Câu truyện Cây , Lá và Gió của riêng tôi

Status
Không mở trả lời sau này.
N

nhocbupbe

Hic, mấy hôm nay nhà có chuyện nên ko lên mạng viết truyện tiếp được , để mọi người phải chờ lâu , Lan cảm thấy tội lỗi quá, mà dạo này có nhiều chuyện buồn xảy ra ghê vậy đó :( :( :(

Nhớ mọi người nhìu ơi là nhìu , thực sự thì cũng có lên mạng đc , nhưng mỗi lần lên có một hai phút àh , làm sao đủ để viết truyện đây cơ chứ :(( :((

Lan sẽ cố hết sức viết tiếp , vì vậy mọi người đừng ai ....la Lan nha , tội nghiệp:D:D:D

S

shjnjchjkudo96

Hic, mấy hôm nay nhà có chuyện nên ko lên mạng viết truyện tiếp được , để mọi người phải chờ lâu , Lan cảm thấy tội lỗi quá, mà dạo này có nhiều chuyện buồn xảy ra ghê vậy đó :( :( :(

Nhớ mọi người nhìu ơi là nhìu , thực sự thì cũng có lên mạng đc , nhưng mỗi lần lên có một hai phút àh , làm sao đủ để viết truyện đây cơ chứ :(( :((

Lan sẽ cố hết sức viết tiếp , vì vậy mọi người đừng ai ....la Lan nha , tội nghiệp:D:D:D
ui dà
hẻm ai dám la chị đâu (la có mà hết truyện để đọc à ;)) )
mà nhanh lên chị nha
em sắp :-h học mãi rùi
bùn ghê :(( =((

S

shjnjchjkudo96

em này đang tính đc cái danh hiệu miss bạch vân cái là bye hocmai hả ???
chết thật đấy ...^^
ặc ặc
em đâu có ý đó
em chẳng cần đc cái danh hiệu đó đâu
em sắp phải bye học mãi vì
vào năm học có thể em không đc chạm vào cái máy tính nữa
mà có onl thì sẽ onl rất chi là ít
thế thoai
mà chị lại nói thế bao h` không!!!
chán :(:(:(:(:(:(

N

nhocbupbe

E hèm , bạn này nha, ko đọc thì cũng đừng spam nha , thấy hình phạt dành cho spamner mà Tobzo đề ra rùi đó, cẩn thận , ko thì .....:D:D:D. Lúc đó đừng trách mình ko báo trước nha , hihi( đừng lo, mình chuẩn bị sẵn bông băng thuốc đỏ òi, có gì cứ kiu mình ,mình có mặt ngay :p:p:p)

Hihi, sau bao ngày vắng mặt , hum nay nhóc xuất hiện lại để viết tiếp truyện đây, nhớ mọi người wá . Một phần là do nhà có chuyện , một phần cũng là mình phải đi học nên ko còn rảnh như trc nữa ( hic , mất hết cả hè, vừa mới thi xong ) nên mọi ng thông cảm , hihi !!!!

H

hoasakura

ối giờ ơi chị ơi em xốt hết cả duột dồi đây này ;)) nhanh lên nhá chị :D ...........................

S

shjnjchjkudo96

:((
nhanh lên
đến thứ 2 tuần sau là em ........ =(( rùi đó
em là em bye học mãi khoảng nửa 5 đấy
:((

N

nhocbupbe

Ui , sau một thời gian "biệt tích " , hum nay nhocbupbe tái xuất "giang hồ " :D:D:D và lại típ tục viết truyện , cáo lỗi với mọi người trong thời gian vừa wa nhé , nhất định thời gian này sẽ viết truyện liên tục để ko làm mọi người thất vọng !!!:)>-:)>-:)>-

X

xt390

Chị ơi chị biệt tích lâu quá làm em chờ dài cổ như cò rồi nè, híc=((
Nhanh lên nha chị , đang lúc gay cấn thì chị đi đâu mất ấy:(

X

xt390

Chị ơi chị biệt tích lâu quá làm em chờ dài cổ như cò rồi nè, híc=((
Nhanh lên nha chị , đang lúc gay cấn thì chị đi đâu mất ấy:(

N

nhocbupbe

Câu truyện Cây , Lá và Gió của riêng tôi ( tiếp theo )

TUẦN THỨ BA: ( tiếp theo )
Thứ tư :
1.Buổi sáng :
Tôi dậy sớm , vừa mở mắt là lao tới ngay cái điện thoại , điều đầu tiên là tôi nt cho a :" a ui , e chuẩn bị đi thi đây , nhớ chúc e may mắn nhé .A dậy nhớ ăn sáng đầy đủ nhé " .
Bây giờ cũng chỉ mới có 5h sáng , cũng còn sớm chán , tôi muốn gây bất ngờ cho a , muốn khi a mở mắt dậy , điều đầu tiên a thấy sẽ là tn của tôi cũng giống như a làm cho tôi trước đây . Tôi mỉm cười tinh nghịch , chắc mẩm kế hoạch của mình sẽ như dự định. Tôi way đi , vừa bước đc 3 bước thì lại thấy có tn tới , chắc là đứa bạn nào đó của tôi nt chúc tôi thi tốt đây mà , hăm hở mở tn , tôi suýt nữa làm ....rơi cả cái điện thoại :" pé àh, a dậy òi , e nhớ try lên nha , a sẽ nhắc thần may mắn "rình rập" e , vì vậy yên tâm ha pé !!!" . Trùi ui , chẳng lẽ tôi phá giấc ngủ của a àh , nhưng thôi , tôi mặc kệ , nhận được tin của a là tôi sung sướng lắm rùi , chắc hôm nay sẽ là ngay mắn của tôi đây mà .

Bước vào phòng thi , tâm trạng tôi thật thoải mái , cầm tờ đề mà tôi hồ hởi , làm bài cứ ro ro , trùi ạh , ước gì lúc nào cũng được thế này thì tốt wá nhỉ .Ngày thi đầu tiên tôi trải wa tốt đẹp, mọi thứ đều như mong đợi của tôi. Bước ra khỏi phòng thi , nhìn mọi ng hối hả trở về nhà , gió thổi lướt wa gò má , bỗng chốc lòng tôi thấy rạo rực wá, tôi muốn trở về nhà thật nhanh , thật nhanh, để có thể đc khoe với a là tôi đã làm bài tuyệt như thế nào .

Vừa về tới nhà, ngay lập tức tôi quăng cái balo đánh rầm lên giường , chạy ào đến cái điện thoại :"a ui , e về rùi nè, a hum nay thế nào , có ăn uống đầy đủ ko đấy? E thi tốt lắm a àh " . Tôi là vậy đấy ,lúc nào tôi cũng chỉ nghĩ đến a mà thôi .Tôi cố gắng hết sức cho kỳ thi này , một mặt , đây là bước ngoặt wan trọng của hành trình học tập của tôi , một mặt , tôi muốn chứng minh với a , tôi ko hề tệ và luôn luôn làm tốt mọi chuyện , luôn hoàn thiện trong mắt a. Thật là trẻ con phải ko , để cm thì chừng ấy làm sao mà đủ chứ , nhưng điều đó chỉ đến bây giờ tôi mới thấy , lúc ấy , tôi chỉ biết là tôi phải làm mọi thứ thật tốt , thật tốt và hoàn thiện.

2.Buổi tối :
Cả ngày hôm nay thật mệt mỏi , vậy là cũng đã wa được một ngày rồi , chỉ còn 2 ngày nữa thôi .Từ lúc tôi nt cho a đến giờ , a vẫn chưa nt trả lời tôi nữa , có lẽ là a bận thôi, nhưng sao tôi cứ có cảm giác là a đã wá mệt trong việc hằng này cứ phải trả lời tn của một đứa hay "lải nhải " như tôi . Nhưng tôi cũng đã wá wen với việc như thế này rồi , thành ra , buồn thì cứ buồn nhưng rồi wên cũng sẽ wên thôi. Hôm nay tôi ko dám lang thang trên mạng như mọi khi nữa , nhưng vẫn "mò " lên mạng một chút xem tình hình bạn bè thế nào rồi , tôi để invisable cho mọi người khỏi thấy ( ko mang tiếng chết:D, thi rồi mà còn ....) . Tôi đang xem vài thông tin về ngày thi đầu tiên thì bỗng nhiên có ai đó Buzz , tôi bị "đánh bật " ngay lập tức khỏi trang báo đang theo dõi.
_ e ơi , e có ở đó ko vậy ???
thì ra là a Cường , a làm tôi giât hết cả mình , giờ mà đầu óc còn choáng nữa :(

_ e đang ở trên mạng nè , sao vậy a ?
_ ko , a kiu đại vậy thui àh
_ Trùi ạh , tức a wá
_ hihi
_ kỉu này chắc e phải xử cho a một trận mới đc
_ thách e đó
_ nhớ nha , thứ sáu này là gặp òi , e sẽ cho a một trận
_ uhm, thứ sáu này e nhớ đi nha. A mún gặp e lắm
_ Chà , a nhóc dạo này lạ ha, ngày nào hok gặp trên mạng òi
_ A đã bảo e ko đc gọi a như vậy nữa mà
_ hihi, e xin lỗi mà .Mà ngày nào e hok gặp a trên mạng , làm gì mà a cứ như là ...
_ trùi ui , e thi mà , ko gặp đc e , thời gian cứ dài đằng đẵng ý
_ hihi, a nói nghe ...mắc cười wá àh :D
_:(
_ E xin lỗi mà , chọc a chút thui

Thực sự là sao tôi thấy...buồn cười wá . Tôi đã wá wen thuộc với vẻ trẻ con của a , đã wen a là a nhóc ngày nào rồi , giờ nghe những lời a nói như vậy , tôi cảm thấy khó chấp nhận wá. Nhưng thực sự là a rất wan tâm đến tôi , a hỏi han tôi từng li từng chút một . Khi tôi buồn hay mệt mỏi , tôi đều có a ở bên cạnh , nhưng sao để chấp nhận tình cảm của a là một chuyện thật khó , khó hơn tôi tưởng nhiều .

N

nhocbupbe

P/s : mấy bữa nay bận wá nên hok viết đc , mọi ng thông cảm nha , bữa nay Lan tranh thủ viết một chút , hơi ít , nhưng mai quyết tâm sẽ viết nữa , mọi ng ráng đọc nha, phần này cũng chưa kịch tính lắm nên cũng ko có gì phải hồi hộp , hihi . Mình hứa , mai mình mà hok post , mình cho mọi ng ...làm thịt ( hihi, mua vé máy bay vào đây,tiện thể đi chơi lun ., mình hướng dẫn viên cho nha )

H

hoasakura

nhanh nah chị sắp đén hồi kết thúc chưa nhể bon em sắp đi học ồy nhanh đi chị

J

jeska

tình cờ...
thật tình cờ đọc được câu chuyện này!
khá thú vị đấy
bạn LAN mà post được lun một thể cho tụi tớ coi thì..tốt bít mấy
:D

N

nhocbupbe

Câu truyện Cây , Lá và Gió của riêng tôi ( tiếp theo )

TUẦN THỨ BA: (Tiếp theo )
Thứ tư: (tiếp theo )
2.Buổi tối: (tiếp theo )
Lạ thật , sao hôm nay tôi nhìn mãi mà ko thấy nick của a Tuấn sáng nhỉ , có lẽ là a ấy bận . tôi muốn gặp a wá , tôi muốn khoe với a là tôi làm bài rất tốt , để có thể nhìn thấy ký hiệu cười trên dòng chat của a và để nhìn thấy câu " e giỏi lắm " hay " cố lên pé àh " hay bất kỳ là câu gì đaị loại là như vậy .Thế nhưng ko đc rồi ....

Tôi out với lý do là cần ôn bài , nhưng thực sự là tôi ko muốn nc với a Cường nữa , giờ đây tôi chẳng còn tâm trí nào cả , ngày mai thì thi 2 môn tiếp theo rồi , a Tuấn thì chẳng hỏi han tôi chút nào , đầu óc tôi cứ rối bời cả lên . Tôi mệt mỏi , tắt máy rồi chui lên giường , đầu lẩm nhẩm lại vài công thức, thỉnh thoảng lại với tay lấy cái điện thoại , rồi lại nhìn rồi thiếp ngủ từ lúc nào cũng ko hay

Thứ năm :
1.Buổi sáng :
Tiếng chuông báo thức lôi tôi khỏi cái giường , tôi chuẩn bị mọi thứ thật nhanh, tôi muốn tới địa điểm thi thật nhanh , dường như có lẽ như vậy sẽ khiến tôi bớt nghĩ lung tung . Đứng trước cửa phòng thi , tôi chỉ luôn tự nhủ thầm mình rằng phải làm bài thi thật tốt vì mình và ....vì a .Nhiều lúc tôi cũng buồn cười vì cái lý do ngớ ngẩn ấy , nhưng biết trả lời sao khác được nữa chứ , rõ ràng trong ấy có một phần vì anh mà .
Hôm nay thi đúng 2 môn tủ của tôi , tôi làm bài một cách dễ dàng , ko một chút khúc mắc , dù sao thì cũng chỉ là tốt nghiệp thôi mà, vậy mà anh và mọi người cứ quan trọng hoá vấn đề hết cả lên. Hết giờ , tôi uể oải bước ra khỏi phòng thi , ngồi cả tiếng hơn trong ấy cũng mệt lắm ấy chứ tưởng . Trời kéo mây đen kịt từ lúc nào mà tôi không hay , tôi cuống cuồng chạy đi lấy xe , kiểm tra xem mình có đem áo mưa không nhưng hỡi ôi...thật là ko may mắn chút nào .
Địa điểm thi cũng ko xa nhà là mấy , tôi tức tốc leo lên xe chạy về nhà mong rằng sẽ tránh đc cơn mưa này , lúc này mà bệnh thì nguy to . Vừa chạy vừa cầu trời thương mình . Hầu hết mọi người cũng trong tâm trạng như tôi, ai cũng luống cuống , bỗng nhiên đường trở nên hỗn loạn , người quay ngang , người quay ngửa , con đường lớn như vậy mà trở nên kẹt cứng .

Lộp bộp , lộp bộp .....từng giọt mưa rơi trên chiếc mũ bảo hiểm làm tôi giật cả mình , giọt mưa không nhẹ , rất nặng hạt nữa là đằng khác. Thế rồi cả cơn mưa dữ dội ầm ầm kéo đến và dĩ nhiên là tôi đứng chịu trận . Từng hạt mưa lạnh ngắt quất qua mặt , ngấm ướt cả áo . Tinh thần "hân hoan" vì làm bài được của tôi cũng bị trận mưa dập tắt mất

Nhìn làn mưa , tôi bất chợt nhớ ra hôm ấy tôi gặp a cũng vào một buổi trời mưa thế này , lúc cả nhóm ra về mưa cũng rất to, thế rồi tôi để ý , tôi đang ở rất gần văn phòng nơi a đang làm . Bỗng chốc tôi thấy lo cho a , tôi sợ a cũng bị mắc mưa như tôi , ko phải vì a ko có áo mưa đâu mà vì a lười mặc áo mưa lắm :p . Trước đây , tôi chưa hiểu thích một người là như thế nào , nhưng bây giờ , tôi có thể nói với các bạn rằng , thích một người là ngay cả khi chính bạn đang bị mắc mưa dữ dội , bạn vẫn lo rằng người ấy cũng sẽ bị như vậy ( trong khi , có thể người ấy đang ngồi ở một nơi ấm cúng nào đấy ):)

2.Buổi tối :
Tôi lếch thếch trở về nhà trong bộ dạng rất chi là "hoàn cảnh " , người ướt sũng , bước lên bậc thềm nhà , tôi đứng thừ ra đấy . Từng giọt nước trên người tôi nhỏ lõ chõ ứơt cả tấm thảm kê chân.
Oải wá , tôi lên phòng thay quần áo rồi lại "ôm chầm " lấy cái điện thoại như thường lệ , chẳng có ai nt cho tôi cả và a cũng thế . Tôi cứ có cảm tưởng rằng , tôi và a càng lúc càng xa cách nhau thế nào ý , nhưng bảo tôi nói rõ ra xa thế nào thì tôi ko thể . Tôi và a chỉ gặp nhau một lần duy nhất và đó cũng là lần đầu tiên , tôi và a liên lạc với nhau chỉ duy nhất wa yahoo và điện thoại , và điều cuối cùng , tôi và a chỉ mới biết nhau được có 3 tuần mà thôi.Nhiều lúc tôi nghĩ rằng , ko biết đây có phải là tình cảm thật sự của tôi hay ko ? hay tôi đang tự kéo mình vào một chuyến phiêu lưu tình cảm mà ko có hồi kết ...

Ăn xong bữa cơm tối , tôi leo lên giường , người tôi bây giờ đã nòng ran , tôi tự nhủ thầm là chỉ còn một ngày nữa thôi , rồi sẽ kết thúc , tôi sẽ đc nghĩ ngơi thêm một vài ngày để chuẩn bị cho "cuộc đấu" tiếp theo- đại học.

Vậy là, cả ngày hôm nay tôi không nhắn một tin nào cho a cả nhưng tôi không muốn nghĩ đến nữa , tôi đã quá mệt mỏi rồi và giờ đây tôi không muốn nghĩ thêm bất cứ cái gì nữa . Người cứ nóng hầm hập thật khó chịu , tôi kéo chiếc chắn trùm kín mặt như thể muốn trốn tránh tất cả , mọi suy nghĩ của tôi, .

Thứ sáu :
1.Buổi sáng:
Hôm nay là ngày thi cuối cùng rồi , ba ngày trôi wa thật nhanh, đầu óc tôi cũng có nhẹ hơn hôm wa thật nhưng dù sao tôi vẫn thấy nó như...cục gạch , đờ đẫn và chẳng suy nghĩ được gì cả . Tôi bước vào phòng thi mà cứ run cầm cập , hôm nay mà làm bài ko đc chắc ..die mất , đứng đợi đọc tên mà tôi chẳng còn vẻ gì là tự tin như 2 buổi thi đầu tiên nữa .
Nhận tờ đề , tôi đọc mà ...chẳng hiểu nó nói gì cả , thoáng mất bình tĩnh , tôi đặt tờ đề xuống bàn , nhắm mắt bình tâm trở lại .Lúc này tôi không thể mất bình tĩnh như vậy đc. Tôi cố sức giải quyết từng câu một , đề cũng ko khó như tôi tưởng . Công nhận người xưa nói đúng , "thần hồn nát thần tính" có khác.

Nhưng đến buổi chiều , tôi ko thể nào giữ cho mình tỉnh táo đc nữa , đuối quá rồi .Vậy là tôi out môn cuối , tuy ko đc full điểm như những môn kia nhưng dù sao cũng chấp nhận đc . Nhưng dù sao thì vẫn chán wá....

Đeo balo bước ra khỏi phòng thi mà đầu óc cứ quay mòng mòng , bất chợt tôi nhớ ra hôm nay tôi có hẹn với a Cường .Trời ơi là trời , ngày gì thế này , mệt wá..... nhưng phim cũng hay wá :p, lại đúng ngay bộ phim mình thích nữa chứ , vậy là tôi chạy ào về nhà , gọi điện thoại cho đứa bạn đã hẹn đi cùng rồi chuẩn bị mọi thứ. Hôm nay là thứ sáu , là ngày ra phim Biên Niên Sử Narnia , bộ phim mà tôi mong chờ thứ hai ( sau phim Harr Potter) , vì vậy , nhất quyết phải lết đi cho bằng đc.

Tôi bước ra khỏi nhà với mấy câu "càm ràm " của mẹ đằng sau lưng ( cái tội bệnh mà vẫn còn đi chơi ) , thế nhưng những điều ấy vẫn ko làm cho sự hào hứng của tôi mất đi đc . Nhưng tôi đã nói rồi , hôm nay không phải là ngày may mắn của tôi mà , chạy xe đến giữa chừng thì ...kẹt xe, hic , mọi khi giờ này làm gì mà kẹt xe chứ . Tôi và đứa bạn cố gắng lách ra khỏi đám đông chạy tốc hành đến nơi thì cũng trễ mất ....15' .Nhìn khuôn mặt ...hầm hầm của a Cường mà tôi thấy có lỗi wá .
_ Sao giờ này e mới tới
_ E xin lỗi , trục trặc giữa đường mà a
_ Nhưng giờ này phim chiếu mất 15' rồi đó e biết ko???
_ E biết mà , e xin lỗi
_ Bực e wá àh
_ E xin lỗi rồi mà :(
_ E biết a ghét nhất là vào xem trễ ko vậy , giờ toàn phải ngồi hàng ghế đầu
_ Nhưng e đã xin lỗi rồi mà ........
_ Bực e wá
Bỗng chốc tôi cũng thấy bực , có phải tôi muốn vậy đâu , trục trặc giữa đường cơ mà . Mà a cũng phải biết là tôi bệnh mà vẫn phải chạy đến đây đấy chứ, đúng là ngày hum nay là ngày ra phim nhưng tôi vẫn có thể xem những ngày khác , tôi chạy lên đây cũng chỉ vì tôi đã hẹn với a rồi thôi . Tôi đang định quay ra "phản kháng "mấy câu thì thấy khuôn mặt của a ướt đẫm mồ hôi, hẳn là nãy giờ a đã chạy ra chạy vào để xem tôi tới chưa đây mà , nhìn khuôn mặt hớt hải của a , bỗng chốc lòng tôi thấy ...nguội hẳn đi

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom