Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

T

tinaphan

hây mẹ mình mới xuống nhà cô giáo chủ nhiệm - văn về nghe ca chù chán thế! chỉ có tội chữ xấu mà cô với mẹ ngồi nói mấy tiếng giờ mới về!

thế thì phải rèn gấp rùi không là cái tay nó hại cái thân thì khổ ! Chả bù cho mình về chữ viết thì ok còn về cái viết thì ............ :D:D :D

D

dlvx

Bài viết thì chữ viết phải rõ ràng trình bày phải sạch đẹp, theo kinh nghiệm của mình thì nên viết chữ đủ to, khoảng cách giữa 2 chữ hợp lý (chữ to nhưng không quá lớn, dễ đọc thôi) thì giáo viên sẽ có cảm tình hơn với bài viết của mình. Hồi đó chữ mình nhỏ xíu à, lí tí như con kiến, cũng không xấu nhưng thầy khó đọc nên thường bị bớt điểm.

Bài viết dựa vào sự toả sáng của cá nhân thôi chưa đủ, có những lúc mình viết những lời có cánh như lên đồng mà cũng có lúc nặn ra được 1 chữ đã là mừng, nhất là đối với nghị luận văn học, gặp phải mấy bài khô khan. Vẫn là đọc sách mẫu càng nhiều càng tốt, tham khảo rồi diễn đạt lại theo ý và lời văn của mình, không bị thiếu mấy cái nhỏ nhặt.

L

leemin_28

còn sớm mà! mình học đội tuyển toàn 12h-12h30 mới lên giường còn ngủ thì chua biết!

L

leemin_28

Bài viết thì chữ viết phải rõ ràng trình bày phải sạch đẹp, theo kinh nghiệm của mình thì nên viết chữ đủ to, khoảng cách giữa 2 chữ hợp lý (chữ to nhưng không quá lớn, dễ đọc thôi) thì giáo viên sẽ có cảm tình hơn với bài viết của mình. Hồi đó chữ mình nhỏ xíu à, lí tí như con kiến, cũng không xấu nhưng thầy khó đọc nên thường bị bớt điểm.

Bài viết dựa vào sự toả sáng của cá nhân thôi chưa đủ, có những lúc mình viết những lời có cánh như lên đồng mà cũng có lúc nặn ra được 1 chữ đã là mừng, nhất là đối với nghị luận văn học, gặp phải mấy bài khô khan. Vẫn là đọc sách mẫu càng nhiều càng tốt, tham khảo rồi diễn đạt lại theo ý và lời văn của mình, không bị thiếu mấy cái nhỏ nhặt.

Có kinh nghiệm! hj học hỏi! :eek:

T

tieuyetdethuong1

Bạn nói hay quá! Chắc là có nhiều kinh nghiệm lắm đây.

T

tieuyetdethuong1

Nào có chủ đề gì cần thảo luận không???Sao im lặng quá vậy....................................................................

L

leemin_28

ủa sao ai gặp mình cũng hỏi lớp vậy! ukm! mình thích môn văn lắm! giỏi nhất thì cũng có lẽ đúng nhưng mình cũng thích nhiều môn khác!

T

tieuyetdethuong1

Bạn lớp mấy vậy????......................................................................................................

T

tieuyetdethuong1

CHo tớ những kinh nghiệm khi học văn lớp 7?Kinh nghiệm của bạn nha.Không phải kinh nghiệm của google đâu

Top Bottom