100 màn ảo thuật hoá học , tác giả : Võ Quỳnh

• Thread starter quangtuannhoc
  • Ngày gửi
  • Replies 85
  • Views 23,820

Q

quangtuannhoc

khói màu đỏ tía
động tác
đun nóng một cái chén sứ ( dùng làm bốc hơi ) bằng một ngọn lửa nhỏ làm cho hơi màu đỏ tía bốc lên dữ dội
bạn cần
2 gam iod ở thể rắn , chén sứ
dùng một bìa trắng để sau cái chén sứ cho dễ thấy

Q

quangtuannhoc

đốt cục đường
động tác
bạn thách khán giả làm sao để đốt cục đường bạn đang cầm , khán giả đốt không được , bạn yêu cầu khán giả trả bạn lại cục đường và que diêm , bạn cầm đốt bình thường
bạn cần
diêm , cục đường , tàn thuốc lá
khi cầm lại cục đường , bạn ấn nó vào tàn thuốc lá có sẵn trên tay bạn một cách kín đáo rồi đốt tại điểm ấy

Q

quangtuannhoc

làm xiếc với đèn cầy
động tác
bạn cần
đèn cầy , lưới sắt
A
sử dụng lưới sắt đè ngọn lửa đèn cầy xuống
*đặt tấm lưới sắt lên giữa tâm ngọn lửa
B
sử dụng lưới sắt làm ngọn lửa cháy xuyên qua
*kéo qua lại để thành công , nếu được thì một phần cháy trên , một phần cháy dưới ngọn sắt
C
nhất ngọn lửa lên bằng lưới sắt
* khi hoàn thành động tác trên , từ từ đưa lưới lên thì ngọn lửa sẽ cháy trên cái lưới

P

phamhien18

ọc , bắt người ta hi sinh hả chị ?
vậy thì phải nói là người đó có sức chịu đựng cao
cạo thì máu chảy ra , rồi người nhà người đó đứng tim hông chị ???

em ko đọc kĩ à..chị nói chị sẽ cam tâm làm chuột bạch mà...nếu màu da quá kc màu da của chị thì chị mới nhờ tới người kc chứ...Nếu bắt bạn mình hi sinh thay mình, tác dụng phụ xảy ra thì chắc chị ân hận cả đời mất ...:D:D

B

boy_handsome9

nếu mà cháy tay thì sao hả bạn ới ời ! mình chẳng biết có nên thử hay kô nữa ! hix sợ lém! nhưng mà nghe cũng hay hay

P

phamhien18

nếu mà cháy tay thì sao hả bạn ới ời ! mình chẳng biết có nên thử hay kô nữa ! hix sợ lém! nhưng mà nghe cũng hay hay

Thật ra mình nghĩ bạn đâu nhất thiết phải thử trên tay mình ngay, bạn có thể tẩm hoá chất lên một qua củi hay một vật gì đó sau đó đốt. Nếu sau khi đốt mà cái cây đó ko nóng lên hay ....thì tức là bạn còn có thể làm đối với tay mình...còn nếu que củi đó mà cháy thì.....:D:D:D mình cũng ko chắc tay bạn còn an toàn hay ko? :D:D

P

phamhien18

đốt cháy:
động tác
yêu cầu khán giả đưa 1 khăn tay , sau đó nhúng vào 1 chậu dung dịch có sẵn trên bàn diễn , cầm diêm đốt khăn cháy phừng lên , sau đó trả cho khán giả
bạn cần
khoảng 100ml dung dịch 1 phần cồn êtylic trong 6 phần nước ( còn gọi là rượu [tex]40^o[/tex]

ask to phamhien18 : ngoài 3 chất mà chị em mình kể trên còn chất nào hông chị ?

uh cái nè ngoài hoá chất em nêu thì chị ko có thêm cái nào kc cả..
chị giải thích thêm về thí nghiệm của em nhá:
Giải thích: Sự bốc hơi của chất lỏng có tác dụng làm lạnh ngay, đến mức khăn không thể bắt lửa hay cháy được.

Axeton đó em, chị đọc thì có người bảo nó là làm giấy cháy mạnh hơn có người thì bảo giấy ko cháy chị ko biết nghe ai nữa. Hỏi mất thầy cô thì bảo là nó làm giấy ko cháy
Nếu đc thì sẽ có thêm một thí nghiệm nữa đó : giấy ko cháy
Khi thực hiện thí nghiệm thì thêm một số động tác , em vào cái nè nhớ, chị đã nói rõ trong đó rùi: http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=38585

À mà quangtuannhoc tên thật của em là gì thế? chị cứ gọi bằng tên đăng nhập dài quá..Tên chị là Hiền nhá, nói chuyện mãi mà chẳng biết tên em là gì cả?

