi chứ, ai bảo rủ mình làm gì.
6. Bạn và bạn bè đã xảy ra mâu thuẫn, tuy cả hai đều sai nhưng không ai chịu nhượng bộ, mở lời xin lỗi trước?
a, Lòng kiêu hãnh của tôi rất lớn.
b, Việc gì phải tự hạ mình trước.
7. Trong nhóm, bạn là người luôn đưa ra lời đề nghị, đề xuất ý kiến và kiêm luôn việc chỉ đạo bạn bè phải làm theo ý mình?
a, Chắc chắn là không phải vậy rồi.
b, Tôi là phải vậy mà.
8. Bạn thích làm việc gì cũng phải “độc lập”, tự bản thân vận động, sợ có người khác tham gia cùng thì sẽ làm hỏng việc của bạn?
a, Không phải là tất cả mọi việc tôi đều thích” độc lập”.
b, Tôi rất thích vậy, không bị ai làm phiền, phá rối…
9. Bạn là người thích nói (lí thuyết) nhiều hơn là làm (thực hiện)?
a, Sai.
b, Đúng.
10. Suy nghĩ của bạn là “tuy tôi không là duy nhất nhưng lại là số 1″, phải vậy không ta?
a, Tất nhiên là không rồi.
b, Đúng quá ấy chứ.
11. Bạn không thích tiếp xúc với những người bạn mà bạn cho rằng “không xứng tầm” với bạn?
a, Không phải vậy. Tôi thích kết bạn với tất cả mọi người vì có thêm bạn càng thêm nhiều niềm vui mà.
b, Đúng. Vì họ không có đặc điểm gì đáng để chú ý và quan tâm đến cả.

S

smile_a2

1. Bạn là người rất khó tính, hay nóng giận, ai mà làm trái ý bạn thì người đó sẽ được…ăn mắng?
a, Sai.
b, Đúng.
2. Bạn là người rất hay” giận cá, chém thớt”?
a, Cũng có đôi lúc.
b, Chính xác.
3. “Người iu” đối với bạn là tất cả, ” thà mất bạn chứ không thể để mất người iu” là quan điểm của bạn?
a, Sai.
b, Đúng.
4. Nhà bạn có xe máy, khi đi dạo với bạn bè bạn đã tuyên bố” phải đi dạo bằng xe máy thì bạn mới đi”, trong khi bạn bè của bạn chỉ thích” lượn” bằng xe đạp?
a, Đi xe máy cũng sướng thật nhưng đi dạo bằng xe đạp sẽ thú vị hơn nhiều.
b, Nhà ai cũng có xe máy, đi xe đạp chi cho mệt vậy.
5. Bạn rất thích được đi ăn cùng bạn bè, nhưng chẳng bao giờ bạn muốn chi tiền ra cả?
a, Ai lại làm vậy bao giờ, ít ra cũng phải cùng” hợp tác xã” chứ.
b, Ai có nhiều tiền thì người đó sẽ chịu trách nhiệm chi chứ, ai bảo rủ mình làm gì.
6. Bạn và bạn bè đã xảy ra mâu thuẫn, tuy cả hai đều sai nhưng không ai chịu nhượng bộ, mở lời xin lỗi trước?
a, Lòng kiêu hãnh của tôi rất lớn.
b, Việc gì phải tự hạ mình trước.
\Rightarrow 2 câu trả lời giống nhau quá chị nhỉ?
7. Trong nhóm, bạn là người luôn đưa ra lời đề nghị, đề xuất ý kiến và kiêm luôn việc chỉ đạo bạn bè phải làm theo ý mình?
a, Chắc chắn là không phải vậy rồi.
b, Tôi là phải vậy mà.
8. Bạn thích làm việc gì cũng phải “độc lập”, tự bản thân vận động, sợ có người khác tham gia cùng thì sẽ làm hỏng việc của bạn?
a, Không phải là tất cả mọi việc tôi đều thích” độc lập”.
b, Tôi rất thích vậy, không bị ai làm phiền, phá rối…
9. Bạn là người thích nói (lí thuyết) nhiều hơn là làm (thực hiện)?
a, Sai.
b, Đúng.
10. Suy nghĩ của bạn là “tuy tôi không là duy nhất nhưng lại là số 1″, phải vậy không ta?
a, Tất nhiên là không rồi.
b, Đúng quá ấy chứ.
11. Bạn không thích tiếp xúc với những người bạn mà bạn cho rằng “không xứng tầm” với bạn?
a, Không phải vậy. Tôi thích kết bạn với tất cả mọi người vì có thêm bạn càng thêm nhiều niềm vui mà.
b, Đúng. Vì họ không có đặc điểm gì đáng để chú ý và quan tâm đến cả.

P

pesaubuon98

Nếu bạn chọn tất cả là (A): Chúc mừng bạn! Bạn không có 1 lí do nào để nói với tôi rằng bạn “không có bạn bè”. Bạn đang có rất là nhiều bạn bè ở xung quanh mình, bạn yêu mến họ và họ đối với bạn cũng như vậy. Hãy biết trân trọng những tình bạn đẹp ấy nha bạn.;););):p

P

pesaubuon98

Tiếp tục..............
<Vấn đề>:Cô nàng “thi vị”
Bạn chẳng mang phong cách sành điệu nào nhưng biết đâu vẫn có ai đó đang bị bạn cuốn hút bởi cái duyên ngầm của bạn.
Bạn có phải là cô nàng” thi vị”, bài trắc nghiệm vui này sẽ giải mã giúp bạn.

1. ” Thi vị” có nghĩa là gì vậy ta?
a, Là thú vị, được nhiều người mến.
b, Là đặc sắc, được nhiều người chú ý.
c, Thi trong cầm kì thi họa, vị là mặn mà =”>” sự tài năng tiềm ẩn, được nhiều người quan tâm.
2. Quan niệm của bạn là “Có tình yêu sẽ có tất cả” phải không nhĩ?
a, Không. Theo tôi thì có tiền sẽ có tất cả.
b, Có tình yêu chưa hẳn là đã có hạnh phúc.
c, Điều này không rõ là đúng hay sai nữa.
3. Bạn ăn nói rất có duyên, lại có sức thuyết phục, lôi cuốn và rất biểu cảm nên có rất nhiều người thích được lắng nghe bạn nói:
a, Chính xác.
b, Không hoàn toàn.
c, Chưa xác định được.
4. Bạn không có đặc điểm gì gọi là “trội” cả, nhưng bạn lại rất thích chơi nổi hơn người khác, vậy bạn sẽ làm nổi bật bằng cách:
a, Phải làm 1 cái gì đó (mái tóc, giọng cười…) thật phá cách, gây được sự chú ý hay ăn bận không đụng hàng…
b, Phải học tập và rèn luyện cho thật xuất sắc.
c, Chẵng gì cả: “tôi luôn là tôi”.
5. Bạn nghĩ sao nếu có người tự tử vì bị người iu bỏ?
a, Chết vì tình yêu là điều ngu xuẩn nhất.
b, Quá luỵ tình, thiếu suy nghĩ và thật là bất hiếu với những bật phụ huynh đã sinh thành nên mình.
c, Đó là cái chết cực kì lãng nhách.
6. Nếu bạn là người đưa ra lời hẹn hò (đầu tiên) với “người ta” trước thì bạn sẽ:
a, Cầm điện thoại lên và gọi cho người đó.
b, Thư tay, lên mạng gửi email hoặc chát qua yahoo.
c, Gặp trực tiếp để đưa ra lời hẹn vì tui là “anh hùng” mà.
7. Điều gì làm nên nền tảng cho những thành công mà bạn đã đặt được?
a, Gia đình, người thân.
b, Bạn bè, người iu.
c, Tôi ghét sự thất bại.
8. Khi bạn làm sai 1 điều gì đó và bị người lớn nhắc nhở, thì điều đầu tiên bạn sẽ:
a, Nói lời “cảm ơn”.
b, Nói lời “xin lỗi”.
c, Dạ! Cháu sẽ khắc phục và sửa chữa ạ.
9. Bạn có cảm nhận gì về câu” yêu là khổ – không yêu thì lỗ”?
a, Còn đang đi học, tôi thà chịu lỗ chứ không muốn khổ.
b, Yêu là khổ ư! Tôi không thấy vậy.
c, Không yêu thì lỗ! Có bị nhầm hok đó?
10. Bạn có khả năng làm hài hoà, cân bằng thời gian dành cho học tập, vui chơi, công việc, gia đình, bạn bè, người iu…không?
a, Có chứ.
b, Chưa chắc chắn.
c, Tôi đang tập dần thói quen để lên kế hoạch.
11. Bạn tự nhận mình là người:
a, Có tham vọng lớn và muốn giàu có về vật chất.
b, Có thể đứng vững bằng đôi chân của mình.
c, Thành công chưa mĩm cười còn thất bại luôn là bạn đồng hành.

