Kết quả tìm kiếm

  1. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 9] bài tập nhận biết nâng cao

    @ngoctran99 @Hồng Nhật @chaugiang81 @xuanthanhqmp giúp em giải bài này với ạ
  2. tiểu thiên sứ

    Hóa Nguyên tử

    nguyên tử X có 180 tổng số hạt cơ bản=>p+n+e=180=>2p+n=180 Trong đó số hạt mang điện tích nhiều hơn số hạt ko mang điện tích là 32 hạt=>p+e-n=32 =>2p-n=32 giải pt => p=e=53 ; n=74 => ptkX=127 g
  3. tiểu thiên sứ

    Hóa Sự biến đổi các đại lượng vật lý:(t3)

    dung dịch HCl dư phải không bạn gọi kim loại ,hóa trị , số mol của nó lần lượt là M,n,a 2M+2nHCl---->2MCln+nH2 a....................................an/2 =>aM=0,78(*) nH2=an/2=0,224/22,4=0,01mol =>an=0,02 mol(**) (*).(**)=>M=39n thử trường hợp =>M là K, n=1 chắc là như vậy đó bạn
  4. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa 9

    vậy câu b hiện tượng là lúc đầu ko có khi sau đó đổ tiếp thì có khí bay ra hả bạn uh đúng rồi bạn. cho vào thì lúc đầu không có hiện tượng, sau một thời gian có khí không màu không mùi thoát ra
  5. tiểu thiên sứ

    Nguyên tử

    Thể tích của 1mol sắt =55,85/7,87=7,097cm3 đồng thời chứa 6,02.10^23 nguyên tử Fe thể tích một nguyên tử săt =7,097/6,02.10^23 * 74/100=0,872*10−23cm3 + Bán kính nguyên tử sắt tính theo công thức:4nr^3/3==8,72.10−24cm3 ( n là số pi) Từ đó ta có bán kính nguyên tử sắt r=1,28*10^-8 cm nguồn internet
  6. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa 9

    a. cho từ từ Na2CO3 vào HCl Na2CO3 + 2HCl  2NaCl + H2O + CO2 b. cho từ từ HCl vào Na2CO3 Đầu tiên : Na2CO3 + HCl ---> NaCl + NaHCO3 Sau đó : HCl + NaHCO3 ---> NaCl + H2O + CO2 
  7. tiểu thiên sứ

    Hóa Phản ứng nhiệt nhôm

    3Fe3O4+8Al--->9Fe+4Al2O3 a..............8/3a.....3a.......4/3a .....2Al...+.........3H2SO4---->Al2(SO4)3+3H2 0,2-8/3a.............0,3-4a.............................0,3-4a Fe+H2SO4----->FeSO4+H2 3a......3a...........................3a Al2O3+3H2SO4-------->Al2(SO4)3+3H2O...
  8. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 9] Các chất vô cơ

    a/ NaOh+HCl--> NaCl+H2O Na2CO3+2HCl-->2NaCl+H2O+CO2 goi a,b là nNaOH;Na2CO3 =>nHCl=a+2b=200*7,3%/36,5=0,4 mol(*) nCO2=2,24/22,4=0,1 mol =>b=0,1 mol =>a=0,2 mol =>%NaOH=0,2*40/(0,2*40+0,1*106)*100%=43,01% =>%Na2CO3=100%-43,01%= b/mA=0,2*40+0,1*106=18,6g nCO2=0,1*44=4,4g =>mdd=18,6+200-4,4=214,2g...
  9. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 9] bài tập nhận biết nâng cao

    mọi người giải giúp mình với. đề bài: không dùng thêm hóa chất nào ( kể cả đun nóng) ; hãy nhận biết dung dịch sau có cùng nồng độ mol/lit đều không màu. các dung dịch : NaCl; NaOH; HCl; H2SO4; phênôl phtalêin
  10. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 12] Pha chế dung dịch

    a/Cu+2Ag---->Ag+ Cu(NO3)2 nAgNO3 pư là : 17%*250/170=0,25 mol cứ thay 1 mol Cu= 2 mol Ag thì m tăng: 108*2-64=152g => m vật lấy ra tăng: 152*0,25/2=19g =>khối lượng vật lấy ra sau phản ứng=50+19=69g b/nCu(NO3)2=0,25/2=0,125 mol =>C%Cu(NO3)2=0,125*188/(250-19)*100%=
  11. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 12] Pha chế dung dịch

    Fe+CuSO4 --->Cu+FeSO4 th1 CuSO4 dư==> X gồm CuSO4 (b-a mol) , FeSO4(a mol) cr Y gồm Cu a mol Th2 Fe dư =>X gồm , FeSO4(b mol) cr Y gồm Cu (b mol)và Fe (a-b mol) TH3 pư vừa đủ X gồm , FeSO4(b mol) cr Y gồm Cu (b mol) dk:{a=b} bài này hình như thiếu đề bạn ạ.
  12. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 12] Pha chế dung dịch

    pthh: SO3+H2O--->H2SO4(1) nSO3 là 200/80=2,5 mol=>nH2SO4(1)=2,5 mol=>mH2SO4(1)=245g mH2SO4(17%)=1000*1,12*17%/=190,4g mdd(sau khi pha =200+1120=1320g =>C% H2SO4=(245+190,4)/1320*100%=32,98%
  13. tiểu thiên sứ

    Hóa [Lớp 12] Khối lượng dung dịch sau phản ứng

    CH2OH[CHOH]4CHO+2[Ag(NH3)2]OH--→CH2OH[CHOH]4COONH4+2Ag↓+3NH3+H2O nglucozo=27/180=0,15 mol =>n [Ag(NH3)2]OH=0,3 mol => khối lượng dd sau phản ứng = 27 + m(dd đầu) - m[Ag(NH3)2]OH => khối lượng dung dịch sau pư giảm = 27 - 0,3*108 = -5,4 g =>mdd sau pư giảm 5,4 g
  14. tiểu thiên sứ

    Ngoại ngữ Reporter Speech - Wh question

    The teacher asked Lien what her hobby was
  15. tiểu thiên sứ

    Ngoại ngữ Tuyển sinh lớp học Tiếng Anh

    1. Họ và tên: Phạm Thị Bảo An 2. Nơi ở : Nghệ An 3. Lớp học đăng kí : Lớp học thêm Tiếng Anh 9 4. Cam kết: Tham gia đầy đủ các buổi học,năng nổ phát biểu,tíchcực học tập
  16. tiểu thiên sứ

    Hóa Lớp 9

    uh đúng rồi. mà làm theo hết dư cũng dk kết quả nCuSO4 >nCuO nên chắc là sai đề ( theo mk nghĩ thôi nha)
  17. tiểu thiên sứ

    Hóa Lớp 9

    bài này hình như sai đề thì phải. sao mà tính ra nCuSO4> nCuO(nCuO=3,2/80=0,04 mol) theo btnt thì phải bằng nhau chứ???
  18. tiểu thiên sứ

    Hóa Sự biến đổi các đại lượng vật lý:

    khối lượng dung dịch tăng => kl tác dụng vs H2O gọi kl là R, n là hóa trị kim loại ,a là nR 2R+2nH2O--->2R(OH)n+nH2 a......................................an/2 mR=3,33=>aR=3,33(*) mdd tăng =mR-mH2 =>mH2=0,4764g => an=0,4763/2*2=0,4764 (**) từ(*),(**) =>R=7n thử trường hợp =>n=1 R là Li
  19. tiểu thiên sứ

    Hóa Hóa hiện tượng

    rút gọn K2SO4.Al2(SO4)3.24H2O thành KAl(SO4)2.12H2O mà viết phương trình nha bạn tương tự như câu b ấy
  20. tiểu thiên sứ

    Hóa 11.

    a=1,28 mol nS(trong X)=0,3 mol-->50(Fe:a mol; O: b mol; S:0,3 mol)==> 56a+16b=40,4(*) +nếu NaOH dư=>nFe(OH)3=0,15 mol--> nFe=0,15 mol -->nO=2 mol( loại) + nếu NaOH thiếu ==> nH2SO4=0,105*20=2,1 mol -->Y gồm Na+=0,974 nFe3+=a-0,15 ---------> nSO4 2-=(0,497+3a)/2 -----btntS------------>...
Top Bottom