Tâm sự [Bình chọn] - Hoạt động ấn tượng nhất năm 2017 trên HMF

Status
Không mở trả lời sau này.

truong lan anh

Học sinh
Thành viên
27 Tháng sáu 2017
9
9
34
24
Hà Nội
thpt nguyễn văn cừ
em chọn
10. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avt dịp Hallowen
vì hiệu ứng này trông rất tuyệt,mỗi khi vào diễn đàn em cảm thấy rất vui được ngắm nhìn hiệu ứng này e thấy rất có hứng trong việc học
:):):p:p:D:D:rolleyes::rolleyes:

• Like
Reactions: Đình Hải

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
Chào các em.

Sau một thời gian mở bình chọn vòng 1, BTC đã chọn ra 10 sự kiện được nhiều bạn yêu thích, là đại diện cho diễn đàn của chúng ta trong năm 2017. Từ 10 sự kiện này, chúng ta sẽ bình chọn để chọn ra 1 sự kiện duy nhất là SỰ KIỆN ẤN TƯỢNG NHẤT NĂM 2017 của HOCMAI Forum. JFBQ00169070306AJFBQ00169070306AJFBQ00169070306A

JFBQ00206070426ADanh sách 10 sự kiện tham gia bình chọn vòng 2:

1. [Chức năng mới] Hệ thống tiền ảo – HOCMAI Coin
2. [Cuộc thi] Cây bút trẻ 2017
3. [Cuộc thi] Tìm kiếm Mr & Miss diễn đàn HOCMAI 2017
4. [Box mới] Thế giới quanh ta
5. [Hoạt động] Thử thách cuối tuần
6. [Sự kiện] Chinh phục mục tiêu 30 ngày
7. [Chương trình] Talkshow tối thứ 7
8. [Hoạt động] Mỗi tuần 1 câu nói
9. [CLB mới] CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh
10. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, hoa đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avatar dịp Hallowen …

- Thời gian vote: Từ 20h ngày 30/11/2017 đến 20h ngày 14/12/2017 (Mỗi bạn sẽ chỉ được bình chọn cho 1 sự kiện các bạn thấy yêu thích nhất và là điểm nhấn cho năm 2017 vừa qua.)

Lưu ý: sau khi bình chọn các bạn hãy bình luận sự kiện các bạn chọn ở dưới topic này để có thể may mắn nhận được giải thưởng từ BTC nhé. :D

- Giải thưởng:
+ 01 bạn có lời bình ấn tượng nhất và vote chính xác sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1 lịch để bàn HOCMAI 2018, 1.000 HMCoin
+ 04 bạn bình chọn đúng sự kiện ấn tượng nhất năm 2017 lựa chọn ngẫu nhiên: 1.000 HMCoin
+ BTC của sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1.000 HMCoin

BTC: @Đình Hải @congchuatuyet204

Hãy là thành viên thông minh và sáng suốt khi lựa chọn những sự kiện thực sự ấn tượng.

r107r107r107
Em bình chọn:
Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avt dịp Hallowen.
Bởi em thấy các hiệu ứng này rất đẹp:D, nó giúp có thể giúp thành viên trong Diễn đàn có thể biết được đang có sự kiện gì, bởi mọi người trong Diễn đàn không những bận vì công việc, bận vì học cho những kỳ thi thì cũng sẽ có người bận vì gia đình nhưng nhờ Diễn đàn họ có thể biết thời gian này đang có sự kiện gì:);). Em nghĩ họ, hay em sẽ thấy giải tỏa được phần nào sự bận rộn đó và càng thấy rằng Diễn đàn học mãi là một ngôi nhà chung rộng lớn vô cùng ấm áp, đoàn kết, thân thương, nơi này như một ngôi nhà thứ II vậy..:D..r108. Đó là suy nghĩ riêng của em ạ....r14.

• Like

Sắc Sen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng hai 2016
441
227
174
Quảng Bình
em chọn hoạt động :
Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avt dịp Hallowen
Bởi vì em thấy hiệu ứng giúp diễn đàn " lung linh " hơn ,nhờ các hiệu ứng mà ta biết sắp tới có sự kiện gì , vả lại con người em thích cái gì đó nghệ thuật chút ... do đó em vote hoạt động này !
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển

• Like

thutrangpan

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng tám 2015
60
11
96
e bình chọn cho Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, hoa đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avatar dịp Hallowen …Vì em thấy cứ mỗi khi tới diệp lễ tết diễn đàn cứ như hòa cùng niềm vui, không khí hào hứng cùng với các thành viên diễn đàn tạo cho các bạn sự thích thú khi vào diễn đàn cũng như diễn đàn thay đổi màu sắc trở nên sinh động và tươi vui hơn hẳn, hơn hết tạo nên niềm yêu thương của các thành viên đối với diễn đàn ạ :D

