Admin hiện tại của diễn đàn

Status
Không mở trả lời sau này.
H

hardyboywwe

theo mình được biết thì rất nhiều mod học tập đã xin nghỉ việc để gây áp lực.Các bạn ko nên làm thế,ko nên chiến tranh với các mod ngoại khóa,tất cả các bạn đều là những nhân tố quan trọng của diễn đàn mà.Ko có các bạn diễn đàn sẽ về đâu?

H

hardyboywwe

Tôi thiết nghĩ tất cả các bạn chắc hẳn là những người tài giỏi, sống rất trách nhiệm, luôn mẫu mực trong mọi công việc, mọi nhiệm vụ được giao, và chắc là chưa ai từng mắc một sai lầm nào trong cuộc đời của mình. Và tất nhiên các bạn là những người sống rất uy tín, rất có tình nghĩa, và các bạn rất tự tin vào chính mình, nên mới vào đây góp ý. Tôi khâm phục những con người như các bạn.
Các bạn viết rất hay, mỗi người đều có những lý lẽ, luận cứ riêng của mình. Người thì cho rằng nên để anh CSKH ra đi ( phần đông), người thì không đồng ý với ý kiến đó.
Nhưng các bạn, các bạn đã bao giờ suy ngẫm, nhìn lại chính bản thân mình chưa, chẳng lẽ thực sự các bạn là những con người hoàn hảo đến thế như tôi đã nói.

Xin cho tôi được hỏi, diễn đàn này được lập ra vì mục đích gì, cái gì là mục tiêu cao nhất của diễn đàn, cho hỏi cái tên của diễn đàn có phải là "học mãi" không?. "Học mãi" có nghĩa là gì các bạn? Tôi đang suy nghĩ, phải chăng các bạn lại không hiểu điều này.
Diễn đàn được lập ra vì mục đích học tập, lập ra để giúp đỡ tất cả chúng ta, lập ra để cho chúng ta trao đổi kiến thức với nhau. Nó phục vụ cho ai? Phục vụ cho chính chúng ta! Câu trả lời đơn giản.

Người lập ra Pic này chẳng cũng hiểu điều đó, và tôi tin rằng anh ý rất yêu quý diễn đàn, không muốn diễn đàn đi xuống, và tất cả chúng ta cũng thế, ai cũng vì diễn đàn. Tất cả chúng ta đều có chung một mục đích, đó là học, hay có ai có mục đích khác ngoài việc học không?

Cho tôi hỏi các bạn một câu nữa, những người từng bị baner, bị lock nick: các bạn rất yêu diễn đàn, các bạn tham gia vào diễn đàn vì cái gì: vì màu chữ trên nick, vì sự hãnh diện, vì một quyền lực trong thế giới ảo. Vậy thì còn gì để nói. Xin thứ lỗi cho tôi nói thẳng, nếu các bạn yêu diễn đàn này đến thế, mong muốn đóng góp cho diễn đàn này đến thế, mong muốn giúp đỡ các đàn em , thế hệ đi sau mình, có một kiến thức vững chắc trong con đường chinh phục đỉnh cao tri thức. Vậy thì một cái tên nick có còn nghĩa lý gì chăng, khi mục đích của các bạn cao đẹp đến như vậy. Dù gì đó cũng là một cái tên vô thực trên mạng, có ai biết chủ nhân cái nick là ai không, vậy cớ gì các bạn lại vì một cái tên trên mạng mà làm mất lòng nhau. Mất nick này ta lập nick khác, với cái tên tương tự, chẳng sao cả, chỉ mất 4 ,5 phút là cùng. Tôi mong các bạn hãy suy ngẫm lại bản thân mình.

Còn về phía tôi, tôi nghĩ tất cả đều sai, từng người, từng người một đều sai, không ai đúng cả. Không có khói thì sao có lửa được. Tôi nghĩ anh CSKH chắc chắc đã mắc những sai xót nào đó, thì các bạn mới có thể tranh luận được. Người quản lý tối cao thường hay bị chỉ trích vì những sai xót, dù là bé tí. Cái tên "hocmai.cskh" như tôi đã nói, cùng lắm là một cái tên hữu danh vô thực, chẳng có ý nghĩa gì với tôi cả, chắc một số người khác cũng vậy. Tôi tham gia diễn đàn này là để học chứ không phải vì mục đích nào khác, học những gì? Học tất cả, học hỏi về kiến thức, học hỏi về nhân cách, học hỏi về đạo đức. Còn gì nữa không ? Còn đấy, học để làm người. Học để phát huy đức tính cao đẹp của con người Việt Nam, để cho lòng vị tha, lòng bao dung ngời sáng. Con người Việt Nam là như thế nào? Là con người yêu thương lẫn nhau, biết giúp đỡ nhau.
Đối với tôi, ai cũng là một người anh, người chị, người bạn thân, dù tôi chẳng quen người ấy, chẳng biết người ấy là ai.

Còn về phía anh hocmai.cskh, tôi hi vọng anh hãy là một người quản lý mạng có tài, biết nhìn và biết nhận, không phải cái gì cũng dùng sự cứng nhắc để giải quyết, đây là Việt Nam chứ không phải nước ngoài, phương Tây gì đó. Ở Việt Nam, cái gì cũng phải nói nhỏ với nhau một cái, không nghe thì xử đẹp. Chứ không phải đụng cái là lock nick người ta lại. Một cái nick là cả một sự tâm huyết của người ta, mất thì tiếc. Tôi mong anh hãy nhìn nhận lại chính mình, xem xét lại từng cách cư xử của mình. Vì như các mem kia đã kể, thì anh mắc rất nhiều sai lầm trong quá trình quản lý. Ý kiến của tôi cũng chỉ là ý kiến nhỏ, chắc cũng không nhằm nhò gì, nhưng tôi mong anh hãy như vậy. Tôi cũng từng làm admin, chỉ là một diễn đàn nhỏ xíu thôi, nhưng tôi có thể hiểu được sự khổ cực, và bao nhiêu tâm huyết của một người quản lý.

Tôi viết bài này không hùa theo ai, mà chẳng a dua theo phe nào, bởi vì các bạn, tất cả chúng ta đều vì diễn đàn ngày càng đi lên, có thể phục vụ tốt mục tiêu "học mãi" của diền đàn hơn nữa. Vì thế chúng ta chung một phe, cùng ngồi trên một con thuyền, và cùng có chung một chí hướng. Không nên "đấu đá" lẫn nhau, mà hãy góp ý cho nhau, hãy giúp nhau nhìn ra cái sai của mình để mà tự sửa chữa nó.
P/s: anh CSKH, tôi đọc được vài dòng, cho thấy anh đã cấm không được bàn luận về sự quản lý của các MOD, các SMOD. Tôi nghĩ anh làm vậy là sai đấy, anh nghĩ làm như thế có thể giữ vững sự nghiêm trang của một người lãnh đạo, anh nhầm rồi, anh xem phim Trung Quốc chưa, chắc anh cũng thấy những vị vua giống như anh rồi có kết cục thế nào chứ. Tôi khuyên anh nên cởi mở, vui vẻ, đón nhận ý kiến của người khác, bởi vì không có ai là hoàn hảo cả. Ai cũng sai, sai mà không sửa thì là điều cực kì dở tệ. Chúng tôi là những member rất bình thường, nhưng rất đông. Một người thì chưa thể nhìn thấy cho sai xót của các anh ( MOD), nhưng nhiều người thì thấy rất rõ điều đó .Chúc anh có thể thực hiện tốt theo đúng nghĩa vai trò của người quản lý tối cao.
Và tôi cũng hi vọng, các bạn, những người bạn không quen, hãy nhìn nhận sự việc một cách đúng nhất.
Một số ý kiến cho rằng Pic này không dân chủ, nhưng tôi nghĩ nó rất dân chủ theo đúng cái nội dung bài #1 đã viết, nhưng dân chủ sai đường lối.
Xin lỗi vì viết hơi dài. Chào!

bạn nói rất hay,mình cũng có suy nghĩ như bạn.Nhưng tiếc 1 điều:nhiều mod học tập đã xin nghỉ việc để gây áp lực giữ admin ở lại.mình lấy làm tiếc cho điều đó,những hành động như thế liệu có đem lại hiệu quả gì hay ko?thật sự chúng ta đều ko muốn một mod nào ra đi cả!hãy vì diễn đàn!hãy ở lại các bạn nhé!

D

dakmil99

ku thanhduc21000 là 1 ngụy diên của hocmai đấy phải sớm diệt trừ nó để phòng hậu họa khôn lường,các pác thấy e nói đúng thank e 1 cái:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
hi thank e 1 cái mà phát e 1 thẻ vàng :))

Last edited by a moderator:
P

phamminhkhoi

Topic này để nhằm mục đích gì ở đầu đã nói. Tất cả các bài comment, chỉ trích một cá nhân nào mà không mang tính xây dựng cũng như không có lý do sẽ bị delete và chủ nhân của nó sẽ phải chịu trách nhiệm.

Mong các bạn tham gia tranh luận đừng reply những comment này để mọi việc diễn ra thuận lợi,

Thanks all !

T

tranthuha93

ku thanhduc21000 là 1 ngụy diên của hocmai đấy phải sớm diệt trừ nó để phòng hậu họa khôn lường,các pác thấy e nói đúng thank e 1 cái:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

hello, pic này đang nói về anh hocmai.cskh chứ không phải nói về bạn thanhduc bạn có góp ý j lập hẳn 1 pic góp ý về Mod ý, đừng ở đây spam loãng pic nữa

Tôi thấy anh hocmai.cskh và BQT hocmai hãy sớm đưa quyết định đừng để dài dòng lâu ngày nữa, nhiều trang góp ý như vậy chẳng lẽ đối vs anh Admin không đủ để nhận rõ tình hình, y kiến của member sao .

Vào 1 trang web mà có sự mẫu thuẫn, topic kiểu này khiến member cảm thấy ức chế lhjx hjx

Còn các bạn, những ai đã đang và sẽ comment hãy suy nghĩ trước khi nói, đây là nơi góp ý chú đây không phải là nơi để cãi nhau, tranh giành,

Hi vọng chuyện này sớm đc giải quyết . Ngôi nhà chung đang có mất ổn đinh, chủ nhà Moderator hi vọng anh sớm tìm hướng đi dúng cho forum.

Comment đầu tiên và cũng là cuối cùng. :):)Bye all

H

hardyboywwe

mà sao lại phải nặng lời với bạn thanhduc thế nhỉ?mà nếu các bạn muốn chỉ trích bạn ấy thì phải có dẫn chứng cho mọi người cùng xem chứ?

S

songvachet

tôi là cuocdoi_tuoidep đây. Tôi nghĩ là nick đấy quá nổi tiếng rùi đấy nhỉ.
Nhưng mà xin lỗi nhé, tôi ko phô trương cái tôi cần là học mãi biết và mọi người biết là học mãi đang làm gì với các bạn thế thôi.

K

kenylklee

Việc các MOD học tập ra đi để gây áp lực với anh hocmai.cskh?
Tôi cười nhạt với các bạn. Bởi vì hành động đó đang biến các bạn thành cái gì các bạn biết chứ. MOD cũng chỉ là MOD, không quan trọng đối với tôi, mất MOD tôi vẫn học bình thường, bởi vì diễn đàn vẫn còn tồn tại, mất MOD này admin tuyển MOD khác. Đâu phải MOD học tập là những người vô đối, học rất giỏi đâu.
Tôi tin tưởng anh hocmai.cskh, nhưng tôi không ủng hộ những việc mà anh ấy đang làm ngày hôm nay. Tôi sẽ click chuột vào nút "có" ở trên kia, với mong muốn anh sẽ ở lại. Tôi sẽ để cho anh ấy một cơ hội để reset lại bản thân mình. Các bạn cũng vậy nhé, hãy cho anh ấy một cơ hội, nếu lần sau còn hiện tượng như thế này, tôi quyết sẽ ấn nút "không" ngay lập tức. Ai cũng từng mắc một sai lầm mà đúng không, không ai hoàn hảo cả, nhưng mắc sai lầm mà biết sử chữa là một điều vô cùng đáng quý, đáng khâm phục. Tôi tin anh "hocmai.cskh" hãy để cho chúng tôi thấy sự thay đổi của anh.
Tôi cũng khâm phục và rất tôn trọng anh, nhưng anh đang làm mất đi cái tốt đẹp của một người admin, mặc dù chẳng biết anh là ai. Và tôi chúc anh giải quyết vụ này êm xuôi, vì tôi chẳng biết ai đúng ai sai trong vụ này cả, và tôi cũng chẳng biết cái coment nào là phản ánh đúng sự thật.
Tôi từng tiếp xúc với anh bonoxofut, tôi thấy anh ấy viết những dòng trên kia có tính thuyết phục rất cao. Một lần nữa, tôi tin tưởng anh, "hocmai.cskh", tôi tin anh không phải là người như lời đồn, và tôi một lần nữa chúc anh, đừng để tình trạng này xảy ra một lần nữa. Good luck!

B

betot00

Chào các bạn!

Ban quản trị (BQT) diễn đàn Hocmai.vn cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bạn đối với BQT và cá nhân thành viên hocmai.cskh nói riêng.

Qua những góp ý trên, BQT nhận thấy các bạn vẫn luôn tin tưởng, yêu mến và mong muốn Diendan.hocmai.vn ngày càng phát triển trở thành diễn đàn học tập và giao lưu lớn nhất dành cho các bạn học sinh trên cả nước.

Trong thời gian vừa qua, trên diễn đàn đã có những trao đổi qua lại giữa thành viên hocmai.cskh và một số thành viên khác dẫn đến những hiểu lầm không đáng có. Bên cạnh đó, một số can thiệp của hocmai.cskh trong quá trình quản lí diễn đàn như: xóa bài viết, khóa bài viết, phạt thẻ chưa được thực hiện đúng quy định của diễn đàn và chức năng, nhiệm vụ được phân công. BQT Hocmai.vn chân thành xin lỗi đến tất cả các bạn thành viên cũng như có biện pháp xử lí phù hợp đối với tài khoản thành viên hocmai.cskh, không để lặp lại những vấn đề nêu trên.

Các bạn cũng lưu ý, mọi ý kiến đóng góp cho sự phát triển của Diendan.hocmai.vn sẽ được đăng đúng nơi quy định như sau:
- Thành viên diễn đàn góp ý cho thành viên BQT (Mod, Smod, Admin): Box Góp ý cho Mod.
- Thành viên diễn đàn góp ý về các vấn đề khác trong quá trình tham gia diễn đàn: Box Góp ý cho Diễn đàn.
- Góp ý giữa các thành viên BQT (Mod, Smod, Admin): Box dành cho Ban quản trị.

Định hướng phát triển của Diendan.hocmai.vn trong thời gian tới là hướng đến xây dựng một cộng đồng học tập lành mạnh với sự đóng góp tích cực của tất cả thành viên tham gia. Điều này chỉ có thể thực hiện khi có sự góp sức của tất cả các bạn thành viên và BQT diễn đàn. Mặt khác BQT cũng sẽ bổ sung và điều chỉnh thêm các quy định mới nhằm giúp cho hoạt động học tập trên diễn đàn ngày càng hiệu quả hơn.

BQT hi vọng sẽ tiếp tục nhận được sự tin tưởng và ủng hộ của tất cả các thành viên dành cho Diendan.hocmai.vn.

Chúc tất cả các bạn học tập tốt và tìm thấy những giá trị hữu ích khi tham gia vào Diendan.hocmai.vn.

Thân mến.

Ban quản trị Diendan.Hocmai.vn

Theo như phản hồi duy nhất của Ban quản trị Diendan.Hocmai.vn trong 1 topic trên 30page này (trích trên) thì dường như nó vẫn chưa làm thoả lòng mọi người ( vẫn còn bao nhiêu lời cãi cọ , bới móc sau com của BQT ) .

BQT Hocmai.vn chân thành xin lỗi đến tất cả các bạn thành viên cũng như có biện pháp xử lí phù hợp đối với tài khoản thành viên hocmai.cskh, không để lặp lại những vấn đề nêu trên.

Mong Ban quản trị Diendan.Hocmai.vn giải thích một cách thoả đáng , rõ ràng và chi tiết về sự việc của thành viên hocmai.cskh :

- Nếu có biện pháp xử lí đối với tài khoản thành viên hocmai.cskh thì xử lí ntn ? bao giờ thì mới giải quyết ?

Để diễn đàn đi vào ổn định một cách sớm và nhanh chóng nhất , một lần nữa mong sự phản hồi từ phiá Ban quản trị Diendan.Hocmai.vn trong thời gian sớm nhất .

T

tomcangxanh

Nếu chỉ vì đưa ra ý kiến riêng của mình,không theo ý kiến của một ai đó hay theo số đông mà bị đuổi việc thì thật thiếu công bằng và cái pic này cũng chả còn xíu dân chủ,công bằng nào nữa bạn ạ!

Ơ thế không đem xã hội ra nữa à ;)) Thử ra ngoài đường mà nêu ý kiến trái ngược só đông xem, ngày xưa cụ Galileo bị làm sao, mà đứng giữa fan MU bảo Barca vô địch đi xem làm sao ;;)

Nói thế thôi, lời nói gió bay, thà cứ đưa ra ý kiến trái ngược số đông thì cũng chẳng sao cả. Đằng này, có thật là chỉ "nói" không thôi?

Nói như bạn này thì lộ rõ cái bản chất ra rồi, haizzz :-j Bạn hiểu cái gì là "dân chủ" và "công bằng"? Việc phamminhkhoi lên tiếng bị phạt thẻ là công bằng à =)) bạn đã học lịch sử chưa ạ? Bạn tháy ngày xưa cách mạng thắng là nhờ dân hay nhờ tưởng? Mỗi triều đình sụp đổ là vì vua hay vì dân?

Dĩ nhiên là vì cả 2 ạ =]. Thượng bất chính, hạ tắc loạn mà thôi :)) Chẳng bỗng dưng mà cái box Góp ý nó lại hoạt động sôi nổi thế :)) Có ai vào thắc mắc mà thỏa mãn không ;;) Tôi chỉ kể tên hocsinhkhongngoan, hnstudent,.... thắc mắc triền miên mà toàn thấy "cảm ơn" với chẳng "xin hứa". Haizzzz Chúng tôi cần cảm ơn ạ?

Rõ ràng ngay từ đầu chúng tôi phản đối admin này chẳng vì anh ta "đưa ra ý kiến riêng của mình,không theo ý kiến của một ai đó hay theo số đông " đâu nhé ;;) Chúng tôi hỏi tại sao lại phạt thẻ khi thành viên comment (phamminhkhoi bây giờ là mem nhá, bây giờ mà vào box mod comment là lại ăn thẻ luôn :))), topic góp ý thì del (haiz), ý kiến góp ý vs chẳng góp gạo :-j Chỉ biết rằng "từ ngày đó đến giờ", bao nhiêu mem-mod đã một đi không trở lại =)) là đủ hiểu ;;)

Nói mồm thì để làm gì :-j Quan tâm đến cái kết quả chứ không phải quá trình ;;)

Ờ... gửi các bạn đếch biết gì mà cũng cứ thích nói, và việc tôi bảo các bạn chẳng hiểu gì là không phải không có lý do, hay là tôi khinh người, mà là do mấy dòng comment của các bạn nó đi lệch mục đích quá cơ :)) Rằng thì là các bạn member chẳng hiểu chuyện gì cả, các bạn chỉ là "gà" mà thôi, các bạn thụ động chỉ biết đi hỏi và ăn sẵn (câu này tôi mượn của anh hocmai.cskh, không nhớ rõ nên không dám gọi là trích). Các bạn có heieur tại sao bao nhiêu mod và vip member lần lượt ra đi không ạ, các bạn tưởng lí do là "không đủ thời gian onl" như thông báo đấy à (nói thế chứ đầy mod-như tôi- nghỉ cũng đếch có 1 dòng thông báo ấy chứ=))). Xin thưa, cứ mượn 1 nick mem vip, 1 nick moderator để xem sự thực nó như thế nào ;;) Đừng nhìn con bò từ đằng sau rồi bảo đó là cái chổi để giữa 2 cái đùi bò ;;) người ta cười cho đấy ;;)

Tóm lại là, vào đây thì tick vào 1 trong 2 cái ô kia, suy nghĩ cho cẩn thận, mà không suy nghĩ cũng được, vì cho dù không thể đấu lại những thằng ngu vì bọn chúng quá đông và hung hãn nhưng tôi lại vẫn cứ tin rằng diễn đàn này người không ngu nhiều hơn =))

Còn comment, làm ơn comment đúng người đúng việc, admin đã làm được gì và chưa làm được gì, nhìn nhận một cách khách quan, và xin thưa là cái công việc CHĂM SÓC của cái con người sử dụng nick hocmai.cksh đấy 1 tháng là 4-5 triệu bạc thì phải ;;) Không có không công như chúng tôi đâu, và nhìn xem những gì anh ấy làm có xứng đáng không :)) Ít nhất là với số tiền đấy ;;)

Tôi là tôi thấy nhiều người càng ngày càng thích sang 4rum khác hơn ý :))

Btw, admin này nghỉ thì admin khác thay thế :)) Lo gì :)) Anh kachia lên làm admin để chúng mình tung hoa nào :))

T

toi0bix

theo mình được biết thì rất nhiều mod học tập đã xin nghỉ việc để gây áp lực.Các bạn ko nên làm thế,ko nên chiến tranh với các mod ngoại khóa,tất cả các bạn đều là những nhân tố quan trọng của diễn đàn mà.Ko có các bạn diễn đàn sẽ về đâu?

Bạn nghĩ như vậy oan cho người tốt quá /:)
Chúng tôi không gây chiến tranh với các mod ngoại khoá . Bạn nên nhớ như thế . Chúng tôi có cái lý của chúng tôi . Và thông cảm không muốn nói thêm nhiều tại topic này . Quá hỗn độn .
Còn câu nói này :
Ko có các bạn diễn đàn sẽ về đâu?
Bạn yên tâm , không phải lo việc đó . Người này đi sẽ có người khác lên thay . Chúng tôi đi và kéo theo điều đó là sẽ có mod mới lên thay + các memvip sẽ quay lại . Điều này bạn không phải lo nhé !
Chúc bạn học tốt !

D

dakmil99

giả sử a long mất việc thì sao nhỉ
bạn thử đặt mình vào địa vị a ý,mất việc đồng nghĩa thất nghiệp
thảm hại,hãy biết nghĩ cho a ý 1 tý

T

trantuongvi_36

Ờ... gửi các bạn đếch biết gì mà cũng cứ thích nói, và việc tôi bảo các bạn chẳng hiểu gì là không phải không có lý do, hay là tôi khinh người, mà là do mấy dòng comment của các bạn nó đi lệch mục đích quá cơ :)) Rằng thì là các bạn member chẳng hiểu chuyện gì cả

Thưa bạn Mod kính mến!

Nếu bạn cho rằng những member như chúng tôi hiểu quái gì về topic này để mà cứ nói.

Thì phiền bạn pm bạn phamminhkhoi hay crazyfrog hỏi là: Các anh định làm cái quái gì mà post topic ở cái box này chứ?

Để member biết (show hàng???) ?
Để member comment (cho ý kiến)?

Đừng "chửi" chúng tôi comment, hãy chửi cái người post topic này tại cái box dành cho member đó.

Thế nhé!

O

one_in_a_milion

giả sử a long mất việc thì sao nhỉ
bạn thử đặt mình vào địa vị a ý,mất việc đồng nghĩa thất nghiệp
thảm hại,hãy biết nghĩ cho a ý 1 tý

ý của bạn là j ?????????
mình nói thật nhé........: hocmai.cskh là 1 mod rất tốt.....( giải quyết ý kiến của các mem khá ổn)
giả sử đặt các bạn vào vị trí của anh ấy..........giải quyết những ý kiến của các mem..
thì xem các bạn làm dc j??
tóm lại: các bạn có phải là những ng hoàn thiện chưa từng mắc lỗi đâu mà bình xét anh ý.........................
Mong các mem sẽ có ý kiến riêng của mình.............
đừng nên a dua theo ng khác..........................
Thân

D

dakmil99

ý của bạn là j ?????????
mình nói thật nhé........: hocmai.cskh là 1 mod rất tốt.....( giải quyết ý kiến của các mem khá ổn)
giả sử đặt các bạn vào vị trí của anh ấy..........giải quyết những ý kiến của các mem..
thì xem các bạn làm dc j??
tóm lại: các bạn có phải là những ng hoàn thiện chưa từng mắc lỗi đâu mà bình xét anh ý.........................
Mong các mem sẽ có ý kiến riêng của mình.............
đừng nên a dua theo ng khác..........................
Thân