Last edited by a moderator:
P

phamhien18

Chị có tiết mục nè cũng hay ho lắm, chị định thực hiện nó:
Chiếc ly vô hình
Bạn trình bày cho công chúng hai chậu thủy tinh với kích cỡ khác nhau. Đặt chậu nhỏ vào chậu lớn rồi đổ vào chậu lớn một dung dịch không màu chứa trong cái lọ có hình khác thường: Chậu nhỏ biến mất trong dung dịch này.
Vật liệu cần thiết:

- 5 90 cm3 tetraclorua cacbon

- 410 cm3 benzen

- Hai chậu nghiệm loại 2 lít và 0,1 lít

- Một lọ to.

Giải thích:
Do hòa benzen với tetraclorua cacbon theo tỉ lệ ghi trên, ta tạo được một khúc xạ tương tự như khúc xạ của chiếc chậu nhỏ, vì thế nó trở nên vô hình khi được dìm hoàn toàn trong dung dịch.

Thay đổi kiểu thức biểu diễn:
Bạn có thể thực hiện một thí nghiệm vui khác với các vật liệu vừa kể, nhưng thêm vào một chiếc đũa nhỏ hoặc một ống thủy tinh.
Trước khi trình diễn, bạn hãy đặt bình nhỏ vào bình to, rồi đổ dung dịch vào. Khi bình nhỏ trở nên vô hình là bạn có thể bắt đầu màn biểu diễn.

Một tay, bạn đưa chầm chậm chiếc đũa thủy tinh vào dung dịch; nó dần dần biến mất và cứ như thế bạn hãy để rơi nó vào trong. Tay kia, bạn nhấc chiếc bình nhỏ ra và như thế khán giả có cảm tưởng như chiếc đũa thủy tinh đã biến thành cái lọ.

Để biểu diễn, bạn cũng có thể dìm vào dung dịch một chiếc bình vỡ và rút ra một bình khác nguyên vẹn.

Q

quangtuannhoc

Chị có tiết mục nè cũng hay ho lắm, chị định thực hiện nó:
Chiếc ly vô hình
Bạn trình bày cho công chúng hai chậu thủy tinh với kích cỡ khác nhau. Đặt chậu nhỏ vào chậu lớn rồi đổ vào chậu lớn một dung dịch không màu chứa trong cái lọ có hình khác thường: Chậu nhỏ biến mất trong dung dịch này.
Vật liệu cần thiết:

- 5 90 cm3 tetraclorua cacbon

- 410 cm3 benzen

- Hai chậu nghiệm loại 2 lít và 0,1 lít

- Một lọ to.

Giải thích:
Do hòa benzen với tetraclorua cacbon theo tỉ lệ ghi trên, ta tạo được một khúc xạ tương tự như khúc xạ của chiếc chậu nhỏ, vì thế nó trở nên vô hình khi được dìm hoàn toàn trong dung dịch.

Thay đổi kiểu thức biểu diễn:
Bạn có thể thực hiện một thí nghiệm vui khác với các vật liệu vừa kể, nhưng thêm vào một chiếc đũa nhỏ hoặc một ống thủy tinh.
Trước khi trình diễn, bạn hãy đặt bình nhỏ vào bình to, rồi đổ dung dịch vào. Khi bình nhỏ trở nên vô hình là bạn có thể bắt đầu màn biểu diễn.

Một tay, bạn đưa chầm chậm chiếc đũa thủy tinh vào dung dịch; nó dần dần biến mất và cứ như thế bạn hãy để rơi nó vào trong. Tay kia, bạn nhấc chiếc bình nhỏ ra và như thế khán giả có cảm tưởng như chiếc đũa thủy tinh đã biến thành cái lọ.

Để biểu diễn, bạn cũng có thể dìm vào dung dịch một chiếc bình vỡ và rút ra một bình khác nguyên vẹn.

à , cái này em cũng biết rồi , do trong lượng riêng của khối chất lỏng nặng hơn trọng lượng riêng của cái ly nhiều nên vô hình , dù sao cũng cám ơn chị cho cái trò lấy ly nguyên ở dưới ^^

Q

quangtuannhoc

chị phamhien18 : cái này em post cho chị mấy cái đề tên ảo thuật
nó rất giống với cái hoa hoc vui mà chị gửi cho em , nhưng mà em có nhiều hơn so với cái chị gửi , hình ảnh trong đó cũng rất giống
1: Bọt đen
2:những ngôi sao kì diệu
3:bức tranh đẫm máu
4:không nấu mà sôi
5:thổi xuyên qua chai
6: nấu sôi nước trong giấy
7:ngọn lửa xanh
8: khói màu đỏ tía
9:đốt cục đường
10:làm xiếc với đèn cầy
11 : súng đại bác hoá học
12:vườn hoá học
13:nứớc uống phát hoả
14:hơi thở lạnh đến đông nước
15:khói màu tím ( nước uống cũng bốc hơi )
16: lửa lạnh
17: ánh sáng lạnh
20: chiếc thẩu biến mất
đây là 20 màn đầu của cuốn sách của em
chị coi coi giống hong nha chị

Q

quangtuannhoc

em mua sách này vào năm 2004 , của chị gửi là năm 2006 => em hem có ăn cắp trên mạng nha ^^

P

phamhien18

chị phamhien18 : cái này em post cho chị mấy cái đề tên ảo thuật
nó rất giống với cái hoa hoc vui mà chị gửi cho em , nhưng mà em có nhiều hơn so với cái chị gửi , hình ảnh trong đó cũng rất giống
1: Bọt đen
2:những ngôi sao kì diệu
3:bức tranh đẫm máu
4:không nấu mà sôi
5:thổi xuyên qua chai
6: nấu sôi nước trong giấy
7:ngọn lửa xanh
8: khói màu đỏ tía
9:đốt cục đường
10:làm xiếc với đèn cầy
11 : súng đại bác hoá học
12:vườn hoá học
13:nứớc uống phát hoả
14:hơi thở lạnh đến đông nước
15:khói màu tím ( nước uống cũng bốc hơi )
16: lửa lạnh
17: ánh sáng lạnh
20: chiếc thẩu biến mất
đây là 20 màn đầu của cuốn sách của em
chị coi coi giống hong nha chị

hi hi , có giống nhưng mà chị em mình cứ post lên để mọi người cùng xem. Mới cả chị cũng cần thảo luận một chút bởi vì nhiều thí nghiệm chị ko biết hoá chất của nó có độc ko nữa...:D Cái trang chị gửi cho em là của một thầy trong trường trực tuyến gửi cho chị..Đọc được chị sướng rên lên....đó. Chị cũng lên thư viện trường để tìm cuốn sách mà em nói đó nhưng tìm mãi mà ko thấy , may quá em có nó thế thì chị ko phải tìm nữa rồi...Cám ơn Tuấn nhiều nhiều nha :):)

Q

quangtuannhoc

súng đại bác hoá học
động tác
bạn bỏ một chất rắn và mộtchất lỏng vào trong một ống nghiệm lớn rồi nhanh chóng nhét nút vào miệng ống nghiệm , Áp suất khí sẽ đẩy nút văng ra khỏi ống nghiệm với một tiếng nổ lớn
bạn cần
ống nghiệm lớn và một nút ống nghiệm ; 5 gam natri cacbonat , 10ml giấm

P

phamhien18

súng đại bác hoá học
động tác
bạn bỏ một chất rắn và mộtchất lỏng vào trong một ống nghiệm lớn rồi nhanh chóng nhét nút vào miệng ống nghiệm , Áp suất khí sẽ đẩy nút văng ra khỏi ống nghiệm với một tiếng nổ lớn
bạn cần
ống nghiệm lớn và một nút ống nghiệm ; 5 gam natri cacbonat , 10ml giấm

gây đc tiếng nổ lớn thật hả em? phản ứng của Na2CO3 + CH3COOH mạnh đến thế hả em? Khi thực hiện thí nghiệm này theo chị cũng khá nguy hiểm đó. :)

P

phamhien18

sao tôi nói lẽo đẽo mình tôi thế này ? ( giống khìn quá )
ăn đèn cầy :
động tác
cầm đèn cầy lên ăn
bạn cần
tim đèn bằng hột anh đào , thân đèn làm bằng trái chuối , sáp chảy ra làm bằng mỡ thực vật
vì là hột anh đào có dầu nên sẽ giữ được lửa lâu
nên làm đèn cầy cho khéo và bàn diễn cách xa khán giả cho đừng bị phát hiện , bạn làm cây đèn cầy ngay trong khi ở cánh gà :D

thí nghiệm này làm khá khó đó em, phải làm thiệt giống - chắc chị chẳng bao giờ làm nổi, chị là chúa vụng về mà...
À Tuấn ơi em có trò ảo thuật nào ko bảo chị với, hôm đó chị muốn kết hợp với biểu diễn ảo thuật đơn thuần..........( ở đây ý là ko dùng đến hóa chất đó), biết chỉ giáo chị với,:D:D:D chị tìm mãi mà ko thấy trò nào ấy một tí.......

Q

quangtuannhoc

thí nghiệm này làm khá khó đó em, phải làm thiệt giống - chắc chị chẳng bao giờ làm nổi, chị là chúa vụng về mà...
À Tuấn ơi em có trò ảo thuật nào ko bảo chị với, hôm đó chị muốn kết hợp với biểu diễn ảo thuật đơn thuần..........( ở đây ý là ko dùng đến hóa chất đó), biết chỉ giáo chị với, chị tìm mãi mà ko thấy trò nào ấy một tí.......

òh , chị muốn ảo thuật đơn hả chị , vậy em lập topic rồi em sẽ đưa chị địa chỉ nha
^^

Top Bottom