Nhật ký Chỉ đơn giản là nhật ký của tôi.

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
[8/3/2019]
Hôm nay lớp tớ chả có gì đặc biệt :v Một chút cũng không :> Mấy ngày nay chỉ có đại diện tặng hoa các cô thôi à :D
Mới có dịp mò mẫm, vọc vạch cái bảng tương tác thông minh của trường mới được trang bị, nghe bảo là hơn BA MƯƠI MẤY TRIỆU :v Mô tả thì nó có vẻ hơi khó hiểu, tớ cũng không rành nên thôi bỏ qua đi :v Nói chung là tớ phát hiện ra máy này có thể dùng để học SGK Tiếng Anh thí điểm dạng e-book này, rồi phóng to, thu nhỏ, viết chữ lên bảng... nhiều thứ thú vị lắm :D Học được hết các môn của THPT bằng dạng e-book luôn :v Có cả game tiếng Anh nữa chứ :> Nói chung nhờ tớ vọc thì mấy đứa bạn mới biết, rồi mới bu lại vọc, thử quá trời :v
Chưa kịp vọc thì hết ra chơi, còn nhiều thứ lắm, tớ chắc :v

Tiết AV thầy đem laptop TOSHIBA, màn hình cảm ứng, ram 8 GB của thầy vào :v Trông máy còn mới phết, thầy bảo 3 - 4 năm gì đấy rồi, hàng xách tay dì cho thôi :v Cảm ứng được, thích ghê :3 Khởi động nhanh, tắt cũng nhanh... Nghe bảo mắc lắm luôn, tớ mới tra Google, hàng xịn, đắt thật, BA MƯƠI MẤY TRIỆU ><

Tiết Lý kiểm tra 1 tiết 2 chương, xong thầy chấm luôn, biết điểm ngay tại lớp :D Được 8,3 điểm, may ghê :v Có mấy câu không biết làm phải làm đại :v Mấy câu trắc nghiệm dễ lại sai :<

Bài viết 1 tiết NV tớ khoe chưa nhỉ :D Hôm phát bài, cô bảo: "Lớp viết thuyết minh văn học kém quá, có mỗi mình bạn Thiên Thuận viết có chút hơi, mùi của thuyết minh thôi, còn lại toàn nghị luận hết" :D Thấy cũng vui vui, hôm đó tớ chém gió, thơ còn không thuộc hết :> Cô bảo cao nhất 8,75 điểm :v Và tớ 8,25 điểm, cao thứ nhì lớp, cao thứ nhì trong đám con trai :v Lúc vào điểm cô cho 8,5 điểm luôn :D

Đặng Quốc Khánh 10CA1

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng tám 2018
1,120
1,467
191
19
Hải Dương
THCS Phan Bội Châu
Tiết Lý kiểm tra 1 tiết 2 chương, xong thầy chấm luôn, biết điểm ngay tại lớp :D Được 8,3 điểm, may ghê :v Có mấy câu không biết làm phải làm đại :v Mấy câu trắc nghiệm dễ lại sai :<
Em tưởng lớp 10 all trắc nghiệm?

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[8/3/2019]
Đố mọi người biết đây là gì nè :D Màu đẹp lắm luôn, màu chuyển từ xanh sang tím :3
Hì, dưa cải chua trộn đường, tỏi sống, ớt đã sẵn sàng :D Ngon lắm luôn mọi người ơi, có ai muốn hẹn kèo ăn uống, ra thăm mọi người hay cái gì hông nè :p Cô Ái bảo hơi chua, các bạn bảo nhiều tỏi quá... :v Nhà tớ ăn thế đấy, còn ít mà... :> Mấy dì trên thành phố về, hay gửi đồ về đều gửi tỏi, hành tím... :v @Lạc Tử Lộ Lại có kèo dưa cải nữa :v

• Like
Reactions: VânHà.D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[8/3/2019]
Dạo này Facebook có phong trào Profoundly, tớ cũng tham gia đấy, có ai muốn hỏi han thì cứ tự nhiên nhé, hihi :3
Thăm Facebook của tớ nào: https://www.facebook.com/ThienThuanHMF :D

Kỷ niệm 8.3
Cậu, cầm hộp quà be bé, xinh xinh lên đến lớp tớ... Cậu đưa nó cho bạn #KN, bảo là của một anh lớp 12 gửi cho một bạn trong lớp bạn, chẳng biết ai gửi, cũng chẳng biết gửi ai... :v Tớ nói thật... tớ cứ nghĩ là ai đó tặng quà cho cậu... Nghĩ tới buồn buồn >< Trường hợp cưc khó xảy ra là cậu tặng nó cho... t...ớ... :v Nhảm ghê :>>>
Cậu trả lời các câu hỏi dồn dập của tụi bạn tớ... rất thẳng thắn, ngây ngô, dễ thương đến lạ :3 Thế rồi cậu về lớp :D
Thế thôi, quà của một bạn khác trong lớp... Hết! :)