có đôi khi chúng ta nói tốt cho người khác lại bị hiểu nhầm như thế này đấy:(

K

kenylklee

Ờ... gửi các bạn đếch biết gì mà cũng cứ thích nói, và việc tôi bảo các bạn chẳng hiểu gì là không phải không có lý do, hay là tôi khinh người, mà là do mấy dòng comment của các bạn nó đi lệch mục đích quá cơ :)) Rằng thì là các bạn member chẳng hiểu chuyện gì cả, các bạn chỉ là "gà" mà thôi, các bạn thụ động chỉ biết đi hỏi và ăn sẵn (câu này tôi mượn của anh hocmai.cskh, không nhớ rõ nên không dám gọi là trích). Các bạn có heieur tại sao bao nhiêu mod và vip member lần lượt ra đi không ạ, các bạn tưởng lí do là "không đủ thời gian onl" như thông báo đấy à (nói thế chứ đầy mod-như tôi- nghỉ cũng đếch có 1 dòng thông báo ấy chứ=))). Xin thưa, cứ mượn 1 nick mem vip, 1 nick moderator để xem sự thực nó như thế nào ;;) Đừng nhìn con bò từ đằng sau rồi bảo đó là cái chổi để giữa 2 cái đùi bò ;;) người ta cười cho đấy ;;)

Tóm lại là, vào đây thì tick vào 1 trong 2 cái ô kia, suy nghĩ cho cẩn thận, mà không suy nghĩ cũng được, vì cho dù không thể đấu lại những thằng ngu vì bọn chúng quá đông và hung hãn nhưng tôi lại vẫn cứ tin rằng diễn đàn này người không ngu nhiều hơn =))

Vâng thưa bạn tomcangxanh, ý bạn tôi đã hiểu, bạn cho rằng những member như chúng tôi thì không được có ý kiến, ý cò gì. Như bạn đã nói, những thằng ngu rất đông và vô cùng hung hăng. Theo tôi hiểu thế này, những member bình thường như chúng tôi, rất ngu thì không được làm MOD, nhưng chúng rất đông và rất hung hăng. Nếu như không có chúng tôi, giả sử diễn đàn toàn MOD đi, liệu nó có hoạt động được không nhỉ. Stop. Nếu bạn muốn tranh luận, xin mời vào nhà tôi, ở đây không tranh luận được. :D.

Tôi không theo phe nào, tôi chỉ hi vọng các bạn giải quyết trong hòa bình. Anh hocmai.cskh đã rất cố gắng để vươn lên tới vị trí này, anh ấy đã cố gắng thực hiện vai trò của một admin, các bạn nỡ đành lòng làm chuyện này?
Tôi cũng rất hiểu các bạn, các bạn vì quyền lợi của mình, vì sự bất bình mà muốn anh hocmai.cskh phải ra đi, vì những cái được gọi là "sai lầm" của anh ấy.

Tôi cũng hi vọng, hãy để cho anh ấy một cơ hội để sửa chữa, nếu các bạn nghĩ anh ấy sai.

G

giotbuonkhongten

Học Mãi _ Ngôi trường chung của học trò Việt

Không phải của riêng ai.

Mọi người lên diễn đàn học tập, làm việc ko phải vì một cá nhân nào đó và mục đích mang lại lợi ích của một

cộng đồng

Thiết nghĩ mỗi ý kiến đều mang lại lợi ích " chung" và tôn trọng bài cm vì ai cũng có suy nghĩ riêng

Chỉ mong những quyết định đều vì lợi ích chung, mặc dù điều đó ảnh hưởng đến lợi ích bản thân

moonlighting said:
Cân nhắc cảm giác của người khác trước khi nhấn chuột vào nút "gửi bài", trong các box chung cũng như box kín.

S

sudi_k51

Ơ thế không đem xã hội ra nữa à ;)) Thử ra ngoài đường mà nêu ý kiến trái ngược só đông xem, ngày xưa cụ Galileo bị làm sao, mà đứng giữa fan MU bảo Barca vô địch đi xem làm sao ;;)

Nói thế thôi, lời nói gió bay, thà cứ đưa ra ý kiến trái ngược số đông thì cũng chẳng sao cả. Đằng này, có thật là chỉ "nói" không thôi?

Nói như bạn này thì lộ rõ cái bản chất ra rồi, haizzz :-j Bạn hiểu cái gì là "dân chủ" và "công bằng"? Việc phamminhkhoi lên tiếng bị phạt thẻ là công bằng à =)) bạn đã học lịch sử chưa ạ? Bạn tháy ngày xưa cách mạng thắng là nhờ dân hay nhờ tưởng? Mỗi triều đình sụp đổ là vì vua hay vì dân?

