Văn $\color{Blue}{\fbox{Topic Hot}\bigstar\text{Thảo Luận Về Môn Ngữ Văn}\bigstar}$

H

ht.nguyen

mình năm nay đang học lớp 9 ~ tính thi vào trường chuyên cấp 3 , ở chỗ học thêm văn ~ thấy có nhiều bạn học giỏi văn ghê , cô ra đề gì là làm liền , làm dài mà hay lắm :) , mình thì ngồi bơ phờ ko biết viết sao cho nó hay , mình cố viết vài lần rồi mà đọc bài nào bài nấy đều lạc xẹc , bạn nào biết cách học văn , viết văn hay xin chia sẻ kinh nghiệm với :)

T

thuydung97

văn ôn võ luyện
=>muốn giỏi văn phải viết nhiều.
muốn viết nhiều phải có kiến thức
muốn có kiến thức thì phải chịu khó đọc,học...
thế thôi!!! ^^

T

thuydung97

cứ hôm nào chị tự nhủ:chắc cô gọi chúng nó,trừ mình ra là kiểu j chị cũng dính đòn....
buồn cười thế không biết......^^

T

thuydung97

có 2 vấn đề mà chị bị đau tim sau khi học xong ,đó là chuyện
-kiểm tra bài cũ.
-suýt đi học muộn....

L

lamnun_98

Chủ đề mới,để kiểm tra tầm vóc của trí liên tưởng, tưởng tượng xen thêm tí tẹo tèo teo toán và cũng là ...............
...
..
.
Kiểm tra độ trong sáng của tâm hồn mấy nhóc =))
  1. Đề bài : Cho một giọt nước, một đôi tay và một tâm hồn. Hãy suy nghĩ, nháo nháp, tính tính, đánh máy đánh máy để có được một câu truyện cực ngắn ( 0< câu < 6 ), một câu nói hoặc một vần thơ hay.
  2. Lưu ý : Chị không chấp nhận nó là đi copy nhé
  3. BÀi viết của chị : Để mấy đứa kể xong rồi chị nói cho nghe =))
p/s: để xem ai giỏi hơn ai nha.À quên tâm hồn ai trong sáng hơn =))

T

thuythumattroi1999

Chủ đề mới,để kiểm tra tầm vóc của trí liên tưởng, tưởng tượng xen thêm tí tẹo tèo teo toán và cũng là ...............
...
..
.
Kiểm tra độ trong sáng của tâm hồn mấy nhóc =))
  1. Đề bài : Cho một giọt nước, một đôi tay và một tâm hồn. Hãy suy nghĩ, nháo nháp, tính tính, đánh máy đánh máy để có được một câu truyện cực ngắn ( 0< câu < 6 ), một câu nói hoặc một vần thơ hay.
  2. Lưu ý : Chị không chấp nhận nó là đi copy nhé
  3. BÀi viết của chị : Để mấy đứa kể xong rồi chị nói cho nghe =))
p/s: để xem ai giỏi hơn ai nha.À quên tâm hồn ai trong sáng hơn =))

Hy vọng trình em đủ cao để tưởng tượng nổi bài này, nhưng có lẽ lời văn không hay ho cho lắm ạ

Tâm hồn nhận lấy giọt nước và bảo :"Nước ơi, hãy gọi bạn bè mình tới, hãy gọi mưa, che đi những cái nắng chói chang của mùa hè. Và đem lại sự mát mẻ cho bàn tay gầy guộc này nước nhé"

T

thuydung97

cấp 2 thì văn chưa khó lắm,không đòi hỏi kiến thức hiểu biết qua cao nên không phaỉ đọc nhiều sách văn chương
lớp 9 thì có quyển bình giảng văn 9,ngữ văn nâng cao....,tài liệu của NXB Giáo dục là uy tín nhất
ngoài ra em nên nghe bài giảng của các thầy cô trên học mãi nữa nhé.
Chúc em học tốt!

N

nhanbuithanh

Trong lớp chắc mình được vô top 5 thui !
Mình cũng thấy chán và ghét môn Văn lắm , nhưng mình đã có sự thích môn văn từ khi mô ý
Nên mình tự dưng hay phát biểu nhiểu và cô còn khen nữa chứ .
Chuyện lạ thiệt! Theo mình học văn cũng không khó gì!

Top Bottom