P

pesaubuon98

Tiếp tục..............
<Vấn đề>:Cô nàng “thi vị”
Bạn chẳng mang phong cách sành điệu nào nhưng biết đâu vẫn có ai đó đang bị bạn cuốn hút bởi cái duyên ngầm của bạn.
Bạn có phải là cô nàng” thi vị”, bài trắc nghiệm vui này sẽ giải mã giúp bạn.

c, Thi trong cầm kì thi họa, vị là mặn mà =”>” sự tài năng tiềm ẩn, được nhiều người quan tâm.
3. Bạn ăn nói rất có duyên, lại có sức thuyết phục, lôi cuốn và rất biểu cảm nên có rất nhiều người thích được lắng nghe bạn nói:
a, Chính xác.
b, Không hoàn toàn.
c, Chưa xác định được.
4. Bạn không có đặc điểm gì gọi là “trội” cả, nhưng bạn lại rất thích chơi nổi hơn người khác, vậy bạn sẽ làm nổi bật bằng cách:
a, Phải làm 1 cái gì đó (mái tóc, giọng cười…) thật phá cách, gây được sự chú ý hay ăn bận không đụng hàng…
b, Quá luỵ tình, thiếu suy nghĩ và thật là bất hiếu với những bật phụ huynh đã sinh thành nên mình.
6. Nếu bạn là người đưa ra lời hẹn hò (đầu tiên) với “người ta” trước thì bạn sẽ:
a, Gia đình, người thân.
b, Bạn bè, người iu.
c, Tôi ghét sự thất bại.
8. Khi bạn làm sai 1 điều gì đó và bị người lớn nhắc nhở, thì điều đầu tiên bạn sẽ:
a, Nói lời “cảm ơn”.
b, Nói lời “xin lỗi”.
10. Bạn có khả năng làm hài hoà, cân bằng thời gian dành cho học tập, vui chơi, công việc, gia đình, bạn bè, người iu…không?
a, Có chứ.
b, Chưa chắc chắn.

ố ố la la,trả lời đi nào các mem ơi
vẳng vẻ quá à

S

smile_a2

a, Chính xác.
b, Không hoàn toàn.
c, Chưa xác định được.
a, Gia đình, người thân.
b, Bạn bè, người iu.
c, Tôi ghét sự thất bại.
a, Nói lời “cảm ơn”.
b, Nói lời “xin lỗi”.
a, Có chứ.
b, Chưa chắc chắn.

P

pesaubuon98

Vấn đề:Bạn có yêu gia đình?
Bài trắc nghiệm dưới đây sẽ cho biết mức độ tình cảm của bạn đối với gia đình mình là hời hợt hay sâu đậm.

1. Đang chat chit với bạn bè thì mẹ trở về sau một ngày làm việc mệt mỏi ở cơ quan, và việc làm đầu tiên của mẹ khi thấy bạn là…quát một trận tơi bời với những lý do không đâu, phản ứng của bạn là:
a. Cứ làm như không nghe, không thấy và vẫn tiếp tục chat chit (2đ)
b. Im lặng và đợi mẹ nguôi giận thì hỏi về những áp lực của mẹ trong cơ quan và nói rằng bạn không thích bị mắng oan uổng như thế nữa. (3đ)
c. Lập tức tắt máy và…cãi tay đôi với mẹ. Rằng mẹ không được xúc phạm đến bạn. (1đ)

2. Sinh nhật của người bạn thân và anh (chị) bạn trùng nhau. Bạn chỉ được chọn đi sinh nhật một người mà thôi, bạn sẽ chọn ai?
a. Người bạn thân. Vì nơi đó sẽ có bạn bè và đông vui hơn là ở nhà. (1đ)
b. Anh (chị) của mình. Đây cũng là dịp để cả nhà quây quần bên nhau, hy vọng sẽ khiến anh (chị) của mình cảm thấy hạnh phúc. (3đ)
c. Bạn sẽ đến dự sinh nhật cùng người bạn thân nhưng sẽ tặng anh (chị) của mình một món quà bất ngờ khi trở về. (2đ)

3. Khi đi xa gia đình khoảng một tuần, bạn có nhớ không?
a. Nhớ lắm chứ! Chẳng nơi đâu ấm cúng bằng nhà mình cả.(3đ)
b. Chỉ nhớ khi bạn đã…tiêu hết tiền ba mẹ cho (1đ)
c. Trước khi đi ngủ mình luôn gọi điện về nhà hỏi thăm, nhưng đến sáng mai vui vẻ với bạn bè thì lại quên đi mất tiêu! (2đ)

4. Bạn nhớ ngày sinh của những người thân trong gia đình chứ?
a. Đã lưu trong điện thoại và nó sẽ nhắc mình (2đ)
b. Lúc nào mình cũng nhớ và luôn chuẩn bị khi ngày ấy đến (3đ)
c. Tớ không có khái niệm về những sinh nhật của người nhà. (1đ)

5. Bạn quan niệm thế nào về bữa cơm trong gia đình?
a. Màu mè quá! Không cần thiết. (1đ)
b. Thỉnh thoảng nên có những bữa cơm gia đình để vun đắp cho mái ấm thêm bền lâu (2đ)
c. Mình thích những bữa cơm gia đình mỗi ngày và sẽ càu nhàu nếu có ai đó trong nhà về trễ và không ăn chung với mọi người. (3đ)

T

trang.bui35

1. Đang chat chit với bạn bè thì mẹ trở về sau một ngày làm việc mệt mỏi ở cơ quan, và việc làm đầu tiên của mẹ khi thấy bạn là…quát một trận tơi bời với những lý do không đâu, phản ứng của bạn là:
b. Im lặng và đợi mẹ nguôi giận thì hỏi về những áp lực của mẹ trong cơ quan và nói rằng bạn không thích bị mắng oan uổng như thế nữa. (3đ)
c. Lập tức tắt máy và…cãi tay đôi với mẹ. Rằng mẹ không được xúc phạm đến bạn. (1đ)

2. Sinh nhật của người bạn thân và anh (chị) bạn trùng nhau. Bạn chỉ được chọn đi sinh nhật một người mà thôi, bạn sẽ chọn ai?
b. Anh (chị) của mình. Đây cũng là dịp để cả nhà quây quần bên nhau, hy vọng sẽ khiến anh (chị) của mình cảm thấy hạnh phúc. (3đ)
c. Bạn sẽ đến dự sinh nhật cùng người bạn thân nhưng sẽ tặng anh (chị) của mình một món quà bất ngờ khi trở về. (2đ)

c. Trước khi đi ngủ mình luôn gọi điện về nhà hỏi thăm, nhưng đến sáng mai vui vẻ với bạn bè thì lại quên đi mất tiêu! (2đ)

b. Thỉnh thoảng nên có những bữa cơm gia đình để vun đắp cho mái ấm thêm bền lâu (2đ)
c. Mình thích những bữa cơm gia đình mỗi ngày và sẽ càu nhàu nếu có ai đó trong nhà về trễ và không ăn chung với mọi người. (3đ)

Tổng điểm:12

Last edited by a moderator:
A

arrigato

=> 15 điểm :D

F

forum_

Gì chứ bói biếc là mình thích lắm cơ :p .... =))

1. Nếu cho bạn sự lựa chọn thì kiếp sau bạn muốn được sinh ra trong 1 gia đình như thế nào?
=> Tất nhiên là trong 1 gia đình giàu có, danh giá và nổi tiếng…

2. Bạn có thử 1 lần nào đó ao ước khi nhắm mắt lại rồi mở mắt ra là có cả 1 kho báu khổng lồ thuộc về quyền sở hữu của bạn:
=> Điều đó với tôi không bao giờ thành hiện thực quá.

3. Sau bạn còn có 1 đứa em, vậy là ba mẹ dành nhiều tình yêu thương cho nó hơn, bạn:
=> Đó là điều hiển nhiên đúng rồi mà.

4. Bạn luôn muốn mình là tâm điểm của sự chú ý (nổi bật) khi đứng giữa đám đông. Bạn muốn người khác biết đến mình (vì sự: thông minh, xinh đẹp, tài giỏi…):
=> Đúng

5. Trong tình yêu, bạn chỉ muốn trong mắt người iu bạn là trên hết, là tất cả:

Chịu thôi, chưa yêu ai cả :v

6. Bạn đi mua hàng (áo quần, đồ ăn, mắm muối…) ở tiệm đang rất đông khách, sau khi tính tiền rồi về đến nhà thì bạn mới phát hiện ra là người bán hàng đã thối nhầm tiền cho bạn, thành ra bạn đã đi mua còn được tặng thêm tiền, ban:

=> Sẽ trả lại, vì tôi muốn sau này người khác cũng có hành động như vậy với tôi.

7. Bạn được mời đi ăn tiệc, bạn sẽ ưu tiên cho vị trí chỗ ngồi nào đầu tiên:
=> Chỗ nào có thật nhiều bạn bè của tôi, để được dịp”quậy” tưng bừng.

8. Trong cuộc tán gẫu giữa 3 người bạn với nhau thì bạn:
=> Im lặng và lắng nghe.

9. Trước khi thi đấu hay tham gia 1 cuộc chơi nào đó, thì bạn:

=> Nhất quyết phải là người giành chiến thắng.

10. Trong lớp, bạn luôn là người giơ tay nhanh nhất để giành trả lời hết tất cả các câu hỏi mà cô giáo đặt ra dù đúng dù sai mà không cho bạn khác có cơ hội trả lời trước bạn:

=> Tôi mà anh hùng vậy sao.

11. Bạn có bao giờ nghĩ rằng bạn là kẻ tham lam chưa:

=> Để nghĩ lại xem thử.

P

pesaubuon98

Nào bây giờ hãy xem điểm và cùng so kết quả nhé!

Từ 8 điểm đến 12 điểm:
Bạn khá quan tâm đến gia đình mình nhưng cũng không lệ thuộc vào nó. Bạn trung hòa được giữa gia đình và xã hội. Thỉnh thoảng bạn cũng hay phát cáu khi ba hoặc mẹ động chạm vào lòng tự ái của bạn nhưng điều đó cũng không làm giảm tình yêu của bạn đối với gia đình. Nhưng một phần nào đó, bạn cảm thấy mình dành thời gian cho gia đình vì nghĩa vụ của con cái hơn là yêu thương họ thật sự, vì bạn luôn có những mối quan hệ xã hội khác cần phải quan tâm.
Từ 13 điểm trở lên:
Gia đình là một phần không thể thiếu trong cuộc sống của bạn, bạn sẽ mất thăng bằng khi mái ấm của mình bị lung lay, do đó bạn luôn ra sức gìn giữa các mối quan hệ giữa cha mẹ, anh chị em được bền chặt. Bạn yêu quý và trân trọng họ thật sự, dù đôi khi họ hay quát tháo bạn vô lý nhưng bạn vẫn mỉm cười vì biết rằng họ vẫn yêu quý bạn, chỉ là họ cần xả trét mà thôi. Bạn là một người con, một người anh chị em tuyệt vời đấy!

P

pesaubuon98

Vấn đề:Bí ẩn con đường
Hãy khám phá chính bản thân bạn bằng cách nhắm mắt lại, tưởng tượng phía trước mặt mình là một con đường.

1. Con đường ban sẽ thấy là:
a. Một con đường thẳng tắp, hình như phía cuối đường có một điều gì đó rất thú vị đang chờ bạn khám phá.
b. Một con đường ngoằn nghèo chẳng biết sẽ dẫn đến đâu.
c. Một con đường đầy sỏi đá và các lỗ hỏng được lấp sơ sài.
Giải đáp: Con đường mà bạn tưởng tượng cho thấy bạn đang mong đợi vào những gì diễn ra trong bước đường tương lai của mình.

2. Bạn đang đi thì gặp một người đang nằm co quắp giữa đường. Phản ứng đầu tiên của bạn sẽ là:
a. Nhìn xung quanh xem có ai không và thông báo rằng có ai đó đang gặp vấn đề trên đường.
b. Chạy đến ngay và cõng người ấy đến bệnh viện gần nhất.
c. Lờ như không thấy vì bạn tin rằng sớm muộn gì cũng có người đến giúp.
Giải đáp: Tình huống đưa ra cho thấy phản ứng của bạn trước những khó khăn mất mát của người khác và lòng nhân hậu của bạn đang ở mức nào.

3. Có ai đó đang đi theo sau bạn. Đó là ai thế?
a. Một người thầm để ý bạn từ lâu.
b. Một người bạn đang dõi theo cuộc sống của bạn.
c. Một ai đó đang rượt đuổi bạn.
Giải đáp: Câu hỏi này cho biết các mối quan hệ của bạn trong cuộc sống.

P

phnglan

1. Nếu cho bạn sự lựa chọn thì kiếp sau bạn muốn được sinh ra trong 1 gia đình như thế nào?
a, Tất nhiên là trong 1 gia đình giàu có, danh giá và nổi tiếng…
b, 1 gia đình bình thường thôi nhưng cả nhà phải yêu thương, quan tâm đến nhau…
c, Tôi phải sống tốt trong gia đình hiện tại, đó mới là điều quan trọng nhất.
2. Bạn có thử 1 lần nào đó ao ước khi nhắm mắt lại rồi mở mắt ra là có cả 1 kho báu khổng lồ thuộc về quyền sở hữu của bạn:
a, Đó là cả 1 gia tài lớn, tôi luôn mong chờ.
b, Điều đó với tôi không bao giờ thành hiện thực quá.
c, Nếu như thế, tôi không còn phải lo lắng cho chuyện tiền bạc nữa.
3. Sau bạn còn có 1 đứa em, vậy là ba mẹ dành nhiều tình yêu thương cho nó hơn, bạn:
a, Buồn trong 5 phút hay sẽ không ưa gì nó.
b, Đó là điều hiển nhiên đúng rồi mà.
c, Rất may vì tôi là con 1 hoặc út.
4. Bạn luôn muốn mình là tâm điểm của sự chú ý (nổi bật) khi đứng giữa đám đông. Bạn muốn người khác biết đến mình (vì sự: thông minh, xinh đẹp, tài giỏi…):
a, Đúng
b, Sai
c, Cũng có lúc rất muốn được như vậy.
a, Đương nhiên là phải vậy rồi.
b, Nhưng” người đó” phải biết iu thương, quan tâm đến người khác nữa kìa.
c, Vì” người đó” trong tôi cũng vậy mà.
6. Bạn đi mua hàng (áo quần, đồ ăn, mắm muối…) ở tiệm đang rất đông khách, sau khi tính tiền rồi về đến nhà thì bạn mới phát hiện ra là người bán hàng đã thối nhầm tiền cho bạn, thành ra bạn đã đi mua còn được tặng thêm tiền, ban:
a, Thật tuyệt, chắc là mình được đền bù vì hôm qua đi mua hàng bị hớ.
b, Phải đi mua ngay cái gì mới được” vì tiền không không mà có là rất dể bị mất nếu để lâu”.
c, Sẽ trả lại, vì tôi muốn sau này người khác cũng có hành động như vậy với tôi.
a, Chỗ có càng nhiều đồ ăn thức uống càng tốt.
b, Chỗ nào có thật nhiều bạn bè của tôi, để được dịp”quậy” tưng bừng.
c, Tôi thích chạy lung tung hơn là ngồi im 1 chỗ cố định.
a, Sẽ tranh nói hết.
b, Im lặng và lắng nghe.
c, Trò chuyện bình thường, đúng nhịp độ.
a, Nhất quyết phải là người giành chiến thắng.
b, Có người thắng phải có kẻ thua.
c, Hoà 0 – 0, thì tốt biết mấy.
10. Trong lớp, bạn luôn là người giơ tay nhanh nhất để giành trả lời hết tất cả các câu hỏi mà cô giáo đặt ra dù đúng dù sai mà không cho bạn khác có cơ hội trả lời trước bạn:
a, Tôi sẽ cố gắng trả lời đúng hết.
b, Chậm thì ráng chịu.
c, Tôi mà anh hùng vậy sao.
a, Để nghĩ lại xem thử.
b, ” Tôi không tham lam”- đó là lời nói xạo.
c, Cũng có lúc tôi đã tham lam thật quá đáng.