Dĩ nhiên là vì cả 2 ạ =]. Thượng bất chính, hạ tắc loạn mà thôi :)) Chẳng bỗng dưng mà cái box Góp ý nó lại hoạt động sôi nổi thế :)) Có ai vào thắc mắc mà thỏa mãn không ;;) Tôi chỉ kể tên hocsinhkhongngoan, hnstudent,.... thắc mắc triền miên mà toàn thấy "cảm ơn" với chẳng "xin hứa". Haizzzz Chúng tôi cần cảm ơn ạ?

Rõ ràng ngay từ đầu chúng tôi phản đối admin này chẳng vì anh ta "đưa ra ý kiến riêng của mình,không theo ý kiến của một ai đó hay theo số đông " đâu nhé ;;) Chúng tôi hỏi tại sao lại phạt thẻ khi thành viên comment (phamminhkhoi bây giờ là mem nhá, bây giờ mà vào box mod comment là lại ăn thẻ luôn :))), topic góp ý thì del (haiz), ý kiến góp ý vs chẳng góp gạo :-j Chỉ biết rằng "từ ngày đó đến giờ", bao nhiêu mem-mod đã một đi không trở lại =)) là đủ hiểu ;;)

Còn comment, làm ơn comment đúng người đúng việc, admin đã làm được gì và chưa làm được gì, nhìn nhận một cách khách quan, và xin thưa là cái công việc CHĂM SÓC của cái con người sử dụng nick hocmai.cksh đấy 1 tháng là 4-5 triệu bạc thì phải ;;) Không có không công như chúng tôi đâu, và nhìn xem những gì anh ấy làm có xứng đáng không :)) Ít nhất là với số tiền đấy ;;)

Tôi là tôi thấy nhiều người càng ngày càng thích sang 4rum khác hơn ý :))

Btw, admin này nghỉ thì admin khác thay thế :)) Lo gì :)) Anh kachia lên làm admin để chúng mình tung hoa nào :))

ồ!
thưa bạn Tôm có lẽ bạn vào sau cái topic này và bạn chả hiểu cái quái gì về cm tôi viết cho ai nên bạn đã phát ngôn hơi liều đó ạ
các cụ bảo biết thì thưa thốt , không biết dựa cột mà nghe quả không sai
còn về vấn đề này ai cũng có chính kiến của mình.Tôi vẫn giữ nguyên ý kiến như ban đầu và bạn cũng đừng có giở thói hay chữ ra để mà chọc ngoáy người khác.
tránh loãng pic.tôi sẽ dừng ở đây.trừ khi có người vạch lá tìm sâu cm của tôi.ai muốn tranh luận về điều gì ngoài pic mời thăm nhà tôi.xin hết!
-------------------the end!----------------

A

azuredragonzx

Các bác bắt đầu đi hơi xa quá rồi đấy :| Em là mem mới vào, cũng chả hiểu gì, nhưng em cũng ko rõ bác smod bị lên án kia có đọc cái topic này không ;)) Các bác làm em nhớ đến vụ ban nick của ilovesoftvnn bên svn, mặc dù ilovesoftvnn đã từng có công rất lớn cho 4rum, nhưng khi bị các mem kiện cáo là bị banned thẳng cánh cò bay ngay :khi:

K

kenylklee

Tôi thử hỏi, các bạn đang tranh luận ở đây vì mục đích gì?
Tôi chỉ nhìn thấy, các bạn đang làm xấu đi bộ mặt tươi đẹp của diễn đàn. Diễn đàn lập ra là để học chứ không phải để cải nhau.

Nếu Bác MOD nào thấy tôi gai mắt thì có thể thoải mái cho tôi thẳng cách có bay ( trích giống trên kia, không lại nó là ăn trộm bản quyền).

Tôi vẫn giữ nguyên ý kiến của mình, hòa bình là biện pháp tốt nhất để xay dựng lại 4rum tốt đẹp, hãy chung tay lại, đoàn kết lại để xây dựng diễn đàn. Chứ còn cái kiểu chia bè kéo phái thế này thì 4rum ngày càng đi xuống là điều tất yếu của tự nhiên. :|

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom