Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

P

phuthuytocnau_00

Văn ấy à?
Tớ làm được tự sự và nghị luận. Miêu tả cảm xúc, tả cảnh ngụ tình.
Nói chung là tớ đã từng đi thi.
Bây giờ tớ dự là sẽ đi thi viết để có thể viết được nhiều bài hơn.
Tớ hay viết truyện nhưng kb nên đăng ở đâu :D !

L

leemin_28

http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?p=2651265#post2651265
đăng ở đây! đang thi đó bạn! nếu bạn muốn!

L

leemin_28

" Trước những đổi mới về kỳ thi, học sinh Nguyễn Thùy Linh, Trường THPT Việt Đức (Hà Nội) than thở: “Bộ Giáo dục thay đổi cách thi làm em rất khó khăn trong ôn tập vì từ trước đến nay em chỉ tập trung ôn nhiều vào các môn sẽ thi Đại học là Ngữ văn, Lịch sử và Địa lí”.

Hây quả thật bộ giáo dục hơi gấp không nhỉ

L

leemin_28

Hôm nay mình xem thời sự thì có nghe về giait pháp của trường đại học quốc gia thi theo kiểu làm toán trên mạng ý! Hây nhưng mà đối với môn văn thì chấm điểm kiểu gì nhỉ! đặc biệt là mấy cái phân Tập làm Văn thì máy chấm kiểu gì nhỉ?

T

tieuyetdethuong1

Nói chung thi trên mạng tớ thấy có mấy bạn nhờ thi hộ nhiều lắm đó bạn......................................................

L

leemin_28

Nhưng chắc mấy cái trường không tổ chức kì thi quốc gia riêng thì sẽ thi vào giấy ý mà!

T

tieuyetdethuong1

Trường tớ học dạo này có mấy cái phong trào kinh lắm cơ.Thi ioe đứa nào không thi là bị cô trừ điểm thi đua luôn.Bạn có thi ioe không?

T

thuydung97

năm nay chị là chú trâu bị đưa làm thí nghiệm
chán quá
môn văn sử địa vón ít người thi,nay lại đưa ra phương án thi thế này,
nếu duy trì,theo chị thì những năm sau không còn ai thi khối c nữa đâu

K

kyucthoigian

mình trong đội tuyển thi văn quốc gia này.đang có 1 số thứ khó.mọi người giúp được k

L

leemin_28

quốc gia cơ à! mình có chj họ thi được giải nhì quốc gia này! giỏi lắm! được tuyển thẳng vào trường báo trí bây giwof kiếm quá trời tiền!

L

leemin_28

Mình thì giỏi ko phải là giỏi nhưng nhìn để là mình có thể xác định được phương hướng mà ko cần đến giàn bài! hây mình viết văn hiếmlawem mới dùng cái dàn bài! nên toàn bị cô mắng!

C

cunvachip11

Em cũng đã thi cấp trường
Thời gian 120 phút
Em được giải ba
Em toàn bị trừ điểm vì viết chữ xấu

B

byakura

Mình thì giỏi ko phải là giỏi nhưng nhìn để là mình có thể xác định được phương hướng mà ko cần đến giàn bài! hây mình viết văn hiếmlawem mới dùng cái dàn bài! nên toàn bị cô mắng!

tui cũm zậy nè.... vít hơm có dàn bài nên nhìu khi lộn cái này cái kia với lan man dài dòng

K

kyucthoigian

bạn giống mình.mình lười viết dàn bài lắm.vì mình ngix nó mất thời gian.nói thẳng ra là k biết làm dàn bài kêir j.bảo mình viết đoạn hay bài còn được chứ lập dàn bài thì............. mình đang ngồi làm văn đây.đau hết cả đầu

L

leemin_28

hây mình thì cứ đặt bút là ra hết! còn viết không kịp tay! mình viết khỏe tay lắm! nhưng có điều chữ xấu lắm!

Top Bottom