A

arrigato

a. Một con đường thẳng tắp, hình như phía cuối đường có một điều gì đó rất thú vị đang chờ bạn khám phá.

2. Bạn đang đi thì gặp một người đang nằm co quắp giữa đường. Phản ứng đầu tiên của bạn sẽ là:
a. Nhìn xung quanh xem có ai không và thông báo rằng có ai đó đang gặp vấn đề trên đường.

P

pesaubuon98

a, Tất nhiên là trong 1 gia đình giàu có, danh giá và nổi tiếng…
b, 1 gia đình bình thường thôi nhưng cả nhà phải yêu thương, quan tâm đến nhau…
c, Tôi phải sống tốt trong gia đình hiện tại, đó mới là điều quan trọng nhất.
a, Đó là cả 1 gia tài lớn, tôi luôn mong chờ.
b, Điều đó với tôi không bao giờ thành hiện thực quá.
c, Nếu như thế, tôi không còn phải lo lắng cho chuyện tiền bạc nữa.
a, Buồn trong 5 phút hay sẽ không ưa gì nó.
b, Đó là điều hiển nhiên đúng rồi mà.
c, Rất may vì tôi là con 1 hoặc út.
a, Đúng
b, Sai
c, Cũng có lúc rất muốn được như vậy.
a, Đương nhiên là phải vậy rồi.
b, Nhưng” người đó” phải biết iu thương, quan tâm đến người khác nữa kìa.
c, Vì” người đó” trong tôi cũng vậy mà.
a, Thật tuyệt, chắc là mình được đền bù vì hôm qua đi mua hàng bị hớ.
b, Phải đi mua ngay cái gì mới được” vì tiền không không mà có là rất dể bị mất nếu để lâu”.
c, Sẽ trả lại, vì tôi muốn sau này người khác cũng có hành động như vậy với tôi.
a, Chỗ có càng nhiều đồ ăn thức uống càng tốt.
b, Chỗ nào có thật nhiều bạn bè của tôi, để được dịp”quậy” tưng bừng.
c, Tôi thích chạy lung tung hơn là ngồi im 1 chỗ cố định.
a, Sẽ tranh nói hết.
b, Im lặng và lắng nghe.
c, Trò chuyện bình thường, đúng nhịp độ.
a, Nhất quyết phải là người giành chiến thắng.
b, Có người thắng phải có kẻ thua.
c, Hoà 0 – 0, thì tốt biết mấy.
a, Tôi sẽ cố gắng trả lời đúng hết.
b, Chậm thì ráng chịu.
c, Tôi mà anh hùng vậy sao.
a, Để nghĩ lại xem thử.
b, ” Tôi không tham lam”- đó là lời nói xạo.
c, Cũng có lúc tôi đã tham lam thật quá đáng.

Kết quả:Đáp án (C) chiếm đa số: Rất tốt, bạn cứ hãy “tham lam” như cách bạn đã và đang thực hiện.
Lòng tham lam đôi lúc sẽ làm che mờ đi tình iu thương, lòng tốt bụng của bạn, hãy nên có 1 sự thay đổi bạn nhé .

chú ý:trả lời các vấn đề mình post gần đây nhé!