• Like

Lazy-Girl

Học sinh
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
183
92
36
23
Hà Nam
THPT C Thanh Liêm
E chọn 9.Các câu lạc bộ mới ... vì nó giúp cho mọi người biết thêm nhiều kiến thức, học hỏi thêm nhiều điều, giúp cho quá trình học tập, tìm tòi, mở rộng tri thức của mỗi người thêm phong phú và đa dạng hơn.
Nhiều khi ở trường không dạy mk nhưng trên các CLB thì các bạn cùng thảo luận về vấn đề mới mà mk chưa biết, đây cũng là một cách hk khá bổ ích, đúng như câu tục ngữ "Học thày không tày học bạn".
Đây là ý kiến riêng của em!

• Like

Trần Thị Thanh Phương

Học sinh
Thành viên
2 Tháng sáu 2017
81
15
26
20
em chọn CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh
- Clb Hóa học vui : là nơi các bạn học giỏi hóa trổ tài, clb thường xuyên tổ chức minigame cho thành viên, những hoạt đông vừa học vừa chơi và còn góc thư giãn
- Clb Thơ, văn : là nơi các bạn thỏa sức sáng tạo, làm ra những bài văn, bài thơ hay. clb còn có một sự kiện rất tuyệt : Lễ ra mắc clb thơ văn
- Clb mê vật lí : Clb rất hiểu được các bạn nên mở topic cho các bạn nghỉ phép. Thường xuyên cho thành viên tìm hiểu thêm về nhà vật lí học
- English Club : Clb có mở lớp học cho thành viên học, ngoài ra còn mở chatroom ở discord, có những topic luyện kĩ năng, có topic riêng hướng dẫn cho hội viên
=> theo ý kiến của em các câu lạc bộ là những box học tập cần có ở HMF. Ở clb,tạo điều kiện cho những học sinh có sở trường, năng khiếu, yêu thích môn học có cơ hội phát huy năng lực của mình. Củng cố, mở rộng kiến thức cho học sinh.Tạo môi trường làm việc giao lưu, hợp tác, giúp học sinh học hỏi, giao lưu. Các bạn có thể trao dồi kiến thức để cùng nhau giỏi hơn. Ngoài ra các clb còn có những minigame hay và bổ ích. học sinh sẽ lấp đầy những khoảng trống kiến thức. Là một sân chơi trí tuệ.

• Like

Trần Nguyễn Anh Thy

Học sinh
Thành viên
26 Tháng năm 2017
3
4
44
TP Hồ Chí Minh
Chào các em.

Sau một thời gian mở bình chọn vòng 1, BTC đã chọn ra 10 sự kiện được nhiều bạn yêu thích, là đại diện cho diễn đàn của chúng ta trong năm 2017. Từ 10 sự kiện này, chúng ta sẽ bình chọn để chọn ra 1 sự kiện duy nhất là SỰ KIỆN ẤN TƯỢNG NHẤT NĂM 2017 của HOCMAI Forum. JFBQ00169070306AJFBQ00169070306AJFBQ00169070306A

10. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, hoa đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avatar dịp Hallowen …

- Thời gian vote: Từ 20h ngày 30/11/2017 đến 20h ngày 14/12/2017 (Mỗi bạn sẽ chỉ được bình chọn cho 1 sự kiện các bạn thấy yêu thích nhất và là điểm nhấn cho năm 2017 vừa qua.)

Lưu ý: sau khi bình chọn các bạn hãy bình luận sự kiện các bạn chọn ở dưới topic này để có thể may mắn nhận được giải thưởng từ BTC nhé. :D

- Giải thưởng:
+ 01 bạn có lời bình ấn tượng nhất và vote chính xác sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1 lịch để bàn HOCMAI 2018, 1.000 HMCoin
+ 04 bạn bình chọn đúng sự kiện ấn tượng nhất năm 2017 lựa chọn ngẫu nhiên: 1.000 HMCoin

Hãy là thành viên thông minh và sáng suốt khi lựa chọn những sự kiện thực sự ấn tượng.

r107r107r107
Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avt dịp Hallowen thật thú vị :3 khiến em cảm thấy thư giãn...

Starter2k

Học sinh tiến bộ
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
16 Tháng tám 2017
504
831
164
TP Hồ Chí Minh
Em bầu chọn cho [Cuộc thi] Cây bút trẻ 2017

Em đã đến diễn đàn này gần 2 năm rồi, đã quen biết rất nhiều bạn, đã có những kỉ niệm, bài học khó quên và đã thay đổi nick để ẩn danh làm điều mình thích ^_^ Hai năm không dài nhưng đủ để em yêu mến và gắn bó với HMF nhiều hơn bất kì trang web giao lưu học tập nào :) Xuyên suốt chặng đường đồng hành, em ấn tượng với rất nhiều sự kiện, cuộc thi mà các thành viên BQT đứng ra tổ chức. Năm 2016 thì là HocMai Confession còn năm nay là cuộc thi "Cây bút trẻ" :)
Cây bút trẻ đã được tổ chức theo đúng sứ mệnh là tìm kiếm những cây bút trẻ đầy tài năng và thổi bùng ngọn lửa tình yêu văn học đến với rất nhiều học sinh như em và các bạn đã tham gia. Nhưng em ấn tượng và yêu thích cây bút trẻ ko chỉ vì phong cách làm việc chuyên nghiệp của ban tổ chức, các bài dự thi xuất sắc được tất thảy mọi người công nhận mà còn là những bài học quý báu mà em đã nhận trong cả quá trình tham gia cuộc thi. Em là đứa rất rất tự tin và từ sự tự tin ấy đã dẫn đến sự chủ quan, đánh giá sai năng lực của bản thân. Đúng một ngày trước vòng nhận bài thi, em mới đặt bút viết bài văn của mình. Em đã nghĩ là một khi lấy cảm hứng từ câu chuyện thực của chính mình, dùng phong cách viết văn lối hiện thực thì em sẽ dễ dàng hoàn thành bài viết một cách hoàn hảo nhất. Nhưng cuộc sống ẩn chứa nhiều điều bất ngờ, khi kim đồng hồ điểm 23 giờ đêm em vẫn chưa viết xong phần thân bài dù mạch ý vẫn nguyên vẹn trong suy nghĩ. Lúc ấy em đã nghĩ đến việc bỏ cuộc đơn giản vì em không muốn bài viết của mình bị đứt mạch cảm xúc và dự thi khi vẫn chưa hoàn thiện theo ý muốn. Vào thời điểm ấy, đã có một nàng Thúy Kiều và một boss lí Trung Hiếu đến động viên em tiếp tục viết bài... Em ko nhớ hai đứa tụi nó đã nói những gì, cũng ko nhớ bản thân đã nghĩ gì nhưng em nhớ rõ sau khi tiếp chuyện với chúng, em quyết định viết tiếp, viết cho đến khi thời gian nộp bài điểm 0h00 phút cơ. Bài viết ấy cuối cùng được hoàn thành đúng hạn và điều may mắn nhất là mạch ý đã trôi chảy, ko bị đứt quãng giữa chừng. Nhưng bài viết ấy em thực sự vẫn chưa hoàn thành bởi các câu văn chỗ ướt, chỗ ráo và tệ nhất là vẫn chưa truyền tải được cả "chuyến tàu" lẫn những xúc cảm của em về những năm tháng thanh xuân của em và cậu ấy. Bởi lẽ đó mà ngay khi đọc lại bài viết vào sáng hôm sau, em đã xin chị Thanh Hoa - trưởng nhóm box Văn cho hủy bài dự thi của mình :) Khi đưa ra lời yêu cầu đó, em đã ko suy nghĩ nhiều, chỉ đơn giản là hình tượng người con trai - người đã dành cả thanh xuân để giúp đỡ, để bảo vệ, để quan tâm em, em lại ko thể xây dựng thành công trong bài văn của mình. Suy nghĩ ấy khiến em cảm thấy thất vọng về bản thân và em đã nghĩ nó là một thất bại lớn trong quá trình học và làm văn. Nhưng rồi, chị Hoa đã ko vội chấp nhận lời yêu cầu hủy bài của em và cho em một cái lí do để bám víu, để tin tưởng vào chính mình. Nếu hủy bài dự thi thì cô Tuyết không thể đọc và cho học trò của cô lời đánh giá chất văn, nếu hủy bài dự thi thì đồng nghĩa em đã bỏ cuộc, vậy nỗ lực hoàn thành bài viết đúng hạn, nỗ lực động viên của Kiều, đọc thử trước bài viết và cho em ý kiến để chỉnh sửa bài của Hiếu... Và cuối cùng em đã thay đổi quyết định hủy bài, đã âm thầm theo dõi cuộc thi và lắng nghe lời đánh giá, nhận xét từ chị Hoa để rút kinh nghiệm cho các cuộc thi viết văn sau này. Em đã khá vui khi đến lúc trao giải, tác phẩm của em đứng thứ năm trong những tác phẩm xuất sắc khác ^_^ Nhưng điều em khiến em vừa bất ngờ, vừa sung sướng hơn cả là Trâu cũng đọc được bài viết ấy. Nó đã không chê hay khen bài viết của em mà nó đã hỏi em đã cố gắng hết sức trong thời khắc quyết định hay chưa. Hì, lúc đó em chỉ cười mà chẳng đáp, vì em nghĩ có nói gì cũng vậy thôi. Nó quá hiểu em rồi, nếu ko thì khi có giải, em đã ko mừng mà khoe nó là sắp có thêm một chiếc áo do HocMai tặng.
P/s: Bài viết này em chỉ muốn viết để cảm ơn chị Hoa - người đã tổ chức cuộc thi "Cây bút trẻ" và đồng thời cho em cơ hội để suy nghĩ thấu đáo về cách xử sự của mình. Cảm ơn bé Kiều và nhóc Hiếu đã có mặt bên em lúc em đang có tư tưởng bỏ cuộc. Cảm ơn tên thích làm bão trong tuổi thanh xuân hiện tại đã giúp em có mặt ở đây và kiêu hãnh đăng ra bài viết này. Và cảm ơn diễn đàn học mãi đã góp phần giúp cho thanh xuân của em thực sự trọn vẹn!

David Bill 22

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng tám 2017
77
35
11
22
Hải Dương
Chào các em.

- Giải thưởng:

r107r107r107
Theo em, em chọn [Hoạt động] : thử thách cuối tuần, vì nó vừa giúp ta ôn lại kiến thức, vừa đưa ra những thách thức, những bài tập hay, những lỗi sai được sửa chữa, những hướng giải, tư duy mới, hay từ đó mà ta có thể phát hiện ra một phương pháp mới lạ, đặc biệt là đối với các môn tự nhiên :) ngoài ra thì củng cố cho các bạn cái nền tảng cho cuộc thi học kì :cool:

• Like

Vumaithanhlop8

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng tám 2017
220
353
109
Thanh Hóa
THCS
em chọn 10. các hiệu ứng tuyết rơi đón giáng sinh;hoa mai, đào dịp tết; bí ngô, mạng nhện Hallowen
theo em thì nó tạo nên cảm giác thích thú, hưởng ứng được các dịp lễ. Và nó còn mang lại một vẻ đẹp độc đáo, đặc biệt chỉ có mình diễn đàn Hocmai có.

• Like

tamchinhhp@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng bảy 2017
9
3
6
Thanh Hóa
em chọn số 9 vì những clb này mang lại cho em nhiều kiến thức hơn không chỉ là kiến thức thầy cô mang lại .Trong CLB em được trao đổi thông tin về các môn học khác nhau với những người bạn của mình. Tham gia CLB em ngoài nhận được nhiều kiến thức để phục vụ cho bản thân và đất nước còn tìm thấy những niềm vui, niềm tin trong cuộc sống.Trên đây là lí do em chọn số 9

• Like

Baka_inu

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng mười 2017
16
3
6
20
Đắk Lắk
Anteiku quán
Em ấn tượng nhất là cuộc thi "Cây bút trẻ" bởi lẽ qua cuộc thi này các bạn trên khắp việt nam có thể chia sẻ lời văn của mình tới mọi người, và các bạn khác sẽ lấy đó để học hỏi, rút ra những kinh nghiệm cho bản thân mổi khi viết văn.... :D :D

• Like

vnmt158@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng mười 2017
4
4
6
Em chọn [Chức năng mới] Hệ thống tiền ảo – HOCMAI Coin.
Chức năng giúp chúng em tích luỹ được điểm, cũng như thể hiện được công sức mà các bạn học sinh đã bỏ ra.

• Like

Trang Hasu

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng mười một 2017
9
19
54
22
Hải Dương
Lê Văn Tám
Danh sách 10 sự kiện tham gia bình chọn:

trong 10 sự kiện trên em chon sự kiên 2 cuộc thi này nhằm giúp những thành viên có đam mê viết văn học thơ thực hiện đam mê của chính bản thân

machung25112003

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng tư 2017
1,227
1,041
264
Hà Nội
10. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avt dịp Hallowen
Em chọn sự kiện này vì sự kiên giúp em có tinh thần đăng nhiều bài viết hơn

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom