Nhật ký Chỉ đơn giản là nhật ký của tôi.

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
[12/3/2019]
@Kuroko - chan Cảm ơn Mai nhiều lắm :3 Nói gì hơn đây... ^^
Chịu nghe tớ lải nhải mọi người, lắng nghe, đọc, hiểu là được rồi >< Tớ cần mỗi thế thôi :3
Tớ vẫn ở đây, hehe :D Có gì thì cứ chia sẻ, tâm sự với tớ :p Quyết định là ở cậu đấy nhé, tớ nói thế thôi :v
Khẳng định trước là: SẴN SÀNG :D

• Like
Reactions: Kuroko - chan

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
[12/3/2019]
@Kuroko - chan Cảm ơn Mai nhiều lắm :3 Nói gì hơn đây... ^^
Chịu nghe tớ lải nhải mọi người, lắng nghe, đọc, hiểu là được rồi >< Tớ cần mỗi thế thôi :3
Tớ vẫn ở đây, hehe :D Có gì thì cứ chia sẻ, tâm sự với tớ :p Quyết định là ở cậu đấy nhé, tớ nói thế thôi :v
Khẳng định trước là: SẴN SÀNG :D
Tớ cx sẵn sàng ở đây nghe cậu chia sẻ mà
Khi nào muốn nói nhất định tớ sẽ nói mà ^^
Cảm ơn cậu ^^

• Like
Reactions: Thiên Thuận

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[13/3/2019]
Tin học kiểm tra 1 tiết thực hành được 10 điểm, yeah yeah :3
Học NV vui ghê, tiết nào cũng thế :D Biết được thêm một nhân tài tennis của quốc gia, học trong trường mà mình không biết... Rồi còn nhiều câu chuyện xoay quanh bạn ấy ^^ Sẽ sớm ib thôi :V
Chẳng thế nào nhảy qua mức dây 1m mà không chạm dây :< Chân đau ghê ><
Lý dự giờ haha :v

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[14/3/2019]
Toán hôm nay dự giờ tiết 4 :v Có 3 cô dự giờ, trong lúc dự giờ thì có một cô ngủ :>> Lúc thấy xuống gân cuối lớp, nói lớn thì cô mới tỉnh dậy :>>
Căng thẳng cao độ :v

Lúc ra về thì thấy 2 chị lớp 12 chạy xe đạp chở nhau ở phía trước, có một chị vô tình làm rớt chiếc dép :v Tớ đang đi đằng sau, sẵn tiện nhặt rồi đem lại trả cho chị :3 Hai chị bảo thấy cưng tớ quá à :p Hì hì, rồi tớ đi về nhà :D
Xong không thấy 2 chị đi ngang qua, sad... >< Về trễ rồi nên hơi gấp, chưa kịp hỏi 2 chị học lớp mấy, tên gì, xin Facebook... ><
Thế rồi vừa lúc nãy tớ đăng status bên Facebook, mục đích là muốn tìm 2 chị ấy :D
Nhờ có người chị học lớp 12A2 có kết bạn với tớ, chị ấy biết 2 chị kia vì có quay lại, nghe 2 chị kia kể :v Tớ có FB của cả 2 chị luôn :D Âu cũng là có duyên mà, biết được thêm 2 chị tớ vui lắm :D Hai chị, chị nào cũng xinh xắn, cười duyên, dễ thương nữa :p
Tớ còn gửi form lên confession lên trường nữa, haha :D

Mọi người cứ bảo:
"Hai chị said: em tuổi gì đòi lái máy bay :v"
"Anh lái máy bay hả :D e sợ anh ghê á"
"Láy máy bay khi chưa đủ tuổi hả" "Ai bảo láy chi rồi mệt .Một lần một máy đc rồi chơi lượt hai máy chi rồi than mệt"
"Bay thật cao nào :3~"
Bó tay mọi người :>

• Like
Reactions: peekaiyuan64

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[14/3/2019]
Toán hôm nay dự giờ tiết 4 :v Có 3 cô dự giờ, trong lúc dự giờ thì có một cô ngủ :>> Lúc thấy xuống gân cuối lớp, nói lớn thì cô mới tỉnh dậy :>>
Căng thẳng cao độ :v

Lúc ra về thì thấy 2 chị lớp 12 chạy xe đạp chở nhau ở phía trước, có một chị vô tình làm rớt chiếc dép :v Tớ đang đi đằng sau, sẵn tiện nhặt rồi đem lại trả cho chị :3 Hai chị bảo thấy cưng tớ quá à :p Hì hì, rồi tớ đi về nhà :D
Xong không thấy 2 chị đi ngang qua, sad... >< Về trễ rồi nên hơi gấp, chưa kịp hỏi 2 chị học lớp mấy, tên gì, xin Facebook... ><
Thế rồi vừa lúc nãy tớ đăng status bên Facebook, mục đích là muốn tìm 2 chị ấy :D
Nhờ có người chị học lớp 12A2 có kết bạn với tớ, chị ấy biết 2 chị kia vì có quay lại, nghe 2 chị kia kể :v Tớ có FB của cả 2 chị luôn :D Âu cũng là có duyên mà, biết được thêm 2 chị tớ vui lắm :D Hai chị, chị nào cũng xinh xắn, cười duyên, dễ thương nữa :p
Tớ còn gửi form lên confession lên trường nữa, haha :D

Mọi người cứ bảo:
"Hai chị said: em tuổi gì đòi lái máy bay :v"
"Anh lái máy bay hả :D e sợ anh ghê á"
"Láy máy bay khi chưa đủ tuổi hả" "Ai bảo láy chi rồi mệt .Một lần một máy đc rồi chơi lượt hai máy chi rồi than mệt"
"Bay thật cao nào :3~"
Bó tay mọi người :>
Toàn bộ status tìm 2 chị lớp 12, cười xinh, xinh xắn, lúc đi về làm rơi chiếc dép, tớ nhặt giúp đây :3 Lúc đấy về đến nhà không thấy 2 chị đi ngang...
Thế là sau khi tắm gội, ăn uống xong xuôi, đến tối ngồi và tự nhiên muốn làm quen, biết 2 chị ấy là ai, tên gì, học lớp mấy ghê :D Thế là viết status, không ngờ tìm được nhanh đến thế ^^ Cảm ơn chị #N12A2 nha :D Confession của tớ còn chưa được đăng :v

Diễn biến tớ đã kể ở bài trên rồi, ai tò mò thì xem lại nha :D
Hai chị cơ mà tớ có ấn tượng, nói đúng hơn là có cảm giác là lạ,... khác với chị kia, chẳng hiểu vì sao nữa :3
#T #TN12A3 ^^
P/s: Story của chị ấy đó :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[15/3/2019]
Chào mọi người đã đến với nhật ký của Thiên Thiên ạ :3 Hôm nay là chuyên mục mới: Daily life of Thiên Thuận - Profoundly :D
Cái này hiện tại đang là hot trend, có lẽ tớ không cần giải thích nhiều đâu, haha :v Khi nào có câu hỏi nào mới thì tớ sẽ cập nhật ở đây :v
OK vào nào :v Timeline là từ cũ đến mới nhé :D
Cái này là của thằng em mình gửi thử nghiệm thôi :D Mình hỏi rồi :v
Ai vậy ta, tui cũng hổng biết ai dễ thương nhất nữa :)
Hổng biết đây là ai luôn ><
Cấu trúc mới à :>
Cái này là muốn call với mình hay sao ta? ><
Anh thích em, uwu ><
Thich em nhat nhe, uwu :3
Có nên đưa link nhật ký trên HMF của tui cho người ta hông :v
Diễn đàn mình ai dịch được cho mình và mọi người hiểu cặn kẽ về câu này thì mình xin bái phục :>
À, cũng có thể gọi là cơ duyên, anh tìm lời giải cho bài tập, kết quả show lên dẫn link đến diễn đàn, rồi anh tham gia nhưng không hoạt động nhiều cho lắm
:v Sau một khoảng thời gian mới dần dần tích cực cho đến bây giờ
:D
Nhớ được thế thôi :>
Đố Toán cả tui á :V 275 chứ nhiêu, ez :>>>
Lại một câu nói khó hiểu cần mọi người giải mã :)
Nói thật lòng là em hiện tại chưa có người yêu, vẫn đang FA ạ ><
Câu này khó, thật sự :))))) Bằng 1 nghen :>

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[16/3/2019]
Sáng nay phải vào trường tại vì chuẩn bị dự giờ GDCD, cô cho xem phần thuyết trình của các tổ mà cô làm giúp cho, phát phiếu ghi bài... Đang đi thì xe đạp nổ bánh trước... :( May là còn gần nhà nên quay về, má phải sửa soạn thay đồ chở tớ đi :D Nhưng thực ra thì tớ ngồi phía sau tay lái :>
Ngồi nghe, xem có chút, chơi được 3 trận Liên Quân haha :v Mình chơi ít, thằng bạn chơi ké thì nhiều. Acc nó mà :v
Vẽ bùa, haha, thằng kia vẽ xấu :>

Ra về gọi về hỏi xem má có rước đi không. Má đang giặt đồ, làm đồ ăn :> Xác định, thế là đi nhờ xe đạp của bạn Kim về. Cảm ơn nha #NHK10A1 ^^
Vào trường cũng chẳng có tác dụng gì mấy, ở nhà sướng hơn. Đến giờ vẫn chưa thấy mail gì hết ><
Xem TV cả buổi sáng, 9h mấy bắt đầu hát karaoke cùng em trai, hơn 10h thì má tớ lên tham gia chung nữa :D Giọng tớ... không hay lắm, chẳng lên cao được nữa... Nói chung khó tả lắm :v Bạn nào được nghe 1 lần thì biết tí tí, còn tớ thì tớ tự biết... :> Chẳng thể nào cao bằng em tớ đâu, không hay bằng nữa... Nó có khiếu rồi :D

Trưa ăn cơm, chơi Minecraft, PUBG đến 14h mấy :v Rồi ra sân chơi đánh cầu lông, nhảy dây, phang lon, bắn thẻ, bottle-flipping nữa haha :> Vui lắm cơ :v
Chiều này lại chơi laptop, PUBG thẳng tiến :v Tiếc nhất trận TOP 2 bị "KAR98K" bắn chết vì chủ quan, mình cầm UMP, M4A1 sao chơi lại :< Làm biếng kể nữa quá :> Nói chung là chả nhớ :v
Giờ này lại đang onl laptop, ngồi lướt diễn đàn, Facebook, Messenger... rồi suy nghĩ, buồn, khổ, nhớ... :<

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
[16/3/2019]
Sáng nay phải vào trường tại vì chuẩn bị dự giờ GDCD, cô cho xem phần thuyết trình của các tổ mà cô làm giúp cho, phát phiếu ghi bài... Đang đi thì xe đạp nổ bánh trước... :( May là còn gần nhà nên quay về, má phải sửa soạn thay đồ chở tớ đi :D Nhưng thực ra thì tớ ngồi phía sau tay lái :>
Ngồi nghe, xem có chút, chơi được 3 trận Liên Quân haha :v Mình chơi ít, thằng bạn chơi ké thì nhiều. Acc nó mà :v
Vẽ bùa, haha, thằng kia vẽ xấu :>

Ra về gọi về hỏi xem má có rước đi không. Má đang giặt đồ, làm đồ ăn :> Xác định, thế là đi nhờ xe đạp của bạn Kim về. Cảm ơn nha #NHK10A1 ^^
Vào trường cũng chẳng có tác dụng gì mấy, ở nhà sướng hơn. Đến giờ vẫn chưa thấy mail gì hết ><
Xem TV cả buổi sáng, 9h mấy bắt đầu hát karaoke cùng em trai, hơn 10h thì má tớ lên tham gia chung nữa :D Giọng tớ... không hay lắm, chẳng lên cao được nữa... Nói chung khó tả lắm :v Bạn nào được nghe 1 lần thì biết tí tí, còn tớ thì tớ tự biết... :> Chẳng thể nào cao bằng em tớ đâu, không hay bằng nữa... Nó có khiếu rồi :D

Trưa ăn cơm, chơi Minecraft, PUBG đến 14h mấy :v Rồi ra sân chơi đánh cầu lông, nhảy dây, phang lon, bắn thẻ, bottle-flipping nữa haha :> Vui lắm cơ :v
Chiều này lại chơi laptop, PUBG thẳng tiến :v Tiếc nhất trận TOP 2 bị "KAR98K" bắn chết vì chủ quan, mình cầm UMP, M4A1 sao chơi lại :< Làm biếng kể nữa quá :> Nói chung là chả nhớ :v
Giờ này lại đang onl laptop, ngồi lướt diễn đàn, Facebook, Messenger... rồi suy nghĩ, buồn, khổ, nhớ... :<
Ối giồi ôi cả ngày chỉ ăn với chơi sướng vậy anh

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/3/2019]
Hôm qua cúp điện từ sáng đến chiều :v Sáng sớm 6h mấy đã cúp điện -.- Dẫn xe đi thay cả ruột lẫn lốp hết 10k >< Ăn phở chay, trong lúc ngồi đợi sửa tớ uống ly nước mía :v Hôm nay ở trung tâm dạy nghề tổ chức thi bằng lái xe, má bảo vào xem nhưng vào đến cổng thì chú giữ xe bảo vào bị la nên thôi :> À, mua mấy trái ổi với trái dưa hấu về để dành ăn, trời nóng quá >< Xong rồi đi lau nhà gần hết buổi sáng :v Trưa ăn cơm nguội rang lại với nui thôi, đâu có nấu cơm :> Trưa là khoảng thời gian lâu nhất :v Pha mấy bình trà, 2 anh em ngồi uống, nằm võng, chơi bài, đủ thứ để giết thời gian vì chưa có điện >< Rồi còn đi đánh cầu lông, nhảy dây, tập bài thể dục nhịp điệu mà thằng em đang học để đi thi :3
Rồi ăn hết ổi, dưa hấu, được chị hàng xóm đối diện cho một tô cà ri vịt với 3 ổ bánh mì vì hôm nay nhà có đám :v
Thế rồi, 17h có điện lại, ăn bánh mì với cà ri, chà bông, mua thêm 1kg bún nữa haha :V
Hôm qua lại chơi PUBG :D Hai anh em mỗi đứa 1 trận, chơi hết Sniper Training đến Quick Match :v Có những pha highlight không thể ngờ :v Khó quên nhất là khoảng khắc cay cú TOP 2 :< Và đủ thứ chuyện để kể... mà biếng qúa :>
À, M24 gắn Red Dot Sight, bó tay, mù mắt gaming :> Tí kể tiếp :v
Ối giồi ôi cả ngày chỉ ăn với chơi sướng vậy anh
Haha, sướng không sướng không :v Cả hôm qua cũng chơi nữa, cơ mà chán hơn nhiều ><

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/3/2019]
Hôm qua tôi thấy... :< Và tôi cảm thấy... không bất ngờ cho lắm... >< Rốt cuộc thì tôi cũng chẳng biết được lý do là gì... Tôi chỉ biết hằng ngày vào xem những tin nhắn, những comment cũ... hoài niệm về những khoảnh khắc kỷ niệm làm tôi từng vui, từng hạnh phúc, sung sướng... cũng đã có lúc buồn, nhớ, lo lắng... thậm chí là khóc.... >< Rồi tôi nhớ, tôi thương, tôi yêu... :( Hằng ngày, hằng giờ,... tôi sống trong nỗi nhớ nhung, lo lắng... Tôi yếu đuối hơn, nghĩ nhiều, hay buồn, hay khóc 1 mình... Cảm xúc của tôi hỗn loạn, chẳng thể nào kiểm soát được ngay... Đã có lúc tôi có những suy nghĩ tiêu cực... :<
Nhưng tôi tự nhủ với lòng mình... Tất cả đều có lý do...!? Tất cả những thứ đó có cả 2 mặt: tích cực, tiêu cực... Nhìn vào nó, nhớ về nó, nghĩ về nó,... Một mặt tôi cảm thấy... rất buồn, rất đau... nhớ nhung... cảm xúc hỗn loạn... Nhưng vốn dĩ những điều đó đã từng làm tôi vui sướng, hạnh phúc lắm cơ mà... :3 Đó là vì nay đã khác xưa... Lời lẽ thì vẫn như thế thôi, nhưng rơi vào trường hợp khác, tâm trạng khác thì nó sẽ khác đi...

"... Cảnh nào cảnh chẳng đeo sầu,
Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ?..."
Tôi vẫn sẽ sống, sẽ sống nhưng khác rồi, khác nhiều rồi... Vẫn sẽ nhớ người, mong người sẽ có ngày nào đó quay về bên tôi, cho tôi hiểu được lý do,... thế thôi. Còn nếu thật sự... như thế sẽ làm cho người đỡ tổn thương, đau khổ... thì tôi sẵn sàng >< Sẵn sàng để tôi buồn riêng, khổ riêng, sẵn sàng để cho người ta hạnh phúc hơn, vui hơn...

Tình yêu không phải là cố níu kéo người ta ở bên mình, không phải là sự ràng buộc cả thể xác lẫn tinh thần... Hãy chắp cho tình yêu đôi cánh của sự tự do. Nhìn thấy người ta có thể hạnh phúc thì tôi cũng sẽ hạnh phúc <3

Buồn riêng của tôi ai thấu đây... :<

Vẫn mãi đợi... :3
Buộc phải viết ra những dòng này để vơi bớt nỗi lòng sầu muộn của tớ :< Bao nhiêu đây chẳng là gì so với những gì tớ đang nghĩ, cảm xúc chẳng thể nào diễn tả hết bằng lời nói... Lủng củng quá T^T Chẳng biết đây là lần thứ bao nhiêu tớ có tâm trạng như thế này... Chẳng biết đã viết bao nhiêu status, bài như thế này... :< Thôi, viết nữa thêm buồn...

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[18/3/2019]
Chắc tôi phiền quá rồi... Thấy người ta đang hoạt động thế nhưng... :< Đã mấy ngày rồi người không rep ib của tôi, có seen hay không thì tôi cũng chả biết... :<
Tôi là một con người thất bại... Vì sợ cô đơn, cảm giác thiếu an toàn, thiếu người tâm sự, trò chuyện... nên tôi đã vội tưởng rằng có duyên... Có lẽ tôi quá dạn chăng...!? Dạn nhưng thiếu suy nghĩ,... chưa hiểu rõ người ta, chưa hiểu cả cảm xúc của chính bản thân mình... Cách tôi tiếp cận vấn đề... đã sai chăng...!? :) Lại có thêm cái lý do để buồn, để suy nghĩ nhiều rồi :(

Thất bại, tôi thất bại :)
Tin nhắn đang chờ...!? :)
Có lẽ nên tập quên đi, dù gì cũng chưa là gì của nhau, chưa ib nhiều, mọi thứ đều chưa, tất cả là tại tôi thôi chứ ai... ><

• Like
Reactions: thaohien8c

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[19/3/2019]
Chuyện hôm qua nhé mọi người :v Hôm qua bận bịu quá haha =)))
À, chuyện học chắc không có gì kể đâu, tớ cũng quên sạch haha :>
Hóa hình như không bao giờ lớp đem đủ đề cương, toàn đi mượn lớp khác, ngộ ghê :v Xung quanh việc cuốn đề cương có nhiều chuyện vui và thú vị lắm, nhưng tớ làm biếng :>
Địa có tới mấy bạn không thuộc bài... :<
GDCD tớ loay hoay với cái tiểu phẩm 10 phút, sắp dự giờ rồi... >< Vì cái này mà tụi tớ kiểm tra 1 tiết sau tất cả các lớp 10 khác, lớp gì đâu mà trách nhiệm đùn đẩy cho nhau, làm chậm tiến độ... Cô thương mấy em, khi cô CN hỏi tại sao dời lại, cô không nói thật mà bảo là do cô làm không kịp ><
Tớ vào vai một ai đó, hình như là nhân vật chính :p Thôi không kể nữa =)))
LS hình như không có gì để kể :D
Chào cờ thầy sinh hoạt nhiều lắm, nhưng tớ lười kể lắm :> Chừng nào nhớ sẽ kể, có hoạt động gì thì tớ sẽ kể, thế thôi :v

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
[19/3/2019]
Chuyện hôm qua nhé mọi người :v Hôm qua bận bịu quá haha =)))
À, chuyện học chắc không có gì kể đâu, tớ cũng quên sạch haha :>
Hóa hình như không bao giờ lớp đem đủ đề cương, toàn đi mượn lớp khác, ngộ ghê :v Xung quanh việc cuốn đề cương có nhiều chuyện vui và thú vị lắm, nhưng tớ làm biếng :>
Địa có tới mấy bạn không thuộc bài... :<
GDCD tớ loay hoay với cái tiểu phẩm 10 phút, sắp dự giờ rồi... >< Vì cái này mà tụi tớ kiểm tra 1 tiết sau tất cả các lớp 10 khác, lớp gì đâu mà trách nhiệm đùn đẩy cho nhau, làm chậm tiến độ... Cô thương mấy em, khi cô CN hỏi tại sao dời lại, cô không nói thật mà bảo là do cô làm không kịp ><
Tớ vào vai một ai đó, hình như là nhân vật chính :p Thôi không kể nữa =)))
LS hình như không có gì để kể :D
Chào cờ thầy sinh hoạt nhiều lắm, nhưng tớ lười kể lắm :> Chừng nào nhớ sẽ kể, có hoạt động gì thì tớ sẽ kể, thế thôi :v
Tớ từ qua tới h nhé
Toán:9,5
Đia :10
GDCD :10
hí hí tự dưng thấy ầu men cao quá
xuất quỷ nhập thần

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[19/3/2019]
Chuyện tớ có thể nhớ rõ nhất trong tiết chào cờ, sinh hoạt hôm qua là: Nhìn xung quanh chỗ tớ ngồi toàn là các bạn nữ xinh xinh thôi à :p Nhìn xa hơn tí cũng có nữa. Hôm đó cự li giữa các bạn có vẻ gần hơn, tớ không dễ dàng thấy cậu ấy như mọi khi nữa... >< Có 1 bạn khác ngồi chắn tầm nhìn của tớ :v Tớ chồm người lên, nghiêng người về sau, rồi dời ghê... cũng chỉ lâu lâu quay qua nhìn một tí :3 Haha, lạ ghê, rồi bạn ngồi chắn tầm mắt của mình tự nhiên ngồi ra để tớ vừa thấy :> Chắc biết rồi :) Haha... dưới cậu ấy một tí, A2 có #XA :D Vẫn cái nét ấy, dễ thương, đáng yêu, chủ yếu là ngồi, đầu gục lên cặp để trên người rồi lim dim ngủ... Úi úi ^^ Rồi thi thoảng cậu ấy nói gì đó, rồi có những hành động... không biết là người khác nghĩ sao nhưng tớ thấy đáng yêu :3
Haha, thỉnh thoảng lại quay qua nhìn, cứ thỉnh thoảng, thỉnh thoảng :D Rồi khi có dịp lại nhìn lâu hơn, kĩ hơn, chăm chú hơn... Tự nhiên lớp trưởng ngồi cạnh kêu "Thuận!", hết hồn :v Thì ra là kêu thằng bạn trùng tên =))) Tiết chào cờ tớ nhìn chả biết bao lần... :v Chào cờ chỉ để ngồi nghe thầy cô dặn dò và ngắm... :3
Xém tí nữa thì cậu ấy thấy tớ nhìn cậu ấy... Khi người ta chuẩn bị ngồi dậy, quay mặt qua nhìn thì tui quay mặt đi, tỏ vẻ... :v Thôi, ngại muốn chết... :>
Chỉ là một trong vô vàn những thứ muốn viết thôi :)
#HT

Cậu ấy, hôm nào cũng thấy cậu ấy... cũng không biết vì sao luôn... ><
(Tui không chắc là mình có kể được đúng và đầy đủ hông nữa, chẳng biết có dư hay thiếu mảnh ghép nào không :v Cơ mà chắc chắn là những thứ tui đã không nhớ rõ thì tui sẽ không kể, đầu óc lười nhớ để viết đó mà, dạo này nhiều chuyện quá :>)

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[19/3/2019]
Hôm qua đá bóng với 12A6, đội mạnh nhất bảng, toàn thắng từ đầu đến giờ, thắng toàn với tỉ số đậm mặc dù có nhường trước mấy lớp kia... Team 12 to, cao, đội hình tốt, kỹ thuật tốt... Nói chung hơn hẳn lớp tớ về mọi mặt luôn :( Vừa hết tiết chào cờ xong đã loay hoay chuẩn bị sửa soạn vì nghe bảo 17h đá :< Haizzz... chẳng muốn kể nhiều thêm tủi :< Tớ... dù chỉ là dự bị, trong trường hợp cần thiết lắm mới thay thôi... nhưng mà tinh thần từ đầu đã yếu rồi vì biết chẳng thắng nổi, cầm hòa cũng khó nói gì... >< Lo lắng lắm... Nhân sự có vấn đề nữa,... có thằng bạn vốn dĩ trong đội dự bị cơ mà nó lại dặn về sớm, không chịu ở lại, chẳng mang giày, đồ... Chẳng nhẽ mặc sơ mi trắng, quần tây đá bóng :v Ai mà cho đá, mà mặc như thế cũng đá chả được :> Có thằng bạn đá bóng mà mua trà sữa matcha với snack, ly trà sữa 10k nó đứng đợi mua nãy giờ... Bị anh em chửi quá trời :v Xong thằng #H đá trái bóng làm đổ ly trà sữa... Thế là anh bạn tui nóng, chửi... :>
Vị trí, đội hình... đã tạm ổn mà còn đổi cái gì :> Ngộ :) Thằng #K đi đá bóng mà không chịu mang giày, không mang đồ, mượn đồ tớ mặc, nhưng nhất quyết chỉ chịu mặc áo, còn quần tây... Anh em chửi nó gần nửa tiếng nó mới chịu đi thay nguyên bộ :v
Với mới vào hiệp 1, chưa được 5 phút đã có 1 bàn thắng, mỗi hiệp có 15 phút à :< Có nhiều cú sút nhưng chẳng gỡ nổi trái nào... Người ta qua mặt mình dễ ợt, rê dắt bóng kỹ thuật, khéo léo làm đội tớ chẳng thể nào bám đuổi theo :< Hơn hẳn mọi mặt... Bên kia còn có người đi xem, cổ động, lớp tớ chưa đầy một bàn tay... :( Chán ghê luôn á....
Sau cùng thua 0 - 4... :< Có mấy pha vào bóng quyết liệt, ghê lắm... Anh kia phát bóng, đá như thế nào chả biết mà lại trúng vai bạn #K... Rồi nhiều thứ để kể....
Mấy đứa cổ động gì đâu... ngồi ngoài toàn... :( Rồi chuyện này lại mang ra nói này nói kia, thằng nọ trách, chửi thằng kia,... mệt ghê... Thủ môn lớp tớ có mấy pha cản cũng tốt, có pha để lỡ thành bàn... :(
Chán kể lắm rồi... :<

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[19/3/2019]
Chuyện hôm nay nhé :)
AV hôm nay có 2 tiết, thầy bảo học cho xong rồi tiết sau trả bài... Sau cùng, nhờ nhiều lý do lắm,... tớ muốn nói cũng chẳng nhớ hết, kể thì cũng khó hiểu lắm :) Nói chung là cũng nhờ thầy, nhờ cả lớp, công đầu là tớ ttt với thầy, là học trò cưng của thầy - Một số người said, tớ cũng hay tự bảo như thế... =))) Nói chung là... bỏ qua đi, chẳng biết nói sao :>
CN cô chấm bài kiểm tra 1 tiết SH rồi... Cô buồn, thất vọng... nhiều cảm xúc với lớp lắm :( Cô bảo có 32 câu TN, hầu hết trong đề cương mà điểm vẫn rất thấp, sai vẫn rất nhiều, bạn sai nhiều nhất đến 19/32 câu, hơn phân nửa... >< Rồi cả phần tự luận, thiếu đơn vị, chưa hiểu đề, không hiểu gì... blah blah...) Cô chấm xong rồi nhưng theo đúng thì tuần sau mới phát bài ra...
Vui nhất hôm nay chắc là tiết NV nè... Cô định dùng phần mềm ActivInspire với hàng đống thứ linh tinh, nói nôm na dễ hiểu là phần mềm dùng để dạy học kiểu mới, tương tác trên bảng thông minh... Bạn nào có biết cái này chắc hiểu, tớ làm biếng kể :>
Nhờ tớ mà 2 tiết NV hôm nay cả lớp được xem những thứ mới lạ... 2 tiết này ít học hơn hẳn nữa... :v Haizzz... nói chung là tớ với 2 bạn nữa được đặc cách ngồi mò mẫm cách sử dụng cái phần mềm đó và hàng tá thứ liên quan... :v Mò cũng mệt, nó khó, chưa thông dụng, không có tài liệu hướng dẫn ngay lúc đó nên mệt lắm luôn :v Cơ mà vui, nhiều thứ để kể nhưng tớ lại lười, kể ra chắc dài lắm... :>
Tập huấn sử dụng cho GV gì mà cài đặt xong hết buổi sáng, chiều nghe lý thuyết suông với hàng đống thứ linh tinh, lại học có 1 buổi, ai còn trẻ, năng động, sáng tạo, tốt CNTT tí còn đỡ, còn không... Tớ xem cái hướng dẫn 39 trang xong áp dụng cũng chả được gì cả,... nó thiếu... Thiếu thời gian.,... nói chung cần nhiều thứ để làm quen với cái quá mới mẻ này...
Về nhà phải cài lên laptop để làm quen, rồi đi tìm mấy cuốn hướng dẫn mấy trăm trang A4 cả Việt lẫn Anh, rồi hàng tá video, tài liệu liên quan, đủ thứ,,, trời ơi làm biếng kể quá rồi :> Đi ngủ, hôm nào lại lảm nhảm. :D

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[20/3/2019]
Tin học hôm nay kiểm tra thực hành lấy điểm kiểm tra 15' cơ mà tớ làm không kịp nên chưa làm xong hết :< Được 9 điểm thôi, hichic... >< Thất vọng quá, tớ chẳng ngờ mình có thể làm chậm đến thế... :<
Hai tiết AV hôm nay lại không có trả 3 bài nói haha :v Tớ là best tương tác với thầy, khiến cho giờ học AV bớt nhạt, bớt chán và buồn ngủ :> - Mấy bạn khác saiddddd. Cơ mà nhìn vòng quanh lớp vẫn thấy tỏ rõ ra bên ngoài khuôn mặt, tâm trạng chán, buồn ngủ... haha mặc dù đã cố gắng tương tác :)
Chừng nào em mới được học phòng lab mới, thầy ơi thầy ơi nhanh lên. Mấy môn khác đã sử dụng đến rồi đó, em đợi thầy, đợi kế hoạch, chuyên đề hoành tráng của thầy :>
TD hôm nay kiểm tra nhảy cao... >< Nam mức dây là 0,85m, tớ qua được nhưng lần đầu bị chạm dây, lần 2 mới OK... Phù, cũng tạm ổn rồi >< Sắp tới học phát bóng thấp tay, rồi đệm bóng, chạy bền... :< Học TD cũng khá vui, tùy lúc, nhưng thầy nói chung hay đùa, vui tính nhưng nghiêm túc trong giảng dạy, tập luyện!
Môn Lý thì khỏi nói, thầy vui lắm luôn :v Mỗi lần thầy kể chuyện gì đó của thầy, của ai đó hay là nói gì vui vui là cả lớp vui hết trơn, thoải mái :> Giờ trả bài thì lại khác, giờ kiểm tra khác nữa... :v
Lười quá rồi, chả muốn kể nữa... :>

• Like

Thiên Thuận

Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
[20/3/2019]
Ngày mai kiểm tra 1 tiết Sử cơ mà chép thiếu bài sao học đây :< Soạn bài NV, học thơ, phân tích để trả bài... >< Toán kiểm tra 1 tiết Đại số nữa hichic... :( Nhiều quá aaaaa.... tớ vẫn còn đang mò mẫm cái phần mềm ActivInspire với cả cái bảng tương tác thông minh...
Khi sáng đi học thêm Toán. Liên Quân chơi không được gì hết trơn, rõ ràng mạng bình thường, nhưng vào trận thì mạng cứ thoát ra rồi tự vào hoài, chán ghê... Lag nữa, chơi chẳng được gì... phế luôn :< Chuyển qua làm cái khác... Lướt này nọ kia, rồi bàn nhau về mấy cái Samsung mới ra, nào là cấu hình, hiệu năng rồi thiết kế... :v Samsung gần đây ra toàn siêu phẩm thôi, đẹp quá đẹp luôn, cấu hình ngon lành... :3 Nhưng quan trọng là không có tiền :> Bàn nhau nào là về mấy cái thiết kế màn hình vô cực mới của Samsung, rồi chip xử lý Snapdragon, Helio... mấy nhân, tốc độ xử lý các kiểu,... RAM bao nhiêu cũng bàn :> Bàn luôn cả FPS khi chơi Liên Quân, chắc 60 :v Hết biết kể gì rồi.

Hồi chiều này học thêm AV. Về nhà, đứng xem SAO cho đã rồi tắm gội xong tí trễ giờ, khỏi ăn luôn, đi học luôn :> Học cũng như bao ngày, bình thường, chẳng có gì đặc biệt... >< Chiều về ăn một tô cơm đầy với thịt kho chung với tép rang :> Tối lại ngồi học bài, chép bài, làm bài tập... Viết nhật ký, cơ mà sự lười dâng cao, viết được nhiêu đây là đã cố... :v Chứ cái gì cũng kể tỉ mỉ, chi tiết thì vô phương kể cho hết :>

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
[20/3/2019]
Tin học hôm nay kiểm tra thực hành lấy điểm kiểm tra 15' cơ mà tớ làm không kịp nên chưa làm xong hết :< Được 9 điểm thôi, hichic... >< Thất vọng quá, tớ chẳng ngờ mình có thể làm chậm đến thế... :<
Hai tiết AV hôm nay lại không có trả 3 bài nói haha :v Tớ là best tương tác với thầy, khiến cho giờ học AV bớt nhạt, bớt chán và buồn ngủ :> - Mấy bạn khác saiddddd. Cơ mà nhìn vòng quanh lớp vẫn thấy tỏ rõ ra bên ngoài khuôn mặt, tâm trạng chán, buồn ngủ... haha mặc dù đã cố gắng tương tác :)
Chừng nào em mới được học phòng lab mới, thầy ơi thầy ơi nhanh lên. Mấy môn khác đã sử dụng đến rồi đó, em đợi thầy, đợi kế hoạch, chuyên đề hoành tráng của thầy :>
TD hôm nay kiểm tra nhảy cao... >< Nam mức dây là 0,85m, tớ qua được nhưng lần đầu bị chạm dây, lần 2 mới OK... Phù, cũng tạm ổn rồi >< Sắp tới học phát bóng thấp tay, rồi đệm bóng, chạy bền... :< Học TD cũng khá vui, tùy lúc, nhưng thầy nói chung hay đùa, vui tính nhưng nghiêm túc trong giảng dạy, tập luyện!
Môn Lý thì khỏi nói, thầy vui lắm luôn :v Mỗi lần thầy kể chuyện gì đó của thầy, của ai đó hay là nói gì vui vui là cả lớp vui hết trơn, thoải mái :> Giờ trả bài thì lại khác, giờ kiểm tra khác nữa... :v
Lười quá rồi, chả muốn kể nữa... :>
cậu toàn học thầy thế
tớ chỉ có 1 thầy dạy tin thôi. Mà tin easy lắm 10 là dễ
tớ còn kịp chơi 2 ván game lúc chờ thầy chấm cơ

Top Bottom