T

tien_thientai

Theo minh thi
Hãy khám phá chính bản thân bạn bằng cách nhắm mắt lại, tưởng tượng phía trước mặt mình là một con đuong
1a
2a
3b
Mn thi sao?

P

pesaubuon98

Kết quả:
-Câu 1 NẾU bạn chọn C: Dường như bạn chưa thật sự tin tưởng vào bản thân mình, bạn nhìn về tương lai và không thấy gì ngoài những khó khăn vấp váp đang hiện hữu trước mặt. Người lạc quan luôn nhìn thấy cơ hội trong những khó khăn còn người bi quan chỉ thấy khó khăn trong những cơ hội. Đã đến lúc bạn phải lạc quan hơn trong suy nghĩ và đừng để những nỗi sợ hãi mơ hồ cướp đi của bạn những cơ hội đi đến thành công.
-Câu 2: Nếu bạn chọn b: Bạn là người nhiệt tình và đầy lòng thương người. Bạn hành động theo trái tim hơn là lý trí. Không toan tính, so đo thiệt hơn và hết lòng vì người khác là ưu điểm vượt trội của bạn. Bạn luôn cố gắng giúp đỡ bạn bè hết khả năng cho phép. Đối với bạn, một giọt nước mắt hay nỗi đau của bất kỳ ai cũng đều khiến bạn chạnh lòng.
-Câu 3:Nếu bạn chọn a:Bạn rất tự tin về bản thân mình và luôn có những vệ tinh theo đuôi bạn. Bạn luôn hãnh diện vì điều đó nhưng đôi lúc cũng thấy những rắc rối theo sau đó. Cẩn thận đừng nên vẽ trí tưởng tượng của mình đi quá xa nếu không muốn ăn phải…dưa bở, bạn nhé!

Last edited by a moderator:
P

pesaubuon98

Theo minh thi
Hãy khám phá chính bản thân bạn bằng cách nhắm mắt lại, tưởng tượng phía trước mặt mình là một con đuong
1a
2a
3b
Mn thi sao?

Kết quả:
-Câu 1:Nếu bạn chọn a: Đối với bạn, cuộc sống không có quá nhiều lo nghĩ hay toan tính, mọi thứ đến với bạn khá dễ dàng và trơn tru, dường như bạn rất ít khi đụng phải những rắc rối trong cuộc sống. Hoặc nếu có bạn vẫn lạc quan bước tiếp vì chưa bao giờ bạn mất lòng tin vào những thứ tốt đẹp đang chờ mình phía trước. Hãy cố gắng giữ vững niềm tin ấy trong cuộc sống nhưng nhớ rằng, bạn luôn có thể vấp ngã bất cứ lúc nào và hãy chuẩn bị tinh thần khi điều ấy xảy đến.
-Câu 2:Nếu bạn chọn a: Bạn không bao giờ bỏ quên một lời cầu cứu của ai đó nhưng lại sợ gặp phải rắc rối nên cứ đẩy cho một người nào khác. Khi bạn bè cần tâm sự, nếu thấy ai đó có khả năng thay thế bạn làm người lắng nghe thì bạn sẽ giao trách nhiệm lại cho người đó vì bạn cũng không muốn nặng nề đầu óc mãi. Bạn có lòng thương người nhưng luôn biết suy xét kỹ, nếu bạn giúp đỡ người lạ thì bạn luôn cân nhắc xem có vướng phải rắc rối nào hay không.
-Câu 3:Nếu bạn chọn b: Bạn có rất nhiều bạn, và cả một vài người bạn rất thân thiết như anh chị em ruột thịt. bạn yêu quý họ và họ cũng thế. Lúc nào bạn cũng thấy được an toàn, thoải mái vui vẻ khi bên cạnh những người bạn của mình, vì bạn biết rằng họ luôn ủng hộ và dõi theo bạn từng ngày để động viên bạn bước qua những khó khăn trên con đường bạn đang đi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom