Sử Box sử - CLB Tranh luận

Status
Không mở trả lời sau này.
S

scientists

Tóm lại, ta có thể thấy rõ cốt lõi sự thật về cái chết của hoàng đế Quang Trung. Xét triệu chứng của hiện tượng trên, ta có thể suy đoán Nguyễn Huệ bị bệnh cao huyết áp do làm việc quá căng thẳng, suy nghĩ nhiều, dẫn đến tai biến mạch máu não.
=> CHỐT !
Không bàn cãi nữa. :))

T

trucphuong02

Tóm lại, ta có thể thấy rõ cốt lõi sự thật về cái chết của hoàng đế Quang Trung. Xét triệu chứng của hiện tượng trên, ta có thể suy đoán Nguyễn Huệ bị bệnh cao huyết áp do làm việc quá căng thẳng, suy nghĩ nhiều, dẫn đến tai biến mạch máu não.
=> CHỐT !
Không bàn cãi nữa. :))

Đồng ý với anh :):)

Em làm ơn đọc lại bài viết "GIẢ THUYẾT SAI LẦM VỀ VIỆC VUA QUANG TRUNG
BỊ NGỌC HÂN CÔNG CHÚA ÁM SÁT ĐỂ LẤY GIA LONG" của anh giùm cái !

Em có nói là cái giả thiết "NGỌC HÂN CÔNG CHÚA ÁM SÁT ĐỂ LẤY GIA LONG" đâu!!
Một cái giả thiết khác ghi là cái áo bào đó có độc!!
Ý em là nếu cái áo bào đó có độc thật thì chẳng phải là ám sát sao?? Hay là em lầm :(:(

C

cabua266

Theo a là Quang Trung bị bệnh e à
Có rất nhiều dẫn ch´ưng nói lên điều đó :D
----------------------------------------------------------

P

phamhuy20011801

Mặc dù bây giờ vẫn còn nhiều điều mông lung xung quanh chủ đề này nhưng đa số nói Quang Trung chết vì bệnh . Có rất nhiều ý kiến trái chiều và nhiều giả thiết khác. Mình thấy Quang Trung chết vì bị đầu độc cũng hợp lí.

Cơ mà lên google gõ "vì sao quang trung chết" thì nó hiện ngay cái chữ "Tai biến mạch máu não" to đùng =))

Last edited by a moderator:
C

cabua266

Mặc dù bây giờ vẫn còn nhiều điều mông lung xung quanh chủ đề này nhưng đa số nói Quang Trung chết vì bệnh . Có rất nhiều ý kiến trái chiều và nhiều giả thiết khác. Mình thấy Quang Trung chết vì bị đầu độc cũng hợp lí.

Cơ mà lên google gõ "vì sao quang trung chết" thì nó hiện ngay cái chữ "Tai biến mạch máu não" to đùng =))

Đầu độc là ám sám hả ??????? Mk thấy ám ác là việc rất khó bởi lúc ấy hầu như ai cx yêu quý vua Quang Trung mà

T

trucphuong02

Đầu độc là ám sám hả ??????? Mk thấy ám ác là việc rất khó bởi lúc ấy hầu như ai cx yêu quý vua Quang Trung mà

Đâu phải ai cũng yêu quý Quang Trung đâu anh!! Nhà Thanh thì sao?? Sau đại thắng mùa xuân Kỷ Dậu (1789), mấy chục vạn quân Thanh bị tiêu diệt, mấy chục vạn gia đình thân nhân của binh lính nhà Thanh phải chịu tang tóc. Trong bối cảnh đó, chẳng lẽ vua Càn Long và triều đình nhà Thanh không có một chút thù hận nào đó với vua Quang Trung? Có thể cái áo bào là nguyên nhân thì sao ạ??

C

cabua266

v´ơi cả Càng Long vs nhà Thanh đâu dễ gì tiếp súc đc v´ơi Quang Trung đâu ****************************?

P

phamhuy20011801

Mình chắc là chết do tai biến mạch máu não vì google bảo thế =))
Nhưng hình như sử sách ghi Quang Trung qua đời vì đầu độc hay sao í :|

C

cabua266

Cx có nhiều sánh ghi là bị bệnh bạn :D
Đâu phải sánh nào cx nói đúng
--------------------
Phân tích qua câu thơ của 1 công chúc là ta biết vua Quang Trung bị bệnh mà chết

C

cabua266

Cx có nhiều sánh ghi là bị bệnh bạn :D
Đâu phải sánh nào cx nói đúng
--------------------
Phân tích qua câu thơ của 1 công chúc là ta biết vua Quang Trung bị bệnh mà chết

C

cabua266

hôhôhôhhôhôhôhôhhôhôhôhôhôh
Chọn 1 thui e à :D
-----------------------------------------
P/s: E có viết độc gì mà có khả năng làm ng bệnh như ng bị bệnh tai biến dư´ơi màng nhện ko ???

T

trucphuong02

hôhôhôhhôhôhôhôhhôhôhôhôhôh
Chọn 1 thui e à :D
-----------------------------------------
P/s: E có viết độc gì mà có khả năng làm ng bệnh như ng bị bệnh tai biến dư´ơi màng nhện ko ???

Hì! Nếu chọn 1 thì đương nhiên em chọn bị bệnh rồi ạ :D:D Vì nguyên nhân đó có nhiều bằng chứng hơn là ám sát

P/s: Em không biết nữa =)) Có nhiều loại độc mà trong quá khứ người ta biết chứ hiện tại thì không có ạ??

C

cabua266

E có chắc là có nhiều loại độc ko ****************************??????????
Có các nhà khoa học rồi , v´ơi lạ̣i hồi ấy NGỰ̣ Y ở đâu ????

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom