các bạn thi vào 10 vào đây trao đổi YM nào ^^

L

langtunhangheo

hoangmicr said:
ọc ọc , thì tui hỏi nikc YM để add nói chuyện để hỏi ôn thi chứ sao
post lên forum có ai trả lời tui đâu =.=
hjx hjx!! ôn kỉu này thì có ai jỏi văn hok?? giúp tui zới!! nick tui là d4nch0j_mojtuoi_c0n_ga thanks nhiu`:D :D :D :D

D

daotanhung

HJ' mình cũng dot văn lắm toán thì khá hơn 1 chút theo mình việc xét về điểm thì cũng không chính xác đâu không phải điển lúc nào cũng thể hiện khả năng của chúng ta đâu chúc tất cả chúng ta thi tốt >:D< :mad:)
deokhautrang@yahoo.com

B

binhhiphop

à. cả nhà nè, cho tui yahoo, tui ép sao hok cho zậy, ghét à nha|||||||||||||||||||||

H

haruchan_bx93

sử cần giúp chứ sao lại không cần sử khó nhăn răng ý chứ học ko vào. tiêng anh thì có gì đâu chỉ cần học từ mới hằng ngày,học cấu trúc , học thì quan trong nhất là hiểu là OK kì thi lên 10 không sợ

B

behong1

mj' ban add njck mjnh` dzo nha daptannghiadia_loicoanhlen_sw ma` coa' ban nao` bay` tui cach hoc su? mau thuoc ma` nho lau hok chu tui hoc goaj` nhung ma` sau doa' wen hit cu kj' da` nj tui rot c3 mat mong chj tui thj 3 mon toan van su mong mon nao` cung~ dc 5 diem la` okia 25d them 1 diem? nghe` nua~ la` 26 du diem dzo mj' ban nho giup tui nha' ^^

H

hainh0c

Mấy bạn có thể giúp mình môn [Văn] đc koh?:(( Môn này mình ''Nu" lém . Mấy bạn add mình nè Nh0cPr0Kjnh :D

L

langthuongschool

He He Hay Quá Thế Là Làm Được Đề Chuyên Toán Của Tổng Hợp Và Thi Tốt Các Môn Toán Văn Rồi . Thế Là Không Phai Học Dân Lập ! Hay Quá >:D< >:D<

I

ilovecr15

hjx hjx

hok ngo` mạ' ban. nhjet. tjnh` thja' voi' mjnh`...hum nạ la` ngay` mjnh` bek KQ mjnh` mun' chja se~ njem` vui naj` vói all nhem''.Diem~ tổng cộng mình được 43,5 chắc zo6 được PBC òy :)

T

t.p.nhat

cho minh tham gia zoi, minh dot VAN lam ban truong oi, hic................................................ :(( con TOAN thi ko den noi nao....... :D

T

tuoctiton

Cho mình tham gia với. Mình cần bạn học tập môn Văn, Toán như các bạn
Văn mình học bình thường, Toán cũng thế. không kém nhưng cũng không giỏi
Với một đề Toàn thi cấp ba không chuyên Toán, tớ thường bỏ câu cuối bài Hình và câu 1 điểm
Nhưng vẫn khá tự tin để trao đổi với các bạn.
Tớ muốn giúp đỡ, trao đổi với các bạn môn Toán. Môn Văn tớ cần giúp đỡ phần Nghị luận Xã hội.
YM của tớ là Lee_Dory_1508@yahoo.com.

J

jenlly_18

ở đây zui zỉ mình học bình thường cả 2 môn ^-^ mong các bạn giúp nhìu nghen
nick nek : jenlly_18
có gì ko bik các bạn cứ hỏi mình sẽ cố gắn giúp

T

tranthao23

ài 1 (2 điểm) Giải Phương trình, hệ phương trình
1)
2)
Bài 2 (2 điểm)
1) Rút gọn A=
2) Cho Biểu thức B =
a) Rút gọn B
b) Tìm giá trị nguyên của x để B nhận giá trị nguyên
Bài 3 (1.5 điểm)
Một tam giác vuông có 2 cạnh góc vuông hơn kém nhau 8 m. Nếu tăng 1 cạnh góc vuông của tam giác lên 2 lần và giảm cạnh còn lại xuống 3 lần thì được 1 tam giác vuông mới có diện tích là 51 . Tính đọ dài 2 cạnh góc vuông của tam giác vuông ban đầu
Bai 4 (3.5 điểm)
Cho tam giác vuông cân ADB (AD=DB) nội tiếp đường tròn (O). Dựng hình bình hành ABCD; gọi H là chân đường vuông góc kẻ từ D đến AC, K là giao điểm của AC với (O). Chứng minh rằng
1) HBCD là tứ giác nội tiếp
2) góc DOK = 2 góc BDH
3)
Bài 5(1.5 điểm)
Gọi x1 và x2 là 2 nghiệm của phương trình (m là tham số)
chúng minh rằng
giup minh gai de nay di

Top Bottom