Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    Bài toán số hạt trong hợp chất và ion đa nguyên tử

    ( 1 ) ( 2 ) ( 3 ) ( 4 ) Từ (1) + (2) suy ra (*) Từ (3) và (4) suy ra ( ** ) Từ (* ) và ( ** ) --> --> m = Mg --> Cl MX2 = MgCl2 A có dạng M2X tổng số 3 loại hạt trong A là 140: 2( 2Z1 + N1) + 2Z2 + N2 = 140 tổng số các hạt mang điện trong ion M+lớn hơn tổng số hạt mang điện trong ion...
  2. tiểu thiên sứ

    kt 15 phút

    phản ứng vs HCl dư phải không bạn gọi kl là M MO+2HCl-->MCl2+H2O gọi a là n M =>a(M+16)=0,8(*) a(M+71)=1,9(**) (*),(**)=>a=0,02 =>M M=0,8/0,02-16=24=> M là Mg Ct: MgO gọi tên: Magie oxit
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa Tỉ khối của chất khí

    chị ơi phản ứng trên đã loại hơi H2O rồi chị ạ. nên khí X gồm: H2 0,075 mol; O2 0,0875 mol; nếu e sai thì cho e xin lỗi nha
  4. tiểu thiên sứ

    Hóa Tỉ khối của chất khí

    O2+2H2-->2H2O nO2=6,4/32=0,2 mol nH2=0,6/2=0,3 mol =>nH2O( theo lt)=0,3 mol (sau pư oxi dư) mà H%=0,75=>nH2 pư=0,75*0,3 =0,225 mol =>nH2 dư=0,075 mol nO2 dư=0,2-0,15*0.75=0,0875 mol => Mtb(H2,O2)=\frac{0,075*2+0,0875*32}{0,075+0,0875}=18,15g =>d X/H2=18,15/2=9,075
  5. tiểu thiên sứ

    Hóa [hóa 10] bảng tuần hoàn hóa học

    a/tổng số hạt của X là 34=>p+n+e=34=> 2p+n=34 hạt mang điện nặng gấp 1,833 lần hạt ko mang diên =>p+e=1,833n=>2p=1,833n giải 2 pt=>n=12 p=11 => X là Na thuộc chu kì 3 nhóm IA b/ NaOH+HCl-->NaCl+H2O nHCl=100*7,3%/36,5=0,2 mol =>n NaOH=0,2 mol =>mNaOH=0,2 *40=8g c/ 2NaOH+H2SO4-->Na2SO4+2H2O n...
  6. tiểu thiên sứ

    Hóa lớp 8

    nCuO trước pư =n CuSO4 sau phản ứng mà bạn nCuO=3,2/80=0,04 mol sao n CuSO4 = 0,29 mol dk vậy bạn? phản ứng hoàn toàn nha bạn CuO+H2SO4--> CuSO4 +H2O gọi a là nCuO tham gia pư khối lượng dung dịch sau pư là 200+80a nCuSO4 =a nồng độ dung dịch muối sau phản ứng là 11,6%. =>...
  7. tiểu thiên sứ

    Hóa Tính số nguyên tử

    a/ptk Cl=71dvc =>ptk A=71*1,69=120dvc b/ Phân tử chất A có 4 nguyên tử O gọi công thức ptA là MgnSmO4 => 24n+32m=120-16*4=56dvc =>32m<56dvc=>m<1,75 mà m nguyên =>m=1 =>n=(56-32)/24=1 =>CT A là MgSO4
  8. tiểu thiên sứ

    anh nhật ưi, cho em hỏi : bài test của lớp 9 có bao gồm tất cả kiến thức lớp 9 ko anh? tại e mới...

    anh nhật ưi, cho em hỏi : bài test của lớp 9 có bao gồm tất cả kiến thức lớp 9 ko anh? tại e mới lên lớp 9 nên hơi lo
  9. tiểu thiên sứ

    Hóa Hoá nâng cao 9

    sục khí CO2 dư vào dung dịch NaOH pthh CO2+2NaOH-->Na2CO3+H2O CO2+Na2CO3 +H2O--->2NaHCO3(2) vì CO2 dư=> Pư 2 xảy ra hoàn toàn => dung dịch chỉ chứa muối NaHCO3 cho bay hơi nước trong dung dịch (cho hơi nước đi wa ống nghiệm vào bình khác để giữ lấy nước nha) phân hủy muối thu dk sau khi cô cạn...
  10. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa vô cơ

    xin lỗi nha mình viết hơi tắt, cr là chất rắn nha bạn .
  11. tiểu thiên sứ

    Minigame Tìm từ tương ứng

    thông thường lacquerware
  12. tiểu thiên sứ

    hóa 10

    gọi số hạt của M là n,p,e. của X là n1,p1,e1. Trong phân tử M2X2 có tổng số hạt p, n, e bằng 164: => 2*(2p+n + 2p1+ n1)=164 => 2(p+p1) + (n+n1) = 82 (*) trong đó số hạt mang điện nhều hơn hạt không mang điện là 52: => 2(2(p+p1) - (n+n1) = 52 => 2(p+p1) - (n+n1)= 26 (**) (*) (**) => p+P= 27...
  13. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa vô cơ

    kim loại kiềm là các kim loại có hóa trị I và tan trong nước
  14. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa vô cơ

    gọi kl kiềm là M, vì M là kim loại kiềm => M có hóa trị 1 pthh: 2M+2HCl-->2MCl+H2(1) M+H2O-->MOH+H2 (2) nHCl=73*15%/36,5=0.3 mol giả sử cr khan chỉ có MCl bảo toàn nt => mcr=mMCl=mM+m-Cl=0,3*35,5+8,97=19,62(<21,15) => đã xảy ra phản ứng (2) gọi a là số mol cua MOH(2) => m...
  15. tiểu thiên sứ

    ĐỒNG VỊ 10

    )Nguyên tử khối (NTK) của đồng vị thứ nhất 35+44=79. NTK của đồng vị thứ hai 79+2=81. NTK trung bình của X là :79.27+81.23)/(27+23) =79,92. nguồn: yahoo Ta có: ; nguồn: hocmai a/ Ta có : A1 + A2 + A3 = 87 (1) X = 28,0855 => 92,3A1 + 4,7A2 + 3A3 = 28,0855.100 (2) N2 - N1 = 1 => (A2 - Z) -...
  16. tiểu thiên sứ

    Minigame Tìm từ tương ứng

    mười tám surface
  17. tiểu thiên sứ

    Hóa lớp 8 ( phần 2 )

    ntk của Iot: 127dvc ntk của stronti 87,6dvc
  18. tiểu thiên sứ

    Hóa lớp 8 ( phần 2 )

    thiếc có ký hiệu là Sn và số nguyên tử khối là 119.dvc nha bn
  19. tiểu thiên sứ

    Hóa tìm công thức

    bạn ơi có sự thay đổi hóa trị nên trường hợp này sẽ chia thành hai trường hợp nhỏ hơn là: M(NO3)n---->M2On+NO2+O2 ( M chỉ có 1 hóa trị) M(NO3)n ------> MxOy + NO2 + O2 ( M có nhiều hóa trị)
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa cần tối đa sự giúp đỡ

    Tổng số hạt proton , nơtron , electron trong nguyên tử X là 10 . =>p+n+e=10 =>2p+n=10(1) ta có : p<=n<=1,5p(2) từ (1),(2) => 3p<=10<=3,5p =>2,8<=p<=3,3 =>p=3 =>n=4 nguyên tố X là Li
Top Bottom