Admin hiện tại của diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phamminhkhoi

Thì đến 1 nữa là người của hội Bạch Vân gì đó( quên rồi), chỉ còn anh hocmai.csk không theo bang hội nào, nên sẽ công minh hơn, chứa VD: nếu 1 trong những người smod của Bạch Vân phạm lỗi thì ai giải quyết đây, toàn người cũng hội cả giải quyết thì sợ bảo thế này thế nọ, thì sao công minh mà giải quyết được, anh hocmai.csk giải quyết thì tiện hơn, nhưng giải quyết rồi, thì lại mạng tội với bạng hội này.

thanhduc ạ ! Nói như em thì chỉ cần chọn một người nào đó bất kỳ rồi đẩy lên cái ghế admin là có thể được tôn trọng và ủng hộ chỉ vì anh ta / cô ta/ chú ta/ bác ta chẳng thuộc một cái bang hội nào trong diễn đàn này hết .
Những người lập topic này và comment trong topic này có những người làm mem BVGT và cũng có người không ! Đừng vì xét đoán mà làm chệch đi chính kiến của mình em nhé .

H

hobgoblin

Ngày trước cũng có được làm MOD một thời gian ... mình thấy các admin làm việc rất hiệu quả và nhìn chung là chả thấy ai kêu ca gì :khi (124):

Quả thật là lâu rồi tớ cũng ko vào diễn đàn nhiều như ngày xưa ... nhưng mỗi dạo qua mình gần như không cảm nhận được nhiều sự đổi mới đến từ hình thức cũng như nội dung của diễn đàn

Vì thế để tránh những trường hợp như trên tiếp tục xảy ra mình thấy nên xây dựng hệ thống feedback hàng tháng do các mem làm để chấm điểm các MOD và ADMIN ... ngoài ra hệ thống sẽ có mục góp ý riêng ... để chỉ rõ ra tại sao bạn không hài lòng ở MOD này :khi (117): ... hay bạn thích MOD kia ở điểm gì :khi (34): ... như thế rất thân thiện với mọi người và tương đối là dân chủ ... nếu một MOD ko gây được ảnh hưởng của mình tới BOX mà MOD đó quản lí thì các mem có thể vote cho MOD đó nghỉ hưu :khi (127):

C

crazyfrog

Định không vào, mặc kệ chuyện này, sao tay vẫn kich vào nhỉ=))=))
Tớ thấy anh hocmai.csk làm viêc cũng không hẵn là không tốt, nhưng thấy nhiều người phản đối vậy, chắc có lẽ anh hocmai.csk nên xem xét lại bản thân, vì nước có yên thì thuyền mới đi được=))=)), các mem mới là người quyết định diễn đàn này, anh hocmai.csk chỉ là người quan lí, mãi mãi là vậy=)).

Nhưng cho tớ hỏi diễn đàn có mấy smod vậy, từ lúc vào diễn đàn, chỉ thấy có, anh sơnmoc, chị PLP, anh khôi(giờ nghĩ hưu rồi=))), và anh hocmai.csk. Thì đến 1 nữa là người của hội Bạch Vân gì đó( quên rồi:((), chỉ còn anh hocmai.csk không theo bang hội nào, nên sẽ công minh hơn, chứa VD: nếu 1 trong những người smod của Bạch Vân phạm lỗi thì ai giải quyết đây:-??, toàn người cũng hội cả giải quyết thì sợ bảo thế này thế nọ, thì sao công minh mà giải quyết được, anh hocmai.csk giải quyết thì tiện hơn, nhưng giải quyết rồi, thì lại mạng tội với bạng hội này=)).

Thôi không nói nữa, không lại nhận thêm mấy cái thẻ vàng=)), diễn đàn thay người thì cũng nên xem xét kỉ không cứ mấy tháng lại thay=)).

Công tâm là ở chính người đó chứ không phải ở việc anh ta/cô ta/chị ta có ở bang hội nào không ?
Làm gì cũng theo quy định ! Làm đúng theo quy định thì sẽ không bao giờ sợ bị ăn thẻ ! Nhưng em hãy thử nhìn những con người đã gắn bó hơn 1 năm với diễn đàn ! Gắn bó hơn 1 năm với hocmai.vn ! Những con người còn nhiệt tình muốn đóng góp lại là những người luôn nhận thẻ phạt và bị ban nick 1 cách thẳng tay !
Em thử trả lời xem , lý do ở đâu ?
Cách em nói là cách nói phiến diện của cá nhân. Bản thân mỗi người ai cũng sẽ bị tình cảm chi phối những điều quan trọng là người ta biết cách làm sao để cho tình cảm không quá lấn át trong khi xử lý mọi việc !
Cu sonmoc hay co phalaibuon đều là những người đã gắn bó với hocmai nhiều năm ! Họ biết cái gì cần thiết cho hocmai.
To truongtrang12_ub : em nên thận trọng trong cách ăn nói ! Cố gắng giữ bình tĩnh !
To all : Mọi người có thể đưa ra ý kiến để tranh luận thoải mái ! Chúng ta vào đây cùng 1 mục đích xây dựng hocmai ngày càng tốt đẹp hơn và xứng đáng với khẩu hiệu : "Ngôi nhà của học trò Việt"

T

thanhduc20100

thanhduc ạ ! Nói như em thì chỉ cần chọn một người nào đó bất kỳ rồi đẩy lên cái ghế admin là có thể được tôn trọng và ủng hộ chỉ vì anh ta / cô ta/ chú ta/ bác ta chẳng thuộc một cái bang hội nào trong diễn đàn này hết .
Những người lập topic này và comment trong topic này có những người làm mem BVGT và cũng có người không ! Đừng vì xét đoán mà làm chệch đi chính kiến của mình em nhé .
Thì em có theo phía nào đây, em cũng chẵng theo phía anh hocmai cũng chẳng theo phai Bạch Vân, mà em đang Vd chứa có chửa đâu nhỉ:-??, ý em là thay người nhưng cũng nên xem xét kỉ mà thay, chứa không cứ 1 quý chắc lại thay 1 người=)). Mà chuyện này nên để những người có quyền làm chứa nhỉ:-??, vì thay người cấp cao chứa có phải thay mód hay gì đâu, quyết định cả hoạt động của diễn đàn, thôi không nói nữa, làm gì thì làm, mong chuyện này giải quyết nhanh để mem yên tâm mà hoạt động.

Mà anh khối, em góp ý thế này, anh nên để cái topic này chỉ cho các mod và các người có thẩm quyền xem đi, chứa phơi bày thế này, danh tiếng diễn đàn, lại 1 bị hạ thấp vì 1 người, có nhiều bạn mới vào diễn đàn, thấy topic này thì hỏi điều đầu tiên bạn đó nghĩ là gì? liệu diễn đàn này có tốt không? vì vậy em nghĩ nên để topic này ẩn đi, có gì sai mong các anh bỏ qua:D
Quan chứa ỗn sao dân có tâm trạng hoạt động tốt=)), mà chuyện này nên để các mod và các smod nói thì hay hơn. đừng để chuyện này làm danh tiếng diễn đàn đi xuống

P

phamminhkhoi

Mà anh khối, em góp ý thế này, anh nên để cái topic này chỉ cho các mod và các người có thẩm quyền xem đi, chứa phơi bày thế này, danh tiếng diễn đàn, lại 1 bị hạ thấp vì 1 người, có nhiều bạn mới vào diễn đàn, thấy topic này thì hỏi điều đầu tiên bạn đó nghĩ là gì? liệu diễn đàn này có tốt không? vì vậy em nghĩ nên để topic này ẩn đi, có gì sai mong các anh bỏ qua

Đức đọc lại comment của anh nhé ! Topic này ra đời là để member có cái nhìn trực quan về admin của diễn đàn, để quyết định quyền lợi của mình, em có hiểu không ?

Hồi trước anh đi học thầy giáo có dạy anh một câu rằng: Thà để cho người ta cười mình còn hơn bưng bít cái sai vào bên trong để rồi sai lầm nối tiếp sai lầm, em ạ !

F

fcseoul

bạn thanh đức lúc cuocdoituoidep vào post chê thầy hùng bạn ủng hộ mạnh mẽ lắm mà,bạn tiếp tay cho giặc ak`??
tôi ko thích cái kiểu adua của cậu,gió chiều nào ngã theo chiều đó,đến lúc thấy cả diễn đàn chửi cuocdoituoidep thì thấy im ru:D...bạn ko đủ tư cách làm moz

T

thanhduc20100

Đức đọc lại comment của anh nhé ! Topic này ra đời là để member có cái nhìn trực quan về admin của diễn đàn, để quyết định quyền lợi của mình, em có hiểu không ?

Hồi trước anh đi học thầy giáo có dạy anh một câu rằng: Thà để cho người ta cười mình còn hơn bưng bít cái sai vào bên trong để rồi sai lầm nối tiếp sai lầm, em ạ !
Thồi du sao ý kiến của 1 người cũng không giải quyết được gì, theo ý anh vây:D
P/s: em rất ngưỡng mộ anh đấy, sinh viên cố gắng để thành sinh viên nào, không chém nữa, anh khôi à, anh giải quyết nhanh đi. Chúc chuyện này giải quyết nhanh và diễn đàn lại đi lên, thi xong chắc không vào diễn đàn nhiều nữa=((. theo ý anh vậy :D

Last edited by a moderator:
C

crazyfrog

Mà anh khối, em góp ý thế này, anh nên để cái topic này chỉ cho các mod và các người có thẩm quyền xem đi, chứa phơi bày thế này, danh tiếng diễn đàn, lại 1 bị hạ thấp vì 1 người, có nhiều bạn mới vào diễn đàn, thấy topic này thì hỏi điều đầu tiên bạn đó nghĩ là gì? liệu diễn đàn này có tốt không? vì vậy em nghĩ nên để topic này ẩn đi, có gì sai mong các anh bỏ qua:D
Đức thân mến ạ ! (Anh lâu rồi không sử dụng cụm từ thân mến trong diễn đàn của chúng ta)
EM tham gia diễn đàn năm 2010, tức là vào thời gian anh Hưng còn làm admin của diễn đàn chúng ta ! Em còn nhớ 2 lần anh giúp anh Hưng hiểu hơn về những quy định của diễn đàn ?
Nếu em để vào box ẩn, khi đó admin sẽ nghĩ nó khác với việc em để công khai cho mọi người ! Hơn nữa khi mọi người đều biết được hocmai đang có vấn đề ở người điều hành, thì khi đó họ sẽ nhìn vào những thành viên của diễn đàn, họ cư xử thế nào. Họ bỏ đi hay thẳng thắn với nhau để xây dựng diễn đàn !
Điều này cũng giống như việc khi em đi học, em thấy bạn lớp trưởng không đúng, em góp ý 1 lần, 2 lần rồi 3 lần cho riêng bạn ý ! Nhưng nếu sau những hơn 3 tháng bạn ý không thay đổi em sẽ làm gì vì lợi ích của lớp ?
Điều này sẽ đáng bàn !
Việc mà Khôi làm ở đây ngày hôm nay cũng giống như trước đây anh làm ! Đều muốn cho admin hiểu hơn về diễn đàn và nhận ra cái sai từ đó sửa !
Sai thì phải sửa nhưng cái chính sửa như thế nào ? Sửa vào khi nào ?
Hiện tại ai cũng đang đợi hocmai.cskh vào giải thích về việc anh ta làm trong 3 tháng trở lại đây !
Thân ái và chào quyết thắng !
Anh chúc em sẽ thành công trong học tập !

M

mr_gami

Ôi giời. G chẳng bít hocmai.cskh là ai n nghe a khoi nói là đủ tức trào máu òi. @@. del đi thôi.

C

caheosua

Thồi du sao ý kiến của 1 người cũng không giải quyết được gì, theo ý anh vây
P/s: em rất ngưỡng mộ anh đấy, sinh viên cố gắng để thành sinh viên nào, không chém nữa, anh khôi à, anh giải quyết nhanh đi. Chúc chuyện này giải quyết nhanh và diễn đàn lại đi lên, thi xong chắc không vào diễn đàn nhiều nữa
=>Đẽo cày giữa đường.
Khôi có là gì mà giải quyết chứ, người giải quyết ở đây là ở hocmai.

Không tôn trọng người khác cũng chính là không tôn trọng bản thân mình. Người làm quản lý phải có tầm nhìn xa, rộng hơn với những người bình thường. Ngay từ đầu, khi nhận làm quản lý, bạn phải hiểu điều này chứ hocmai.cskh.
Như một bạn nào vừa nói, con người không ai là hoàn hảo cả! Chính vì không ai hoàn hảo, nên mới có người góp ý giúp bạn nhìn nhận ra lỗi sai và sửa chữa. Điều quan trọng, bạn là một kẻ hèn nhát, không dám dũng cảm nhìn nhận vào sự thật là mình không hoàn hảo, mình còn ngu ***. Trong một diễn đàn, luôn có sự bình đẳng, cứ theo luật mà làm, theo những lợi ích chung của số đông mà áp dụng. Ai làm sai luật thì xử lí theo đúng mức độ. Đọc những gì Khôi, Truongtrang, a crazyfrog nói, mình muốn hỏi hocmai.cskh 1 câu, bạn đã đọc hết qui định của diễn đànhướng dẫn sử dụng diễn đàn chưa? Không phải mình hỏi vớ vẩn vì mình thấy chỉ cần đọc quy định của diễn đàn, và làm đúng theo nó thôi thì chẳng đến mức banned nick vô tội vạ như vậy
Bạn cho mình là đúng! Ai chẳng cho mình là đúng! Quan điểm của mình, dù nhìn ra là sai, thì cũng cố bảo thủ là đúng, đó là cái tôi mà ai cũng có, tôi dám khẳng định như vậy. Nhưng khi ở 1 tập thể, phải biết nhìn nhận, phải biết quan sát và xử lý cho đúng đắn. Không có khả năng quản lý thì nghỉ cho người khác lên thay.
Thà làm một thường dân tốt còn hơn làm một vị lãnh đạo tồi ^^

Nếu hocmai.cskh làm mỗi nhiệm vụ chăm sóc khách hàng, đáp ứng những yêu cầu của khách hàng không thôi, không lấn sân vào những lĩnh vực mà bạn không biết (có thể bạn cho là biết, nhưng với mình và với nhiều người thì đó là biết sai nữa) thì có lẽ bạn cũng là 1 smod được mọi người yêu mến cũng nên.
Nói nhiều như vậy, mình cũng hi vọng 1 cái thẻ vàng cho đủ bộ sưu tập: Những thẻ không đâu mà có

A

arxenlupin

Hị hị ;)), được đưa ra ánh sáng dư luận thế này đã 3 tiếng đồng hồ mà topic vẫn còn nguyên :">. Nhớ đâu có topic nào đấy, bài viết của mình đạt đc kỷ lục ko bị xóa lâu nhất cũng chỉ có 45', à, nhớ là nó ở box ẩn và bị xóa vì MEM VIP thì ko đc quyền ý kiến ấy mà.

Chà, với vai trò của một hocmai.cskh tức " chăm sóc khách hàng " thì tôi thấy ko vấn đề gì cả, bởi ở cương vị đó, chỉ đơn giản là đưa ra những lời xin lỗi, góp ý, rồi hứa này nọ với mem thôi, chứ chả có lấy cái j riêng để nói. Còn về cương vị admin mà mấy tháng nay nghe nói là anh đang giữ, vì trc đó thì cũng chả ai biết Moderator nick đỏ ở đâu và là ai :-j.

Cơ bản thì, những mâu thuẫn xảy ra, chủ yếu nằm trong box ẩn tức box dành cho mod ( haizz, cái tên như thế này tức cần hiểu là ko dành cho MEM VIP ) mà thôi. Tức là hầu hết các mem thường ko vào được box ấy, thì nói chung ko thể hiểu đc phần nào những sự vụ liên quan đến hocmai.cskh. Có chăng, hiểu chỉ là hiểu dựa trên quan điểm cá nhân, và phiến diện của các thành viên khác, mà thật sự ko biết được nó đúng hay sai.

Ko biết hocmai.cskh đang im lặng để đợi các thành viên góp ý dân chủ rồi mới lên tiếng xin lỗi, sau vài cmt, sửa đổi quy định rồi ko cho mọi ng comment nữa, lại khóa hoặc tệ hơn xóa topic đi. Hay thật sự thì anh chả biện hộ đc điều nào cho những j mình đã làm từ cái lúc phong thanh danh tiếng của anh đến tôi cũng đc nghe đến :-j.

Tôi đợi bên công ty sẽ làm gì =.=, từ đâu 3 tháng trước và thôi thì cũng đã có quyết định, nghĩ là cái ko tốt biến đổi về lượng =)) đến một lúc nào đó sẽ biến đổi về chất ( để trở thành cái tốt chăng ? ), để các bác ở phòng bên công ty nhận ra và thay đổi thế nào tốt hơn cho diễn đàn nói riêng và hocmai.vn nói chung, chứ ko phải vì mấy cái lí do như là, với đồng lương ấy, làm mỗi kỹ thuật vs cái chăm sóc khách hàng thì hơi ít việc hay cái j đại loại thế.

Viết kiểu này thôi, chờ cmt và đóng góp ý kiến tiếp

Hị hị

.

L

letrang3003

Em thấy là anh Long -với nick là hocmai_cskh không đủ tư cách để tiếp tục làm admin diễn đàn ( không đủ chỗ nào thì anh khôi và mọi người đã phản ánh hết rồi ) .

Em vẫn thấy buồn cười cái kiểu ăn nói của anh Long " kiểu như ăn cháo đá bát ". Ý là muốn đuổi mem học mãi đi nếu như ko nghe theo hạch sách của anh Long . Em chỉ tiếc cho 4rum học mãi gặp phải một admin tồi như anh Long .

Hết câu hết chữ để có thể nói thêm về con người này !

N

nguyenthuhuong0808

lâu nay em không vào diễn đàn
không biết nhiều chuyện
chỉ biết vụ longmv mà thôi
nhưng nghe mọi người nói em cũng bức xúc quá
anh lạm quyền quá đấy anh long à...........
anh ghi nhận góp ý của mọi người và xem xét lại nhé
còn để trả lời cho câu hỏi của anh khôi thì em chọn "không"
tình trạng này không thể tiếp tục được

S

starfish_blue_sea

Chắc là topic sẽ bị xoá nên em cũng không muốn nói gi nhiều;)).
Chỉ 1 câu thôi: Lãnh đạo là người sống vì người khác chứ không vì bản thân mình.
Em xin hết ạ!
@khuyến mãi cho em cái thẻ :D

C

crazyfrog

Anh có đôi lời với mọi người ! Hiện tại topic này sẽ không bị xóa cho đến khi nào mọi mâu thuẫn được giải quyết ! Đây là lời hứa của chị trưởng bộ phận tinh tức của hocmai.vn có nói với anh !
Vì thế nên mọi người có thể đóng góp ý kiến của mình mà không phải lo sợ điều gì cả !
Chúng ta ở đây, Comment trong topic này vì 1 lý do : Chúng ta muốn hocmai là ngôi nhà của học trò Việt nên mong các bạn có ý kiến về việc quan trọng như hiện tại của diễn đàn !
Thân !

G

girltoanpro1995

Nếu anh cảm thấy mình bị hiểu lầm ... anh giải thích ... gỡ rối đi anh ... đừng để mọi người hiểu lầm anh ...
Nếu anh cảm thấy thực sự bản thân anh đã sai ... thì anh hãy như anh đã khuyên em lúc em bị mem góp ý nhé ...

anh Long said:
Con người không phải ai cũng toàn diện, hoàn mỹ không tì vết cả.

anh Long said:
Anh tin là em biết cách xử lí tình huống này :)

B

banhuyentrang123

Chủ topic đang để mem của hocmai ăn theo dù không có biết gì về chuyện nội bộ của BQT hay xem lại nhá ! góp ý thôi

L

linus1803

Thế mà tôi còn dịch là cuộc sống khoa học hay là cơ sở khoa học gì đó =)) (=.=).

Bạn là gì mà xưng tôi với người khác. Bạn ngốc quá nên không đủ khả năng dịch để hiểu là chăm sóc khách hàng thôi.
Hocmai.cskh là một trong những admin của diễn đàn. Không phải là duy nhất. Mod cũng có thể xoá bài người khác mà không để lại lí do.
Nếu bạn thích, bạn có thể tự lập ra một diễn đàn riêng cho mình. Lúc đó bạn là chủ, muốn gì cũng được. Còn đây là diễn đàn học tập, tất cả chỉ dựa trên kiến thức và học tập là chính.
Thiết nghĩ hocmai.cskh không làm gì quá đáng cả. Có ai dám đảm bảo những topic mà hocmai.cskh xoá là hoàn toàn trong sạch.
Nếu các bạn cảm thấy có khả năng thì nên đến trung tâm Học mãi để đăng kí làm admin. Còn nếu không thì các bạn nên tự tay xoá topic này đi.
Bạn đang ở diễn đàn của một cộng đồng. Nếu bạn thích thì thử làm admin xem áp lực như thế nào. Những câu spam vô nghĩa của các bạn chẳng có ý nghĩa gì hết.
Đề nghị không nên lãng phí thời gian vào các topic như thế này.
Thân.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom