Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    ĐỒNG VỊ 10

    Khối lượng nguyên tử trung bình của Cu là: (105*63 +245*65)/(105+245)= 64,4 g cho hai đồng vị hidro tỉ lệ % số nguyên tử ^1H(99%), ^2H(1%) và clo^35cl(75,53%) , ^37Cl(24,47%) a có bao nhiêu loại phân tử HCl # nhau tạo nên từ hai loại đồng vị của hai nguyên tố đó b tính phân tử khối gần đúng...
  2. tiểu thiên sứ

    phương trình Oxit

    tính R theo n ak? đề bài ngắn quá mik không hiểu
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa đồng vị

    Gọi a% là phần trăm 63cu => % 65cu là (100 - a)% Ta có : \frac{[ 63a + 65 (100 - a) ]}{100} = 63,54 => a = 72,7% %m63cu = (63 72,7%) / (63 + 32 + 16 4) 100% = 28,8% =>%m65cu =100-28,81=71,2 % tham khảo nha
  4. tiểu thiên sứ

    Sinh [Sinh 6] Nhìn lá đoán loài cây

    là cây cỏ ba lá phải không chị
  5. tiểu thiên sứ

    Hóa este thủy phân trong dung dịch kiềm NaOH

    nX=0,3 nNaOH=0,2*2=0,4 mol => nEste của ancol=0,2 mol => nEste của phenol= 0,1 mol Y là andehit do ancol kém bền tạo ra => khi đốt Y thì nCO2=nH2O= 0,4 mol => nC=0,4 mol nY=0,2 => sốC (trongY)=0,4/0,2=2 ----> Y là CH3CHO áp dụng bảo toàn khối lượng =>m X+mNaOH=m Muối + mCH3CHO +mH2O =>...
  6. tiểu thiên sứ

    Hóa chuyên đề nhận biết!

    trích mẫu thử: *cho quỳ tím vào các mẫu thử => +quỳ tím hóa đỏ là H2SO4 +không đổi màu là Ba(NO3)2, MgCl2 (N1) +làm quỳ tím hóa xanh là K2SO3;Na2CO3;K2S (N2) * cho H2SO4 (vừa nhận biết)lần lượt ở các mt ở N1 N2 N1: xuất hiện kết tủa trắng là Ba(NO3)2 Ba(NO3)2+H2SO4--> BaSO4 +2HNO3 ko xuất hiện...
  7. tiểu thiên sứ

    hóa 9 bài tập lý thuyết

    dd Alà dung dịch kiềm Ca(OH)2, NaOH, KOH,.. => chất rắn B là CuO pt: Al2O3+2NaOh-->2 NaAlO2+H2O SiO2+2NaOH--> Na2SiO3+H2O Th2 dd A là axit ---> B là SiO2 Al2O3+HCl--> AlCl3+ H2O CuO+HCl--> CuCL2+H2O bạn tự cân bằng nha
  8. tiểu thiên sứ

    Hóa Tìm

    60,8% về thể tích nha: VCO2=2*(100-60,8)%=0,784 mol =>n CO2=0,784/22,4=0,035 mol n Ca(OH)2=1,85/100=0,0185 mol pthh: Ca(OH)2 +CO2--> CaCO3+H2O (1) CaCO3+H2O+CO2--> Ca(HCO3)2 (2) vì nCa(OH)2 < nCO2 => đã xảy ra phản ứng (2) nCO2 còn dư sau pư 1= 0,035-0,0185=0,0165 n CaCO3(1)=0,0185 mol =>sau pư...
  9. tiểu thiên sứ

    ai đây hầy

    ai đây hầy
  10. tiểu thiên sứ

    Hóa 9

    \frac{56x}{56x+16y}=\frac{72,41}{100} cách1 =>5600x=72,41*(56x+16y) =1554,04x=1158,56y => x:y=2/3(gần bằng) Cách 2: \frac{72,41}{100-72,41}=\frac{56x}{16y} =>\frac{72,41}{27,59}=\frac{56x}{16y} =>1554,04x=1158,56y => x:y=2/3(gần bằng)
  11. tiểu thiên sứ

    Hóa [Hóa 9] Ôn tập tính chất hóa học oxit - axit

    Cuo+2HCl-->CuCl2+H2O a.......2a Fe2O3+6HCl-->2 FeCL3+3H2O b............6b gọi a,blaf n Cuo, Fe2O3 =>nHCl=2a+6b=0,2*3=0,6 mol(*) m hh=20 => 80a+160b=20(**) gải (*).(**) =>a=...........=>mCuO b=..........=> mFe2O3 4/ làm tương tự bài 3 nha, mik phải đi hk rồi
  12. tiểu thiên sứ

    Hóa [Hóa 9] Ôn tập tính chất hóa học oxit - axit

    a/Fe+2HCl--> FeCL2+H2 nH2=0,224/22,4=0,01 mol => nFe=0,01 mol=> mFe(hh)=0,01*56=0,56 g chất rắn không tan là Cu => mcr=1,2-0,56=0,64g => %m Fe=0,56/1,2*100%= % Cu =100%-%Fe= b/ nHCl=2nH2=0,02 mol =>C%=0,02*36,5/10*100%= 3/ làm tương tự nha
  13. tiểu thiên sứ

    Hóa [Hóa 9] Ôn tập tính chất hóa học oxit - axit

    không có khí CO3 bạn nha a/Fe+2HCl--> FeCL2+H2 nH2=2,24/22,4=0,1 mol => nFe=0,1 mol=> mFe(hh)=0,1*56=5,6 g chất rắn không tan là Cu => mcr=12-5,6=6,4g c/=> %m Fe=5,6/12*100%= % Cu =100%-%Fe= b/ nHCl=2nH2=0,2 mol => cM HCl cần=0,2/0,2=1M
  14. tiểu thiên sứ

    hình 8

    tam giác ABC vuông cân => góc C=B=45o DE,DF vuông góc vs BC => tam giác EBD, FDC vuông cân M tđ BE => DM vuông góc với BE cm tương tự => DN vuông góc với AC tứ giác ANDM có 3 góc vuông => ANDM là HCN => AD=MN( đường chéo hình chữ nhật )
  15. tiểu thiên sứ

    Hóa Bài tập chương 1

    bài 1(tự luận) a/ tổng số hạt là 155=> p+e+n=155 >>2p+n=155 hiệu số hạt mang điện và không mang điện là 33=>p+e-n=33>>2p-n=33 =>p=e=47 n=33 => ptk R=108 =>khnt: Ag b/ vì R co 47 electron nên cấu hjh là 1s2 2s2 2p6 3s2 3p6 3d10 4s2 4p6 4d10 4f1 => R là kim loại Ag( bạc) c/ Ag: e hóa trị có 1...
  16. tiểu thiên sứ

    Minigame Tìm từ tương ứng

    mệt mỏi arctic
  17. tiểu thiên sứ

    Ngữ Văn 8

    Bạn ơi hãy nhớ đinh ninh Cây xanh-lá phổi hành tinh đang cần Mỗi công dân hãy góp phần Chăm lo vun xới từng mầm cây xanh nguồn: yahoo CỨU LẤY MÔI TRƯỜNG Môi trường sinh thái thời nay Nguy cơ ô nhiễm càng ngày càng cao Rừng vàng xanh tốt xiết bao Lâm tặc tàn phá bằng dao, bằng rìu...
  18. tiểu thiên sứ

    Sinh [Sinh 6] Nhìn lá đoán loài cây

    là lá cây dâm bụt phải không chị ?
  19. tiểu thiên sứ

    Hóa Cách học hóa cho team mới biết khái niệm hóa học ? (các anh chị tiền bối hãy cứu rỗi hậu thế)

    bạn năm nay học lớp chín rồi nhỉ, bằng tuổi mình nè. nếu có gì không hiểu thì cứ hỏi, các anh chị sẽ giúp bạn
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa Hỗn hợp kim loại kiềm

    m =10,1 =>aX+ 39*b=10,1(*) a+b=0,3 =>a<0,3(**) thay a=0,3 vào (*) { vì a+b=0,3 => lúc này b=0} =>X<10,1/3<33,67 =>X<33,67
Top Bottom