Sử 6 Xã hội nguyên thủy

khánh nhung

Học sinh
Thành viên
15 Tháng mười hai 2018
33
27
21
15
Đà Nẵng
tieu hoc tây ho
  • Like
Reactions: Mộ Dung Thu Vũ

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Sự chuyển biến từ xã hội nguyên thủy sang xã hội có giai cấp có đặc điểm gì nổi bật
khánh nhungCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Công cụ kim loại được phát hiện vào khoảng 4.000 năm trước công nguyên.
- Nhờ công cụ kim loại:
+ Sản xuất phát triển.
+ Sản phẩm con người tạo ra đủ ăn và dư thừa.
+ Một số người đứng đầu thị tộc đã chiếm đoạt một phần của cải dư thừa. + Xã hội xuất hiện tư hữu.
+ Có sự phân hoá giàu nghèo.
+ Người trong thị tộc không thể làm chung, ăn chung
=> xã hội nguyên thuỷ tan rã, xã hội có giai cấp xuất hiện
Trích link: https://diendan.hocmai.vn/threads/color-red-fbox-su-6-text-bai-giang-lich-su-6.390367/post-2629410
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

PolishCow

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng mười một 2022
4
5
6
12
Phú Thọ
Cho mình hỏi với? Vậy thì kim loại đầu tiên được phát hiện là gì?

• Like
View previous replies…

Mộ Dung Thu Vũ

Cựu Mod Sử
Thành viên
25 Tháng hai 2022
1,024
6
758
166
Lào Cai
Lào Cai
Cho mình hỏi với? Vậy thì kim loại đầu tiên được phát hiện là gì?
PolishCowCảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
Đồng đỏ á cậu trong sgk sử 10 chương trình cũ có nói ấy ạ!!
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^
Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hỗ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại : TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

PolishCow

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng mười một 2022
4
5
6
12
Phú Thọ
  • Like
View previous replies…