Tâm sự [Bình chọn] - Hoạt động ấn tượng nhất năm 2017 trên HMF

Status
Không mở trả lời sau này.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các em.

Sau một thời gian mở bình chọn vòng 1, BTC đã chọn ra 10 sự kiện được nhiều bạn yêu thích, là đại diện cho diễn đàn của chúng ta trong năm 2017. Từ 10 sự kiện này, chúng ta sẽ bình chọn để chọn ra 1 sự kiện duy nhất là SỰ KIỆN ẤN TƯỢNG NHẤT NĂM 2017 của HOCMAI Forum. JFBQ00169070306AJFBQ00169070306AJFBQ00169070306A

JFBQ00206070426ADanh sách 10 sự kiện tham gia bình chọn vòng 2:

1. [Chức năng mới] Hệ thống tiền ảo – HOCMAI Coin
2. [Cuộc thi] Cây bút trẻ 2017
3. [Cuộc thi] Tìm kiếm Mr & Miss diễn đàn HOCMAI 2017
4. [Box mới] Thế giới quanh ta
5. [Hoạt động] Thử thách cuối tuần
6. [Sự kiện] Chinh phục mục tiêu 30 ngày
7. [Chương trình] Talkshow tối thứ 7
8. [Hoạt động] Mỗi tuần 1 câu nói
9. [CLB mới] CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh
10. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, hoa đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avatar dịp Hallowen …

- Thời gian vote: Từ 20h ngày 30/11/2017 đến 20h ngày 05/01/2018 (Mỗi bạn sẽ chỉ được bình chọn cho 1 sự kiện các bạn thấy yêu thích nhất và là điểm nhấn cho năm 2017 vừa qua.)

Lưu ý: sau khi bình chọn các bạn hãy bình luận sự kiện các bạn chọn ở dưới topic này để có thể may mắn nhận được giải thưởng từ BTC nhé. :D

- Giải thưởng:
+ 01 bạn có lời bình ấn tượng nhất và vote chính xác sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1 lịch để bàn HOCMAI 2018, 1.000 HMCoin
+ 04 bạn bình chọn đúng sự kiện ấn tượng nhất năm 2017 lựa chọn ngẫu nhiên: 1.000 HMCoin
+ BTC của sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1.000 HMCoin

BTC: @Đình Hải @congchuatuyet204

Hãy là thành viên thông minh và sáng suốt khi lựa chọn những sự kiện thực sự ấn tượng.

r107r107r107

hoangnga2709

Giải Danh dự "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
3 Tháng chín 2014
1,028
1,241
339
20
Bình Định
Em chọn [Chức năng mới] Hệ thống tiền ảo – HOCMAI Coin . Chức năng này nhằm khuyến khích, động viên và ghi nhận những đóng góp không ngừng nghỉ của các thành viên thân yêu. Nhờ chức năng này, các thành viên sẽ nỗ lực phấn đấu để tăng điểm thành tích,tăng thêm danh hiệu kể cả bài viết, số like; nỗ lực giúp đỡ bài cho các thành viên khác vì nếu thu được càng nhiều coin các bạn sẽ đổi được nhiều phần quà hấp dẫn: mũ, ba lo, áo, vòng tay... ngoài việc tham gia minigame, hoạt động để giành giải thưởng. Với lại, trong nhiều năm qua, đây là chức năng mới nhất của diễn đàn, nó sẽ giúp diễn đàn mình có cái mới, cái hay riêng của diễn đàn ^^ (đó chỉ là ý kiến của em)

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Theo em thì chức năng Hệ thống tiền ảo sẽ là hoạt động ấn tượng năm 2017 vì đây như là 1 đơn vị tiền tệ có thể kiếm bằng công sức qua đó mà chúng ta có thể mua được nhiều thứ. Ngoài ra đây còn là mục tiêu thứ 4 cho các HMF-er phấn đấu ( sau bài viết, like và điểm thành tích )

Lanh_Chanh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
29 Tháng chín 2017
794
1,416
189
Nam Định
National Economics University
Em chọn: 9. [CLB mới] CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh;và tương lai diẽn đàn sẽ xây dựng thêm nhiều CLB nữa,,,
Câu lạc bộ là nơi rèn luyện trao đổi học tập,là sân chơi tri thức trí tuệ,giao lưu giữa các bạn có cùng niềm đam mê.Tại đây mỗi chúng ta sẽ nâng cao đc kĩ năng của bản thân trong học tập ,trong các lĩnh vực cuộc sống.Qua CLB ta trau dồi thêm vốn hiểu biết của bản thân,kết bạn bốn phương,và cũng tại đây ta gặp đc những người cùng chung lí tưởng,sở thích,đam mê,^^.Các bạn trong CLB cùng nhau thảo luận,đưa ra ý kiến,cùng nhau xem xét giải quyết vấn đề,khi đó học tập hẳn sẽ hiệu quả hơn rất nhiều,vấn đề sẽ đc giải quyết theo cách tối ưu nhất,,.Và tất nhiên cũng sẽ cùng nhau giải trí,tranh tài với các events,minigames hấp dẫn thú vị^^,, .CLB giúp cta rèn luyện kĩ năng làm việc nhóm hiệu quả,,^^.Quả thật vô cùng bổ ích phải ko mn,,^^.Hy vọng diễn đàn sẽ có thêm nhìu CLB phong phú,phủ rộng trên các môn học ,lĩnh vực c/s.

Kaity Võ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng bảy 2016
422
611
219
Em vote cho [Cuộc thi] Tìm kiếm Mr & Miss diễn đàn HOCMAI 2017 vì theo quan điểm riêng của em:
1, Đây là cuộc thi mở đầu cho một chuỗi sự kiện diễn ra trong hè 2017 vừa qua.
2, Cuộc thi trên có nhiều vòng xét tuyển kĩ càng r21-> Thể hiện tinh thần làm việc cao, tỉ mỉ của BTC,BGK
3, Đông đảo học sinh biết đến để vừa học vừa chơi-> Tạo cơ hội để thành viên diễn đàn ngày càng gắn kết, làm quen thêm.
4, Tìm ra những gương mặt tài năng của diễn đàn.
5, Cuộc thi có những câu hỏi rất chân thực, gần gũi và vô cùng giá trị.
6, Cuộc thi có tính kỉ luật chặt.
7, Cách mà BTC sắp xếp bài vào album cũng vô cùng hợp lý: dễ thấy, dễ vote,...
8, Nể phục các anh/ chi bên BTC đã làm việc rất kĩ càng.
Trên đây là 1 số ý kiến của em! Em cảm ơn!

Dương Hà Bảo Ngọc

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2017
382
337
76
22
TP Hồ Chí Minh
Cheonan Girls' High School
Em vote cho. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avt dịp Hallowen vì theo quan điểm của riêng em:
là hiệu ứng avt rất đẹp và hay vì chúng làm mới mẻ hơn cho diễn đàn mà còn làm bắt mắt cho những bạn mới tham gia diễn đàn học mãi của chúng ta . Theo em thấy các hie7=65u ứng rất sinh động mà còn làm thăng thêm vẻ đẹp và sự mới lạ của diễn đàn học mãi.
trê đây là những lời nói thật lòng của em. Em xin cảm ơn ạ!

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh
- Clb Hóa học vui : là nơi các bạn học giỏi hóa trổ tài, clb thường xuyên tổ chức minigame cho thành viên, những hoạt đông vừa học vừa chơi
- Clb Thơ, văn : là nơi các bạn thỏa sức sáng tạo, làm ra những bài văn, bài thơ hay. clb còn có một sự kiện rất tuyệt : Lễ ra mắc clb thơ văn
- Clb mê vật lí : Clb rất hiểu được các bạn nên mở topic cho các bạn nghỉ phép. Thường xuyên cho thành viên tìm hiểu thêm về nhà vật lí học
- English Club : Clb có mở lớp học cho thành viên học, ngoài ra còn mở chatroom ở discord, có những topic luyện kĩ năng, có topic riêng hướng dẫn cho hội viên
=> Các câu lạc bộ là những box học tập cần có ở HMF. Ở clb, các bạn sẽ thỏa sức thể hiện những môn mình giỏi. Mk sẽ học giỏi hơn, có đôi bạn học cùng tiến. Các bạn có thể trao dồi kiến thức để cùng nhau giỏi hơn. Ngoài ra các clb còn có những minigame hay và bổ ích. Các bạn sẽ lấp đầy những khoảng trống kiến thức. Là một sân chơi trí tuệ.

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Em vote cho:
[CLB mới] CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh
Thực ra em thấy đây là hoạt động có ý nghĩa nhất, thúc đẩy niềm đam mê với lĩnh vực yêu thích, hội tụ để cùng nhau học hỏi, tích lũy kinh nghiệm. Không chỉ lợi ích về kiến thức mà còn là kĩ năng hoạt động hội nhóm, tổ chức sự kiện nữa. Ngay như Lễ ra mắt CLB Thơ, Văn là một ví dụ điển hình. Lễ ra mắt nhận được sự quan tâm và có thể nói là thành công. Đó là công sức đóng góp của các hội viên trong việc tuyên truyền, kêu gọi ủng hộ, tổ chức minigame và biên tập chương trình do Hội trưởng làm, phụ trách mảng hình ảnh (banner minigame, kết quả minigame, banner lễ ra mắt, banner đen trắng trong mục hỏi đáp, banner bế mạc...) do CTV Designer cũng như sự tư vấn của các hội viên khác với mục đích chuẩn bị thật rực rỡ về mặt hình thức,... CLB là nơi gắn kết mọi người lại nữa :)

Quang Trungg

Học sinh xuất sắc
Thành viên
14 Tháng mười một 2015
4,677
7,747
879
20
Hà Nội
THCS Mai Dịch
Em ấn tượng Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, hoa đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avatar dịp Hallowen …Vì:
+Là hiệu ứng rất đẹp ,chúng làm mới mẻ hơn cho diễn đàn mà còn làm bắt mắt cho những bạn mới tham gia diễn đàn học mãi của chúng ta . Theo em thấy các hiệu ứng rất sinh động mà còn làm thăng thêm vẻ đẹp và sự mới lạ của diễn đàn Học Mãi.

Last edited:

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Hì hì, hôm nay anh đã nhận được thông tin siêu HOT :D

=> Lịch Tết 2018 của HOCMAI đã cập bến, diễn đàn sẽ tặng ngay 01 lịch Tết siêu dễ thương cho bạn có lời bình ấn tượng nhất và vote chính xác sự kiện ấn tượng nhất năm 2017

Ngắm qua lịch 2018 của HOCMAI cả nhà nhé

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
E chọn [ Hoạt động] mỗi tuần một câu nói^^
Đây là đối với cá nhân em. Về tình hiện tại có thể thấy đc khả năng thắng ko cao nhưng theo e thấy đây là hoạt động thiết thực. Những câu nói đem lại cảm hứng, năng lượng hay sự tự tin cho mọi người. Những câu nói mà HMF đưa ra đều rất hay và đánh thẳng được vào tư tưởng của e^^ có nhiều lúc đang rất nản tự dưng đọc được câu:
Rồi lại thấy có chút hứng thú....
E thấy câu nói của những người nổi tiếng những người từng trải là rất chân lí ( tuỳ người ) nó như ánh nến mở đường khi chúng ta đang phân vân lạc lối^^
Đó là ý kiến bản thân e và e thấy hoạt động này xứng đáng đc bình chọn.

WindyTA

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
746
1,453
204
20
Bắc Ninh
Galaxy
em chọn 9. [CLB mới] CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh em đc bt thêm nhiều thí nghiệm hóa học vật lí thú vị,những khiến thức ko đc dạy ở trường và đc trao đổi,học hỏi vs những bạn cùng sở thích, e cảm thấy rất vui:):):):):):):):)

Huyền Lion

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng bảy 2017
60
185
56
Hà Tĩnh
THCS Bình Thịnh
em chọn 9[CLB mới] CLB Hóa học vui; CLB thơ, văn; CLB Mê Vật lí, CLB tiếng Anh đây là nơi cung cấp cho em nhiều kiến thức nâng cao, cơ bản , ' học thầy không tày học bạn' nên đây cũng là nơi để em học hỏi được nhiều bạn, trao đổi , thảo luận với bạn, cùng chí hướng, cùng ... nên cảm thấy thoải mái và hiệu quả... thấy hứng thú lắm
đó là ý kiến của em, và em thấy hoạt động này đáng chọn nhất

• Like
Reactions: Đình Hải

Kyungsoo Do

Học sinh chăm học
Thành viên
12 Tháng chín 2017
1,087
984
131
Nam Định
THCS Tống Văn Trân
10. Các hiệu ứng tuyết rơi đón Giáng sinh; hoa mai, hoa đào dịp Tết; bí ngô, mạng nhện avatar dịp Hallowen …
em chọn 10 vì nó làm tăng vẻ đẹp cho HM 4rum , tăng sự thích thú cho người sử dụng, làm bắt mắt và sinh động hơn cho diễn đàn và cho các thành viên mới. Đây cũng là 1 cách để hưởng ứng các ngày lễ, Tết,.... Đó là toàn bộ ý kiến của em :):p

Gió Vô Tâm

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng mười 2017
192
93
89
21
Nam Định
THPT Lý Tự Trọng
Em chọn hoạt động: mỗi tuần một câu nói
Mỗi câu nói chính là một lí tưởng sống của con người. Mỗi câu nói đó được đúc kết từ những kinh nghiệm sống của những người từng trải ( những người nổi tiếng) cho mỗi người một lẽ sống riêng. Những câu nói mà HMF đăng lên đều rất hay và ý nghĩa.

• Like
Reactions: Đình Hải

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Chào các em.

Sau một thời gian mở bình chọn vòng 1, BTC đã chọn ra 10 sự kiện được nhiều bạn yêu thích, là đại diện cho diễn đàn của chúng ta trong năm 2017. Từ 10 sự kiện này, chúng ta sẽ bình chọn để chọn ra 1 sự kiện duy nhất là SỰ KIỆN ẤN TƯỢNG NHẤT NĂM 2017 của HOCMAI Forum. JFBQ00169070306AJFBQ00169070306AJFBQ00169070306A

JFBQ00206070426ADanh sách 10 sự kiện tham gia bình chọn vòng 2:

- Thời gian vote: Từ 20h ngày 30/11/2017 đến 20h ngày 14/12/2017 (Mỗi bạn sẽ chỉ được bình chọn cho 1 sự kiện các bạn thấy yêu thích nhất và là điểm nhấn cho năm 2017 vừa qua.)

Lưu ý: sau khi bình chọn các bạn hãy bình luận sự kiện các bạn chọn ở dưới topic này để có thể may mắn nhận được giải thưởng từ BTC nhé. :D

- Giải thưởng:
+ 01 bạn có lời bình ấn tượng nhất và vote chính xác sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1 lịch để bàn HOCMAI 2018, 1.000 HMCoin
+ 04 bạn bình chọn đúng sự kiện ấn tượng nhất năm 2017 lựa chọn ngẫu nhiên: 1.000 HMCoin
+ BTC của sự kiện ấn tượng nhất năm 2017: 1.000 HMCoin

BTC: @Đình Hải @congchuatuyet204

Hãy là thành viên thông minh và sáng suốt khi lựa chọn những sự kiện thực sự ấn tượng.

r107r107r107
Em chọn hoạt động mỗi tuần 1 câu nói vì hoạt động này giúp em có niềm tin vào cuộc sống, cho em những kĩ năng sống, lời khuyên thật sự hữu ích, giúp em ngày càng hoàn thiện bản thân : sống có trách nhiệm, biết đứng dậy khi vấp ngã, biết bỏ qua những điều nhỏ nhặt để chấp nhận những cái tốt đẹp...Nó còn giúp cho em cảm nhận được Hocmai chính là ngôi nhà- ngôi trường dạy dỗ em nên người. Cảm ơn hoạt động có ý nghĩ này nói riêng và Hocmai nhiều lắm.Sang năm 2018 hi vọng hoạtđộng này sẽ tiếp tục duy trì và cho em nhiều lời khuyên bổ ích !
Đây chính là câu nói đã giúp em đứng dậy sau cú ngã trong học tập vùa qua :

Cảm ơn Hocmai
Cảm ơn #moituanmotcaunoi

Last edited:

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
22
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
Em chọn [Chương trình] Talkshow tối thứ 7. :D
Mặc dù đây là một chương trình mới và mới được "lên hình" có 2 tập nhưng đây là chương trình giải trí rất hữu ích ạ. Nó không chỉ giúp các thành viên hiểu nhau hơn mà còn giúp chúng ta xả stress nữa ạ :D Nhiều khi đọc câu trả lời của "người nổi tiếng" mà em buồn cười đau cả bụng, hơn thế nữa, chương trình giúp em xả stress sau thời gian lhỗ trợ thành viên hoặc làm bài tập trên lớp mệt mỏi........ Nói chung là em rất thích chương trình này ạ! :D

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
18
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Em chọn 3. [Cuộc thi] Tìm kiếm Mr & Miss diễn đàn HOCMAI 2017
Vì em nghĩ đây là một sự kiện lớn trên toàn diễn đàn. Nó chính là điểm nhấn đầu tiên cho các sự kiện tiếp theo. Về kĩ thuật thì các anh chị BQT làm rất đẹp. Chuỗi quà tặng cũng rất là hào phóng nữa :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom