English THPT When used the right way

Kitahara

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tám 2021
107
125
36
Hà Nội
THPT
  • Like
Reactions: S I M O

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
When used the right way, mobile technology has the ____ to help students learn more and understand that knowledge.
A. ability
B. advantage
C. development
D. potential
Thanks so much:MIM46.
@Minh Nhí @Hien Dang @Một Nửa Của Sự Thật
KitaharaChọn D bạn nhé
Have the potential to V = To be capable of or fit for something (có khả năng làm gì)

Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo và ủng hộ những topic sau để có sự tiến bộ về nhiều kỹ năng ~
[TIPs] Rewrite the sentences
Sửa lỗi sai - How to debug
[Dịch thuật] Word order

Luyện thi tốt nghiệp THPTQG môn tiếng Anh
NEXT 0.2
Chia sẻ phương pháp ôn thi
Tổng hợp kiến thức các môn

Chúc bạn một ngày vui vẻ!

• Love
Reactions: Kitahara

Kitahara

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tám 2021
107
125
36
Hà Nội
THPT
Chọn D bạn nhé
Have the potential to V = To be capable of or fit for something (có khả năng làm gì)

Ngoài ra bạn cũng có thể tham khảo và ủng hộ những topic sau để có sự tiến bộ về nhiều kỹ năng ~
[TIPs] Rewrite the sentences
Sửa lỗi sai - How to debug
[Dịch thuật] Word order

Luyện thi tốt nghiệp THPTQG môn tiếng Anh
NEXT 0.2
Chia sẻ phương pháp ôn thi
Tổng hợp kiến thức các môn

Chúc bạn một ngày vui vẻ!
Một Nửa Của Sự ThậtCó người bảo với em “potential” (tiềm năng) không hợp lý và đáp án đúng là A. Vì sử dụng đúng cách mà chỉ có tiềm năng thôi thì không đúng lắm ạ. Ý kiến của chị như thế nào ạ?

View previous replies…

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Có người bảo với em “potential” (tiềm năng) không hợp lý và đáp án đúng là A. Vì sử dụng đúng cách mà chỉ có tiềm năng thôi thì không đúng lắm ạ. Ý kiến của chị như thế nào ạ?
KitaharaCảm ơn em vì đã phản hồi lại. Trước đó thì chị cũng nghĩ là chọn A nhưng sau đó thì cũng phải khuất phục trước đáp án thôi em à. Và cấu trúc have the potential to V nghĩa của nó không chỉ dừng lại ở potential (có vẻ em không đọc kĩ phần nghĩa tiếng Anh của cụm này).

Kitahara

Học sinh
Thành viên
2 Tháng tám 2021
107
125
36
Hà Nội
THPT
Cảm ơn em vì đã phản hồi lại. Trước đó thì chị cũng nghĩ là chọn A nhưng sau đó thì cũng phải khuất phục trước đáp án thôi em à. Và cấu trúc have the potential to V nghĩa của nó không chỉ dừng lại ở potential (có vẻ em không đọc kĩ phần nghĩa tiếng Anh của cụm này).
Một Nửa Của Sự ThậtDạ vâng ạ. Em có đăng bài hỏi trên “Hi native” và nhận được câu trả lời như này ạ.
9A93585B-E3F0-4A8B-803C-68155F47EA26.jpegChị có đồng tình với ý kiến đó không và vì sao ạ:Tonton24?

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Dạ vâng ạ. Em có đăng bài hỏi trên “Hi native” và nhận được câu trả lời như này ạ.
View attachment 206028Chị có đồng tình với ý kiến đó không và vì sao ạ:Tonton24?
KitaharaChị có đồng tình vì ban đầu chị cũng chọn A mà, nghĩa của A cũng khá sát bởi cụm has the ability to cũng nói về khả năng, nhưng D là đáp án chính của câu này nên chị mới post bài trả lời là D. Nghĩa của have the potential to cũng nói về khả năng mà nghĩa của nó còn rộng hơn cả have the ability to nên phải ưu tiên thôi

Top Bottom