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
[8/3/2019]
Dạo này Facebook có phong trào Profoundly, tớ cũng tham gia đấy, có ai muốn hỏi han thì cứ tự nhiên nhé, hihi :3

Kỷ niệm 8.3
Cậu, cầm hộp quà be bé, xinh xinh lên đến lớp tớ... Cậu đưa nó cho bạn #KN, bảo là của một anh lớp 12 gửi cho một bạn trong lớp bạn, chẳng biết ai gửi, cũng chẳng biết gửi ai... :v Tớ nói thật... tớ cứ nghĩ là ai đó tặng quà cho cậu... Nghĩ tới buồn buồn >< Trường hợp cưc khó xảy ra là cậu tặng nó cho... t...ớ... :v Nhảm ghê :>>>
Cậu trả lời các câu hỏi dồn dập của tụi bạn tớ... rất thẳng thắn, ngây ngô, dễ thương đến lạ :3 Thế rồi cậu về lớp :D
Anh ơi , face anh xịn quá trời

• Like

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
[8/3/2019]

Kỷ niệm 8.3
tưởng là quà của anh chớ , khen người ta kinh vậy mak :v
Tặng nương tử cái gì chưa anh

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
anh ấy chọ chị @Lạc Tử Lộ sao, vậy ghé nhà em lun nhé, em ở gần đó :D
Ok em :D Có thêm 1 kèo nữa :3 Cơ mà lúc đó phải nhớ nhắc anh nhé, nhiều khi anh quên :v Dẫn tui vào nhà chơi, rồi đi đây đi đó nữa :D
Tin nhắn quá trời luôn nhỉ anh Thuận
Haha, cmt trong bài đăng thôi em :D
Em tưởng lớp 10 all trắc nghiệm?
KT 1 tiết 8:2 nha em :v
tưởng là quà của anh chớ , khen người ta kinh vậy mak :v
Hehe, không phải của anh :v

• Like
Reactions: Mart Hugon

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[10/3/2019]
Sáng hôm qua anh em rủ đi đá bóng :v Ừ, thì đi, nhưng mà chân còn đau... >< Chạy chẳng nổi, chủ yếu là làm thủ môn với ngồi nghỉ ở ngoài sân :< Có 1 lúc thay vào làm hậu vệ, rồi chạy cao nữa... Chạy một lát thì chân đau, mệt, xóc hông nữa nên phải đi vào :<
Team lớp tớ thua team kia hẳn luôn, thua khá đậm mặc dù vẫn có ghi bàn... >< Khổ thân tớ, thủ môn mà, té, rồi lăn lộn, bò trườn ôm bóng... Cảm giác mình tệ thật đấy :< Vào lưới nhặt bóng không biết bao nhiêu lần :( Bóng đập vào tay, chân, ngực... :< Rồi nặng nhất là ôm bóng mà mặt đập xuống sân, bây giờ trầy luôn rồi =(((
Toán học Hình, đem sách Số + Hình, đem tập Đại số :vvv
Đề ôn nhiều quá, giáo viên chẳng giải hết được... thôi đành tự làm, chỗ nào không hiểu thì hỏi, mọi người chỉ với nhé :D @Phạm Dương @phuongdaitt1

Giọng cậu dễ thương, uiui :3 Hôm qua tớ vào đến trường thì lúc đó cậu cũng mới vào, tớ vào sau cậu 1 tí thôi :D
Hôm qua học bồi dưỡng trông cậu có vẻ mệt, ho,... rồi nói nhỏ nữa... >< Cậu để cặp, áo khoác... hẳn lên bàn, rồi nằm lên, ngoẻo đầu ngang qua để làm bài tập... >< Cậu bị cận, có cặp mắt kính trong hộp đấy cơ mà lúc làm bài cậu chẳng dùng :v Khi cô viết gì lên bảng, cậu muốn thấy thì... cậu dùng cặp kính để trước đôi mắt xinh xinh ấy :3 Hành động ấy... đối với mọi người có thể chẳng là gì, nhưng tớ thấy... đáng yêu ^^
#HT

Haha, bộ đồ thể thao cả team đá bóng lớp tớ mua, 80k/bộ, nhỏ so với tớ, má la :v Rồi còn vấn đề về việc đặt in tên, chữ số nữa... May là tớ không có đặt in, má bảo khỏi in luôn cho rồi :>

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
[10/3/2019]
Sáng hôm qua anh em rủ đi đá bóng :v Ừ, thì đi, nhưng mà chân còn đau... >< Chạy chẳng nổi, chủ yếu là làm thủ môn với ngồi nghỉ ở ngoài sân :< Có 1 lúc thay vào làm hậu vệ, rồi chạy cao nữa... Chạy một lát thì chân đau, mệt, xóc hông nữa nên phải đi vào :<
Team lớp tớ thua team kia hẳn luôn, thua khá đậm mặc dù vẫn có ghi bàn... >< Khổ thân tớ, thủ môn mà, té, rồi lăn lộn, bò trườn ôm bóng... Cảm giác mình tệ thật đấy :< Vào lưới nhặt bóng không biết bao nhiêu lần :( Bóng đập vào tay, chân, ngực... :< Rồi nặng nhất là ôm bóng mà mặt đập xuống sân, bây giờ trầy luôn rồi =(((
Toán học Hình, đem sách Số + Hình, đem tập Đại số :vvv
Đề ôn nhiều quá, giáo viên chẳng giải hết được... thôi đành tự làm, chỗ nào không hiểu thì hỏi, mọi người chỉ với nhé :D @Phạm Dương @phuongdaitt1

Giọng cậu dễ thương, uiui :3 Hôm qua tớ vào đến trường thì lúc đó cậu cũng mới vào, tớ vào sau cậu 1 tí thôi :D
Hôm qua học bồi dưỡng trông cậu có vẻ mệt, ho,... rồi nói nhỏ nữa... >< Cậu để cặp, áo khoác... hẳn lên bàn, rồi nằm lên, ngoẻo đầu ngang qua để làm bài tập... >< Cậu bị cận, có cặp mắt kính trong hộp đấy cơ mà lúc làm bài cậu chẳng dùng :v Khi cô viết gì lên bảng, cậu muốn thấy thì... cậu dùng cặp kính để trước đôi mắt xinh xinh ấy :3 Hành động ấy... đối với mọi người có thể chẳng là gì, nhưng tớ thấy... đáng yêu ^^
#HT

Haha, bộ đồ thể thao cả team đá bóng lớp tớ mua, 80k/bộ, nhỏ so với tớ, má la :v Rồi còn vấn đề về việc đặt in tên, chữ số nữa... May là tớ không có đặt in, má bảo khỏi in luôn cho rồi :>
Đang nói chuyện đá bóng thì chuyển sang '' cậu ấy''

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[10/3/2019]
Hôm nay hổng có gì để kể :v Sáng thức dậy, đánh răng rửa mặt, thay đồ, đi chợ uống nước, ăn sáng, sửa đồ rồi về :D Xem tivi đến trưa, xong chơi Liên Quân đến 13h =))) Học, bài tập ôn HSG AV chưa làm xong, cô chưa gửi kết quả, ngồi tự làm, mò mẫm ghi công thức... :v Lúc chiều đi công chuyện... Giờ đang ngồi học, viết bài này. Hết :>

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
[10/3/2019]
Hôm nay hổng có gì để kể :v Sáng thức dậy, đánh răng rửa mặt, thay đồ, đi chợ uống nước, ăn sáng, sửa đồ rồi về :D Xem tivi đến trưa, xong chơi Liên Quân đến 13h =))) Học, bài tập ôn HSG AV chưa làm xong, cô chưa gửi kết quả, ngồi tự làm, mò mẫm ghi công thức... :v Lúc chiều đi công chuyện... Giờ đang ngồi học, viết bài này. Hết :>
Sau khi choi Liên Quân cái máy ngốn RAM và tự off

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
anh cũng phải nhắc em, tính em hay quên lắm
Haha, anh không nhớ thì sao mà nhắc em được? :> Ráng nhớ thôi chứ sao giờ :v
Đang nói chuyện đá bóng thì chuyển sang '' cậu ấy''
Haha, kệ tui :v Cách viết của tui là thế đó :>
Sau khi choi Liên Quân cái máy ngốn RAM và tự off
Haha, tắt đâu mà tắt em ơi :> Ngốn thì có đấy cơ mà chưa đến nỗi thế :v

• Like
Reactions: Mart Hugon

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
  • Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[12/3/2019]
Hôm nay chán lắm, chẳng có gì để kể đâu :v Tâm trạng cũng nhiều, nhưng mà... :>
AV thầy khoe tiền đô nè, nào là Dollar Mỹ này, rồi Úc, Canada, Singapore... :v Câu chuyện cây ATM hết tiền, tiền tối thiểu rút một lần: 50k, tối đa: 150k :>>>

• Like
Reactions: Kuroko - chan
Top Bottom