câu nì trong đe thi thu Vinh ==>tui ko làm được !_!

D

dinhan

thế còn cái câu số chất cho ra C2H5OH trực tiếp thì sao mọi người thấy bọn nó còn cãi sôi nổi lắm

D

dinhan

@hura90 : cái đáp án ấy thì tớ có rồi, nhưng giải tùm lum, cái bài tớ được 1,2l họ cũng quên 1 pư, rồi thì có bài không làm được lại lôi đáp án ra thử => làm mình phí mất mấy nghìn mua bimbim

D

dinhan

thật đáng tiếc saobang ui đáp án đã là 3 chất. Mọi người làm típ câu này giúp tui nhé: đốt cháy hoàn toàn 3,24g hỗn hợp X gồm 2 chất hữu cơ A và B trong đó A hơn B một nguyên tử C, người ta chỉ thu được nước và 9,24g CO2, Biết tỉ khối hơi của X so với H2 là 13,5. Xác định công thức của A và B

P

phanhuuduy90

dinhan said:
thật đáng tiếc saobang ui đáp án đã là 3 chất. Mọi người làm típ câu này giúp tui nhé: đốt cháy hoàn toàn 3,24g hỗn hợp X gồm 2 chất hữu cơ A và B trong đó A hơn B một nguyên tử C, người ta chỉ thu được nước và 9,24g CO2, Biết tỉ khối hơi của X so với H2 là 13,5. Xác định công thức của A và B
bài này đơn giản thôi số mol của hỗn hợp là amol--> nC trung bình là=nHH/nCO2
n1<nC<n2 -->

S

saobanglanhgia

dinhan said:

:)) 3 chất là do trong chương trình phổ thông em chỉ được học thế thôi, ngốc ạ

D

dinhan

@phanhuuduy90 => nhầm roài làm thế mới xác định được n trung bình, nhưng đây ko cho là hidro các bon chỉ cho là hợp chất hữu cơ, cũng chưa biết no hay ko no tiện thể tui cũng đăng các phương án của bài này lên luôn => nhưng mọi người đừng thử lại đáp án, ai làm được trực tiếp chỉ dùm tui nhé
A C2H2 và CH4 B CH3CHO và CH4
C C2H5OH và CH3OH D C2H2 và CH2O

D

dinhan

@saobang:ờ thế thì em chịu rồi, bác học lớp trên biết em làm sao biết được, nhưng thế thì cũng vô lí đề này do mấy ông giáo sư đai học ra mà

H

hura90

dinhan said:
@hura90 : cái đáp án ấy thì tớ có rồi, nhưng giải tùm lum, cái bài tớ được 1,2l họ cũng quên 1 pư, rồi thì có bài không làm được lại lôi đáp án ra thử => làm mình phí mất mấy nghìn mua bimbim
đề này
nhiều câu dễ thử nhở :D :p:p

D

dinhan

trong tờ đề toán có đấy lấy ra mà xem lại đi, thế hura làm khoảng được bao nhiêu điểm

D

dinhan

hờ ko đi thi mà kiếm đáp án cũng nhanh giống như là đứng chờ họ bán ấy nhỉ he he :D :D :D =))

H

hura90

dinhan said:
ui bạn mô mà hiền rứa, thế bạn hura thì làm a răng => thăm dò tí xíu
ờ thì nó cũng làm đc
toán làm đc
lí với hóa thì bình thường
nó bảo khoảng đc 15, 16 điểm
còn nhiều đứa thì
đứa nào cũng kêu hóa khó (cả tớ) :D
lí với toán dễ nuốt hơn :p

D

dinhan

ờ , tớ cũng thấy hóa khó nhưng ở lớp tớ có đứa làm kinh dị luôn. Thế được 15-16 điểm thì nó định thi trường gì, tớ nghe nói thi ở đây phải từ 20 điểm trờ lên mới vô được mấy trường top trên đấy

H

hura90

dinhan said:
ờ , tớ cũng thấy hóa khó nhưng ở lớp tớ có đứa làm kinh dị luôn. Thế được 15-16 điểm thì nó định thi trường gì, tớ nghe nói thi ở đây phải từ 20 điểm trờ lên mới vô được mấy trường top trên đấy
mới có lần 1 mà
với lại
thi lần này
chưa ôn kĩ
nghe trường Bộ có thi thử thì đi thôi, chứ bọn nó có ôn gì đâu
lớp tớ cũng thế
có con đi thi về
bảo làm hết
hok mò mẫm câu nào
kinh

D

dinhan

hura90 said:
dinhan said:
mới có lần 1 mà
với lại
thi lần này
chưa ôn kĩ
nghe trường Bộ có thi thử thì đi thôi, chứ bọn nó có ôn gì đâu
lớp tớ cũng thế
có con đi thi về
bảo làm hết
hok mò mẫm câu nào
kinh
hix đến giừ chưa ôn thì định để đến khi mô

Top Bottom